[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2014781013

angellovely_terexa

Thành viên tích cực
Ðề: diện cr1 mở tháng 3/2014

xin cho em hỏi. em phải đợi thong báo đóng tiền visa từ NVC mơi online đóng hay sao ạ?. em đọc trên diễn đàn có 1 hồ sơ y chang em lúc em vô đóng tiền visa thì không được???. em phải đợi thong báo mới được đóng tiền visa hay là em phải làm gì ? xin cám on rất nhiều :1:

xin cho em hỏi. em phải đợi thong báo đóng tiền visa từ NVC mơi online đóng hay sao ạ?. em đọc trên diễn đàn có 1 hồ sơ y chang em lúc em vô đóng tiền visa thì không được???. em phải đợi thong báo mới được đóng tiền visa hay là em phải làm gì ? xin cám on rất nhiều :1:
Chị không nhớ là bao lâu nhưng em phải đợi khoảng vài ngày sau vào check xem có "pay now" thì em sẽ được đóng tiền và làm theo những bước kế tiếp.

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

Chị không nhớ là bao lâu nhưng em phải đợi khoảng vài ngày sau vào check xem có "pay now" thì em sẽ được đóng tiền và làm theo những bước kế tiếp.

dạ đã hiện lên chữ pay now nhưng số tiền là $0 chị híc. Ngày 14/10 nhận được case number và số invoice vợ chồng em đã đóng tiền cũng như in cái I-864 để điền . DS 260 lúc điền thì NVC thong báo là phải đóng tiền visa nhưng lại không được chị ạ híc :20:. không biết vợ chồng em có là sai hay thiếu cái nào trưốc hay phải đợi thong báo đóng tiền từ NVC không hả chị ?. xin cám ơn chị nhiều :6:

dạ đã hiện lên chữ pay now nhưng số tiền là $0 chị híc. Ngày 14/10 nhận được case number và số invoice vợ chồng em đã đóng tiền cũng như in cái I-864 để điền . DS 260 lúc điền thì NVC thong báo là phải đóng tiền visa nhưng lại không được chị ạ híc :20:. không biết vợ chồng em có là sai hay thiếu cái nào trưốc hay phải đợi thong báo đóng tiền từ NVC không hả chị ?. xin cám ơn chị nhiều :6:
Có, khoảng 1 tuần sau khi chị điền đơn DS-260, thì nhận được email yêu cầu đóng tiền VISA FEE và hướng dẫn đóng tiền, email gồm 3 trang.
trang 1: giới thiệu
trang 2: cách để liên lạc với NVC và phải giữ liên lạc với họ 1 lần trong 1 năm nếu không sẽ hết hạn.
trang 3: hoá đơn số tiền phải đóng.

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

Có, khoảng 1 tuần sau khi chị điền đơn DS-260, thì nhận được email yêu cầu đóng tiền VISA FEE và hướng dẫn đóng tiền, email gồm 3 trang.
trang 2: cách để liên lạc với NVC và phải giữ liên lạc với họ 1 lần trong 1 năm nếu không sẽ hết hạn.
dạ cám on chị nhiều. bữa giờ em cứ bị lấn cấn giai đoạn này hoài . Chac là trong tuần này em sẽ có thong báo. chúc chị cuối tuần vui vẻ nhé:6:

vuthangsi

Ban điều hành

Thị thực dành cho thành viên trực hệ

• Hồ sơ diện IR/CR:

Sau khi nhận được hồ sơ bảo lãnh được Sở Di Trú chấp thuận, NVC tạo một số hồ sơ (HCM xxxx-xxx-xxx) cho mỗi hồ sơ bảo lãnh và cung cấp hướng dẫn về Tiến trình hồ sơ Bảo trợ Tài chánh và Tiến trình nộp hồ sơ của đương đơn.

Vui lòng theo đúng các hướng dẫn của NVC.

Nếu quí vị gởi hồ sơ hay đóng tiền khi chưa được NVC yêu cầu, tiến trình hồ sơ có thể bị đình trệ.

MUỐN ĐÓNG TIỀN , ĐIỀN ĐƠN TRỰC TUYẾN DS-260 ..... ĐỀU PHẢI ĐỢI THƯ THÔNG BÁO CỦA NVC .

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

Thị thực dành cho thành viên trực hệ

• Hồ sơ diện IR/CR:

Sau khi nhận được hồ sơ bảo lãnh được Sở Di Trú chấp thuận, NVC tạo một số hồ sơ (HCM xxxx-xxx-xxx) cho mỗi hồ sơ bảo lãnh và cung cấp hướng dẫn về Tiến trình hồ sơ Bảo trợ Tài chánh và Tiến trình nộp hồ sơ của đương đơn.

Vui lòng theo đúng các hướng dẫn của NVC.

Nếu quí vị gởi hồ sơ hay đóng tiền khi chưa được NVC yêu cầu, tiến trình hồ sơ có thể bị đình trệ.

