[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2011689047

trangnguyen

Thành viên tích cực
xin giúp mình với

Nhờ bạn kiểm tra giùm hồ sơ HCM2011689047 của mình tớ giải quyết tới đâu rồi. mình nôn lắm. mình có thể dùng email của mình liên lạc với NVC được không? vì vc mình nhờ luật sư nên mình sợ mình liên lạc rồi luật sư cũng liên lạc nữa, 2 e -mail cùng lúc,co gặp khó khăn không? xin tư vấn giùm mình

Thành

Thích đủ thứ ...
Nhờ bạn kiểm tra giùm hồ sơ HCM2011689047 của mình tớ giải quyết tới đâu rồi. mình nôn lắm. mình có thể dùng email của mình liên lạc với NVC được không? vì vc mình nhờ luật sư nên mình sợ mình liên lạc rồi luật sư cũng liên lạc nữa, 2 e -mail cùng lúc,co gặp khó khăn không? xin tư vấn giùm mình
Bạn nên xem thông tin này nhé: http://xuatnhapcanh.com/forum/announcement.php?f=139

trangnguyen

Thành viên tích cực
hcm 2011689047

bạn có thể giúp mình check xem NVC đã gởi đơn yêu cầu đóng tiền $88 và $404 và ds 320 cho mình chưa? hiện giờ hồ sơ mình chưa có bar code.bạn check giùm hồ sơ mình có thông tin gì mới không/ mình nôn lắm

trangnguyen

Thành viên tích cực
xin giúp kiểm tra hồ sơ

xin diễn đàn giúp tôi kiểm tra xem NVC đã gởi tờ đơn DS3032 cho tôi chưa/bây giờ hồ sơ tôi chưa có bar code.từ ngày có case number chồng tôi đợi giấy về để đóng tiền visa,nhưng sao đã hơn 1 tháng rồi mà chưa có. tôi nôn lắm.cám ơn nhiều
case number HCM2011689047

onenainainai

Cựu Ban điều hành
xin diễn đàn giúp tôi kiểm tra xem NVC đã gởi tờ đơn DS3032 cho tôi chưa/bây giờ hồ sơ tôi chưa có bar code.từ ngày có case number chồng tôi đợi giấy về để đóng tiền visa,nhưng sao đã hơn 1 tháng rồi mà chưa có. tôi nôn lắm.cám ơn nhiều
case number HCM2011689047
Chào bạn,
NVC đã gởi thông báo đóng tiền AOS và IV Fee Bill vào ngày 19July2011. Bạn chờ thêm ít ngày nữa có lẽ sẽ nhận được.
Chúc vui.

trangnguyen

Thành viên tích cực
cám ơn bạn Thành nhiều nhé.mình đã xem link bạn gởi nhưng khi mình thiết lập email với nvc thì chi thế này có đúng không
chồng mình tên là Nguyễn Tấn chương thì mình ghi la Nguyen,chuong tan
sinh ngày 1/10/1976 thì ghi là 01 Oct 1976
mình tên là Nguyễn Thụy Thục Đoan thì ghi là Doan, thuy thuc nguyen
sinh ngày 12/5/1978 thi ghi 12 may 1978
xin bạn hướng dẫn mình ghi cho đúng cách

Thành

Thích đủ thứ ...
cám ơn bạn Thành nhiều nhé.mình đã xem link bạn gởi nhưng khi mình thiết lập email với nvc thì chi thế này có đúng không
chồng mình tên là Nguyễn Tấn chương thì mình ghi la Nguyen,chuong tan
sinh ngày 1/10/1976 thì ghi là 01 Oct 1976
mình tên là Nguyễn Thụy Thục Đoan thì ghi là Doan, thuy thuc nguyen
sinh ngày 12/5/1978 thi ghi 12 may 1978
xin bạn hướng dẫn mình ghi cho đúng cách
Bạn nên ghi tên người bảo lãnh, chính xác theo trong giấy khi nộp hồ sơ. Tên bạn có thể ghi như vậy cũng được...
Phần ngày tháng bạn nên ghi như trong hướng dẫn: 10/01/1976 - 05/12/1978 ( ngày / tháng / năm sinh).
Lưu ý: Tiêu đề email phải ghi chính xác Case Number: HCM xxxxxxxxxx

