[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2012589028

LienDang

Thành viên tích cực
Ace nào có thể giúp mình biết hs hiện giờ của mình tới đâu rồi,hs mình được chấp nhận ngày 22_08_2011,đến nay,chưa nghe gì hết,wac 1190633377....xin vui lòng giúp mình kiểm tra và cho mình biết nha..thanks all..........

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Diện vợ chồng

Ace nào có thể giúp mình biết hs hiện giờ của mình tới đâu rồi,hs mình được chấp nhận ngày 22_08_2011,đến nay,chưa nghe gì hết,wac 1190633377....xin vui lòng giúp mình kiểm tra và cho mình biết nha..thanks all..........
Hồ sơ bạn đang được xét tại Sở di trú, khi nào họ chấp thuận bạn sẽ có thông báo nhé :1:

LienDang

Thành viên tích cực

Cho Liên cảm ơn nhiều nha......con cai HCM number là gì vậy?khi nào mình mới được HCM đó.cảm ơn sự giúp đở em ACE cua XNC..Ah cho mình hỏi thêm việc này nhé,,hiện giờ ong xã mình làm việc và khai thuế đựơc 16 tháng,,mỗi năm được 30.000 usd..cho mình hỏi bao nhiêu tiền cho 1 năm và bao nhiêu năm khai thuế mới đủ khả năng bảo lãnh vợ,nếu không đủ khả năng mình có thể nhờ ngưới đồng tài trợ đựơc không??ACE có kinh nghiệm cho mình biết chút xíu về thông tin này nhé....cảm ơn nhiều lắm ACE OI...

LienDang

Thành viên tích cực

Hix hix,không có ace nào giúp mình giái đáp thắc mắc hết.

tuandoan

8 Đoàn !

Cho Liên cảm ơn nhiều nha......con cai HCM number là gì vậy?khi nào mình mới được HCM đó.cảm ơn sự giúp đở em ACE cua XNC..Ah cho mình hỏi thêm việc này nhé,,hiện giờ ong xã mình làm việc và khai thuế đựơc 16 tháng,,mỗi năm được 30.000 usd..cho mình hỏi bao nhiêu tiền cho 1 năm và bao nhiêu năm khai thuế mới đủ khả năng bảo lãnh vợ,nếu không đủ khả năng mình có thể nhờ ngưới đồng tài trợ đựơc không??ACE có kinh nghiệm cho mình biết chút xíu về thông tin này nhé....cảm ơn nhiều lắm ACE OI...
Chào bạn,
Ngày 22/08/2011 là ngày sỡ di trú nhận HS của bạn, HS bạn đang trong quá trình xét duyệt tại SDT. Sau khi SDT chấp thuận thì HS sẽ chuyễn sang NVC, khoãng 1 tháng sau thì NVC sẽ cấp số HCM2012XXXXXX và tiến hành mỡ HS cho ban luôn (với điều kiện là OX bạn đã có quốc tích). Về bảo trợ tài chính thì với số lương hàng năm như trên thì dư sức bảo trợ cho bạn rồi và không cần người đồng bảo trợ. Thân chào

LienDang

Thành viên tích cực

Cảm ơn nhiều nhé,đã cho mình biết về thông tin này,chồng mình là con lai,được sanh ra tại Mỹ,nhưng chồng mình thất nghiệp lâu nay,mới vừa đi làm lại được 16 tháng,mình nghe phông phanh người ta nói,phải khai thuế đúng 3 năm thì mới bảo lãnh vợ được,mà chồng mình thì chỉ mới khai thuế được 16 tháng....vậy thì có ok được không??cho mình biết thông tin này nhé..thanks.

Chỉnh sửa cuối:

tuandoan

8 Đoàn !

