[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2011702061 & HCM2018588055*

Shark

Thành viên tích cực
hi Các anh chị :) em la member mới toanh, em tình cờ tìm ra forum của nhà mình, hix thật là mừng lắm.
Em đã nộp hồ sơ ngày 21/03/2011 và đến ngày 20/06/2011 em nhận được giấy I797, trên giấy hẹn trong vòng 30 ngày nữa NVC sẽ liên lạc với em.Em đã nộp lệ phí 420USD. Số receipt Number: WAC1190299239
Cho em hỏi hồ sơ của em đã có số HCM chưa ah? Khi NVC liên lạc với em thì họ sẽ gởi cho em đơn gì? Còn hồ sơ của em có được nằm trong ngày ưu tiên khong ah? em đọc mấy ngày ưu tiên mà không hiểu lắm.
Cảm ơn anh chị :)
Chúc cả nhà sức khoẻ :D

Last edited by a moderator:

Shark

Thành viên tích cực
hix, sao không có anh chị nào quan tâm tới bài cuả mình vậy ta:2:
Bùn quá:20:

Thành

Thích đủ thứ ...
Check case status số receipt của bạn thì có thông tin là Sở di trú đã nhận hồ sơ ngày 17.3.2011 và họ đang xem xét, khi hồ sơ được chấp thuận, sẽ được chuyển sang NVC lúc này bạn mới có Case number bạn nhé. Vui lòng chờ thêm một thời gian nữa mới check được.

Shark

Thành viên tích cực
Bạn ơi, khi mình nộp hồ sơ thì 2 ngày sau đã nhận được xác nhận của uscis (i797c) rồi và sau đó 3 tháng mới nhận được i797 như mình đã nói ở trên và người ta hẹn trong vòng 30 ngày sẽ liên lạc lại. Hix, mà đến bây giờ vẫn chưa thấy động tĩnh gì cả:2: không biết hồ sơ có vấn đề gì không, mình cũng đã gởi email cho uscis mà vẫn chưa thấy hồi âm. Vậy bây giờ mình nên làm gì? hay là chỉ chờ thôi hả bạn?
Cho mình hỏi, tiến trình hồ sơ như của mình là chậm hay bình thường vậy?
Cảm ơn bạn nhé :)

Shark

Thành viên tích cực
:2: lần này cũng chẳng có ai quan tâm đến câu hỏi của mình :( buồn quá!!
Bây giờ em đã nhận được Case number rồi, bây giờ đến giai đoạn điền DS-3230. Anh chị cho em hỏi mình nên để người nhận thông tin là mình hay là người bảo lãnh cho mình thì tốt nhất?
Cảm ơn Anh chị :)

Thành

Thích đủ thứ ...
:2: lần này cũng chẳng có ai quan tâm đến câu hỏi của mình :( buồn quá!!
Bây giờ em đã nhận được Case number rồi, bây giờ đến giai đoạn điền DS-3230. Anh chị cho em hỏi mình nên để người nhận thông tin là mình hay là người bảo lãnh cho mình thì tốt nhất?
Cảm ơn Anh chị :)
Bạn nên đọc qua mục sau, tất cả từ A-Z: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=400

Shark

Thành viên tích cực
Hcm 2011070261

Hi các anh chị trong diễn đàn :)
Hồ sơ của mình đang ở giai đoạn gởi ds230 và các giấy tờ kèm theo, mình đã đóng hết các loại phí và đã được paid hết ngày 05/08/2011, vậy không biết là mình đã gởi ds230 cho NVC được chưa hay còn phải đợi họ gởi email yêu cầu nữa? Vì sợ tốn thời gian lâu, nên khi chưa nhận được hồ sơ của em gởi qua từ vn, Anh xã em đã gởi i864 luôn rồi và đợi khi nào hồ sơ của em tới nơi thì gởi hồ sơ của em sau. Vậy có ảnh hưởng gì không vậy anh chị?
Em coi ở diễn đàn của mình thì thời gian để xem xét ds230 la khoang 2tuần, mà chồng em hỏi ở ncv người ta lại nói tối thiểu phải là 28 ngày, anh chị có biết vậy là sao không ah?
Em cảm ơn anh chị nhiều nhé:)
Chúc cả nhà sức khỏe ah :D

