[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2012623002

nhienhuynh

Thành viên tích cực
Ðề: Mong được giúp đở....

cám ơn nhienhuynh nhiều nha!.nhienhuynh có gởi mail để hỏi ngày pv chưa?
Mình để cuối tháng gọi điện thoại hỏi thăm luôn,gửi mail chờ 10 ngày mới trả lời , mắc công hồi hộp thêm..heheheheh. Với lại NVC vừa gửi mail trả lời complete cho mình ngày 13/7/2012 . Bây giờ viết mail nữa ngại quá .

Ly Trần

Thành viên mới

Mình để cuối tháng gọi điện thoại hỏi thăm luôn,gửi mail chờ 10 ngày mới trả lời , mắc công hồi hộp thêm..heheheheh. Với lại NVC vừa gửi mail trả lời complete cho mình ngày 13/7/2012 . Bây giờ viết mail nữa ngại quá .
Mình thì gởi mail hỏi rồi. hồi hộp làm mình cũng thấy vui vui mà. hs mình được complete ngày 10/07/2012. chúc bạn gặp may mắn nha.

Ly Trần

Thành viên mới

Anh chị cho em hỏi hs của em đã được completed rồi. chờ thư pv thôi. ngày 24/7 này là mẹ chồng của em về VN. Em có nói với chồng em gởi những giấy tờ cần thiết để khi pv em mang theo. Chồng em hỏi ls thì ls chỉ đưa cho chồng em giấy bảo trợ tài chính thôi. LS nói đưa cho Mẹ em mang về. Em lo lắng là ko biết là đã đủ giấy tờ chưa nữa? vì em thấy có 1 số anh chị cần có giấy thuế, khai sinh của chồng, quốc tịch của chồng.....sao ls của em chỉ đưa có mỗi bảo trợ tài chính thôi. Mong anh chị tư vấn giúp em. Em cám ơn nhiều ạ!

thuyansg

Thành viên tích cực

Anh chị cho em hỏi hs của em đã được completed rồi. chờ thư pv thôi. ngày 24/7 này là mẹ chồng của em về VN. Em có nói với chồng em gởi những giấy tờ cần thiết để khi pv em mang theo. Chồng em hỏi ls thì ls chỉ đưa cho chồng em giấy bảo trợ tài chính thôi. LS nói đưa cho Mẹ em mang về. Em lo lắng là ko biết là đã đủ giấy tờ chưa nữa? vì em thấy có 1 số anh chị cần có giấy thuế, khai sinh của chồng, quốc tịch của chồng.....sao ls của em chỉ đưa có mỗi bảo trợ tài chính thôi. Mong anh chị tư vấn giúp em. Em cám ơn nhiều ạ!
còn bằng chứng của 2 người nữa, bill điện thoại, bill gởi tiền của õ, giấy khai sanh va giấy khai thuế nữa chứ.....mà õ của yuri không về phỏng vấn cùng hả? Mình đang đợi ox mình tháng 8 này mang về....yuri hỏi lai kỹ xem sao nhé!

Ly Trần

Thành viên mới

còn bằng chứng của 2 người nữa, bill điện thoại, bill gởi tiền của õ, giấy khai sanh va giấy khai thuế nữa chứ.....mà õ của yuri không về phỏng vấn cùng hả? Mình đang đợi ox mình tháng 8 này mang về....yuri hỏi lai kỹ xem sao nhé!
ox của mình mới về qua được 1 tháng rồi. ko biết đến ngày pv có về được ko nữa. Còn phần giấy tờ bằng chứng thì yuri giữ hết rồi. Nhưng ko biết sao ls chỉ đưa cho ox có mỗi giấy bảo trợ tài chính à. ko biết mấy cái giấy thuế đó ai giữ ko biết nữa. sao thấy lo lo quá đi mất.....:2:

Ly Trần

Thành viên mới

Em mới nhận được thư pv . pv ngày 10/9/2012 lúc 8h sáng.
Bước tiếp theo em sẽ làm gì? mong anh chị giúp đỡ và hướng dẫn giúp em.
có phải em nên in thư pv ra liền và đi khám sức khoẻ ko?
cám ơn anh chị nhiều.!
chúc anh chị nhiều sức khoẻ....!!!!

Ly Trần

Thành viên mới

anh chị cho em hỏi ngày 10/9/2012 này là em pv.
bây giờ có phải em nên đăng ký đi chích ngừa trước xong đăng ký khám sức khoẻ ko ạ? ( đăng ký qua điện thoại đúng ko ạ)
vì em ở quê nên ko biết phải làm sao. mong anh chị chỉ dẫn. em cám ơn nhiều lắm.!

nhienhuynh

Thành viên tích cực

anh chị cho em hỏi ngày 10/9/2012 này là em pv.
bây giờ có phải em nên đăng ký đi chích ngừa trước xong đăng ký khám sức khoẻ ko ạ? ( đăng ký qua điện thoại đúng ko ạ)
vì em ở quê nên ko biết phải làm sao. mong anh chị chỉ dẫn. em cám ơn nhiều lắm.!
Hi Yuri,
Mình có post đường link hướnng dẫn khám sức khỏe trong forum cho Yuri rồi , bạn chịu khó đọc sẽ tự làm được hết . Bài " Những hồ sơ diện Kết hôn Completed & có thư mời PV".
Chào yuri,
Bạn vào link này đọc và tham khảo nhé :
http://xuatnhapcanh.com/forum/forumd...aysprune=&f=97

Hoặc vào link này , bạn ductran vừa update lại thông tin mới nhất :
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=15925

Đầu tiên bạn di chích ngừa và khám sức khỏe . Sau đó bạn chuẩn bị chứng từ và bằng chứng để đi phỏng vấn . Hai đường link trên đã hướng dẫn rất rỏ ràng .Phần còn lại là do bạn . Chúc bạn sớm đoàn tụ với ông xã.

