[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2013572001 & CR2 - HCM2013543022

lanmai772013

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ CR1, CR2 đang chờ complete

BẠN XEM HƯỚNG DẪN Ở ĐÂY
1 http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/664-Mẫu-thư-phỏng-vấn-phần-giấy-tờ-mà-họ-yêu-cầu
XEM CÁC KÝ TỰ HƯỚNG DẪN TRÊN THƯ GỌI PHỎNG VẤN .
2 http://photos.state.gov/libraries/hochiminh/231771/PDFs/IV-APPOINTMENT-PACKAGE.pdf
XEM CÁC GIẤY TỜ ĐƯỢC YÊU CẦU ĐEM THEO TRONG NGÀY PHỎNG VẤN .
Dạ, em cảm ơn anh vuthangsi rất nhiều về sự hướng dẫn tận tình, em sẽ tiến hành làm theo các hướng dẫn, chúc anh và tất cả các anh chị trong diễn đàn cuối tuần nhiều niềm vui, hạnh phúc.

vuthangsi

Ban điều hành

Dạ, em cảm ơn anh vuthangsi rất nhiều về sự hướng dẫn tận tình, em sẽ tiến hành làm theo các hướng dẫn, chúc anh và tất cả các anh chị trong diễn đàn cuối tuần nhiều niềm vui, hạnh phúc.
CÁC BẰNG CHỨNG VỀ MỐI QUAN HỆ VỢ/CHỒNG /CON
Bằng chứng về mối quan hệ: Chuẩn bị toàn bộ bằng chứng để chứng minh mối quan hệ của đương đơn với người bảo lãnh và với các thành viên trong gia đình đi cùng (nếu có).
•Diện bảo lãnh vợ-chồng: Xin đề tên, ghi rõ từng mục theo trình tự thời gian và phân thành hai nhóm: trước và sau khi kết hôn. Bằng chứng có thể bao gồm hình ảnh, thư từ, hoá đơn điện thoại và những bằng chứng liên quan khác để chứng minh mối quan hệ thực sự với người bảo lãnh. Xin lưu ý là đương đơn phải lấy những hình ảnh ra khỏi album và chỉ mang theo những hình ảnh rời này.

Đương đơn có nhiệm vụ chuẩn bị đầy đủ giấy tờ cho buổi phỏng vấn. Mặc dù đương đơn có thể đã nộp phần lớn giấy tờ cho NVC trước đây, điều này cũng không hẳn là tất cả các giấy tờ cần thiết cho việc phỏng vấn đã đầy đủ. Giấy tờ không đầy đủ có thể làm trì hoãn tiến trình giải quyết thị thực.

•Nếu đương đơn chính có con đi cùng, đương đơn cần chuẩn bị sổ đăng ký hộ khẩu cũ, học bạ cũ, hình ảnh cũ, giấy chứng sinh của bệnh viện, sổ gia đình công giáo… để chứng minh mối quan hệ với đương đơn chính.

lanmai772013

Thành viên tích cực

CÁC BẰNG CHỨNG VỀ MỐI QUAN HỆ VỢ/CHỒNG /CON
Bằng chứng về mối quan hệ: Chuẩn bị toàn bộ bằng chứng để chứng minh mối quan hệ của đương đơn với người bảo lãnh và với các thành viên trong gia đình đi cùng (nếu có).
•Diện bảo lãnh vợ-chồng: Xin đề tên, ghi rõ từng mục theo trình tự thời gian và phân thành hai nhóm: trước và sau khi kết hôn. Bằng chứng có thể bao gồm hình ảnh, thư từ, hoá đơn điện thoại và những bằng chứng liên quan khác để chứng minh mối quan hệ thực sự với người bảo lãnh. Xin lưu ý là đương đơn phải lấy những hình ảnh ra khỏi album và chỉ mang theo những hình ảnh rời này.

Đương đơn có nhiệm vụ chuẩn bị đầy đủ giấy tờ cho buổi phỏng vấn. Mặc dù đương đơn có thể đã nộp phần lớn giấy tờ cho NVC trước đây, điều này cũng không hẳn là tất cả các giấy tờ cần thiết cho việc phỏng vấn đã đầy đủ. Giấy tờ không đầy đủ có thể làm trì hoãn tiến trình giải quyết thị thực.

•Nếu đương đơn chính có con đi cùng, đương đơn cần chuẩn bị sổ đăng ký hộ khẩu cũ, học bạ cũ, hình ảnh cũ, giấy chứng sinh của bệnh viện, sổ gia đình công giáo… để chứng minh mối quan hệ với đương đơn chính.
Dạ, em cảm ơn anh vuthangsi rất nhiều về sự hướng dẫn, em cũng đang lo sắp xếp các thứ theo trình tự như anh hướng dẫn, chân thành cảm ơn sự giúp đỡ của anh.

