[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - Oanh Vo

angellovely_terexa

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ Sơ Giai Đoạn USCIS

Chào anh chị diễn đàn XNC,

Cho mình hỏi là khi nộp I-130 cho USCIS thì khoảng bao lâu mình nhận được receipt qua email và qua thư gửi về nhà?

Chân thành cảm ơn!

Bạn chờ từ 5 đến 10 ngày là USCIS gửi receipt number về địa chỉ nhà của người bảo lãnh :1:

Oanh Vo

Thành viên tích cực

Cảm ơn bạn nhe

Mình nộp 5 ngày rồi chưa thấy gì nên cũng lo không biết hồ sơ mình gửi có đến nơi không?

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

Cảm ơn bạn nhe

Mình nộp 5 ngày rồi chưa thấy gì nên cũng lo không biết hồ sơ mình gửi có đến nơi không?

Nếu địa chỉ bạn gửi chính xác thì sẽ đến nơi thui . hồ sơ mình thì 6 ngày là chồng mình nhận duoc receipt. còn nhiềi giai đoạn phải lo lắm hihi. được cái receipt rùi thì lại chơ đợi lo lắng lúc nào dược approve. approve được rùi thì lo chừng nào có case number . case number rùi thì lo chừng nào complete , complete rùi thì lo chừng nào có thư phóng vấn. có thư phóng vấn rùi thì lo không biết có dược get pink không....:21: ui nhiều cái để lo lắm cứ từ từ nó sẽ tới nhưng ai đang trãi qua giai đoạn làm hồ sơ thì cũng đều có những lo lắng hết . chúc trong tuần này bạn nhận duoc receipt để bớt lo 1 tí :6:

Oanh Vo

Thành viên tích cực

Nếu địa chỉ bạn gửi chính xác thì sẽ đến nơi thui . hồ sơ mình thì 6 ngày là chồng mình nhận duoc receipt. còn nhiềi giai đoạn phải lo lắm hihi. được cái receipt rùi thì lại chơ đợi lo lắng lúc nào dược approve. approve được rùi thì lo chừng nào có case number . case number rùi thì lo chừng nào complete , complete rùi thì lo chừng nào có thư phóng vấn. có thư phóng vấn rùi thì lo không biết có dược get pink không....:21: ui nhiều cái để lo lắm cứ từ từ nó sẽ tới nhưng ai đang trãi qua giai đoạn làm hồ sơ thì cũng đều có những lo lắng hết . chúc trong tuần này bạn nhận duoc receipt để bớt lo 1 tí :6:
Địa chỉ mình gửi chính xác, mình có đăng ký e-notification qua email mà 5 ngày chưa thấy họ gửi. thấy mọi nguời có sớm mình thì lâu nên hơi lo.

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

Địa chỉ mình gửi chính xác, mình có đăng ký e-notification qua email mà 5 ngày chưa thấy họ gửi. thấy mọi nguời có sớm mình thì lâu nên hơi lo.
.

bạn trừ ra ngày nghỉ cuối tuần hihi. trước chồng mình cũng có đăng ký e-notification nhưng không nhận được email mà chỉ nhận được thư bên sở di trú gửi về thui à . bạn đừng lo lắng có thể trong tuần này bạn nhận được đó :1:

Oanh Vo

Thành viên tích cực

.

bạn trừ ra ngày nghỉ cuối tuần hihi. trước chồng mình cũng có đăng ký e-notification nhưng không nhận được email mà chỉ nhận được thư bên sở di trú gửi về thui à . bạn đừng lo lắng có thể trong tuần này bạn nhận được đó :1:
Chào bạn,

Mình hy vọng tuần này sẽ nhận,

Ah hồ sơ bạn đang trong giai đoạn nào rồi? Bạn sẽ qua bang nào?

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

Chào bạn,

Mình hy vọng tuần này sẽ nhận,

Ah hồ sơ bạn đang trong giai đoạn nào rồi? Bạn sẽ qua bang nào?

Mình đang chờ complete bạn ạ. Hy vọng không bị checklist :p. Mình đi qua cali bạn

Oanh Vo

Thành viên tích cực

Cả nhà ơi, mình đã nhận được receipt rồi. Bây giờ đợi approved thôi

Oanh Vo

Thành viên tích cực

Chào anh chị diễn đàn xuất nhập cảnh,

Trước đây ông bà bảo lãnh gia đình mình theo diện F3, mình quá tuổi CSPA nên khi hồ sơ mở không có tên mình để đóng tiền visa và không được đi cùng gia đình như vậy trong phần:

Previous U.S Travel Inftion

Q: Have you ever beeen refused a U.S visa, been refused admission to the U.S or withdrawn your application for admission at the point ò entry
A: Mình sẽ trả lời Yes or No ah?

Chân thành cảm ơn!

Thành

Thích đủ thứ ...

Chào anh chị diễn đàn xuất nhập cảnh,

Trước đây ông bà bảo lãnh gia đình mình theo diện F3, mình quá tuổi CSPA nên khi hồ sơ mở không có tên mình để đóng tiền visa và không được đi cùng gia đình như vậy trong phần:

Previous U.S Travel Inftion

Q: Have you ever beeen refused a U.S visa, been refused admission to the U.S or withdrawn your application for admission at the point ò entry
A: Mình sẽ trả lời Yes or No ah?

Chân thành cảm ơn!
Bạn trả lời câu này là : NO vì trước đây bạn chưa từng bị từ chối Visa bao giờ!

