[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - WAC1190596685

viensoinho

Thành viên tích cực
On August 2, 2011, we received this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN, and mailed you a notice describing how we will process your case. Please follow any instructions on this notice. You will be notified by mail when a decision is made, or if the office needs something from you. If you move while this case is pending, please use our Change of Address online tool to update your case with your new address or contact our customer service center at 1-800-375-5283.

Your case status: Initial Review

Hồ sơ của mình được chấp thuận ngày 2 tháng 8/ 2011. Thông thường thì phải đợi bao lâu thì USCIS mới chuyển hồ sơ qua NVC vậy mọi người?

Thanks

funnyngo139

Thư ký nhà máy pháo! Ác Ôn...
Ðề: Sau khi USCIS chấp nhận phải chờ bao lâu hồ sơ mới chuyển qua NVC

On August 2, 2011, we received this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN, and mailed you a notice describing how we will process your case. Please follow any instructions on this notice. You will be notified by mail when a decision is made, or if the office needs something from you. If you move while this case is pending, please use our Change of Address online tool to update your case with your new address or contact our customer service center at 1-800-375-5283.

Your case status: Initial Review

Hồ sơ của mình được chấp thuận ngày 2 tháng 8/ 2011. Thông thường thì phải đợi bao lâu thì USCIS mới chuyển hồ sơ qua NVC vậy mọi người
Thanks
Chào bạn!
Đây chỉ là thư thông báo rằng uscis đã nhận được đơn bảo lãnh I130 của gia đình bạn chứ ko fải chấp thuận hồ sơ của bạn nhé.
Bạn hãy cho mọi người biết hồ sơ của bạn diện nào, và ngày ưu tiên là ngày nào để mọi người giúp bạn dễ hơn nhé.
Thân.

viensoinho

Thành viên tích cực

Receipt number WAC1190596685. (Diện vợ chồng)

Chồng em đã có Quốc Tịch, mọi người có biết khoảng bao lâu thì hồ sơ được chuyển qua NVC. Cám ơn mọi người

tuandoan

8 Đoàn !

Receipt number WAC1190596685. (Diện vợ chồng)

Chồng em đã có Quốc Tịch, mọi người có biết khoảng bao lâu thì hồ sơ được chuyển qua NVC. Cám ơn mọi người
Chào Bạn,
HS bạn đang trong quá trình xét duyệt tại Sở Di Trú, khi nào HS được SDT chấp thuận (approved) thì HS sẽ chuyễn wa cho NVC, khoãng hơn 1 tháng sau thì NVC sẽ cấp số HCM và tiến hành mỡ HS cho bạn luôn.HS bạn sẽ thuộc diện CR1 Hiện tại thì bạn phải chờ SDT chấp thuận nhé.
- Thời gian xét duyệt HS tại SDT thì không ai biết chính xác là bao lâu hết...thông thường thì từ 3 tháng trở lên thì SDT mới chấp thuận Hs. Thân chào

viensoinho

Thành viên tích cực

Thanks tuandoan nhé. :1:

viensoinho

Thành viên tích cực
Làm thế nào để chuẩn bị tốt nhất cho HS bảo trợ tài chánh?

Chào ACE XNC!
Theo nhưng tiến trình của các bạn đã pv xong mà mình đọc được trên DĐ thì có thể khoảng cuối tháng 12/2011 là hs mình đến giai đoạn nộp I-864. Để chuẩn bị cho tốt hs mình mong mọi người giúp để hs được completed sớm nhé. Sau đây mình chia sẻ thật rõ về tình trạng HS cho mọi người hiểu rõ và chỉ mình cách làm đúng đắn:

Vợ Chồng mình kết hôn ở VN 2/2011 cho đến tháng 7/2011 chồng mình trở lại Mỹ và bắt đầu một job mới vào ngày 16/7/2011 với mức thu nhập tính theo huê hồng là 3.750/tháng nhưng đến cuối tháng 9/2011 chồng mình chuyển qua job khác nhu nhập cũng tính theo huê hồng có thể từ 3.500-4.000/tháng (thu nhập 2010 = 48.458, 2009 = 14.551 (lý do là vì sau khi công ty chồng mình khai phá sản rồi nghỉ ngơi đến đến tháng 7/2009 mới đi làm lại cho nên chỉ khai thuế có 6 tháng cuối năm), năm 2008 = 0 vì tự kinh doanh bị lỗ).
Vậy tình trạng của chồng mình có đủ điều kiện để bảo trợ cho mình mà không cần nhờ người khác bảo trợ được không? nếu được thì có cần tiền ngân hàng không? Trong bảng xác nhận công việc nộp chung với I-864 mình ghi thời gian bắt đầu vào tháng 9/2011 có bị ảnh hưởng gì hoặc làm chậm lại tiến trình của hồ sơ không?