trangnguyen

Thành viên tích cực
cám ơn bạn onenainainai nhé. vậy là khi nào nhận được giấy tờ đó hồ sơ mình mới có bar code phải không bạn? có thông tin gì mới về hồ sơ của mình bạn nhớ báo cho mình biết nhé. cám ơn bạn nhiều lắm

trangnguyen

Thành viên tích cực
chào bạn Thành, mình không biết là hồ sơ ghi tên chồng mình như thế nào vì luật sư làm hồ sơ. Bây giờ mình ghi theo trên passport của chồng là NGuyen, chuong tan được không vầy

Thành

Thích đủ thứ ...
chào bạn Thành, mình không biết là hồ sơ ghi tên chồng mình như thế nào vì luật sư làm hồ sơ. Bây giờ mình ghi theo trên passport của chồng là NGuyen, chuong tan được không vầy
Ghi theo Passport là chính xác, bạn nên liên lạc với NVC, sẽ rất có lợi cho bạn, và NVC cũng thông báo kịp thời cho bạn những thông tin cần thiết sắp tới, chúc thành công.

trangnguyen

Thành viên tích cực
xin giúp mình hcm 2011689047

chào bạn,
cho mình hỏi là khi NVC gởi thông báo đóng tiền AOS và IV fee bill nghĩa là gì vậy bạn?Vậy NVC có gởi đơn DS 3032 và DS 230 kèm theo cho mình luôn không? từ ngày NVC gởi thông báo đóng tiền đến giờ đã 10 ngày rồi mà o.xã mình chưa nhận được gì cả.

chào bạn,
cho mình hỏi là khi NVC gởi thông báo đóng tiền AOS và IV fee bill nghĩa là gì vậy bạn?Vậy NVC có gởi đơn DS 3032 và DS 230 kèm theo cho mình luôn không? từ ngày NVC gởi thông báo đóng tiền đến giờ đã 10 ngày rồi mà o.xã mình chưa nhận được gì cả.
Như vậy hồ sơ của bạn đã được mở. Bước đầu tiên, NVC sẽ gởi bạn form DS3032 để xác nhận địa chỉ va người đại diện để liên lạc, và bạn sẽ phải đóng tiền AOS U$88. Nếu chưa nhận được gì từ NVC, bạn hãy nói người nhà phone cho NVC ngay nhé.

Bạn cũng nên thiết lập quan hệ với NVC bằng cách gời email. Qua cách này, bạn sẽ nhận đựơc tất cả thông báo của NVC ngay lập tức mà không bao giờ thất lạc.

Bước chuẩn bị kế tiếp mà bạn nên làm: xin LLTP, download form DS230, khai mỗi người một bản, chuẩn bị khai sinh, hôn thú, hộ khầu, CMND. Kiểm tra thông tin trong những giấy tờ có trùng khớp hay không(TD: ngày tháng năm sinh, nơi sinh ... ), làm ngay từ bi giờ đi nhé.

Chúc may mắn.

trangnguyen

Thành viên tích cực
xin bạn check giùm hồ sơ

chào bạn, bạn check giùm mình hồ sơ 2011689047 có thông tịn gì không ? NVC có gởi thêm giấy tờ gì cho mình không?cám ơn bạn nhé

trangnguyen

Thành viên tích cực
xin giúp mình

chào bạn
mình gởi mail cho NVC ghi tên là Doan, thuy thuc nguyen,( nguyễn thụy thục đoan) nhung khi NVC gởi lại cho mình thì họ ghi là: Nguyen, thuc doan . họ đã bỏ mất chữ thuy của mình.Họ ghi như thế có sao không bạn,mình sợ rắc rối về cái tên , xin bạn giải thích giùm mình. cám ơn bạn nhiều

quaidan

Cựu Ban điều hành
Hi Trangnguyen, để tiện theo dõi hồ sơ cho bạn, đã gom 03 topic của bạn về đây, nếu có thắc mắc gì về hồ sơ của mình bạn vào đây post bài để hỏi, đừng mở thêm topic mới nữa nghen.
Nếu bạn không biết tìm bài của mình thì vào link này xem hướng dẫn:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1108

Chúc may mắn.

