[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2012705049

benina_dn

Thành viên tích cực
Ðề: Giay ket hon lam tai viet nam

Ban ndtrg61 than men!

Na xin chan thanh cam on su chia se cua ban.
Chuc ban va cac ACE trong forum suc khoe, hanh phuc va thanh cong trong cuoc song.

Na

benina_dn

Thành viên tích cực
Quan hệ của Joint Sponsor với Người Bảo Lãnh.

Xin chào tất cả các ACE trong forum!
Trường hợp của mình là chồng mình mở hồ sơ bảo lãnh cho mình theo diện Vợ chồng.Hồ sơ của mình mới vừa được Approval. Và USCIS đang chuyển hồ sơ của mình qua NVC. Mới đây, chồng mình được tư vấn rằng ông xã cần phải có thêm Người Đồng Bảo Trợ Tài Chính. Vì ông xã mình đã nghỉ làm ở phòng mạch cách đây hơn 10 năm rồi. Trong hơn 10 năm này, ông xã chơi chứng khoán, gởi tiền ngân hàng, đóng thuế Income Tax đầy đủ hằng năm, đã paid nhà cửa xong tất cả, và có khả năng tài chính Take Care mình đầy đủ, nhưng không xã không có Paychecks hàng tháng. Do vậy, bên tư vấn nói ông xã cần Joint Sponsor- Người đồng bảo trợ tài chính.
+ Vậy, người đồng bảo trợ tài chính là người có quan hệ như thế nào với ông xã thì được ạ? Có cần phải có Relative với ông xã thì NVC mới chấp nhận? Hay chỉ cần người quen biết? Và có cần phải chứng minh mối quan hệ của Joint Sponsor với ông xã là có quan hệ gia đình không ạ? Nếu nhờ Luật sư thuê Joint Sponsor được không ạ? Vì ông xã không có ai có thể đứng ra làm Joint Sponsor cả, vì người Mỹ với nhau họ không làm chuyện này ạ?
( Ông xã mình là người Mỹ bản xứ)
Rất mong các ACE trong diễn đàn biết được trường hợp của mình, cho mình thông tin sớm nhé! Vì hiện nay ông xã đang đâu đầu với chuyện tìm Joint Sponsor cho HS của mình!
Xin chân thành cảm ơn các ACE trong forum. Xin chúc ACE một ngày an lành, hạnh phúc!

Na - Đà Nẵng

Ðề: Quan hệ của Joint Sponsor với Người Bảo Lãnh.

Xin chào tất cả các ACE trong forum!
Trường hợp của mình là chồng mình mở hồ sơ bảo lãnh cho mình theo diện Vợ chồng.Hồ sơ của mình mới vừa được Approval. Và USCIS đang chuyển hồ sơ của mình qua NVC. Mới đây, chồng mình được tư vấn rằng ông xã cần phải có thêm Người Đồng Bảo Trợ Tài Chính. Vì ông xã mình đã nghỉ làm ở phòng mạch cách đây hơn 10 năm rồi. Trong hơn 10 năm này, ông xã chơi chứng khoán, gởi tiền ngân hàng, đóng thuế Income Tax đầy đủ hằng năm, đã paid nhà cửa xong tất cả, và có khả năng tài chính Take Care mình đầy đủ, nhưng không xã không có Paychecks hàng tháng. Do vậy, bên tư vấn nói ông xã cần Joint Sponsor- Người đồng bảo trợ tài chính.
+ Vậy, người đồng bảo trợ tài chính là người có quan hệ như thế nào với ông xã thì được ạ? Có cần phải có Relative với ông xã thì NVC mới chấp nhận? Hay chỉ cần người quen biết? Và có cần phải chứng minh mối quan hệ của Joint Sponsor với ông xã là có quan hệ gia đình không ạ? Nếu nhờ Luật sư thuê Joint Sponsor được không ạ? Vì ông xã không có ai có thể đứng ra làm Joint Sponsor cả, vì người Mỹ với nhau họ không làm chuyện này ạ?
( Ông xã mình là người Mỹ bản xứ)
Rất mong các ACE trong diễn đàn biết được trường hợp của mình, cho mình thông tin sớm nhé! Vì hiện nay ông xã đang đâu đầu với chuyện tìm Joint Sponsor cho HS của mình!
Xin chân thành cảm ơn các ACE trong forum. Xin chúc ACE một ngày an lành, hạnh phúc!

Na - Đà Nẵng
Người đồng bảo trợ không cần có quan hệ gia đình, chỉ cần phải có thu nhập đủ để bảo trợ. Chúc may mắn.

benina_dn

Thành viên tích cực

Xin chân thành cảm ơn câu trả lời của bạn ndtrg61 nhé!
Chúc bạn và toàn thể forum cuối tuần an lành, hạnh phúc!
Na

benina_dn

Thành viên tích cực

Hi các AEC trong forum!
Mình bị cận thị, vậy khi mình chụp hình để gởi đến NVC thì mình có nên tháo kính ra hay để vậy vẫn không sao ạ? ACE nào biết về điều này trả lời cho mình với nha! Xin cảm ơn thật nhiều.

Na

Dungphuquoc

Photographer XNC

Hi các AEC trong forum!
Mình bị cận thị, vậy khi mình chụp hình để gởi đến NVC thì mình có nên tháo kính ra hay để vậy vẫn không sao ạ? ACE nào biết về điều này trả lời cho mình với nha! Xin cảm ơn thật nhiều.

Na
Chào bạn benina_dn !

Bắt buộc tháo kính ra chụp hình

benina_dn

Thành viên tích cực
Diện vợ chồng, xin cho hỏi.

Hi các ACE trong forum!

Hồ sơ của mình đã Complete ngày 09.09.2012.
HCM 2012705049

+ Cho đến hôm nay, mình vẫn chưa nhận được thư mời PV từ NVC.
Vậy xin cho mình được hỏi thăm là, khoảng bao lâu sau khi Hồ Sơ đã Complete, thì mình sẽ nhận được thư mời PV ạ? Nếu mà mình chờ lâu vẫn không nhận được thư mời, thì mình có nên viết thư cho NVC không ạ? Cho mình xin địa chỉ Email của NVC cần liên lạc ạ?

+ Có 1 văn phòng ở HCM yêu cầu mình trả 2000 đôla chỉ để thuê họ Luyện Phỏng Vấn cho mình, vậy mình có nên làm hay không ạ? Trường hợp của mình là diện CR1, thiệt 100%, mình có nhiều hình ảnh chung, travel nhiều nơi, có Bill ks đầy đủ, Sinh Nhật cùng tổ chức cho nhau Ông Xã mình đã về VN 5 lần rồi... Vậy mình có cần thuê LS ở HCM luyện PV không ạ?

Xin chân thành cảm ơn các ACE !

kiuvii

Cựu Ban điều hành
Ðề: Diện vợ chồng, xin cho hỏi

+ Có 1 văn phòng ở HCM yêu cầu mình trả 2000 đôla chỉ để thuê họ Luyện Phỏng Vấn cho mình, vậy mình có nên làm hay không ạ? Trường hợp của mình là diện CR1, thiệt 100%, mình có nhiều hình ảnh chung, travel nhiều nơi, có Bill ks đầy đủ, Sinh Nhật cùng tổ chức cho nhau Ông Xã mình đã về VN 5 lần rồi... Vậy mình có cần thuê LS ở HCM luyện PV không ạ?
Chào Bạn

Hiện nay đa số các trường hợp bảo lãnh diện Vợ Chồng được LSQ lên lịch phỏng vấn vào đầu tháng. như tháng 9 và tháng 10 . Vì vậy bạn phải đợi cho đến khi có lich phỏng vấn từ LSQ thôi chứ không làm được gì khác.

Bạn và OX đã là Vợ Chồng thật với nhau và còn có nhiều bằng chứng thuyết phục như bạn nói nữa thì bạn cần gì phải tốn $2000 vô ích.

Kiuvii đã có bài viết : Những câu hỏi phỏng vấn diện vợ chồng bạn vào đọc cùng với tham khảo thêm những bạn khác trên diễn đàn đã phỏng vấn thành công trong tháng 9 vừa qua để tích lũy thêm kinh nghiệm cho mình khi phỏng vấn.

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=16318

Chúc Bạn gặp nhiều may mắn

Thân

benina_dn

Thành viên tích cực
Bạn Kiuvii thân mến !

Mình chân thành cảm ơn bài viết trả lời rất hay và rất nhanh chóng của bạn.
Mình mến chúc bạn cùng gia đình sức khoẻ, hạnh phúc và thành công trong cuộc sống bạn nhé!

BaoVilx

Thành viên mới
Ðề: Diện vợ chồng, xin cho hỏi

chào bạn
Mình nghĩ hồ sơ bạn chắcc tháng 12 bạn sẽ nhận thư pv.
Giờ bạn có thể vào những WEB co những câu hỏi diện vc hay web ********* đề tham. Bạn không cần tốn tiền để luyện pv. Quan trong là hs ban với pv tự tin và hỏi trả lời trọng tâm câu hỏi la được.
Chúc bạn may mắn & thành công.

Mit_thom

Thành viên tích cực
Ðề: Diện vợ chồng, xin cho hỏi.

Hi các ACE trong forum!

Hồ sơ của mình đã Complete ngày 09.09.2012.
HCM 2012705049

+ Cho đến hôm nay, mình vẫn chưa nhận được thư mời PV từ NVC.
Vậy xin cho mình được hỏi thăm là, khoảng bao lâu sau khi Hồ Sơ đã Complete, thì mình sẽ nhận được thư mời PV ạ? Nếu mà mình chờ lâu vẫn không nhận được thư mời, thì mình có nên viết thư cho NVC không ạ? Cho mình xin địa chỉ Email của NVC cần liên lạc ạ?

Xin chân thành cảm ơn các ACE !
Hi bạn, bạn ở Đà Nẵng đúng o ? Có thể gặp mặt nhau trò chuyện trao đổi kinh nghiệm o ? hồ sơ của mình complete sau bạn 10 ngày.. Mong tin của bạn..

benina_dn

Thành viên tích cực
Passed Phỏng Vấn ngày 19.11.2012

Hi các ACE trong diễn đàn!

Đầu tuần nay, mình đã Passed Phỏng Vấn và cảm thấy rất vui.
Mình đang chờ Visa được gởi tới nhà qua địa chỉ mình đã ghi trong phiếu ÉMS.
Xin chia sẻ niềm vui này cung toàn thể các ACE trong diễn đàn XNK
Mến chào.

Na

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Passed Phỏng Vấn ngày 19.11.2012

Hi các ACE trong diễn đàn!

Đầu tuần nay, mình đã Passed Phỏng Vấn và cảm thấy rất vui.
Mình đang chờ Visa được gởi tới nhà qua địa chỉ mình đã ghi trong phiếu ÉMS.
Xin chia sẻ niềm vui này cung toàn thể các ACE trong diễn đàn XNK
Mến chào.

Na
Chúc mừng bạn .
Niềm vui của bạn , cũng là niềm vui của tất cả anh chị em trên diển đàn XNC này .

benina_dn

Thành viên tích cực

Hi bạn,

Thanks bạn nhiều lắm. Luôn cầu chúc các ACE trong forum XNC gặp nhiều may mắn khi PV.

Na

TrinhHuynh

Thành viên tích cực

Chị na ơI có thể chia sẻ buổi phỏng vấn được không.

benina_dn

Thành viên tích cực

Hi bạn,

Buổi PV có các câu hỏi như sau :
1. How did you get acquainted with your husband ?
2. When did you get acquainted with your husband ?
3. Where is he living now ? Houston, Texas.
4. What is the date of marriage ?
5. Which place do you work ?
6. Which position do you work in this company ?
7. Which special things in Texas that your husband told for you ?
8. Where place do you first meet your husband ?
9. When did you get first meet with him ?
10.How many times does your husband go to Viet Nam ? Six times.
11.Please give me to see your pictures ? Thank you.

Vì ông xã mình là người Mỹ bản xứ, nên NVLS đã hỏi mình bằng tiếng Anh. Mình trả lời bằng tiếng Anh. Khi mình trả lời Six times, NVLS nói Wow.
Khi mình tiến đến cửa sổ PV, NV phụ dịch đưa DS 230 cho mình ký ngay trước cuộc PV. Và mình tuyên thệ, bằng cách giơ tay Phải lên, giống như NVLS làm.
Mình mến chúc bạn thành công trong ngày PV tới, và mến chúc toàn thể ACE trong forum sức khoẻ, hạnh phúc và thành công trong cuộc sống.

