[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2012623002

kiuvii

Cựu Ban điều hành
Ðề: Mong được giúp đở....

anh chị cho em hỏi tờ giấy do IRS cấp số ITIN cho mình là tờ giấy gì vậy?
và anh chị nào biết cái mẫu W 2 là mẫu như thế nào thì cho em biết với? ( ox em gởi 1 số giấy tờ về cho em, em ko biết tờ giấy W 2 như thế nào cả) Mong anh chị giúp đở. Em cám ơn nhiều!
Chào Yuri

Đây là mẫu W2
Đây là mẫu giấy khai thuế 1040
Đây là mẫu tax transcript ( Nếu OX Bạn có mẫu này thì không cần nộp hai mẫu trên)

Ly Trần

Thành viên mới

cám ơn vanbinh và kiuvii đã trả lời giúp mình!
chúc sức khoẻ đến vanbinh và kiuvii!.

Ly Trần

Thành viên mới

chào anh chị XNC!
Anh chị cho em hỏi:
Em là người bên Đạo Giáo, Chồng em thì bên Phật Giáo.( chúng em làm phép Chuẩn trong nhà thờ)
Em có đọc 1 số bài pv, có anh chị nói khi đi pv mang theo sổ gia đình công giáo. Vậy em mang theo sổ của gia đình ( sổ của ba mẹ em) khi đi pv đúng ko anh chị?

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

chào anh chị XNC!
Anh chị cho em hỏi:
Em là người bên Đạo Giáo, Chồng em thì bên Phật Giáo.( chúng em làm phép Chuẩn trong nhà thờ)
Em có đọc 1 số bài pv, có anh chị nói khi đi pv mang theo sổ gia đình công giáo. Vậy em mang theo sổ của gia đình ( sổ của ba mẹ em) khi đi pv đúng ko anh chị?
Chào bạn.

Sổ gia đình công giáo thông thường có ghi tên cha mẹ và con cái sống chung trong cùng 1 gia đình. Diện cha mẹ bảo lãnh con cái hoặc ngược lại, khi phỏng vấn rất cần đem theo sổ này để góp phần cho việc chứng minh mối quan hệ. Bạn thuộc diện vợ chồng, theo tôi thì không cần thiết đâu.

Chúc bạn may mắn.
Thân chào.

Ly Trần

Thành viên mới

Chào bạn.

Sổ gia đình công giáo thông thường có ghi tên cha mẹ và con cái sống chung trong cùng 1 gia đình. Diện cha mẹ bảo lãnh con cái hoặc ngược lại, khi phỏng vấn rất cần đem theo sổ này để góp phần cho việc chứng minh mối quan hệ. Bạn thuộc diện vợ chồng, theo tôi thì không cần thiết đâu.

Chúc bạn may mắn.
Thân chào.
xin cám ơn tamtuong.

Ly Trần

Thành viên mới

hôm trước em có đọc bản dịch, những giấy tờ cần mang theo có ghi trong thư mời pv. ( Y=; O=;.....) em ko hiểu mấy ký tự đó. Nhưng mà em kiếm bài viết đó hoài nhưng ko thấy. Anh Chị nào biết thì cho em biết với?
em cám ơn nhiều!

nhienhuynh

Thành viên tích cực

hôm trước em có đọc bản dịch, những giấy tờ cần mang theo có ghi trong thư mời pv. ( Y=; O=;.....) em ko hiểu mấy ký tự đó. Nhưng mà em kiếm bài viết đó hoài nhưng ko thấy. Anh Chị nào biết thì cho em biết với?
em cám ơn nhiều!
Hi Yuri,
Bạn xem dưới đây :
Các chữ trong giấy phỏng vấn :

A: Applicant must acquire this document and present it at the time of the interview. Đương đơn phải mang theo giấy này khi phỏng vấn

C: Direct inquiries to your consulate/embassy. Các yêu cầu trực tiếp của bạn với LSQ