Oanh Vo

Thành viên tích cực

Vậy mà Oanh nghĩ là mình nằm trong hồ sơ Ba Mẹ trước đây mà không được đi cùng Ba Mẹ có nghĩa là bị từ chối mới không được?

Thành

Thích đủ thứ ...

Vậy mà Oanh nghĩ là mình nằm trong hồ sơ Ba Mẹ trước đây mà không được đi cùng Ba Mẹ có nghĩa là bị từ chối mới không được?
Không đúng, vì mình chưa nộp hồ sơ xin Visa mà, khi nào nộp hồ sơ xin Visa và sau phỏng vấn bị từ chối không cấp visa thì mới đánh YES câu này! :1:

Oanh Vo

Thành viên tích cực

Chào anh chị,

Cho mình hỏi là thời gian khoảng khi nào thì mình làm lý lịch tư pháp số 2 được ah? PD hồ sơ là ngày 13/11/2014

Chân thành cảm ơn!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào anh chị,

Cho mình hỏi là thời gian khoảng khi nào thì mình làm lý lịch tư pháp số 2 được ah? PD hồ sơ là ngày 13/11/2014.

Chân thành cảm ơn!
Khi nào hồ sơ được mở, NVC sẽ thông báo để bạn biết mà hoàn tất complete hồ sơ, trong đó có Lý lịch tư pháp số 2 cần phải nộp, giấy này có thời hạn trong vòng 1 năm kể từ ngày ký.

Oanh Vo

Thành viên tích cực

Mình muốn chuẩn bị trước đến khi cần là có sẵn để nộp, nên định nhờ anh chị có kinh nghiệm chia sẻ thời gian làm lý lịch tư pháp số 2 ah

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

Mình muốn chuẩn bị trước đến khi cần là có sẵn để nộp, nên định nhờ anh chị có kinh nghiệm chia sẻ thời gian làm lý lịch tư pháp số 2 ah

lltp2 lúc nào bạn nhận đươc thư thong báo approved của sơ di trú thì làm, chứ giờ làm là hơi sớm. Trong thời gian sở di trú chuyển hồ sơ qua NVC là đã làm xong lltp 2 và gửi đi. lúc đó bạn có case number và phải đóng tiền điền đơn , bảo trọ tài chánh. rùi mới tới nộp civil nên bạn đừng lo lắng giơ chỉ chờ và chờ bên sở di trú chap thuận đã bạn :1:

Oanh Vo

Thành viên tích cực

lltp2 lúc nào bạn nhận đươc thư thong báo approved của sơ di trú thì làm, chứ giờ làm là hơi sớm. Trong thời gian sở di trú chuyển hồ sơ qua NVC là đã làm xong lltp 2 và gửi đi. lúc đó bạn có case number và phải đóng tiền điền đơn , bảo trọ tài chánh. rùi mới tới nộp civil nên bạn đừng lo lắng giơ chỉ chờ và chờ bên sở di trú chap thuận đã bạn :1:
Cảm ơn bạn rất nhiều.

Bạn đã có thư phỏng vấn chưa? Hồ sơ bạn cũng tự làm hả?

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

Cảm ơn bạn rất nhiều.

Bạn đã có thư phỏng vấn chưa? Hồ sơ bạn cũng tự làm hả?

đúng rùi bạn hồ sơ vợ chồng mình tự làm.mình đang đợi complete thoi bân. nếu bạn biết cách check hồ sơ ở sơ di trú thì khi thấy thong báo dược approved thi lúc đó đi làm lltp2, còn không thì cứ chờ thư thong báo gửi về địa chỉ của NBL :1:

Oanh Vo

Thành viên tích cực

đúng rùi bạn hồ sơ vợ chồng mình tự làm.mình đang đợi complete thoi bân. nếu bạn biết cách check hồ sơ ở sơ di trú thì khi thấy thong báo dược approved thi lúc đó đi làm lltp2, còn không thì cứ chờ thư thong báo gửi về địa chỉ của NBL :1:
Mình có check status ở uscis, mình sẽ làm theo kinh nghiệm của bạn. Thường thì bao lâu hồ sơ mình được approved? Hồ sơ của bạn có làm I-864A không?

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

Mình có check status ở uscis, mình sẽ làm theo kinh nghiệm của bạn. Thường thì bao lâu hồ sơ mình được approved? Hồ sơ của bạn có làm I-864A không?

tùy vào văn phòng nơi bạn nôp giải quyết hồ sơ trong bao lâu bạn à.Hồ sơ của mình thì hơn 5 tháng 1 tí là được approved. Chổng mình nôp 15/3/2014 đến 27/8/2014 được approved đó bạn. I -864 là làm ở giai đoạn xử lý hồ sơ khi đã có case number .khi hồ sơ bạn chuyển qua NVC , NVC sẽ gửi thư thong báo trong đó sẽ có hướng dẫn làm từng bước 1 đó bạn à trong đó bao gồm cả I-864 như bạn đã hỏi. bạn có thể nhờ anh Vuthangsi check số receipt của bạn là ở trung tâm bạn nộp sẽ xử lý trong giời gian bao lâu để yên tâm mà học tập và làm việc bạn à. trước đó mình cũng vô tình thấy được thong tin của 1 người trong diễn đàn hỏi và anh ấy đã trả lời .căn cứ vào thong tin đó qua 5 tháng mình check online mỗi ngày :p. Mình đã trải qua giai đoạn đó nên mình hiểu . hy vọng bạn sẽ bớt được 1 sự lo lắng trong lòng :1: