[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2018533046

Bích Phượng

Thành viên mới
Hi. Chi Phuong Chau!
Chị cho em hỏi bây giờ em đang sống ở Mỹ cũng được 5 tháng, Con trai em hiện giờ đang sống ở Việt Nam.Chồng em là người nộp đơn bảo lãnh con trai em cũng gần 7 ttáng rồi, vậy hồ sơ con em có đựơc cấp Visa không ạ? Hay họ bắt em là người phải bảo lãnh con trai em ạ.? Em mong chị giúp em, thanks chị nhiều.!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Hi Chị Phuong Chau!
Chị cho em hỏi bây giờ em đang sống ở Mỹ cũng được 5 tháng, Con trai em hiện giờ đang sống ở Việt Nam.Chồng em là người nộp đơn bảo lãnh con trai em cũng gần 7 ttáng rồi, vậy hồ sơ con em có được cấp Visa không ạ? Hay họ bắt em là người phải bảo lãnh con trai em ạ? Em mong chị giúp em, thanks chị nhiều!
Đây là kết quả check hồ sơ LIN1790606187, con trai của bạn.
Fee Refund Was Mailed
On May 23, 2018, USCIS refunded the fee for your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number LIN1790606187, and mailed the refund to the address of the fee remitter on file. This refund does not affect the processing or location of your case. If the fee remitter does not receive a refund by June 22, 2018, please call the Burlington Finance Center at 1-802-288-7600. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Nội dung trên thông báo như sau:
Phí hoàn tiền đã được gửi đi
Vào ngày 23 tháng 5 năm 2018, USCIS đã hoàn trả phí cho Biểu mẫu I-130, Đơn yêu cầu đối với người nước ngoài, Số biên lai LIN1790606187 và gửi tiền hoàn lại đến địa chỉ của người nộp phí trong hồ sơ. Khoản tiền hoàn lại này không ảnh hưởng đến việc xử lý hoặc địa điểm của vụ án của bạn. Nếu người nộp phí không nhận được tiền hoàn lại trước ngày 22 tháng 6 năm 2018, vui lòng gọi cho Trung tâm Tài chính Burlington theo số 1-802-288-7600. Nếu bạn di chuyển, hãy truy cập www.uscis.gov/addresschange để cung cấp cho chúng tôi địa chỉ gửi thư mới của bạn.

Bích Phượng

Thành viên mới
Hi.Chi Phuong Chau!
Vào ngày 17 tháng 5 năm 2018 , chồng em đã nộp hồ sơ làn 2 và đã được chấp nhận. Sô biên nhận Lin 1890429469 . Em muốn hỏi là hồ sơ của con em là do chồng em bảo lãnh trước khi em tới Mỹ thì có ảnh hưởng gì không.? Em sợ khi em qua Mỹ trước thì hồ sơ con em 'họ có bắt em đứng ra bảo lãnh, hay chồng em vẫn là người sẽ bảo lãnh con em được ạ? Em cảm ơn chị nhiều.!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Hi Chị Phuong Chau!
Vào ngày 17 tháng 5 năm 2018, chồng em đã nộp hồ sơ lần 2 và đã được chấp nhận. Số biên nhận LIN1890429469. Em muốn hỏi là hồ sơ của con em là do chồng em bảo lãnh trước khi em tới Mỹ thì có ảnh hưởng gì không? Em sợ khi em qua Mỹ trước thì hồ sơ con em 'họ có bắt em đứng ra bảo lãnh, hay chồng em vẫn là người sẽ bảo lãnh con em được ạ? Em cảm ơn chị nhiều!
Hồ sơ trước đó bảo lãnh lần 1 đã được hoàn trả phí lại, còn đây là hồ sơ chồng bạn mới gửi lần 2 để bảo lãnh cho con của bạn, và đã được USCIS cấp số Receipt Number LIN1890429469, thì chờ kết quả xem xét chấp thuận Approval Date từ nơi này. Vì hiện tại hồ sơ này vẫn còn đang ở giai đoạn xem xét ban đầu. Cũng như không thể trả lời chính xác cho bạn trong câu hỏi này là có bị ảnh hưởng hay không? Vậy nhé bạn.