Cảm ơn nhiều nhé,đã cho mình biết về thông tin này,chồng mình là con lai,được sanh ra tại Mỹ,nhưng chồng mình thất nghiệp lâu nay,mới vừa đi làm lại được 16 tháng,mình nghe phông phanh người ta nói,phải khai thuế đúng 3 năm thì mới bảo lãnh vợ được,mà chồng mình thì chỉ mới khai thuế được 16 tháng....vậy thì có ok được không??cho mình biết thông tin này nhé..thanks.
Oh! Sorry bạn nhe. Do mình xem không kỷ, OX bạn mới làm được 16 tháng, vì vậy không hội đủ điều kiện để bảo trợ tài chính vì vậy cần phải có thêm người đồng bảo trợ (co-sign). Thành thật xin lổi bạn nhé. Thân chào

LienDang

Thành viên tích cực

Dạ không có gì đâu anh,,em cảm ơn anh nhiều mới đúng,vậy có người co_sign,là được hả anh.cảm ơn sự giúp đỡ và nhiệt tình của anh.....

LienDang

Thành viên tích cực

Anh TuanDoan va may ACE cho Lien hoi,cau so 19 cua fom DS230...phai dien the nao,,khi Lien kg co Ba,va biet Ba minh la ai??xin vui long giup minh nhe!Thank you!

langvuon

khoai nướng

Anh TuanDoan va may ACE cho Lien hoi,cau so 19 cua fom DS230...phai dien the nao,,khi Lien kg co Ba,va biet Ba minh la ai??xin vui long giup minh nhe!Thank you!
Nếu không có cha và trong khai sinh mang họ mẹ thì câu 19 điền N/A rồi để trống các câu 20,21,22,23

LienDang

Thành viên tích cực

Cho minh cam on nhieu nhe...thanks very much!minh hoi giup cho 1 nguoi ban,,con minh thi dang doi dien fom ds3032...

LienDang

Thành viên tích cực

Cho l hỏi,về cách điền đơn ds3032,,mình có tham khảo mẩu điền đơn 3032 rồi,có 1 số điều mình không hiểu.mình bên phía vn,,là người được bảo lãnh,vậy mình chỉ cần điền vào chổ ô màu đỏ theo bảng hướng dẫn,còn lại chổ màu xanh,vậy ox mình có cần điền vào chỗ đó không,hay mình để trống chổ ô màu xanh rồi gởi luôn.còn email gởi cho nvc theo mẫu hướng dẩn,liên có cần xoá chữ màu đỏ viết tiếng việt,hay để lại điền thông tin luôn..xin vui lòn giúp liên nhé,vì hs tự làm cũng biết gì,nên nhờ tất cả,ace trên xnc,nhiệt tình giúp đỡ...vì hoàn cảnh và công việc nên vợ chồng mình kg nhờ luật sư..rất mong sớm được nhận sự chia sẻ kinh nghiệm của tất cả mọi người!!!!!!!!thank you so much!

LienDang

Thành viên tích cực

sao kg nghe ai giup minh va huong dan minh het vay ne...buon qua ah!l001

LienDang

Thành viên tích cực
Ðề: Nhờ Anh chị chia sẽ!

Chao anh Thanh,anh Thanh cho biet lam cach nao de dong tien 404$ cho visa vay?vi em chua nhan duoc thu dong tien cho visa,chi nhan duoc thu moi dong tien cho hs I864ez va da thay paid roi,bay gio em muon dong tien cho visa nhung kg biet lam cach nao..ace nao biet xin chia se cho minh 1 chut kinh nghiem nhe,thanks all.

Thành

Thích đủ thứ ...

Chao anh Thanh,anh Thanh cho biet lam cach nao de dong tien 404$ cho visa vay?vi em chua nhan duoc thu dong tien cho visa,chi nhan duoc thu moi dong tien cho hs I864ez va da thay paid roi,bay gio em muon dong tien cho visa nhung kg biet lam cach nao..ace nao biet xin chia se cho minh 1 chut kinh nghiem nhe,thanks all.
Nếu đã đóng 88$ Paid rồi thì vài ngày sau login vào trang đóng tiền sẽ thấy mục đóng 404$, tiếp tục đóng như đã đóng 88$ là ok :1:

LienDang

Thành viên tích cực

Nếu đã đóng 88$ Paid rồi thì vài ngày sau login vào trang đóng tiền sẽ thấy mục đóng 404$, tiếp tục đóng như đã đóng 88$ là ok :1:
Vay ah.vay ma co Lien nghe noi khi nao NVC nhan duoc ho so DS 3032 thi se goi thu moi cho ox minh noi dong tien VISA,cam on anh Thanh da tra loi giup L nhe,va anh cho Lien biet Dia Chi chinh thuc de L goi form DS 3032 va tat ca hs khi hoan tat bang duong buu dien qua cho NVC anh nhe.Cam on anh nhieu!chuc anh luon co nhieu suc khoe va thanh cong trong cuoc song!!!

