[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2012623002

nhienhuynh

Thành viên tích cực
Ðề: Mong được giúp đở....

hi chị
sr chị vì yh của em, em ít onl lắm. Có gì chị em mình cứ chia sẽ trên đây để những anh chị khác góp ý và giúp đỡ , chia sẽ kinh nghiệm lẫn nhau nha chị. Chúc chị vui.!
Chúc mừng yuri nhe, hồ sơ của nhienhuynh cũng complete luôn rồi . NVC cũng trả lời đang chờ xếp lịch phỏng vấn . Không biết mình và yuri có được xếp lịch phỏng vấn chung ngày hay không . Hồi hộp quá .
Có gì mới yuri post lên diễn đàn nhe .

Ly Trần

Thành viên mới

Chúc mừng yuri nhe, hồ sơ của nhienhuynh cũng complete luôn rồi . NVC cũng trả lời đang chờ xếp lịch phỏng vấn . Không biết mình và yuri có được xếp lịch phỏng vấn chung ngày hay không . Hồi hộp quá .
cám ơn nhienhuynh nha!
yuri cũng chúc mừng và chúc nhienhuynh sớm có ngày pv.
mình cũng hồi hợp lắm. ko biết có được pv chung với nhienhuynh ko nữa. Cùng cố gắng nha!:6:

huyentrang_31286

Thành viên tích cực

Chao ban nhienhuynh, chuc mung ban complete roi nha, ban cho minh hoi, sao biet hs complete, ban goi dt hay mail cho nvc

nhienhuynh

Thành viên tích cực

Chao ban nhienhuynh, chuc mung ban complete roi nha, ban cho minh hoi, sao biet hs complete, ban goi dt hay mail cho nvc
Chào huyentrang,
Ngày 03/07/2012 mình có mail cho NVC hỏi thăm hồ sơ complete chưa , sau đó ông xã mình thì điện thoại vào ngày 06/07/2012 , NVC trả lời cho ông xã mình hồ sơ của mình complete rồi . NVC nói là không biết lịch phỏng vấn ngày nào,vì đầu tháng NVC mới xếp lịch phỏng vấn . Đến nay đã 1 tuần mình cũng chưa nhận được mail trả lời của NVC , có lẽ ong xã đã gọi vào nên NVC không trả lời mail của mình . Nếu ông xả của bạn rành tiếng Anh,nên gọi vào để biết thông tin nhanh chóng hơn , Gửi mail phải chờ 5-7 ngày làm việc mới nhận được mail hồi âm . Đây là các mail để hỏi thăm NVC hồ sơ đã complete chưa hoặc , ngày phỏng vấn :
http://www.xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=11985
Chúc huyêntrang sớm có kết quả nhe .

Ly Trần

Thành viên mới

Chào huyentrang,
Ngày 03/07/2012 mình có mail cho NVC hỏi thăm hồ sơ complete chưa , sau đó ông xã mình thì điện thoại vào ngày 06/07/2012 , NVC trả lời cho ông xã mình hồ sơ của mình complete rồi . NVC nói là không biết lịch phỏng vấn ngày nào,vì đầu tháng NVC mới xếp lịch phỏng vấn . Đến nay đã 1 tuần mình cũng chưa nhận được mail trả lời của NVC , có lẽ ong xã đã gọi vào nên NVC không trả lời mail của mình . Nếu ông xả của bạn rành tiếng Anh,nên gọi vào để biết thông tin nhanh chóng hơn , Gửi mail phải chờ 5-7 ngày làm việc mới nhận được mail hồi âm . Đây là các mail để hỏi thăm NVC hồ sơ đã complete chưa hoặc , ngày phỏng vấn :
mình viết mail hỏi NVC thì 11 ngày mới có thư hồi âm đó.Mong là được pv chung với nhienhuynh.

huyentrang_31286

Thành viên tích cực

Chào huyentrang,
Mình cảm ơn ban nhiêu Nha, hy vọng bạn va yuri sớm có ngày pv, ong Xã ban o Tieu bang nao vay

huyentrang_31286

Thành viên tích cực

Hi huyentrang,
Ong xã mình ở Houston, Texas . Còn ông xã huyentrang ở đâu ?
ông xã trang ở thành phố sanfrancisco, cali do ban, bạn có biết bao lâu sau thời gian complete sẽ có thư mời đi phỏng vấn không

nhienhuynh

Thành viên tích cực

ông xã trang ở thành phố sanfrancisco, cali do ban, bạn có biết bao lâu sau thời gian complete sẽ có thư mời đi phỏng vấn không
hi huyentrang,
thông thường hồ sơ complete, sau 2-4 tuần mới có thư mời phỏng vấn .Cũng có người sau 10 ngày có thư mời...Mình cũng không biết chính xác . NVC nói đầu tháng xếp lịch phỏng vấn ,nên mình cũng biết chờ .

Ly Trần

Thành viên mới

hi huyentrang,
thông thường hồ sơ complete, sau 2-4 tuần mới có thư mời phỏng vấn .Cũng có người sau 10 ngày có thư mời...Mình cũng không biết chính xác . NVC nói đầu tháng xếp lịch phỏng vấn ,nên mình cũng biết chờ .
đầu tháng 7 hay tháng 8 vậy bạn?

nhienhuynh

Thành viên tích cực

đầu tháng 7 hay tháng 8 vậy bạn?
Hi yuri,
Lúc ông xã điện thoại vào NVC , nó nói xếp lịch phỏng vấn vào đầu tháng . Theo mình nghĩ , đầu tháng nó xếp lịch 1 lần , các hồ sơ tiếp theo thì chờ qua tháng sau . Như của nhienhuynh là chưa có lịch,có thể đầu tháng 8 này mình mới có lịch phỏng vấn .

Ly Trần

Thành viên mới

Hi yuri,
Lúc ông xã điện thoại vào NVC , nó nói xếp lịch phỏng vấn vào đầu tháng . Theo mình nghĩ , đầu tháng nó xếp lịch 1 lần , các hồ sơ tiếp theo thì chờ qua tháng sau . Như của nhienhuynh là chưa có lịch,có thể đầu tháng 8 này mình mới có lịch phỏng vấn .
vậy là tháng 8 thì tụi mình mới có thư pv. Cùng chờ nha!..

thuha_1372001

Thành viên mới

hi huyentrang,
thông thường hồ sơ complete, sau 2-4 tuần mới có thư mời phỏng vấn .Cũng có người sau 10 ngày có thư mời.C..Mình cũng không biết chính xác . NVC nói đầu tháng xếp lịch phỏng vấn ,nên mình cũng biết chờ .
Cho minh doi chung voi nhe,minh completed hso ngày 29/6, bữa nay cũng chưa có thư mời pv..nếu mình có thư mời sẽ thông báo mọi ng :)

thuyansg

Thành viên tích cực

vậy là tháng 8 thì tụi mình mới có thư pv. Cùng chờ nha!..
yuri! Thư phỏng vấn qua duong bưu dien co the khong nhan duoc, nhung ban nen kiem tra hop mail yahoo cua minh nhé. Neu dau thang 8 ban nhan duoc thu phong van thi khoang giua thang 9 ban se phong van do. Khi co thu phong van ban in ra roi tranh thu thoi gian de di chich ngua va kham suc khoe nhe.

Ly Trần

Thành viên mới

yuri! Thư phỏng vấn qua duong bưu dien co the khong nhan duoc, nhung ban nen kiem tra hop mail yahoo cua minh nhé. Neu dau thang 8 ban nhan duoc thu phong van thi khoang giua thang 9 ban se phong van do. Khi co thu phong van ban in ra roi tranh thu thoi gian de di chich ngua va kham suc khoe nhe.
cám ơn thuyansg nhiều. cho yuri hỏi là từ lúc hs hoàn tất đến lúc nhận giấy pv của thuyansg là bao lâu vậy?
ko biết yuri có nên mail cho NVC để hỏi ngày pv ko nữa?

Bun_Bo_Hue_3

Thành viên kinh nghiệm

cám ơn thuyansg nhiều. cho yuri hỏi là từ lúc hs hoàn tất đến lúc nhận giấy pv của thuyansg là bao lâu vậy?
=-----Trả Lời------

Khoảng thời gian từ lúc hồ sơ Complete đến khi có giấy mời phỏng vấn là 4 đến 6 tuần đối với diện CR1 và diện F2A hoặc có thể sớm hơn.

Còn các diện khác thì mình không biết.

Thân Chào.

thuyansg

Thành viên tích cực

Của mình là 2 tuần mình nghĩ yuri nên email hoi NVC vì minh cung email hoi đo.. cố lên nhé!!!

Ly Trần

Thành viên mới
Của mình là 2 tuần mình nghĩ yuri nên email hoi NVC vì minh cung email hoi đo.. cố lên nhé!!!
cám ơn thuyansg nhiều nha!. yuri sẽ mail cho NVC để hỏi thử.
chúc bạn sớm rinh được giấy hồng về ha!....

Ly Trần

Thành viên mới

có anh chị nào biết mẫu thư hỏi NVC để biết ngày phỏng vấn của mình thì cho em cái mẫu với. Em cám ơn nhiều lắm!....