[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - WAC1190596685

viensoinho

Thành viên tích cực
Ðề: Sau khi USCIS chấp nhận phải chờ bao lâu hồ sơ mới chuyển qua NVC

Cám ơn bạn đã quan tâm đến bài của mình. OX mình đã gọi đt và gặp được NV của USCIS và họ trả lời là hs của mình thời hạn cuối cùng là ngày 2/1/2012 ( tức 5 tháng). Nhưng đến nay vẫn chưa thấy bạn ơi. Thì mình cũng chỉ biết đợi thôi. Có thông tin gì mới mình chia sẻ với nhau nhé bạn.
Thân chào.

VanBinh

Thành viên tích cực

Cám ơn bạn đã quan tâm đến bài của mình. OX mình đã gọi đt và gặp được NV của USCIS và họ trả lời là hs của mình thời hạn cuối cùng là ngày 2/1/2012 ( tức 5 tháng). Nhưng đến nay vẫn chưa thấy bạn ơi. Thì mình cũng chỉ biết đợi thôi. Có thông tin gì mới mình chia sẻ với nhau nhé bạn.
Thân chào.
Mình nghĩ HS của mình và bạn chắc chung một lượt, sau này mình và bạn có gì thông báo cho nhau biết nhé, mình cũng nóng ruột chờ đợi kg kém gì bạn đâu. Ah bạn cho mình hỏi OX bạn ở bang nào vậy ? Chúc bạn ăn tết vui vẻ, vạn sự đều như ý.

viensoinho

Thành viên tích cực

Ox mình ở Bắc Cali bạn à. Hôm trước OX mình điện thoại vô gặp được NV của US họ nói Cali hồ sơ nhiều nên chậm hơn những bang khác đó bạn. Đợi qua 2/1 OX mình lại đt tiếp hy vọng sẽ có người nghe đt. Mình cũng chúc bạn năm mới vui vẻ, mọi việc thuận lợi nhé.

VanBinh

Thành viên tích cực

Chào bạn viensoinho ! OX mình cũng ở Bắc Cali đó, mình cũng giống nhau quá ha, ráng chờ qua tết tây xem sao bạn nhé .

VanBinh

Thành viên tích cực

Năm hết tết đến, em xin chúc các AC trên diễn đàn được dồi dào sức khỏe, vạn sự đều như ý !!!!!
Hồ sơ của em có Reciep number WAC 1190644726 ( diện vợ chồng ) và OX em cũng đã có quốc tịch, USCIS đã nhận đơn i130 vào ngày 26/08/2011. Hiện em cũng đang trong giai đọan chờ đợi sự xét duyệt của SDT để chuyển HS qua NVC. Kính mong các AC giúp đỡ theo dõi HS dùm em để em sớm hòan thành HS và sớm được đòan tụ với OX. Em xin cảm ơn các AC rất nhiêù.

VanBinh

Thành viên tích cực

Xin các AC kiểm tra HS dùm em đã được approved chưa ah ? Case number : WAC 1190644726. Em cảm ơn rất nhiều.

Thành

Thích đủ thứ ...

Xin các AC kiểm tra HS dùm em đã được approved chưa ah ? Case number : WAC 1190644726. Em cảm ơn rất nhiều.
Hồ sơ bạn Sở di trú nhận đơn bảo lãnh I130 ngày 26.8.2011 vui lòng chờ họ xem xét nhé, khi nào được chấp thuận sẽ có thông báo gửi về cho người bảo lãnh. Chúc may mắn !