Mình đang rất phân vân mong mọi người giúp đỡ.

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: Làm thế nào để chuẩn bị tốt nhất cho HS bảo trợ tài chánh?

...
Vợ Chồng mình kết hôn ở VN 2/2011 cho đến tháng 7/2011 chồng mình trở lại Mỹ và bắt đầu một job mới vào ngày 16/7/2011 với mức thu nhập tính theo huê hồng là 3.750/tháng nhưng đến cuối tháng 9/2011 chồng mình chuyển qua job khác nhu nhập cũng tính theo huê hồng có thể từ 3.500-4.000/tháng (thu nhập 2010 = 48.458, 2009 = 14.551 (lý do là vì sau khi công ty chồng mình khai phá sản rồi nghỉ ngơi đến đến tháng 7/2009 mới đi làm lại cho nên chỉ khai thuế có 6 tháng cuối năm), năm 2008 = 0 vì tự kinh doanh bị lỗ).
Vậy tình trạng của chồng mình có đủ điều kiện để bảo trợ cho mình mà không cần nhờ người khác bảo trợ được không?
- Theo những thông tin bạn đưa lên thì chồng bạn dư điều kiện để bảo trợ tài chánh cho bạn.

- Income để bảo trợ cho bạn tính theo năm. Nếu chồng bạn hiện không có nuôi ai hoặc còn trách nhiệm vì đã bảo trợ tài chánh cho ai trước đây thì chỉ cần tổng thu nhập của chồng bạn trong 01 năm từ 18.387$ trở lên thì đã đủ chuẩn để bảo trợ tài chánh cho bạn.
Bạn có thể tham khảo chuẩn mới nhất tại link này: http://www.uscis.gov/files/form/i-864p.pdf

nếu được thì có cần tiền ngân hàng không? Trong bảng xác nhận công việc nộp chung với I-864 mình ghi thời gian bắt đầu vào tháng 9/2011 có bị ảnh hưởng gì hoặc làm chậm lại tiến trình của hồ sơ không?
- Không cần tiền có trong ngân hàng.

- Giấy xác nhận công việc hoặc check lương mới nhất thường được nộp bổ sung ngay trong ngày phỏng vấn để chứng minh người bảo lãnh tại thời điểm đó hiện còn đang đi làm. Do đó không nhất thiết phải nộp ngay bây giờ, ít có tác dụng gì.

- Bạn có thể vào link này xem hướng dẫn điền I-864: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=256

Chúc may mắn nhé.

viensoinho

Thành viên tích cực

Chào bạn
Cám ơn bạn đã quan tâm đến hs của minh, nhưng mình vẫn còn một chút bâng khuâng vì mình đọc được thông tin trên mạng và thấy ghi là những giấy tờ cần nộp kèm theo Bộ I-864 của người bảo lãnh gồm:
1. Bar-coded cover sheet
2. Form I-864 đã điền và ký
3. Tax Return transcripts (3 năm gần nhất)
4. Giấy xác nhận ngày bắt đầu công việc.
5. Cùi lương tháng gần nhất
6. Giấy chứng nhận Quốc Tịch

Ở mục 4 nói phải ghi rõ thời gian bắt đầu công việc cho nên mình mới có sự lo sợ hồ sơ bị chậm lại như đã chia sẽ với mọi người ở trên. Mong bạn giúp mình thêm

quaidan

Cựu Ban điều hành

Chào bạn
Cám ơn bạn đã quan tâm đến hs của minh, nhưng mình vẫn còn một chút bâng khuâng vì mình đọc được thông tin trên mạng và thấy ghi là những giấy tờ cần nộp kèm theo Bộ I-864 của người bảo lãnh gồm:
1. Bar-coded cover sheet
2. Form I-864 đã điền và ký
3. Tax Return transcripts (3 năm gần nhất)
4. Giấy xác nhận ngày bắt đầu công việc.
5. Cùi lương tháng gần nhất
6. Giấy chứng nhận Quốc Tịch

Ở mục 4 nói phải ghi rõ thời gian bắt đầu công việc cho nên mình mới có sự lo sợ hồ sơ bị chậm lại như đã chia sẽ với mọi người ở trên. Mong bạn giúp mình thêm
Hi Viensoinho, bạn hãy nộp theo danh mục liệt kê các giấy tờ kể trên là OK.