Hang Doan

Thành viên tích cực

Xin chào lanmai, lâu rồi không nhắn tin cho bạn. Hôm nay 2 mẹ con bạn pv sao rồi, hy vọng 2 mẹ con bạn pv đậu và sớm đoàn tụ với ông xã nhé.

lanmai772013

Thành viên tích cực

Xin chào lanmai, lâu rồi không nhắn tin cho bạn. Hôm nay 2 mẹ con bạn pv sao rồi, hy vọng 2 mẹ con bạn pv đậu và sớm đoàn tụ với ông xã nhé.
Mình cảm ơn bạn Hang Doan nhiều nhé, lâu ngày quá chưa vô lại web, bạn PV sao rồi, chúc bạn mau mau đoàn tụ cùng gd. 2 mẹ con mình đã PV rồi, LSQ đưa giấy xanh bổ túc I864A bạn à, nên giờ đang chờ. Không biết có anh chị nào bị trường hợp như mình không?

Hang Doan

Thành viên tích cực

Mình cảm ơn bạn Hang Doan nhiều nhé, lâu ngày quá chưa vô lại web, bạn PV sao rồi, chúc bạn mau mau đoàn tụ cùng gd. 2 mẹ con mình đã PV rồi, LSQ đưa giấy xanh bổ túc I864A bạn à, nên giờ đang chờ. Không biết có anh chị nào bị trường hợp như mình không?
Hi lanmai, nếu bổ túc xong I864A người đồng bảo trợ là sẽ được cấp visa ah, bạn yên tâm đi. Mình đọc nhiều case như vậy rồi. Mình pv đậu hôm 26/8, check online thấy visa issued rồi nhưng có lẽ cuối tuần EMS mới phát về nhà. Mình chúc 2 mẹ con bạn sớm có giấy tờ để bổ túc, nhận được visa , đoàn tụ với ôx nhé. Cố lên!

lanmai772013

Thành viên tích cực

Hi lanmai, nếu bổ túc xong I864A người đồng bảo trợ là sẽ được cấp visa ah, bạn yên tâm đi. Mình đọc nhiều case như vậy rồi. Mình pv đậu hôm 26/8, check online thấy visa issued rồi nhưng có lẽ cuối tuần EMS mới phát về nhà. Mình chúc 2 mẹ con bạn sớm có giấy tờ để bổ túc, nhận được visa , đoàn tụ với ôx nhé. Cố lên!
Vậy hả bạn Hang Doan, nếu vậy thì mừng lắm, mong sau khi bổ túc thì LSQ ok liền không còn gì nữa hết, tâm trạng mình lo quá, giờ mình đang chuẩn bị giấy tờ để bổ túc đây. Thật sự chúc mừng bạn. Mong bạn sớm nhận được visa và sắp xếp lên đường đoàn tụ cùng ox bạn nhé, cảm ơn lời chúc của bạn rất nhiều.

lanmai772013

Thành viên tích cực

Xin Chào tất cả các anh chị em trên diễn đàn, sau khi phỏng vấn lu bu nhiều việc quá nên em chưa post bài lên được, hôm nay em xin được post nội dung phỏng vấn của mình lên diễn đàn để các anh chị đi sau ai nằm trong trường hợp như em đọc và rút kinh nghiệm thêm cho mình.
Em xin chân thành cảm ơn các anh chị trên diễn đàn thời gian qua đã giúp đỡ chia sẽ với em đặc biệt là anh vuthangsi, em xin được cảm ơn anh rất nhiều, và xin được chúc anh chị em trên diễn đàn luôn hạnh phúc, may mắn,mau sớm được đoàn tụ cùng gia đình. Anh chị em admin của web xuatnhapcanh sức khỏe dồi dào,công việc tốt đẹp.
Em đã phỏng vấn ngày 27/8 bị giấy xanh, bổ túc I-864A của người vợ ( của người bảo trợ), đã bổ túc ngày 10/9 và đã pink, nhận visa 17/9
Nội dung buổi PV của em như sau:
Giấy mời PV 9h sáng, đến lãnh sự quán 6h, 6h45 bắt đầu xếp hàng vào, ( Phần xếp hàng, chờ, lấy dấu vân tay….cũng giống như mọi người đi trước),em chỉ đăng phần sơ vấn và phỏng vấn.
Sơ vấn lúc 8h30:Em và con gái riêng( 11 tuổi) được gọi đến quầy số 7, Cô sơ vấn người Việt hỏi:
Ai là người bảo lãnh?
Chị có tù tội gì không? Có phải đảng viên không?
Chồng chị có về VN đi cùng với chị vào phỏng vấn không?
Vì sao không về?
Chỉ hỏi vậy thôi và cho ra ngoài ghế ngồi chờ bảng điện tử gọi số mình đến PV.
Đúng 9h30 mình và con gái được gọi đến cũng quầy số 7, phỏng vấn mình là 1 cô người Mỹ, và 1 chị thông dịch( hơi khó tính và không hề cười,nhưng được 1 điều là chị rất trung thực chứ chị ấy không vui mà lại bực mình thì mình cũng mệt hi..hii) cũngkhông phải là chị người Việt lúc sơ vấn.
Sau khi hướng dẫn làm thủ tục cho 2 mẹ con tuyên thệ mình tưởng đâu hỏi mình trước ai dè cô người Mỹ hỏi rồi cô người Việt thông dịch hỏi liền con gái mình:
Con mấy tuổi rồi? Con năm nay học lớp mấy?
Con có biết Mẹ con có chồng mới không?
Có biết con có Cha mới không?
Cha mới của con là người như thế nào?
Cha mới con có gặp con đưa con đi chơi ở Việt Nam không?
Rồi lại hỏi tiếp cha cũ của con có phải tên là …………. không?
Cha ruột của con có hay thăm con không?
Lần thăm gần nhất của cha ruột của con là khi nào? Ngày, tháng,năm nào?
Cha mới của con có con riêng đúng không?
Con đã gặp em ấy chưa?
Em ấy là trai hay gái?
Nhỏ hay lớn hơn con?
Đối xử có tốt với con không?
Cô người Mỹ hỏi con mình có biết nói tiếng Anh không, có vẻ như rất thích con nít.
Rồi quay qua hỏi chị kết hôn khi nào?
có biết chồng chị kết hôn lần thứ mấy không?
Vậy kết hôn với chị là lần thứ mấy?
Tai sao chồng chị ly dị với người vợ cũ?
Chồng chị đi Mỹ diện gì?
Rồi qua Mỹ có học hết không?
Thế tại sao chồng chị lại ở lại Mỹ được?
chồng chị hiện tại đang làm nghề gì?
Chồng chị đang ở đâu bên Mỹ?
Chị dự định làm nghề gì khi qua Mỹ?
Tại sao không làm nghề cũ như khi ở Việt Nam.
Chồng về Việt nam mấy lần? lần gần nhất là khi nào?
Rồi bây giờ mới hỏi mình là chị quen chồng trong trường hợp nào chứ không phải là câu hỏi này được hỏi đầu tiên?
Khi chị gặp chồng chị bây giờ lúc đó chị đã ly hôn chưa?
Chồng chị có tính xấu gì? Gần đây nhất thể hiện tính xấu đó là gì?
Ba Mẹ chồng chị hiện nay đang ở đâu?
Sau đó lại hỏi là người bảo trợ tài chính là bà con bên chị hay bên chồng, bà con như thế nào, giải thích rõ, và hiện nay ở đâu?
Sau đó cô thông dịch nói là có bằng chứng hình ảnh chụp của 2 vợ chồng không cho xem, mình đẩy từng cuốn hình 1 vào, cô người Mỹ coi rất kỹ từng tấm hình, do mình ghi chú bằng tiếng việt dưới từng tấm hình nên cô người Việt nhìn vào đó và dịch lại cho cô người Mỹ, cô người Mỹ cười và gật đầu, sau đó chỉ vào 1 số tấm hình mình chụp với những người thân bên chồng và hỏi là ai đây, và tên của họ, sau đó giở tiếp mấy tấm hình nữa và hỏi con gái mình có biết đó là ai không?Tên là gi?
Sau đó trả lại hết hình và không coi thêm 1 cái gì nữa,( bằng chứng mình đem theo đến 7 ký) nhưng không xem gì nữa cả, cô người Mỹ nhoẻn miệng cười và gật đầu, quay qua nói cô phiên dịch gì đó. cô phiên dịch nói mọi thứ hồ sơ của 2 mẹ con đều ổn hết rồi, lúc này mình mừng ghê luôn nghĩ là bợ giấy hồng ai dè cô ấy nói tiếp, chị cầm giấy xanh này về và bổ túc I864A bản chính do người vợ của người bảo trợ ký tên vào là xong vì thiếu chữ ký của người vợ.
Mình cũng xin nói là khi vào sơ vấn mình mới bổ sung time line,và cũng không ngờ là cô người Mỹ đọc timeline rất kỹ,mọi câu hỏi hầu như đã nằm hết trong timeline vì khi cô ấy hỏi là tay cầm timeline của mình( cái này mình phải cảm ơn anh vuthangsi thật nhiều vì anh đã nhắc nhở mình cần phải bổ sung timeline). 2 mẹ con bị hỏi rất nhiều nhưng giờ nghĩ lại toàn là những câu hỏi không khó, Mình xin được ghi lại toàn bộ buổi phỏng vấn của mình là như vậy.Một lần nữa mình xin chúc cho chị em đi sau ai cũng phỏng vấn thành công và sớm được đoàn tụ sau thời gian mòn mỏi đợi chờ.

thuytep87

Thành viên tích cực

Ban oi! Minh dang lam quoc Tich cho con ma don DS11 Minh ko tai ve dc.voi giay tuyen the o trang lanh su quan ko vao dc.Ban co the Huong Dan Giulp Minh Dc ko.minh cam on ban nhieu