[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2018533046

Bích Phượng

Thành viên mới
Em chào các ACE diễn đàn, lần đầu tiên em viết bài ở đây nếu sai mong các anh chị bỏ qua cho em ạ.
Chồng em bảo lãnh em và con riêng của em diện CR1 tháng 6 này phỏng vấn, cho em hỏi khi phỏng vấn em cần in tất cả các giấy tờ thành 2 bộ hồ sơ hay chỉ in mình của em thôi ạ? Mong các ACE diễn đàn chỉ giúp em với . Em cảm ơn rất nhiều.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em chào các ACE diễn đàn, lần đầu tiên em viết bài ở đây nếu sai mong các anh chị bỏ qua cho em ạ.
Chồng em bảo lãnh em và con riêng của em diện CR1 tháng 6 này phỏng vấn, cho em hỏi khi phỏng vấn em cần in tất cả các giấy tờ thành 2 bộ hồ sơ hay chỉ in mình của em thôi ạ? Mong các ACE diễn đàn chỉ giúp em với . Em cảm ơn rất nhiều.
Chào Bích Phượng,
Bạn cần cung cấp thêm đầy đủ thông tin 2 bộ hồ sơ của (Bạn, và con riêng). Rồi sẽ được giúp.
1/. Ngày ưu tiên Priority Date.
2/. Ngày chấp thuận Approval Date.
3/. Số hồ sơ Case Number HCM do NVC cấp.

Bích Phượng

Thành viên mới
Dạ. Hồ sơ em số:Lin 1790606187 và 1790568214 ngày Approval ngày 28/12/2017. HCM2018533046 , Em cảm ơn chị Phương Châu.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ. Hồ sơ em số: LIN1790606187 và 1790568214 ngày Approval ngày 28/12/2017, HCM2018533046. Em cảm ơn chị PhuongChau.
Trường hợp của bạn 2 hồ sơ, thì phải có 2 số HCM riêng biệt. Vậy số Case Number HCM2018533046 này là của ai? Bạn hay con bạn? Cần post thêm thông tin số HCM còn lại, cho đầy đủ. Rồi tôi sẽ tư vấn, hướng dẫn cho bạn các thủ tục cần thiết. Vậy nhé bạn.

Bích Phượng

Thành viên mới
Hi Chị Phuong Chau.
HCM 2018533046 là của em ạ!
Trước đây chồng em có nộp phí 2 bộ hồ sơ của em và con trai em, nhưng khi hồ sơ được Approval thì họ đã trả lại tiền phí hồ sơ của con trai em cho chồng em nên con trai em không có Case Number ạ.!

Bích Phượng

Thành viên mới
Chị Phuong Chau.
Chị cho em hỏi vậy con trai em không có Case Number HCM thì có được cấp Visa cùng em không ạ? Em rất mong Chị giúp em. Em cảm ơn chị nhiều!

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Bích Phượng

Thành viên mới
Hi Chi Phuong Chau.
Chị ơi khi USCIS đã nhận hồ sơ của con trai em họ đã gửi 1-797C cho chông em rồi, vậy khi hồ sơ được Approval thì họ trả lại tiền và một lá thư họ nói bị sai nhưng chồng em không hiểu mà cứ nghỉ con em còn nhỏ không cần nên chồng em không sửa, hôm qua em mới vào hỏi chị em mới biết. Bây giờ chồng em đã nhờ văn phòng điền lại để nộp, vậy bây giờ em cần làm những gì để hồ sơ con em được nhanh hơn không ạ? Chị giúp em với. Em cảm ơn chị rất nhiều!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Hi Chị PhuongChau.
Chị ơi khi USCIS đã nhận hồ sơ của con trai em họ đã gửi I-797C cho chồng em rồi, vậy khi hồ sơ được Approval thì họ trả lại tiền và một lá thư họ nói bị sai nhưng chồng em không hiểu mà cứ nghỉ con em còn nhỏ không cần nên chồng em không sửa, hôm qua em mới vào hỏi chị em mới biết. Bây giờ chồng em đã nhờ văn phòng điền lại để nộp, vậy bây giờ em cần làm những gì để hồ sơ con em được nhanh hơn không ạ? Chị giúp em với. Em cảm ơn chị rất nhiều!
Nếu bạn đã có nhờ văn phòng điền đơn để nộp lại, thì nên báo với họ số biên nhận Receipt Number cũ con bạn là LIN1790606187, xem USCIS giải quyết như thế nào? chứ nộp lại thì coi như phải làm lại từ đầu, sẽ phải chờ thêm thời gian nữa để họ xem xét chấp thuận Approval Date.

Bích Phượng

Thành viên mới
Hi Chi Phuong Chau.
Em cảm ơn chị rất nhiều, chị ơi trong thư họ nói đơn chồng em điền trước là form I-130 củ không được chấp nhận, hồ sơ chính của con em vẫn được USCIS cất giữ. Vậy bây giờ chồng em sẽ nhờ văn phòng họ điền mẫu đơn i-130 mới bây giờ thì hồ sơ con em có được tính từ lúc ban đầu chồng em nộp đơn không ạ.? Em mong chị giúp em.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Hi Chị PhuongChau.
Em cảm ơn chị rất nhiều, chị ơi trong thư họ nói đơn chồng em điền trước là Form I-130 cũ không được chấp nhận, hồ sơ chính của con em vẫn được USCIS cất giữ. Vậy bây giờ chồng em sẽ nhờ văn phòng họ điền mẫu đơn I-130 mới bây giờ thì hồ sơ con em có được tính từ lúc ban đầu chồng em nộp đơn không ạ? Em mong chị giúp em.
Trường hợp của con bạn, hồ sơ mới nộp còn tùy thuộc vào việc xem xét của USCIS, nhưng chắc chắn là phải chậm lại, cũng như sẽ không được phỏng vấn cùng một lúc với bạn.

Bích Phượng

Thành viên mới
Em cảm ơn chị Phuong Chau. Chị cho em hỏi. Bây giờ chồng em điền form I-130 để nộp cho con trai em. Vậy tháng sau em phỏng vấn đậu thì hồ sơ con em có bị ảnh hưởng , hay bị chậm trể không ạ?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em cảm ơn chị PhuongChau. Chị cho em hỏi. Bây giờ chồng em điền Form I-130 để nộp cho con trai em. Vậy tháng sau em phỏng vấn đậu thì hồ sơ con em có bị ảnh hưởng, hay bị chậm trể không ạ?
Đơn Form I-130 của con nộp lại thì hẵn nhiên phải chờ thêm thời gian nữa, còn việc có ảnh hưởng hay không? là tùy thuộc vào sự xem xét của LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM.

Bích Phượng

Thành viên mới
Hi chị Phuong Chau!
Chị ơi chồng em đã nộp hồ sơ cho con trai em vào ngày 17/5/2018 , số biên nhận . Lin 1890429469 và tới bây giờ em cũng không biết hồ sơ của con em tới đâu rồi, chị xem giúp dùm em với ạ.! Em cảm ơn chị nhiều.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Hi chị Phuong Chau!
Chị ơi chồng em đã nộp hồ sơ cho con trai em vào ngày 17/05/2018, số biên nhận LIN1890429469 và tới bây giờ em cũng không biết hồ sơ của con em tới đâu rồi, chị xem giúp dùm em với ạ! Em cảm ơn chị nhiều.
Kết quả check hồ sơ bạn.
Case Was Received
On May 17, 2018, we received your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number LIN1890429469, and sent you the receipt notice that describes how we will process your case. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your receipt notice by June 16, 2018, please call the USCIS Contact Center at 1-800-375-5283. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Ngày 17/05/2018, Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS có nhận đơn Form I-130 của bạn số biên nhận LIN1890429469, hồ sơ đang ở giai đoạn xem xét ban đầu chưa được chấp thuận Approval Date, nên bạn cố gắng chờ thêm thời gian nữa.

Bích Phượng

Thành viên mới
Hi chi Phuong Chau.
Cho em hỏi chồng em đã đóng tiền thẻ xanh họ nói phải đợi trong vòng 120 ngày , mà tới bây giờ đã gần 5 tháng mà em vẫn chưa có thẻ xanh, em không biết thẻ xanh em có gặp trục gì không,. Chị Phuong Chau giúp em với ạ, thanks chị

PhuongChau

Diễn đàn XNC