Thành

Thích đủ thứ ...
Hi các anh chị trong diễn đàn :)
Hồ sơ của mình đang ở giai đoạn gởi ds230 và các giấy tờ kèm theo, mình đã đóng hết các loại phí và đã được paid hết ngày 05/08/2011, vậy không biết là mình đã gởi ds230 cho NVC được chưa hay còn phải đợi họ gởi email yêu cầu nữa? Vì sợ tốn thời gian lâu, nên khi chưa nhận được hồ sơ của em gởi qua từ vn, Anh xã em đã gởi i864 luôn rồi và đợi khi nào hồ sơ của em tới nơi thì gởi hồ sơ của em sau. Vậy có ảnh hưởng gì không vậy anh chị?
Em coi ở diễn đàn của mình thì thời gian để xem xét ds230 la khoang 2tuần, mà chồng em hỏi ở ncv người ta lại nói tối thiểu phải là 28 ngày, anh chị có biết vậy là sao không ah?
Em cảm ơn anh chị nhiều nhé:)
Chúc cả nhà sức khỏe ah :D
Đã đóng tiền rồi thì bạn login vào trang đóng tiền để lấy DOCUMENT COVER SHEET, tờ này có mã vạch là Case Number của bạn. Ngay bây giờ bạn làm DS230, tự download về tại đây: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=337

Hướng dẫn điền: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=257

Gửi I-864 trước rồi cũng không sao cả, NVC sẽ chờ bộ hồ sơ của bạn gửi đến và xem xét luôn.

Gửi hồ sơ sang Us: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=404

Bạn làm xong tất cả giấy tờ, nếu chắc chắn thì bạn gửi thẳng cho NVC luôn. Việc xem xét hồ sơ tuỳ thuộc vào việc sắp xếp của bạn có chính xác hay không và nhiều yếu tố khác.

Shark

Thành viên tích cực
ðề: Hcm2011702061

Hi các ace :) Em có thắc mắc này nhờ các anh chị giải đáp giúp:
1. Em đọc trên diễn đàn thì thấy các anh chị khuyên trình tự đi chích ngừa và ksk là :đăng ký- chính ngừa- khám sức khỏe, mà lúc đăng ký lại phải mang giấy chích ngừa đi? là sao ạh?? nvc gởi cho mình giấy đó lúc có thư mời luôn àh? mà mình gọi điện thoại để đăng ký được không? hay là phải đến đó?(nhờ anh chị giải đáp cho em cả hai trường hợp là khám ở IOM và bv Chợ rẫy luôn nhé)
2.Về timeline, mình gởi kèm theo khi gởi ds230 là tốt nhất phải không ạh? mà nếu không gởi chung, mình bổ xung sau rồi gọi điện thoại cho nvc yêu cầu người ta kẹp chung vào hồ sơ của mình luôn, vậy có được không ạh? Em chỉ lo người ta nói mình làm giả nên chuẩn bị trước.(em nghe mấy anh chị trong dd nói nên nộp trước vì nếu không thì 90% cũng bị giấy xanh yêu cầu bổ xung timeline àh, nên mình nộp trước cho người ta xem trước cũng tốt) mong các ace hướng dẫn giúp em nhé l001
Chúng cả nhà sức khỏe :D

Chỉnh sửa cuối:

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: ðề: Hcm2011702061

Hi Shark,
1. Em đọc trên diễn đàn thì thấy các anh chị khuyên trình tự đi chích ngừa và ksk là :đăng ký- chính ngừa- khám sức khỏe, mà lúc đăng ký lại phải mang giấy chích ngừa đi? là sao ạh?? nvc gởi cho mình giấy đó lúc có thư mời luôn àh? mà mình gọi điện thoại để đăng ký được không? hay là phải đến đó?(nhờ anh chị giải đáp cho em cả hai trường hợp là khám ở IOM và bv Chợ rẫy luôn nhé)
- Chích ngừa thì trực tiếp đến chích, không đăng ký qua điện thoại được. Khi đi nhớ mang theo giấy mời phỏng vấn. Không có giấy mời chích ngừa hay KSH nghen.
- Đăng ký KSK ở IOM hay CR đều có thể đăng ký qua điện thoại, chỉ cần đọc số case number, ngày phỏng vấn, tên những người KSK,... là OK
2.Về timeline, mình gởi kèm theo khi gởi ds230 là tốt nhất phải không ạh? mà nếu không gởi chung, mình bổ xung sau rồi gọi điện thoại cho nvc yêu cầu người ta kẹp chung vào hồ sơ của mình luôn, vậy có được không ạh? Em chỉ lo người ta nói mình làm giả nên chuẩn bị trước.(em nghe mấy anh chị trong dd nói nên nộp trước vì nếu không thì 90% cũng bị giấy xanh yêu cầu bổ xung timeline àh, nên mình nộp trước cho người ta xem trước cũng tốt) mong các ace hướng dẫn giúp em nhé l001
- Nộp timeline không nhất thiết phải kèm DS-230 nếu không có yêu cầu từ phía NVC hay LSQ.
- Thông thường, nếu muốn không bị yêu cầu bổ túc timmeline trong ngày phỏng vấn thì ngay khi nộp hồ sơ bảo lãnh cho USCIS thì người bảo lãnh đã phải nộp luôn rồi. Người được bảo lãnh nên nộp vào thời điểm gửi bộ hồ sơ (DS-230, LLTP,...) luôn.
- Nếu để đến ngày phỏng vấn mới nộp thì cũng đừng lo LSQ nhận định hồ sơ mình là giả. Các viên chức LSQ đều chuyên nghiệp và họ luôn đánh giá cao sự chuẩn bị chu đáo của mình. Tất nhiên, phải có thời gian để LSQ kiểm tra xác minh những gì mình ghi trong timmeline.

Chúc may mắn nhé.

Shark

Thành viên tích cực
ðề: Wac1190299239

Cảm ơn bạn Quaidan, mà bạn ơi, như trường hợp của mình, chồng mình chưa nộp timeline luc nộp hồ sơ, mình đã nộp ds230 cho nvc được 2 ngày rồi, mình muốn gởi bổ sung thêm timeline do chồng mình viết và điện thoại nhờ họ xem xét kèm hồ sơ của ds 230 có được không bạn? Bạn cho mình lời khuyên nhé :)

Nghi Nguyen

Thành viên mới

chào bạn shark,
bạn cho mình hỏi cái này nhe! bạn nộp ds 230 cho LSQ 2 ngày có nhận được hồi âm chưa? mình cũng nộp ds230 rồi nhưng chưa thấy hồi âm, ko biết lsq có nhận được ko nưa. mình thây lo... mong ban chia sẽ với mình nhe

Shark

Thành viên tích cực

Hi bạn Nky :) mình cũng chưa có hồi âm, mà tại chồng mình gởi vào sáng thứ 7 nên chăc NVC cũng chưa nhận được :) Bạn yên tâm, khi nào nhận được, NVC sẽ báo email thông báo với người gởi và sau khi xem xét xong hồ sơ (mình nghĩ khoảng 2 tuần) thì họ sẽ email cho mình biết. Hôm thứ 7 vừa rồi, chồng mình mới nhận được hs của mình nên gởi đi luôn, còn i864 của Chồng mình thì gởi trước khoảng 2 tuần rồi (vì chờ hs của mình lâu quá :)) NVC cũng đã thông báo xem xét xong i864 rồi :) nên mình nghĩ hs của mình cũng sớm được complete thôi :D Nếu đợi khoảng 1 tuần mà không thấy hồi âm gì, bạn có thể email hoặc điện thoại hỏi NVC , bạn cứ liên lạc với họ, đừng ngại, theo mình thấy nếu hai vợ chồng tự liên lạc với nvc thì hồ sơ sẽ được giải quyết nhanh lắm đấy.
Vài dòng chia sẻ về trường hợp của mình, mong được các ace chia sẻ thêm :D

Shark

Thành viên tích cực
Ðề: ðề: Wac1190299239

Cảm ơn bạn Quaidan, mà bạn ơi, như trường hợp của mình, chồng mình chưa nộp timeline luc nộp hồ sơ, mình đã nộp ds230 cho nvc được 2 ngày rồi, mình muốn gởi bổ sung thêm timeline do chồng mình viết và điện thoại nhờ họ xem xét kèm hồ sơ của ds 230 có được không bạn? Bạn cho mình lời khuyên nhé :)
không ace nào trả lời mình hết :2:

Shark

Thành viên tích cực

Các ACE cho mình hỏi về giấy tờ chuẩn bị cho pv:
1. Giấy khai sinh của người bảo lãnh: mình phải mang đi cả bản chính luôn ah ?
2. Về lý lịch tư phát: khi pv yêu cầu mang bản chính. Ở các địa phương khác em thấy khi làm người ta cấp co hai bản chính ,còn em ở Đồng Nai người ta chỉ cấp cho duy nhất một bản chính (đã nộp kèm ds230) và bây giờ em chỉ còn giữ bản dịch và công chứng của phòng tư pháp tỉnh thôi.Vậy khi đi pv thì em có sử dụng bản dịch đó được không? hay bây giờ phải đi làm thêm một bản nữa?
Mong các ACE giải đáp sớm giúp em đẻ em có thời gian chuẩn bị.
Em cảm ơn Cả nhà :D

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Chào bạn,

1. Giấy khai sinh của người bảo lãnh: mình phải mang đi cả bản chính luôn ah ?
Bạn có bản chính của người bảo lãnh là quá tốt, bạn mang theo luôn khi PV. Bạn đừng lo, các gấy tờ bản chính được yêu cầu nộp khi PV sẽ được LSQ trả lại sau khi PV xong.

2. Về lý lịch tư phát: khi pv yêu cầu mang bản chính. Ở các địa phương khác em thấy khi làm người ta cấp co hai bản chính ,còn em ở Đồng Nai người ta chỉ cấp cho duy nhất một bản chính (đã nộp kèm ds230) và bây giờ em chỉ còn giữ bản dịch và công chứng của phòng tư pháp tỉnh thôi.Vậy khi đi pv thì em có sử dụng bản dịch đó được không? hay bây giờ phải đi làm thêm một bản nữa?
Nếu ở thời điểm PV mà LLTP của bạn còn thời hạn thì LSQ không yêu cầu phải trình nộp. Tuy nhiên, bạn cứ mang theo phòng hờ. Trường hợp LSQ có hỏi thì bạn cứ trình bày lý do như trên.

Shark

Thành viên tích cực

Cảm ơn bạn Onenainainai, mà về giấy khai sinh của người bảo lãnh, mình muốn hỏi nếu mình chỉ mang giấy photo được không? hay nhất thiết phải có bản chính? Vì em không có bản chính ở đây, mà giấy khai sinh bản chính quan trọng nên em cũng không muốn người bảo lãnh phải gởi qua gởi lại.
Em cảm ơn các ace

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: ðề: Wac1190299239

Cảm ơn bạn Onenainainai, mà về giấy khai sinh của người bảo lãnh, mình muốn hỏi nếu mình chỉ mang giấy photo được không? hay nhất thiết phải có bản chính? Vì em không có bản chính ở đây, mà giấy khai sinh bản chính quan trọng nên em cũng không muốn người bảo lãnh phải gởi qua gởi lại.
Em cảm ơn các ace
Thông tin từ LSQ Hoa Kỳ tại Tp.HCM
Đương đơn có nhiệm vụ chuẩn bị đầy đủ giấy tờ cho buổi phỏng vấn. Giấy tờ không đầy đủ có thể làm trì hoãn tiến trình giải quyết thị thực. Các giấy tờ sau được yêu cầu trong buổi phỏng vấn:

7. Giấy khai sinh của đương đơn: Bản chính và bản sao. Nếu đương đơn là con nuôi của người bảo lãnh hoặc đương đơn có nhận con nuôi thì đương đơn cần phải nộp thêm giấy Cho Nhận con nuôi hợp pháp.

8. Giấy khai sinh của người bảo lãnh: Bản chính và bản sao. Trong trường hợp người bảo lãnh không có giấy khai sinh, viên chức Hoa Kỳ sẽ xem xét và cho đương đơn biết yêu cầu của viên chức sau khi phỏng vấn.
http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/giay/to/yeu/cau.html

Shark

Thành viên tích cực
Ðề: Hcm2011702061

Chào các anh chị trong diễn đàn:) Chúc anh chị một tuần làm việc mới thật hăng say và thành công ah :D
Nhờ các anh chị check giúp em hồ sơ tới đâu rồi nhé :) em đã hoàn thành hêt hồ sơ và chờ được complete thôi ah :)
Em cảm ơn các anh chị :D