Hoahongdo

Thành viên tích cực
Xin cho mình hỏi ngày tháng năm ưu tiên của bạn? Bạn nộp hồ sơ ngày tháng năm mấy vậy?

onenainainai

Cựu Ban điều hành
chào bạn
mình gởi mail cho NVC ghi tên là Doan, thuy thuc nguyen,( nguyễn thụy thục đoan) nhung khi NVC gởi lại cho mình thì họ ghi là: Nguyen, thuc doan . họ đã bỏ mất chữ thuy của mình.Họ ghi như thế có sao không bạn,mình sợ rắc rối về cái tên , xin bạn giải thích giùm mình. cám ơn bạn nhiều
Chào bạn,
Không sao đâu bạn. Sau này, khi điền Ds-230 bạn điều chỉnh tên của bạn lại cho đúng là được.
Chúc vui.

trangnguyen

Thành viên tích cực
thanks a lot

Mình cảm ơn các bạn đã giải đáp các thắc mắc của mình rất nhiều. Nếu hồ sơ của mình có thông tin gì các bạn nhớ báo giùm mình nhen.
à, cho mình hỏi là
1.mình và o.xã thường xuyên liên lạc với nhau bằng điện thoại thôi, (bill điện thoại từ vn gọi qua rồi từ mỹ gọi về, dài như 1 cái sớ), rồi cũng có bill gởi tiền, hình đi chơi,hình đám cưới có đủ ,nhưng vc mình không có chat ,cũng không viết thư vì o.xã rất bận, nói gọi điện thoại là tiện lợi nhất, như thế bằng chứng của mình có ít không vậy bạn.Mình thấy các bạn trên diễn đàn có nhiều bằng chứng quá, mình cũng thấy lo làm sao. bạn có thể tư vấn giùm mình đi t
2. năm 2009 mình có làm giấy tờ đi du học tự túc, vì mình là gv dạy tiếng anh nên cũng muốn đi chuyên tu , học thêm nhưng đã phỏng vấn rớt . vậy như thế thì có khó khăn cho việc mình đi diện kết hôn không, vì mình sợ họ nghi mình là muốn vào nước mỹ.( 2 diện này hoàn toàn khác nhau phải không bạn/) Nếu nvls hỏi: bạn có từng đến đây phỏng vấn chưa ?thì mình trả lời là có phải không bạn.Các bạn có kinh nghiệm gì ,các câu hỏi gì xin tư vấn giúp mình đi , để mình chuẩn bị .cám ơn các bạn nhiều lắm

trangnguyen

Thành viên tích cực
xin giúp mình vói

Mình cảm ơn các bạn đã giải đáp các thắc mắc của mình rất nhiều. Nếu hồ sơ của mình có thông tin gì các bạn nhớ báo giùm mình nhen.
à, cho mình hỏi là
1.mình và o.xã thường xuyên liên lạc với nhau bằng điện thoại thôi, (bill điện thoại từ vn gọi qua rồi từ mỹ gọi về, dài như 1 cái sớ), rồi cũng có bill gởi tiền, hình đi chơi,hình đám cưới có đủ ,nhưng vc mình không có chat ,cũng không viết thư vì o.xã rất bận, nói gọi điện thoại là tiện lợi nhất, như thế bằng chứng của mình có ít không vậy bạn.Mình thấy các bạn trên diễn đàn có nhiều bằng chứng quá, mình cũng thấy lo làm sao. bạn có thể tư vấn giùm mình đi t
2. năm 2009 mình có làm giấy tờ đi du học tự túc, vì mình là gv dạy tiếng anh nên cũng muốn đi chuyên tu , học thêm nhưng đã phỏng vấn rớt . vậy như thế thì có khó khăn cho việc mình đi diện kết hôn không, vì mình sợ họ nghi mình là muốn vào nước mỹ.( 2 diện này hoàn toàn khác nhau phải không bạn/) Nếu nvls hỏi: bạn có từng đến đây phỏng vấn chưa ?thì mình trả lời là có phải không bạn.Các bạn có kinh nghiệm gì ,các câu hỏi gì xin tư vấn giúp mình đi , để mình chuẩn bị .cám ơn các bạn nhiều lắm