VanBinh

Thành viên tích cực

Em cảm ơn anh Thành rất nhiều đã trả lời giúp em, em chúc anh và tất cả ACE trên DĐ được nhiều sức khỏe, vạn sự đều như ý. Khi nào hS của em có case number nhờ các AC trên DĐ giúp đỡ để em sớm hòan thành HS, sớm được phỏng vấn, sớm được đòan tụ với anh xã của em ( bởi vì là vợ chồng mà mỗi người ở 1 nơi khổ quá đi , hic hic hic... ) Em đã tham khảo một số bài viết của các ACE đi trước, nhờ được sự chỉ dẫn tận tình của các AC trên DĐ, học hỏi được nhiều kinh nghiệm quý báu của những người đi trước để lại. Em thấy DĐ này rất là hữu ích cho tất cả mọi người.

viensoinho

Thành viên tích cực
Ðề: Tư vấn điền Form I-864

ACE giúp mình điền mục 22 và 23 của I-864 nhé. Thu nhập 2010 của OX mình là 48.000$, nhưng 2011 vì về VN đám cưới và ở lại đến 6 tháng nên chỉ đi làm có 5 tháng và thu nhập là 18.800$. Mức thu nhập này thì đủ cho hộ 2 người phải không ACE? Nhưng tụi mình vẫn còn bị vướng thêm 1 vấn đề nữa là OX mình có 1 đứa con trai 7 tuổi nhưng không có khai trong giấy khai thuế thu nhập hàng năm (người khai và vợ cũ của OX). Vậy có phải khai đứa con vào mục 22 của I-864 không?
Mong ACE dành chút thời gian xem bài của mình và giúp mình giải quyết những vướng mắc thật sớm vì hs của mình nộp cũng đã gần 6 tháng rồi, mình muốn chuẩn bị trước nếu truờng hợp OX mình không đủ tiêu chuẩn bảo trợ thì OX mình còn phải lo chuẩn bị giấy tờ cho người đồng bảo trợ. Cám ơn mọi người rất nhiều.

viensoinho

Thành viên tích cực
Ðề: Tư vấn điền Form I-864

ACE giúp mình điền mục 21 và 22 của I-864 nhé. Thu nhập 2010 của OX mình là 48.000$, nhưng 2011 vì về VN đám cưới và ở lại đến 6 tháng nên chỉ đi làm có 5 tháng và thu nhập là 18.800$. Mức thu nhập này thì đủ cho hộ 2 người phải không ACE? Nhưng tụi mình vẫn còn bị vướng thêm 1 vấn đề nữa là OX mình có 1 đứa con trai 7 tuổi nhưng không có khai trong giấy khai thuế thu nhập hàng năm (người khai và vợ cũ của OX). Vậy có phải khai đứa con vào mục 22 của I-864 không?
Mong ACE dành chút thời gian xem bài của mình và giúp mình giải quyết những vướng mắc thật sớm vì hs của mình nộp cũng đã gần 6 tháng rồi, mình muốn chuẩn bị trước nếu truờng hợp OX mình không đủ tiêu chuẩn bảo trợ thì OX mình còn phải lo chuẩn bị giấy tờ cho người đồng bảo trợ. Cám ơn mọi người rất nhiều.

VanBinh

Thành viên tích cực

Chào bạn viensoinho ! HS của bạn đến đâu rồi ? OX của bạn đã nhận được đơn approved của SDT chưa ? Và HS của bạn đã chuyển qua NVC chưa ?

viensoinho

Thành viên tích cực

vẫn chưa có gì mới hết bạn ơi. Hs của bạn thì sao?

VanBinh

Thành viên tích cực

vẫn chưa có gì mới hết bạn ơi. Hs của bạn thì sao?
HS của mình vẫn đang trong giai đọan chờ đợi, ox mình vẫn chưa nhận đươc approved. OX mình có đt cho NV USCIS thì NV USCIS cho biết là khỏang 27 hoặc 28 là mình nhận được đơn approved, nhưng theo mình thấy HS của bạn nộp trước mình mà tới giờ vẫn chưa nhận được đơn approved thì làm sao mà mình nhận được. Mình cũng chỉ biết chờ đợi thôi.

viensoinho

Thành viên tích cực

Mình cũng không hiểu tại sao hs của mình lâu approved quá. OX bạn gọi vào USCIS số nào vậy, bạn cho mình số đt được không?