Na

phudungbmt

Thành viên tích cực

Chúc mừng chị nha , chị ơi cho em hỏi chị đã đi pv rồi vậy chia sẻ cho em cách để sắp xếp bằng chứng hình ảnh của chị được ko ? Chị làm như thế nào vậy chị , mong được chị giúp vì em cũng sắp đi pv . Cám ơn chị và chúc chị hạnh phúc .

TrinhHuynh

Thành viên tích cực

Chị na ơI có thể chia sẻ buổi phỏng vấn được không.
Hi bạn,

Buổi PV có các câu hỏi như sau :
1. How did you get acquainted with your husband ?
2. When did you get acquainted with your husband ?
3. Where is he living now ? Houston, Texas.
4. What is the date of marriage ?
5. Which place do you work ?
6. Which position do you work in this company ?
7. Which special things in Texas that your husband told for you ?
8. Where place do you first meet your husband ?
9. When did you get first meet with him ?
10.How many times does your husband go to Viet Nam ? Six times.
11.Please give me to see your pictures ? Thank you.

Vì ông xã mình là người Mỹ bản xứ, nên NVLS đã hỏi mình bằng tiếng Anh. Mình trả lời bằng tiếng Anh. Khi mình trả lời Six times, NVLS nói Wow.
Khi mình tiến đến cửa sổ PV, NV phụ dịch đưa DS 230 cho mình ký ngay trước cuộc PV. Và mình tuyên thệ, bằng cách giơ tay Phải lên, giống như NVLS làm.
Mình mến chúc bạn thành công trong ngày PV tới, và mến chúc toàn thể ACE trong forum sức khoẻ, hạnh phúc và thành công trong cuộc sống.

Na
Em cám ơn về lời chia sẻ của chị..chúc chị luôn hạnh phúc..

benina_dn

Thành viên tích cực
Sắp xếp hình ảnh khi đi phỏng vấn ( 24.11.2012 )

Hi em,

Để sắp xếp hình ảnh, em nên chia các hình ảnh mà em có theo thứ tự thời gian.
Nếu em đi PV diện CR1, thì em phải xếp các hình ảnh như sau :
+ Ông xã em về lần 1 : Gồm các hình gì, em sắp xếp theo thời gian và không gian chụp hình trong thời điểm về lần này. Ví dụ : Hình đi Đà Lạt, em ghi : Đà Lạt, 17-20.10.2012. Hình đi chơi công viên, Em ghi : Công viên Tao Đàn, 5.9.2012... Em đánh máy các dòng chữ này vào 1 tờ giấy rồi In ra, kẹp tờ ghi chú nhỏ này vào góc trái của các tập hình mà em đã sắp xếp. Em mua cái kẹp giấy loại nhỏ kẹp vào để các hình khỏi bị xáo trộn lẫn nhau.
+ Ông xã về lần 2 : ......
+ Ông xã về lần 3 : ......
Các hình ảnh của mỗi lần về em xếp vào 1 cái bì Clear riêng.
Em làm sao để NVLS dễ xem và hiểu ngay bối cảnh mà VC em đã chụp, hiểu ngay thời điểm mà VC em đã chụp. Làm đúng như vậy là OK rồi.
He he he, mến chúc em thành công.
Na

benina_dn

Thành viên tích cực

Hi em,

+ Nếu em biết tiếng Anh, thì nên ghi các ghi chú này bằng tiếng Anh, em nhé.
Ví dụ : Đà Lạt, 27.9.2012, Em ghi : Da Lat, Sept 27th 2012.
Hoặc Đà Lạt, tháng 9.2012, Em ghi : Da Lat, Sept 2012.
+ Em nên ghi tiếng Anh để họ dể hiểu, vì họ là người nước ngoại, sử dụng tiếng Anh là ngôn ngữ giao tiếp, em ạ.

Mến chúc Em thành công, em nhé.

Na