Chúc may mắn nhé.

viensoinho

Thành viên tích cực

Hi Quaidan

Nếu trong khoảng tháng 12/2011 chồng mình nhận được Form I-864. Thì bộ hồ sơ gởi kèm theo trong đó có bảng xác nhận việc làm với ngày bắt đầu công việc là 15/9/2011 cũng ok phải không? Phiền Quaidan quá, nhưng mình muốn được an tâm mà. Thông cảm nha

Have a nice day.

quaidan

Cựu Ban điều hành

Hi Quaidan

Nếu trong khoảng tháng 12/2011 chồng mình nhận được Form I-864. Thì bộ hồ sơ gởi kèm theo trong đó có bảng xác nhận việc làm với ngày bắt đầu công việc là 15/9/2011 cũng ok phải không? Phiền Quaidan quá, nhưng mình muốn được an tâm mà. Thông cảm nha

Have a nice day.
Hi Viensoinho, như tôi đã nói, "bảng xác nhận việc làm" không quan trọng lắm, người bảo lãnh cho dù không có việc làm, hay có việc làm thất thường, income thấp,... cũng vẫn có thể nộp hồ sơ bảo lãnh cho bạn mà không hề có gì trở ngại.

Vấn đề là những giấy tờ gì từ phía USCIS yêu cầu nộp vào thì phải đáp ứng cho đầy đủ.

Nhưng nếu OX bạn có bất cứ giấy tờ gì có thể có ảnh hưởng tốt đến hồ sơ của mình thì cứ nộp vào để tăng thêm độ tin cậy và cho mình cảm thấy an tâm, tự tin hơn.

Nói thêm, form I-864 không phải chờ NVC gửi về cho OX bạn, mà phải tự lên mạng download về rồi điền vô. Bạn nên tham khảo qui trình thực hiện và kinh nghiệm hoàn tất hồ sơ ở link này: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=400, cố gắng đọc thật kỹ để nắm được vấn đề và thường xuyên lên diễn đàn theo dõi anh chị em trao đổi để biết thêm thông tin về những trường hợp tương tự như mình nghen.

Chúc may mắn.

viensoinho

Thành viên tích cực

Cám ơn Quaidan và ACE. Vậy là mình an tâm rồi

viensoinho

Thành viên tích cực

Receipt number WAC1190596685

Hs của mình đã 3 tháng 13 ngày rồi mà sao chưa thấy có gì thay đổi cả, ACE kiểm tra giùm mình với vì thấy HS khác chỉ có 3 tháng mình nóng ruột quá. OX mình có nên gọi vô USCIS hỏi được không?

Giúp mình với.

htphuong87

Thành viên tích cực

Receipt number WAC1190596685

Hs của mình đã 3 tháng 13 ngày rồi mà sao chưa thấy có gì thay đổi cả, ACE kiểm tra giùm mình với vì thấy HS khác chỉ có 3 tháng mình nóng ruột quá. OX mình có nên gọi vô USCIS hỏi được không?

Giúp mình với.
chào bạn! Để biết rõ mỗi quá trình thời gian bao lâu bạn nên vào link này xem nha.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=310

viensoinho

Thành viên tích cực

Nhờ CAE kiểm tra giùm mình hs được approved chưa? thanks
WAC1190596685

viensoinho

Thành viên tích cực

Nhờ ACE giúp mình điền vào mục 23 của mẫu đơn I-864.
thu nhập 2010 của OX mình là 48.000. năm 2011 OX mình về VN cưới và ở đến 6 tháng cho nên thời gian làm việc của năm 2011 chỉ có 5 tháng với mức lương 3800/thx5 = 19.000. Vậy ở mục 23 My current individual annual income is: 19.000 có đúng không? hay mình phải lấy 3.800x12= 45.600? mong ACE giúp mình điền cho đúng.
Cám ơn ACE đã quan tâm đến HS của mình.
Thân chào

viensoinho

Thành viên tích cực

sao không thấy ai trả lời giúp mình hết :2:

VanBinh

Thành viên tích cực

sao không thấy ai trả lời giúp mình hết :2:
Chào bạn viensoinho ! Mình mở hồ sơ vào ngày 26/08/2011 cũng cùng tháng với bạn. Mình cũng được ox bảo lãnh va ox mình cũng đã có bằng quốc tịch rồi. Bạn cho mình tham gia với nhé. Mình cũng đang trong giai đọan chờ đợi giống như bạn. Mình nghĩ chắc qua tháng giêng mới có tin tức. Đừng nôn nóng bạn nhé vì ox mình cũng có hỏi luật sư va được biết là giai đọan của mình phải chờ từ 4 đến 6 tháng. Bạn cứ yên tâm nhé.

viensoinho

Thành viên tích cực

Cám ơn bạn đã quan tâm đến bài của mình. OX mình đã gọi đt và gặp được NV của USCIS và họ trả lời là hs của mình thời hạn cuối cùng là ngày 2/1/2012 ( tức 5 tháng). Nhưng đến nay vẫn chưa thấy bạn ơi. Thì mình cũng chỉ biết đợi thôi. Có thông tin gì mới mình chia sẻ với nhau nhé bạn.
Thân chào.