[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2012663028

Jennyntony

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ CR1- Thanh Huy - diện vợ chồng

Chào bạn Jennyntony !!!
Ong xã bạn định tháng 11 về đi pv cùng bạn hả, ong xã bạn ở lại vn được bao lâu, theo mình nghĩ nvc đã xếp hết lịch pv cho tháng 11 rồi thì chắc bạn sẽ được pv vào tháng 12 đó ( cứ đầu mỗi tháng nvc xếp lịch 1 lần ) nếu bạn hên
Mình complete cuối tháng 7 nhưng 21/9 mình mới nhận thư pv vào ngày 26/10 lận đó
Bạn và chồng bạn nên suy nghĩ lại nha
Đôi dòng chia sẻ cùng bạn :1::1::1:
Chồng mình chỉ dự định thôi à Huyentrang...vì hy vọng đđược pv tháng 11,giờ hết hy vọng rồi... Nên giờ đợi có giấy pv mới book vé ... Cám ơn huyentrang chia sẻ nha

thaivan2008

Thành viên mới

Chúc mừng HS bạn được compled nha, bạn yên tâm chắc chắn bạn sẻ nhận dược thư vào tháng 11 thôi minh cũng đã trải qua tâm trạng chờ đợi của bạn nên mình hiểu lắm. . Cố lên nha bạn rồi sẽ xong thôi, mình pv vào 15/11 giờ cũng run quá ko biết sẽ thế nào nữa :1::1:

Jennyntony

Thành viên tích cực

Chúc mừng HS bạn được compled nha, bạn yên tâm chắc chắn bạn sẻ nhận dược thư vào tháng 11 thôi minh cũng đã trải qua tâm trạng chờ đợi của bạn nên mình hiểu lắm. . Cố lên nha bạn rồi sẽ xong thôi, mình pv vào 15/11 giờ cũng run quá ko biết sẽ thế nào nữa :1::1:
Cám ơn vananh nha...chúc bạn pv thành công

Mit_thom

Thành viên tích cực

Bạn ơi bạn có đi làm lại LLTP o vậy ?

vuthangsi

Ban điều hành

Jennyntony

Thành viên tích cực

Hôm nay mình mới đi làm LLTP 2 rất nhanh,gọn lẹ khoảng 20 phút....khi các bạn đi nhớ đem theo cmnd,cmnd photo,hộ khẩu,hộ khẩu photo và giấy LLTP 1 để nộp chung thì được hẹn nhanh hơn,mình được hẹn 14 ngày

TD-Dung

Thành viên tích cực

bạn cho mình hỏi cm với hộ khẩu phôt co cần công chứng ko ?

phudungbmt

Thành viên tích cực

Không cần công chứng đâu bạn, nhưng bạn phải mang CMND bản gốc và sổ hộ khẩu bản gốc đi để đối chứng . Mình thì sau khi nộp 200 nghìn được hẹn sau 10 ngày đến lấy. Hồ sơ của mình complete ngày 15/ 10 và cũng đang đợi thư phỏng vấn , thân chào !

Jennyntony

Thành viên tích cực

Nếu bạn làm o stp tphcm giống mình thì làm theo các bước sau đây để khỏi bỡ ngỡ vì stp rất đông ko ai chịu hướng dẫn và rất khó chịu(ngoại trừ cò đầy cổng)
- Đầu tiên là ngay chỗ cổng có chỗ photo chỉ cần đưa cmnd va hk cho người photo và nói em photo de xin lltp,tu động ngta sẽ photo cho mình
- Sau đó đi vào cổng chút nhìn bên phải có 1 vp nhỏ đề bản hướng dẫn...vô trong xin đơn xin lltp,rồi ngồi tại bàn điền đơn
- Tiếp theo đi vào toà nhà chính,nếu thấy bv thì nhớ xin số để xin lltp,ko thấy bv thì phai tự bấm để lấy số tt ở cái máy nhỏ trên bàn bv(bấm ô lltp)...nếu quên bước này mà đi thẳng vào trong để nộp đơn sẽ ko dc nhận mà còn phải chậm hơn những người đi sau mình
- Tìm chỗ ngồi đợi đọc số,sau khi hỏi đổi thành lltp 2 ha?xong qua ô số 5 đợi đóng tiền và nhận giấy hẹn(nhớ đứng gần để tiện nghe tên vì chị thu tiền nói rất nhỏ)
Mong giúp đc bạn nào cần tham khảo

TD-Dung

Thành viên tích cực

Minh cám ơn các bạn nhiều , mai mình sẽ đi làm LLTP 2 , HS của mình complt hoi 31/8 đến nay cũng hai tháng nhưng thấy gì hết ah.

Jennyntony

Thành viên tích cực

Hôm nay chồng mình đã gọi NVC và lại được hẹn giữa tháng gọi lại...chắc hs mình completed gần giữa tháng 9 nên mới vậy hay sao...mong những bạn hs completed khoảng cuối tháng 8 sẽ có giấy hẹn pv nay mai

yvonne_nguyen

Thành viên tích cực

hi A/C và các bạn! hồ sơ mình complete ngày 6/9 mà đến bây giờ mình cũng chăng thấy tin tức gì của ngày pv hết sad...mình thấy diễn đàn có 2 chị dc nhận pink trong tháng 11 thấy vui wa làm mình nôn wa trời luôn, kg biết đến khi nào tới mình nữa hiii..chúc A/C và các bạn nhiều may mắn

TD-Dung

Thành viên tích cực

Bạn đừng quá lo lắng , vì theo nguyên tắc sau 4-8 tuần thì mình sẽ nhận được giấy pv, hs mình đã complt hồi 31/8 mà mình đã nhận giấy đâu nên bạn cứ yên tâm từ nay đến giữa tháng sẽ có mà . Do bữa giờ bên đó cũng có lễ nên giấy tở hơik chậm chút thôi .

Mit_thom

Thành viên tích cực

Hôm nay chồng mình đã gọi NVC và lại được hẹn giữa tháng gọi lại...chắc hs mình completed gần giữa tháng 9 nên mới vậy hay sao...mong những bạn hs completed khoảng cuối tháng 8 sẽ có giấy hẹn pv nay mai
Hi bạn, tuần sau bạn thử gọi xem, mình thấy có bạn comple ngày 29/8, sáng hôm nay gọi lên hỏi đã có ngày phỏng vấn là ngày 4/12 đó. Mình cũng hy vọng được phỏng vấn cuối tháng 12.

Mit_thom

Thành viên tích cực

Bạn đừng quá lo lắng , vì theo nguyên tắc sau 4-8 tuần thì mình sẽ nhận được giấy pv, hs mình đã complt hồi 31/8 mà mình đã nhận giấy đâu nên bạn cứ yên tâm từ nay đến giữa tháng sẽ có mà . Do bữa giờ bên đó cũng có lễ nên giấy tở hơik chậm chút thôi .
Hi TD-Dung, bạn nên gọi hỏi để biết ngày, và giấy họ sẽ gởi qua email cho bạn sau. Theo mình nghĩ thì bạn chắc có ngày phỏng vấn rồi đó...

Jennyntony

Thành viên tích cực

Mình cũng định vậy đó mit_thom..mong là gọi sẽ biết trước ngày để chồng mình sắp xếp cv và book vé về vn

CatEyes

Thành viên tích cực

Chúc cho cả nhà chúng ta những ai đang chờ PV thì sẽ mau biết tin nhé.
Bạn nào có ngày PV thì post lên cho cả nhà cùng mừng nha

TD-Dung

Thành viên tích cực

Mình cũng nghĩ là mình cũng đã có ngày pv rồi nhưng do hnay mình gọi lên lúc quá giờ làm việc rồi nên ko ai trả lời . Nhưng mình biết chắc những hồ sơ complt cuôi tháng 8 đã có lịch pv rồi và cũng có thể ngày 6/9 cũng có luôn rồi đó, các bạn đừng bận tâm lo lắng chắc chắn tuần sau mọi người sẽ nhận được giấy pv mà .

Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ

Jennyntony

Thành viên tích cực

Hôm nay lúc 11.30pm (giờ VN) chồng mình đã gọi NVC và biết ngày pv 13.12.2012 8h sáng và nói sẽ email cho mình...vậy từ khi completed đến ngày nhận được thông tin pv là 4 tuần 23 ngày...chúc mọi người đợi giấy sẽ được nhận giấy pv