[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - VanBinh

VanBinh

Thành viên tích cực
Em xin chào BĐH và các Anh Chị ! Trước hết em xin chúc BĐH và các AC được nhiều sức khỏe, vạn sự đều như ý và em xin cảm ơn rất nhiều, rất nhiều.... từ BĐH và các AC đã tạo ra một " ngôi nhà tinh thần " rất bổ ích để tất cả các ACE có cơ hội giao lưu, học hỏi, chia sẻ kinh nghiệm và điều đặc biệt là nhận được sự giúp đỡ rất hay, rất tận tình từ BĐH và các ACE trên DĐ.
Hôm nay em xin phép BĐH và các AC trên DĐ cho em được mở thêm " 1 ngôi nhà thứ 3 " để em và các thành viên khác vào đây " tạm trú "trong quá trình phỏng vấn. Tại đây em rất mong nhận được sự giúp đở, chia sẻ và cho em cùng các bạn vài lời khuyên để em cùng khác thành viên khác chuẩn bị thật tốt để buổi phỏng vấn được thành công tốt đẹp để sớm được đòan tụ cùng với người thân yêu của mình. Em xin cảm ơn các Anh Chị rất nhiều !!!!!!

VanBinh

Thành viên tích cực
Ðề: Hs chuẩn bị phỏng vấn -> rất mong nhận được sự giúp đỡ, lời khuyên sự chia sẻ của các anh chị

Các anh chị ơi Hồ sơ của em chuẩn bị phỏng vấn ngày 08/06/2012. ( Diện vợ chồng ). Em rất mong các anh chị giúp đỡ, chia sẻ và cho em vài lời khuyên để em chuẩn bị buổi phỏng vấn thật tốt. Em xin cảm ơn các Anh Chị rất nhiều, nhiều lắm luôn....

ziz

Support
Ðề: Hs chuẩn bị phỏng vấn -> rất mong nhận được sự giúp đỡ, lời khuyên sự chia sẻ của các anh chị

Các anh chị ơi Hồ sơ của em chuẩn bị phỏng vấn ngày 08/06/2012. ( Diện vợ chồng ). Em rất mong các anh chị giúp đỡ, chia sẻ và cho em vài lời khuyên để em chuẩn bị buổi phỏng vấn thật tốt. Em xin cảm ơn các Anh Chị rất nhiều, nhiều lắm luôn....
Các bước chuẩn bị cho cuộc phỏng vấn và kinh nghiệm phỏng vấn diện vợ & chồng có ở các linh sau , các bạn hãy tham khảo thật kỹ rồi áp dụng cho trường hợp của mình . Chúc các bạn thành công .

VanBinh

Thành viên tích cực

Các bước chuẩn bị cho cuộc phỏng vấn và kinh nghiệm phỏng vấn diện vợ & chồng có ở các linh sau , các bạn hãy tham khảo thật kỹ rồi áp dụng cho trường hợp của mình . Chúc các bạn thành công .

http://www.xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=8670

http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=97
Em cảm ơn ziz nhiều thật là nhiều luôn. Em chúc ziz nhiều sức khỏe, vạn sự đều như ý.

cacbui

Thành viên mới

http://www.xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=8670

http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=97
hi ziz ,2 cai file đó vô ko được vậy

VanBinh

Thành viên tích cực

hi ziz ,2 cai file đó vô ko được vậy
Cacbui cứ copy đường link đó rồi dán vào là vô xem được.