D: Certified document received. Giấy tờ đã nhận được

F: This form is not necessary for this application. Mẫu đơn này không cần thiết cho đương đơn này

I: The required form is incomplete. Please ensure that a complete form is presented at the interview. Đơn yêu cầu chưa hoàn thành, phải mang theo đơn đã hoàn thành khi phỏng vấn

O: The original document has been received and accepted as meeting post requirements. Các giấy tờ bản gốc đã được nhận và được chấp nhận như đã yêu cầu

P: The police certificate must be requested by the applicant. If you have already applied for this document, no further action is required. The issuing police authority will send the police record directly to the appropriate US Embassy to have on hand at the time of the interview. The police certificate (Lý Lịch Tư Pháp bản chính)

R: The electronic DS-260 form has been submitted and reviewed. DS-260 đã được nhận bằng thư điện tử, phải mang DS-260 bản chính đến nộp tại buổi phỏng vấn. (Ở VN chưa được cho phép điền DS-260 thay cho DS-230 nên câu này không áp dụng cho người ở VN)

S: Scanned document received. The original document must be presented at the time of the interview. Các giấy tờ đã gởi cho NVC bằng scan, phải mang theo bản chính khi phỏng vấn

T: An acceptable document has been received, but a translation is required as the submitted document is not in English or the official language of the processing post. The applicant must present a certified translation at the time of the interview. Các giấy đã nộp được chấp nhận nhưng cần thêm bản dịch bằng tiếng Anh

U: The applicant has informed the NVC that the required document is unavailable. Người nộp đơn đã thông báo với NVC rằng các tài liệu được yêu cầu là không có

X: The required document is unobtainable for this country per the Foreign Affairs Manual.Giấy tờ này không thể tìm được hoặc không tồn tại ở quốc gia này

Y: The required document has been received. Giấy tờ theo yêu cầu đã được nhận và được chấp nhận

$: Payment received. Lệ phí đã nhận

nhienhuynh

Thành viên tích cực

cám ơn nhienhuynh nhiều!
nhienhuynh bữa giờ sao rồi?
Hi yuri,minh di khám sức khỏe ok ,xong rồi . Bây giờ chờ ông xã gửi bill điện thoại và các giấy tờ cần thiết để làm bằng chứng khi phỏng vấn . Mình có nhiều hình quá, dán vào giấy A 4, mỗi tay luôn .Mỗi lần ông xã về VN, đi chơi chụp rất nhiều hình Mình định bỏ vào album mỏng thiệt mỏng ,sau đó dán ghi chú lên để đem đi phỏng vấn . Bạn của mình cũng bỏ vào album như vậy , phỏng vấn cũng đậu , không bị rắc rối gì . Yuri sắp xếp hồ sơ sao rồi .

Ly Trần

Thành viên mới

Hi yuri,minh di khám sức khỏe ok ,xong rồi . Bây giờ chờ ông xã gửi bill điện thoại và các giấy tờ cần thiết để làm bằng chứng khi phỏng vấn . Mình có nhiều hình quá, dán vào giấy A 4, mỗi tay luôn .Mỗi lần ông xã về VN, đi chơi chụp rất nhiều hình Mình định bỏ vào album mỏng thiệt mỏng ,sau đó dán ghi chú lên để đem đi phỏng vấn . Bạn của mình cũng bỏ vào album như vậy , phỏng vấn cũng đậu , không bị rắc rối gì . Yuri sắp xếp hồ sơ sao rồi .
chúc mừng nhienhuynh đã ksk thành công nha!
Hình của yuri chụp cũng nhiều lắm, nên yuri cũng ko dán vào giấy A4.
Mình cũng tính bỏ vô album.
chúc nhienhuynh pv thành công nha!

Ly Trần

Thành viên mới

hi anh chị
anh chị cho em hỏi về phần hình ảnh để đi pv. Em chú thích bằng tiếng việt hay tiếng anh vậy?
mong anh chị hướng dẫn. Em cám ơn anh chị!

DucTran

Thành viên mới

hi anh chị
anh chị cho em hỏi về phần hình ảnh để đi pv. Em chú thích bằng tiếng việt hay tiếng anh vậy?
mong anh chị hướng dẫn. Em cám ơn anh chị!
Theo tôi, bạn nên dùng song ngữ ... và nên dùng bút chì đánh dấu vào OX và Yuri (sau tẩy đi được) ... nhiều hình quá họ xem "chóng mặt" , coi chừng phát lộn Giấy Hồng thành Giấy Xanh hay ... thì mệt đó.
Chúc thành công ,

Ly Trần

Thành viên mới

Theo tôi, bạn nên dùng song ngữ ... và nên dùng bút chì đánh dấu vào OX và Yuri (sau tẩy đi được) ... nhiều hình quá họ xem "chóng mặt" , coi chừng phát lộn Giấy Hồng thành Giấy Xanh hay ... thì mệt đó.
Chúc thành công ,
cám ơn ductran đã hướng dẫn!
nhưng yuri dán giấy note rồi chú thích được ko? ( thí dụ: từ trái qua phải:dì, cô....)

DucTran

Thành viên mới

cám ơn ductran đã hướng dẫn!
nhưng yuri dán giấy note rồi chú thích được ko? ( thí dụ: từ trái qua phải:dì, cô....)
Ren cũng được, thật ra họ xem lướt chứ hơi đâu mà xem cho kỹ ... thì giờ đâu... thì bạn chịu khó IN câu chú thích dưới hình ảnh cũng được. Quan trọng là 2 người chứ bà con cũng kg quan trọng đâu. Có thể họ sẽ chỉ vào ảnh hỏi bạn tên một người ... và tấm khác có thể cũng người đó và tên đó để xem bạn thế nào (phòng hờ thôi) ... kg lo lắng lắm làm chi.
Thân,

Ly Trần

Thành viên mới

Ren cũng được, thật ra họ xem lướt chứ hơi đâu mà xem cho kỹ ... thì giờ đâu... thì bạn chịu khó IN câu chú thích dưới hình ảnh cũng được. Quan trọng là 2 người chứ bà con cũng kg quan trọng đâu. Có thể họ sẽ chỉ vào ảnh hỏi bạn tên một người ... và tấm khác có thể cũng người đó và tên đó để xem bạn thế nào (phòng hờ thôi) ... kg lo lắng lắm làm chi.
Thân,
cám ơn rất nhiều!
chúc ductran và gia đình nhiều sức khoẻ!

Ly Trần

Thành viên mới

còn 2 ngày nữa là em pv rồi.
anh chị cho em hỏi lệ phí để đóng khi pv là bao nhiêu ạ?
đến ngày pv chồng em được vào pv chung với em ko anh chị?
Chúc anh chị nhiều sức khoẻ!

minhngan

Thành viên tích cực

chào YURI!
CHI mong em pV THANH CÔNG MAY MẮN nha
cho chi hỏi tu khi HS em cople... den gơi giay báo lich PV La bao nhieu ngay sao HS cua chi lau qua den nay đã gần 6 tuan
than chào em

huyentrang_31286

Thành viên tích cực

Chúc bạn phỏng vấn thành công và nhận giấy hồng nha :6:

thanhnv

Thành viên tích cực

@all

Thật tình khi PV, phần chú thích hình ảnh các bạn không nên chú thích bằng tiếng Anh vì nhầm lẫn thì còn khổ nữa. Các nhân viên PV tại LSQ họ có thể đọc thông thạo giấy tờ bằng tiếng Việt đấy.

DucTran

Thành viên mới

Theo tôi biết khi PV thành công thì đóng tiền EMS - Visa 165.000vnd/người (ngoài SG) ở SG thì rẻ hơn. Thường thì người nhà đã đóng lệ phí visa ở Mỹ cho mình rồi nên không có chi mà lo.
Chúc bạn thành công.