Thành

Thích đủ thứ ...

Thông thường DS3032 trong thông báo NVC gửi trong email, họ nói gửi vào địa chỉ sau:

National Visa Center
Attention ACL
31 Rochester Ave., Suite 200
Portsmouth, NH 03801
Bạn xem lại trong email hoặc giấy báo đóng 88$ sẽ có thông tin này. :1:

LienDang

Thành viên tích cực

Thông thường DS3032 trong thông báo NVC gửi trong email, họ nói gửi vào địa chỉ sau:

Bạn xem lại trong email hoặc giấy báo đóng 88$ sẽ có thông tin này. :1:
Minh cung co xem qua DC giong anh Thanh..nhung tai sao ox minh lai dua cho minh dia chi nay,nen minh phan van kg biet co chinh xac kg hoi lai anh.National Visa Center.Attn:DR 31 Rochester Ave:Suite 100.Portsmouth>Nh 03801_2914...Dia chi nay anh Thanh co biet kg?

LienDang

Thành viên tích cực

Minh cung co xem qua DC giong anh Thanh..nhung tai sao ox minh lai dua cho minh dia chi nay,nen minh phan van kg biet co chinh xac kg hoi lai anh.National Visa Center.Attn:DR 31 Rochester Ave:Suite 100.Portsmouth>Nh 03801_2914...Dia chi nay anh Thanh co biet kg?
Information about the DS-3032
,"
Choice of Agent and Address Form
Unless an adjustment of status in the United States is requested, after approving an immigrant visa petition filed in the United States, the U.S Citizenship and Immigration Service (USCIS), fOlwards it to the National Visa Center (NVC) where the State Department's immigrant visa process begins. Ifthe petition is for a visa applicant whose priority date is not likely to be reached in the next year, the petition will be stored at the NVC until that priority date is reached.
When there is an immediate visa available or likely to be available within the next nine months, NVC will send a letter enclosing the Choice ofAgent and Address Form (DS-3032) to all ofthe applicants with a few exceptions. The DS-3032 will not be sent to the applicant when an attorney represents the applicant (and the USCIS file contains the appropriate designation that an attorney has been retained) or when the visa applicant will be the adopted child ofthe petitioner.
The DS-3032 permits the applicant to name an agent to receive correspondence from NVC and requires applicants still interested in immigrating to tell NVC where to send mail about their visa request. The letter tclls-the applicaatthat-they may choose someone, including t..lte petitioner or a non-profit organization, to be their agent or they may elect to continue to receive the correspondence themselves. The applicant must complete and sign the DS-3032 and return it to the NVC before processing can continue. Given the difficulties often encountered with international mail, we encourage applicants to seek an agent with a U.S. postal address.
So that you, as the petitioner, can understand any questions that the applicant may have about the DS-3032, we have enclosed a copy ofit for you. While only the applicant can sign the DS-3032, you may send or fax a copy ofthe enclosed form to the applicant, ifyou learn that he or she has not received it. The applicant can then complete, sign, and return the DS-3032 to NVC. The mailing address for the
..
DS-3032 is:
National Visa Center
Attention ACL
31 Rochester Ave., Suite 200
Portsmouth, NH 03801
For more information about the State Department's immigrant visa process, please visit the Department of State website at www.lmmigrantVisas.state.gov. Or you can contact NVC as shown on the following page.
NVC Case Number: HCM2012589028
10-2006

Dia chi anh Thanh dua ra dung voi DC nay,,vay sau khi hoan tat hs VC minh goi theo dc nay ha anh Thanh.Cam on anh nhieu nhieu nhe.hihi,lam phien anh cung nhhieu..