DucTran

Thành viên mới

Em mới nhận được thư pv . pv ngày 10/9/2012 lúc 8h sáng.
Bước tiếp theo em sẽ làm gì? mong anh chị giúp đỡ và hướng dẫn giúp em.
có phải em nên in thư pv ra liền và đi khám sức khoẻ ko?
cám ơn anh chị nhiều.!
chúc anh chị nhiều sức khoẻ....!!!!
Yuri vào Diễn Đàn XNC xem: Kinh Nghiem hoàn tất Hồ sơ PV và Kinh nghiem KSK & CN sẽ có hướng dẫn tham khảo đầy đủ các việc PHẢI LÀM NGAY.

Thân, chúc Get pink

Ly Trần

Thành viên mới

Hi Yuri,
Mình có post đường link hướnng dẫn khám sức khỏe trong forum cho Yuri rồi , bạn chịu khó đọc sẽ tự làm được hết . Bài " Những hồ sơ diện Kết hôn Completed & có thư mời PV".
Chào yuri,
Bạn vào link này đọc và tham khảo nhé :
http://xuatnhapcanh.com/forum/forumd...aysprune=&f=97

Hoặc vào link này , bạn ductran vừa update lại thông tin mới nhất :

Đầu tiên bạn di chích ngừa và khám sức khỏe . Sau đó bạn chuẩn bị chứng từ và bằng chứng để đi phỏng vấn . Hai đường link trên đã hướng dẫn rất rỏ ràng .Phần còn lại là do bạn . Chúc bạn sớm đoàn tụ với ông xã.
cám ơn nhienhuynh nhiều. nhienhuynh tính khi nào sẽ khám sk?

nhienhuynh

Thành viên tích cực

cám ơn nhienhuynh nhiều. nhienhuynh tính khi nào sẽ khám sk?
Chao yuri,
Mình vừa phone cho Chợ Rẩy , đặt hẹn ngày thứ 5 (9/8/2012 ) . Nhân vien tổng đài nói là đừng có đi ngày đầu tuần,rất đông,đi thứ 5 hoac thứ 6 vắng hơn . Buổi sáng từ 7h đến 7h15 là có người làm việc rồi .
Yuri đi khám nhớ đem CMND+ passport và hình thẻ theo nhe. Và thư mời phỏng vấn copy 3-4-5 bộ, để dành di ksk và chich ngừa.

Ly Trần

Thành viên mới

em đã gọi điện đăng ký khám sk rồi. em khám buổi chiều ngày 6/8. thứ 2
em đăng ký khám ở bệnh viện chợ rẫy. họ hẹn em khám buổi chiều 1h
em chích ngừa buổi sáng ở nguyễn văn trỗi xong mới qua khám sk đúng ko anh chị?
monh anh chị góp ý giúp em với. Em cám ơn nhiều lắm.!

Ly Trần

Thành viên mới

Chao yuri,
Mình vừa phone cho Chợ Rẩy , đặt hẹn ngày thứ 5 (9/8/2012 ) . Nhân vien tổng đài nói là đừng có đi ngày đầu tuần,rất đông,đi thứ 5 hoac thứ 6 vắng hơn . Buổi sáng từ 7h đến 7h15 là có người làm việc rồi .
Yuri đi khám nhớ đem CMND+ passport và hình thẻ theo nhe. Và thư mời phỏng vấn copy 3-4-5 bộ, để dành di ksk và chich ngừa.
yuri ở dưới quê lên nên ko biết. Mà yuri pv ngày 10/9. nên yuri muốn nhanh chóng khám cho xong. nhienhuynh khám buổi sáng hả?

uocmo

Thành viên tích cực

Hi chào cả nhà .Cho mình hỏi về vấn đề check lương 3 tháng gan nhất cùa ox mình để mình mang theo đi pv các bạn có đem ko? Mình hỏi ox mình nói ko cần vì ox mình làm nghề nail ko nhu làm xưởng nên ko check lương giống làm xưởng.Các bạn có tt gì hướng dẫn giúp mình với .thanks các bạn

uocmo

Thành viên tích cực

Hi mình thanks bạn nhiều nah .

Ly Trần

Thành viên mới

Hi ace! Hôm nay em vừa đi ksk và chích ngừa xong.
Em đi ksk họ hẹn em chiều ngày mai đến lấy kết quả.
Em bị chích 3 mũi chích ngừa, họ nói em bị viêm gan siêu vi B.
Em ko biết phải làm sao nữa, thấy hơi buồn buồn, họ hẹn em chích ngừa lần 2 ngày 6/9. Còn về phần ksk, em ko thấy họ đưa cho em tờ giấy gì hết. Họ chỉ nói ngày mai em lên lấy kết quả thôi, nếu em bị gì thì họ sẽ tiếp tục khám cho em.
Em ko biết như vậy có phải là bình thường ko nưaz? Em thấy lo lắng quá!:2:

thulieu

Thành viên tích cực

bạn oi cho mình hỏi là bạn ksk trước hay chich ngừa trước vậy bạn