VanBinh

Thành viên tích cực

Mình cũng không hiểu tại sao hs của mình lâu approved quá. OX bạn gọi vào USCIS số nào vậy, bạn cho mình số đt được không?
OX mình gọi vào số máy ( 8003755283 ), nhưng theo mình nghĩ bạn nên check HS trên mạng, đừng đt nhiều nhé. Mỗi ngày mình đều mở máy để check HS sẵn tiện mình cũng check dùm bạn luôn đó, có gì mình sẽ thông báo cho bạn biết.

viensoinho

Thành viên tích cực

Mình cũng vậy nè. Mình cám ơn bạn rất nhiều.

nguyen thi bich nhu

Thành viên tích cực

Mình cũng vậy nè. Mình cám ơn bạn rất nhiều.
Chao cac ban!
Ho so cua minh la WAC 1190468848 dang trong thoi gian cho chap thuan. Ngay uu tien cua minh la 13/6/2011 . Ban nao co biet toi da thoi gian SDT chap nhan ho so la bao lau ko? de minh con keu õ minh ra luat su hoi xem sao? co truc trac van de gi ko?
Cai eo le nhat cua minh la, ox minh nam 2006 da bao lanh vo truoc cua anh qua My, sau khi qua den My co ay li di va doi sang tieu bang khac song. Nam 2008 ho chinh thuc li di. Sau do 2009 õ ve VN cuoi minh, va tui minh co 1 be gai. Khi õ lam don bao lanh, va duoc la sau 3 nam li di moi duoc bao lanh vo tiep. va ho so minh da duoc nhan vao ngay 13/6/2003. Ko biet v/d nay co lam cham qua trinh chap thuan cua so di tru ko? Co ai biet van de nay, tu van cho m biet voi. Minh cuang dang lo vi ho so cua minh da nhan den nay gan 8 thang roi ma chua duoc gui giay chap thuan ve cho ox minh nua. Cam on ban nao da quan tam ve van de cua minh.

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

Chao cac ban!
Ho so cua minh la WAC 1190468848 dang trong thoi gian cho chap thuan. Ngay uu tien cua minh la 13/6/2011 . Ban nao co biet toi da thoi gian SDT chap nhan ho so la bao lau ko? de minh con keu õ minh ra luat su hoi xem sao? co truc trac van de gi ko?
Cai eo le nhat cua minh la, ox minh nam 2006 da bao lanh vo truoc cua anh qua My, sau khi qua den My co ay li di va doi sang tieu bang khac song. Nam 2008 ho chinh thuc li di. Sau do 2009 õ ve VN cuoi minh, va tui minh co 1 be gai. Khi õ lam don bao lanh, va duoc la sau 3 nam li di moi duoc bao lanh vo tiep. va ho so minh da duoc nhan vao ngay 13/6/2003. Ko biet v/d nay co lam cham qua trinh chap thuan cua so di tru ko? Co ai biet van de nay, tu van cho m biet voi. Minh cuang dang lo vi ho so cua minh da nhan den nay gan 8 thang roi ma chua duoc gui giay chap thuan ve cho ox minh nua. Cam on ban nao da quan tam ve van de cua minh.
Bạn ghi ngày tháng lung tung làm rối quá. Lúc thì 13/6/2011, lúc thì 13/6/2003.

HS của bạn mới nộp hôm 6/13/2011 còn đang Initial Review tại US thôi nha, chưa tới giai đoạn Decision nữa. Ráng chờ nha bạn. Diện F2A thường thường gần tới 12 tháng mới tới Decision window mà. Đến khi bạn nhận visa cũng gần đúng 3 năm đó. Không nhanh (1 năm) như trước đây nữa.

cacbui

Thành viên mới

cho minh tham gia vao dây luon nhé.hô sỏ của e là ngày 28/8/2011 số hồ sỏ cũa e là :wac1190647741 nhò mọi nguòi giúp dùm e ,xem hồ sỏ tói dâu rôi ạl001

nguyen thi bich nhu

Thành viên tích cực
thank you.

Cam on ban da quan tam den van de cua minh. Minh lo lang ko phai do thoi gian, ma minh ko biet hs minh co bi truc trac gi ko. Neu co tin gi vui minh se bao voi ban nhe. thanks