VanBinh

Thành viên tích cực

Em xin chào các anh chị và cả nhà XNC thân thương ! Hôm nay em xin chia sẻ buổi khám SK của em để cho các bạn nào chưa khám và chuẩn bị đi khám SK để tham khảo nhé. Nếu có gì thiếu sót mong các anh chị và các bạn thông cảm!
Trước khi đi khám SK, điều em làm đầu tiên là đt đặt lịch hẹn và lấy ngày 24/5 là ngày khám SK của em. Buổi khám SK và chích ngừa của em chỉ trong vòng buổi sáng từ 7h đến 10h30 là xong, hi hi ... Hôm 24/5 em có mặt trước cổng IOM đúng 6h55, lúc đó em thấy khoảng 20 người đã đứng đợi trước cổng. Đúng 7h thì nhân viên bảo vệ mở cổng ra. Tất cả mọi người cùng đi vào. Lúc đó em đi lẹ tới quầy lấy số thứ tự và báo cho họ biết tên mình, lúc đó em được phát số thứ tự là số 1 và em thấy mình hên thiệt, hi hi... Sau khi lấy số thứ tự và ngồi chờ khoảng 20 phút thì em đi vào trong và ngồi chờ đến giờ làm vịêc. Đúng 7h45 thì em được gọi vào quầy số 8 để làm thủ tục. Khi tới quầy số 8 em làm 1 số thủ tục, NV ở quầy số 8 đưa tờ giấy đóng tiền nộp ở quầy đối diện ( vì lúc đó NV ở quầy đóng tiền chưa vào nên em để đó trước), Sau đó em cầm thẻ ( do NV ở quầy số 8 phát ) đi vòng ra cửa sau và quẹo phải đến phòng chụp X-Quang để chụp hình phổi. Chụp xong thì em trở ra phía trước để đóng tiền (110 $ ). Sau khi đóng tiền xong em trở ra cửa sau đi lên lầu lấy máu và được BS "khám tòan thân, hic.. hic..". Đến 8h45 là em đã khám xong và ở đây NV kêu em đi chích ngừa và đem "giấy vàng' qua nộp.
Em trở ra cổng và lấy xe chạy qua số 40 Nguyễn Văn Trổi để chích ngừa và đúng 9h là em có mặt. Tại đây em đóng tiền xét nghiệm máu là 160.000 đ. Sau khi xét nghiệm máu xong thì em chích ngừa chỉ có 2 mũi là 230.000 ( trong khi trước đó em chưa có chích ngừa gì hết ). Đúng 10h em đã có kết quả chích ngừa ( giấy màu vàng ). Sau khi nhận "giấy vàng" thì em trở qua IOM để nộp . Sau khi nộp "giấy vàng" em được NV phòng khám hẹn 15h ngày hôm sau đến nhận kết quả. Và hôm nay em đã nhận được kết quả khám sức khỏe đó là bao thư màu trắng đã được niêm phong.
Xong giai đọan này rồi em mừng quá đi. Cũng nhờ tất cả các AC trên DĐ đã chia sẻ kinh nghiệm để những người đi sau như em được học hỏi và rút kinh nghiệm cho nên em cũng không có bở ngỡ nên mọi chuyện đã được tiến hành nhanh chóng và tốt đẹp. Em cảm ơn các anh chị trên DĐ XNC rất là nhiều, nhiều lắm luôn đó........
Bây giờ em phải chuẩn bị bằng chứng và tinh thần để vào "cuộc chiến cuối cùng và quan trọng nhất trong ngày 8/6". Cầu mong mọi chuyện tốt đẹp và may mắn nhất sẽ đến với tất cả mọi người trong " ngôi nhà XNC" để cả nhà XNC được đòan tụ và ổn định cuộc sống với người thân yêu của mình.

VanBinh

Thành viên tích cực

AH mình quên nhắc các bạn 1 điều đó là mình đã tranh thủ ăn sáng rồi mới đi khám đó. Các bạn nhịn ăn sẽ mệt lắm. Việc ăn sáng kg ảnh hưởng gì đến việc khám SK đâu.

viensoinho

Thành viên tích cực

AH mình quên nhắc các bạn 1 điều đó là mình đã tranh thủ ăn sáng rồi mới đi khám đó. Các bạn nhịn ăn sẽ mệt lắm. Việc ăn sáng kg ảnh hưởng gì đến việc khám SK đâu.
Cám ơn bạn vanbinh đã nhiệt tình chia sẽ cho diễn đàn kinh nghiệm ksk.
Chúc vanbinh pv thành công sớm đoàn tụ với OX. mình chờ tin vui của bạn đó.

nhienhuynh

Thành viên tích cực

cám ơn Vanbinh đã post bài viết này.Chúc bạn rinh được giấy hồng.

nhat lan lo lem

Thành viên tích cực

hi VanBinh chuc bạn sức khoẻ .đầy niềm tin bế nàng hồng zề hen .hiiii

CÀREM

Thành viên tích cực

Cám ơn Chị Van Binh đã tận tình chia sẻ kinh nghiem với mọi người, mến chúc Chị gặp nhiều may mắn và nhanh chóng đoàn tụ với OX nhé.

Ah, Chị cho em hỏi liệu mình có thể chích ngừa ở 40 NVT trước rồi đem giấy và ng đi KSK được hok ah?

Xin cám ơn Chị

VanBinh

Thành viên tích cực

Cám ơn Chị Van Binh đã tận tình chia sẻ kinh nghiem với mọi người, mến chúc Chị gặp nhiều may mắn và nhanh chóng đoàn tụ với OX nhé.

Ah, Chị cho em hỏi liệu mình có thể chích ngừa ở 40 NVT trước rồi đem giấy và ng đi KSK được hok ah?

Xin cám ơn Chị
Hi CÀREM ! nếu bạn chích ngừa trước và đem giấy vàng qua chổ Khám SK, xong rồi nộp thì càng tốt. Không có ảnh hưởng gì hết.

VanBinh

Thành viên tích cực

Xin chào các AC và các bạn ! Mình thật là cảm động trước những lời chúc tốt đẹp của các AC và các bạn dành cho mình, mình cảm ơn AC và các bạn rất là nhiều. Mình sẽ cố gắng hết sức mình để buổi phỏng vấn của mình được thành công tốt đẹp. Chúc tất cả các AC và các bạn nhiều sức khỏe và mọi điều may mắn và tốt đẹp luôn đến với gia đình XNC thân thương của chúng ta......

dinhthuydung

Thành viên tích cực

vanbinh cho em hỏi chút xíu,ox va em làm giấy kết hôn ở vn rồi,ox mang về mỹ đầy đủ giấy tờ vậy mình nộp xong khoảng bao lâu mới nhận được giấy I-130vậy vanbinh,cám ơn nhiều lắml001 l001:20::20:

uocmo

Thành viên tích cực

Uocmo chuc VanBinh moi chuyen tot dep.Se duoc prink prink nha .good luck

VanBinh

Thành viên tích cực

vanbinh cho em hỏi chút xíu,ox va em làm giấy kết hôn ở vn rồi,ox mang về mỹ đầy đủ giấy tờ vậy mình nộp xong khoảng bao lâu mới nhận được giấy I-130vậy vanbinh,cám ơn nhiều lắml001 l001:20::20:
Chào bạn ! KHi OX mình nộp đơn xin bảo lãnh ngày 16/8 thì ngày 26/8 là mình nhận được giấy I130 và ngày 26/8 là ngày ưu tiên HS của mình đó.

VanBinh

Thành viên tích cực

Uocmo chuc VanBinh moi chuyen tot dep.Se duoc prink prink nha .good luck
Mình cảm ơn bạn uocmo nhiều nha. Mình chúc bạn gặp nhiều maqy mắn và thành công để sớm được đòan tụ với OX nhé.

nhienhuynh

Thành viên tích cực

Vanbinh ơi,
Ngày mai 8/6/2012 đến lượt bạn đi phỏng vấn.Trong forum này,bạn là người đi phỏng vấn trước...Chúc bạn thành công trong buổi phỏng vấn ngày mai nhe . cầu chúc vanbinh lấy được giấy hồng....vanbinh đem giấy hồng về cho mọi người luôn nhe.

LienDang

Thành viên tích cực

Chuc Vanbinh gap nhieu may man trong buoi pv ngay mai..co len co len nhe..