[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2014781013

angellovely_terexa

Thành viên tích cực
Ðề: diện cr1 mở tháng 3/2014

Xin BĐH và mọi người ai có kinh nghiệm giúp em nhé. Hồ sơ của em đang chờ complete và em có tham khảo trong diễn đàn những giấy tờ sắp xếp khi đi phóng vấn

7/ Sắp xếp hồ sơ và bằng chứng khi phỏng vấn:

Đây là bài hướng dẫn việc sắp xếp hồ sơ chuẩn bị cho cuộc phỏng vấn:

1. Folder thứ nhất
+ Thư mời phỏng vấn.
+ Passport
+ Chứng minh nhân dân
+ Hộ khẩu
+ Đơn DS-230 (phần I và II)
+ Phiếu chích ngừa màu vàng
+ Hôn thú
+ Khai sinh
+ Lý lịch tư pháp
+ 4 tấm ảnh 5X5 ( ghi tên, ngày sinh, số case HCM.....vào mặt sau, bỏ vào 1 túi nilon nhỏ)
+ I-864 + chứng từ thuế mới nhất.

2. Folder thứ 2
+ Photocopy CMND
+ Photocopy nguyên sổ Hộ Khẩu
+ Photocopy sổ Passport
+ Photocopy hôn thú
+ Photocopy khai sinh
+ Photo I-864 + chứng từ thuế
+ Kết quả khám sức khoẻ + phim phổi.

Em có thắc mắc như vậy nè: giấy khai sinh bản chính, I 864+ chứng từ thuế mới nhất là 2013 chồng em đã nộp cho NVC thì khi đi phóng vấn mình không cần những giấy tờ này đúng không ?. trong năm 2015 em sẽ có thư phóng vấn vậy mình có cần xin giấy thuế 2014 ko ?. xin mọi người chỉ dẫn dùm em nhé. em xin cám ơn:1:

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

mọi người ơi cho em hỏi là nhận được email đợi it nhất 60 ngày từ NVC, nếu mình không hỏi hồ sơ complete hay chưa thì NVC có gửi thư thong báo complete cho mình khi hồ sơ được complete không cả nhà. cả nhà ai biết trả lời giúp em nhé, em xin cám ơn :6:

Lin Tran

Thành viên tích cực

Của bạn nhận được email đợi 60 ngày mấy lần vậy của mình nhận 2 lần lẫn mà sau đó hồ sơ bị checklist rồi .của bạn cũng đang đợi hsơ complete và ngày pv hả .tụ mình cùng cảnh ngộ rồi .

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

Của bạn nhận được email đợi 60 ngày mấy lần vậy của mình nhận 2 lần lẫn mà sau đó hồ sơ bị checklist rồi .của bạn cũng đang đợi hsơ complete và ngày pv hả .tụ mình cùng cảnh ngộ rồi .

mới nhận có 1 lần lúc chồng mình gửi toàn bộ giấy tờ cho NVC. ngày 6/12/2014 NVC có gửi email thong báo cho mình là đã nhận được giấy tờ và đợi 60 ngày . cũng gần được 60 ngày rùi nên mình .vì thời gian vừa rồi chồng mình về thăm nên không có email hỏi không biết mình không email hoi NVC có cho biết khi hồ sơ complete không nữa . bạn nộp giấy tờ cho NVC ngày nào vậy bạn?

Lin Tran

Thành viên tích cực

Mình 17-11-2014 đã nộp toàn bộ jấy tờ cho bên Nvc rồi sau đó nhận được email 2 lần kêu đợi 60 ngày mình cũng không biết hsơ mình bị gì mà kiểm tra lâu thế.bạn có chơi facebook gì không mình lên đó chat nha.

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

Mình 17-11-2014 đã nộp toàn bộ jấy tờ cho bên Nvc rồi sau đó nhận được email 2 lần kêu đợi 60 ngày mình cũng không biết hsơ mình bị gì mà kiểm tra lâu thế.bạn có chơi facebook gì không mình lên đó chat nha.
.

Theo như mình biết thì lúc nộp giấy tờ như NVC yêu cầu thì chờ 60 ngày và nếu có checklist cũng chờ y chang vậy luôn đó bạn, vì hồ sơ quá nhiều . mình cũng đang hy vọng không bị checklist. fb mình là trang nguyen, hình đại diện y chang hình trong này đó bạn

Lin Tran

Thành viên tích cực

Sao mình kiếm không thấy fb bạn vậy .của mình là zhenlian chen bạn thử add nick mình nha

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

Sao mình kiếm không thấy fb bạn vậy .của mình là zhenlian chen bạn thử add nick mình nha

bạn ở bà rịa hả, married to dennis duong?. mình nhắn message cho bạn mà không biết có phải bạn không nữa

Lin Tran

Thành viên tích cực

Uhm mình đó nhưng mình chưa nhận được tn của bạn nữa .để lát coi nhận được k rồi mình tlời bạn ha

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

*HCM2014781013*

12-FEB-15

DearSir/Madam,
All documentation necessary tocomplete the National Visa Center's processing of your case has been received.As soon as an interview date has been scheduled, the applicant, petitioner andattorney (if applicable) will be notified. The applicant should NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employment until the US Embassy or Consulate General has issued a visa.
The US Embassy or Consulate General may require additional documentation at the time of the interview.
Sincerely,
Director
National Visa Center

Case Number: HCM2014781013
Beneficiary's Name: THUY TRANG THI NGUYEN
Preference Category: CR1
Priority Date: 20-MAR-14

United States Department of State
National Visa Center
Attn: WC
đợi chờ bao ngày tháng giờ hôm nay mình đã nhận được email thông báo hồ sơ mình complete. vui quá mọi người ơi:6:

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

Chúc mừng ban nha .vậy là vui rồi .
cám ơn bạn nhiều . bữa giờ ngày nào cũng check mail hôm nay nhận được cái email complete mừng quá bạn ơi. ăn tết ngon hihi. chúc bạn nhanh complete và có valentine cũng như tết âm lịch bên chồng yêu trản đầy hạnh phúc nhé