MUỐN ĐÓNG TIỀN , ĐIỀN ĐƠN TRỰC TUYẾN DS-260 ..... ĐỀU PHẢI ĐỢI THƯ THÔNG BÁO CỦA NVC .

cám ơn an Vuthangsi nhiều !. bữa giờ em để nguyên cái hình lãnh sư quán trong phòng :43::24: mà cứ bị lấn cấn trong giai đoạn này hoài. giờ đã được chị Trangquandao và anh giải đáp dùm em . xin cám ơn 2 anh chị rất nhiều. kiểu này chắc phải treo them 1 tấm ảnh nữa quá :p:21:.

chúc anh cuối tuần vui vẻ bên gia đình và người than :6:

vuthangsi

Ban điều hành

cám ơn an Vuthangsi nhiều !. bữa giờ em để nguyên cái hình lãnh sư quán trong phòng :43::24: mà cứ bị lấn cấn trong giai đoạn này hoài. giờ đã được chị Trangquandao và anh giải đáp dùm em . xin cám ơn 2 anh chị rất nhiều. kiểu này chắc phải treo them 1 tấm ảnh nữa quá :p:21:.

chúc anh cuối tuần vui vẻ bên gia đình và người than :6:
PHẢI TREO THÊM 2 TẤM ẢNH NÀY NỮA .

AI mà nóng ruột , muốn hồ sơ nhanh chóng hoàn tất có thư gọi phỏng vấn , đều phải treo 2 tấm ảnh này .

AI mà nóng ruột , muốn hồ sơ nhanh chóng hoàn tất có thư gọi phỏng vấn , đều phải treo 2 tấm ảnh này .

trời kiểu này ngủ chắc bị mộng du đi qua tới mỹ rồi :43::24:

thanhtruong

Thành viên tích cực

Bên topic này có bạn trả lời cho mình là đóng tiền trước rồi sau đó DS-260 mới hiện ra để điền thông tin http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...-HCM2014797034?p=142081&viewfull=1#post142081

Nhưng theo như bạn nói ở đây lại là điền đơn DS-260 rồi mới nhận email đóng tiền visa fee, mong bạn giải đáp dùm mình.

Xin cảm ơn.

Bên topic này có bạn trả lời cho mình là đóng tiền trước rồi sau đó DS-260 mới hiện ra để điền thông tin http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...-HCM2014797034?p=142081&viewfull=1#post142081

Nhưng theo như bạn nói ở đây lại là điền đơn DS-260 rồi mới nhận email đóng tiền visa fee, mong bạn giải đáp dùm mình.

Xin cảm ơn.
Em hiểu sai ý T rồi nhận được email đóng tiền fee visa rồi sau 1 tuần mới vào xem có được điền đơn DS-260. trường hợp của T là thế này: Ngày 30/01 NBL nhận thư trả tiền đơn I864 và NDBL nhận thư điền đơn DS-261, ngày 06/02 BDBL nhận thư đóng tiền visa, ngày 07/02 T nhận số biên nhận NVC đã nhận đủ tiền, ngày 10/02 NVC gởi NBL cover letter để gởi I-864 và NDBL cover letter để gởi civil document (copy passport, hình visa, giấy khai sinh, hôn thú, giấy li dị nếu có, giấy LLTP 2), lúc này Người đại diện điền đơn DS-260 xong thì in ra tờ xác nhận rồi nộp kèm với bô civil documents. Vì một số lý do và bị checklist mà hồ sơ của T còn nằm ở NVC từ hồi tháng 01/2014 đến giờ. Hy vọng cuối năm nay là xong.

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

thiệt luôn thức dậy thấymấy tấm hình này tưởng đâu dang ở trên ngọn đuốc của nữ than tự do ấy chứ:p:24:. giờ là bị lấn cấn lần nào trong quá trình làm giấy tờ là xin anh vuthangsi 1 vài tấm ảnh treo cho nhanh có thư phóng vấn:21:. cám ơn anh rất nhiều

Em hiểu sai ý T rồi nhận được email đóng tiền fee visa rồi sau 1 tuần mới vào xem có được điền đơn DS-260. trường hợp của T là thế này: Ngày 30/01 NBL nhận thư trả tiền đơn I864 và NDBL nhận thư điền đơn DS-261, ngày 06/02 BDBL nhận thư đóng tiền visa, ngày 07/02 T nhận số biên nhận NVC đã nhận đủ tiền, ngày 10/02 NVC gởi NBL cover letter để gởi I-864 và NDBL cover letter để gởi civil document (copy passport, hình visa, giấy khai sinh, hôn thú, giấy li dị nếu có, giấy LLTP 2), lúc này Người đại diện điền đơn DS-260 xong thì in ra tờ xác nhận rồi nộp kèm với bô civil documents. Vì một số lý do và bị checklist mà hồ sơ của T còn nằm ở NVC từ hồi tháng 01/2014 đến giờ. Hy vọng cuối năm nay là xong. Bạn đọc timeline của T sẽ rỏ.

truonggiangbhs

Thành viên tích cực

hồ sơ của mình cũng mỏ hồi đầu tháng 2 tới giờ, và giờ cũng đang đợi chờ hồ sơ complete và chờ lịch phỏng vấn, vừa mong chờ mà vừa lo sợ, lo sợ phỏng vấn

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

hồ sơ của mình cũng mỏ hồi đầu tháng 2 tới giờ, và giờ cũng đang đợi chờ hồ sơ complete và chờ lịch phỏng vấn, vừa mong chờ mà vừa lo sợ, lo sợ phỏng vấn[/QUOTE.

chào bạn! vậy là bạn đã nộp toàn bộ giấy tờ cho NVC rùi hả?. Mình thì đang chờ thong báo đóng tiền #325 và diền DS-260. Nói chung tam trạng ai khi đang làm giấy tờ cũng lo, cũng chờ cũng đợi. complete rùi thì lại lo sợ cho cuộc phóng vấn hihi. mình thì mong cho xong tất cả các giấy tờ và complete để đón cái tết nữa bên gia đình. vì mình nghĩ hồ sơ của mình nếu không bị checklist thì chắc trong tháng 1 mới complete. chúc bạn nhanh nhận thư phóng vấn nhé:1:

truonggiangbhs

Thành viên tích cực

Xong hết rồi bạn ơi đóng tiền hết rồi nvc thông báo nói đang xem hồ sơ bữa 20 tháng 10

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

xin cho em hỏi là khi em check status case number của em cách đây 5 ngày phần DS-261 bị báo là incomplete. sau đó sửa lại thông tin sai số trong địa chỉ , Vậy khi mình sửa thông tin đó bên NVC sẽ tính lại ngày complete và ngày gửi thông báo nộp tiền visa đung không ạ. xin BĐH va ai đã có kinh nghiệm chỉ giúp ùm. em xin cam ơn nhiều:6:

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

Xin chào cả nhà XNC . hôm nay em đã nhận được email từ NVC là đợi trong vòng 60 ngày hy vong không bị check list . vì có treo rất nhiều hình mà anh Vuthangsi giới thiệu :21:.

cho em hỏi 1 chút về hồ sơ của 1 người bạn không biết có vi phạm quy định không ?. nếu có xin bỏ qua cho em nhé: bạn em mới nộp hồ sơ bảo lãnh vợ bang thẻ xanh. nhưng tháng 5 này bạn em đủ điều kiện thi quốc tịch.. Vậy khi có quốc tịch rồi nộp bổ sung giấy tờ vào để chuyển từ F2A sang cr1 được không?. em xin cám ơn rất nhiều :6:

vuthangsi

Ban điều hành

Xin chào cả nhà XNC . hôm nay em đã nhận được email từ NVC là đợi trong vòng 60 ngày hy vong không bị check list . vì có treo rất nhiều hình mà anh Vuthangsi giới thiệu :21:.

cho em hỏi 1 chút về hồ sơ của 1 người bạn không biết có vi phạm quy định không ?. nếu có xin bỏ qua cho em nhé: bạn em mới nộp hồ sơ bảo lãnh vợ bang thẻ xanh. nhưng tháng 5 này bạn em đủ điều kiện thi quốc tịch.. Vậy khi có quốc tịch rồi nộp bổ sung giấy tờ vào để chuyển từ F2A sang cr1 được không?. em xin cám ơn rất nhiều :6:

F2A: Vợ/chồng và con độc thân, dưới 21 tuổi của Thường Trú Nhân.

Hồ sơ bảo lãnh có thể bao gồm vợ/chồng và con của Thường Trú Nhân.

Tuy nhiên, khi người bảo lãnh nhập tịch Hoa Kỳ, mỗi người con sẽ cần có một hồ sơ riêng.
Khi nhập quốc tịch, người bảo lãnh cần gởi bằng chứng nhập tịch của mình đến Trung tâm Thị thực Quốc gia (NVC) hay Lãnh sự quán (nếu hồ sơ đã chuyển về văn phòng chúng tôi).

NẾU NGƯỜI NÀY CÓ CON , KHI CHUYỂN TỪ F2A SANG CR1 , PHẢI TÁCH HỒ SƠ RA CHO TỪNG NGƯỜI .
KHI CHUYỂN SANG CR1 , HỒ SƠ KHÔNG CÒN PHỤ THUỘC VÀO LỊCH VISA HẰNG THÁNG

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

F2A: Vợ/chồng và con độc thân, dưới 21 tuổi của Thường Trú Nhân.

Hồ sơ bảo lãnh có thể bao gồm vợ/chồng và con của Thường Trú Nhân.

Tuy nhiên, khi người bảo lãnh nhập tịch Hoa Kỳ, mỗi người con sẽ cần có một hồ sơ riêng.
Khi nhập quốc tịch, người bảo lãnh cần gởi bằng chứng nhập tịch của mình đến Trung tâm Thị thực Quốc gia (NVC) hay Lãnh sự quán (nếu hồ sơ đã chuyển về văn phòng chúng tôi).

NẾU NGƯỜI NÀY CÓ CON , KHI CHUYỂN TỪ F2A SANG CR1 , PHẢI TÁCH HỒ SƠ RA CHO TỪNG NGƯỜI .
KHI CHUYỂN SANG CR1 , HỒ SƠ KHÔNG CÒN PHỤ THUỘC VÀO LỊCH VISA HẰNG THÁNG

Cám ơn anh vuthangsi rất nhiều :6: