[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - WAC1190647741

cacbui

Thành viên mới
Ðề: check giùm hồ sơ anh chi ơi

chào cả nhà !hnay oxa mình mới nhận thư từ nvc rồi ,họ kêu oxa mình đống $88 đó,mình báo cho các bạn chưa nhận thư của nvc biết,mình nghĩ viensoinh sẽ nhận vài ngày nữa thôi chuúc các bạn may mắn

VanBinh

Thành viên tích cực

chào cả nhà !hnay oxa mình mới nhận thư từ nvc rồi ,họ kêu oxa mình đống $88 đó,mình báo cho các bạn chưa nhận thư của nvc biết,mình nghĩ viensoinh sẽ nhận vài ngày nữa thôi chuúc các bạn may mắn
Chúc mừng cacbui nha ! Cacbui ơi hôm OX mình đóng tiền thì OX mình đã đóng 1 lược là 88$ và 404$ luôn đó, khi đóng online xong thì LS cũng đã in recept đưa cho OX mình liền luôn. Và cũng ngay ngày hôm đó LS nộp liền tất cả giấy tờ của mình và OX mình cho NVC nên giấy tờ của mình complete sớm đó. Mình xin chia sẻ với các bạn những gì mình đã làm và biết được. Chúc các bạn thành công.

LienDang

Thành viên tích cực

Chúc mừng cacbui nha ! Cacbui ơi hôm OX mình đóng tiền thì OX mình đã đóng 1 lược là 88$ và 404$ luôn đó, khi đóng online xong thì LS cũng đã in recept đưa cho OX mình liền luôn. Và cũng ngay ngày hôm đó LS nộp liền tất cả giấy tờ của mình và OX mình cho NVC nên giấy tờ của mình complete sớm đó. Mình xin chia sẻ với các bạn những gì mình đã làm và biết được. Chúc các bạn thành công.
Sao luat su cua ban hay vay..minh dong 88$ va doi may ngay thi moi bao da paid roi..sau do minh moi co the dong duoc tien visa 230$ va doi tiep them vai ngay nua moi duoc paid,,luc do minh moi coppy cai recept cho nen lam cho minh bay gio moi xong ne.....vi minh doi lay recept visa de nop chung voi ds 230..mat thoi gian dong tien kg 3 tuan do vanbinh...nhung ma cung hen.khi den luot minh dong tien visa thi luat dong tien visa da ha xuong con 230$,neu cac bui co dong tien thi bay gio chi dong 230$ cho Visa thoi,,kg con 404$ nua..hihihihihi..hs cua vanbinh nhanh that do,,dung la co luat su thi ok hon..con vc minh tu lam nen hoi rac roi va cham nua.hihihi..nhung bay gio cung khoe roi,vi da hoan tat hs roi..chi con thoi gian doi buoc ke tiep thoi..hihih

cacbui

Thành viên mới

hi vanbinh! oxa mình chĩ nhận được $88 thôi chưa có $230,vanbinh khi oxa bạn nhận $88 thi bạn lúc nào mới nhận case number hcm xxxx vậy,cảm ơn vanbinh và liendang nhều nhé

VanBinh

Thành viên tích cực

hi vanbinh! oxa mình chĩ nhận được $88 thôi chưa có $230,vanbinh khi oxa bạn nhận $88 thi bạn lúc nào mới nhận case number hcm xxxx vậy,cảm ơn vanbinh và liendang nhều nhé
Chào cacbui ! HS mình approve ngày 9/3 thì đến ngày 3/4 LS mình đã có case number HCMxxx và báo cho OX mình biết và OX mình đã tới VP LS ngay ngày đó và ký tên, đóng tiền các thứ chỉ trong 1 ngày 3/4 luôn và chờ đến nay thì OX mình gọi điện cho NVC thì biết là HS đã complete rồi.

VanBinh

Thành viên tích cực

Sao luat su cua ban hay vay..minh dong 88$ va doi may ngay thi moi bao da paid roi..sau do minh moi co the dong duoc tien visa 230$ va doi tiep them vai ngay nua moi duoc paid,,luc do minh moi coppy cai recept cho nen lam cho minh bay gio moi xong ne.....vi minh doi lay recept visa de nop chung voi ds 230..mat thoi gian dong tien kg 3 tuan do vanbinh...nhung ma cung hen.khi den luot minh dong tien visa thi luat dong tien visa da ha xuong con 230$,neu cac bui co dong tien thi bay gio chi dong 230$ cho Visa thoi,,kg con 404$ nua..hihihihihi..hs cua vanbinh nhanh that do,,dung la co luat su thi ok hon..con vc minh tu lam nen hoi rac roi va cham nua.hihihi..nhung bay gio cung khoe roi,vi da hoan tat hs roi..chi con thoi gian doi buoc ke tiep thoi..hihih
Hi Liendang ! bạn đóng tiền sau mình có mấy ngày mà đỡ tốn được 174$ rồi, hên quá nhỉ, hi hi... HS bạn xong rồi thì mình cũng mừng dùm cho bạn đó. Chúc Lien thành công nhé.

cacbui

Thành viên mới

Chào cacbui ! HS mình approve ngày 9/3 thì đến ngày 3/4 LS mình đã có case number HCMxxx và báo cho OX mình biết và OX mình đã tới VP LS ngay ngày đó và ký tên, đóng tiền các thứ chỉ trong 1 ngày 3/4 luôn và chờ đến nay thì OX mình gọi điện cho NVC thì biết là HS đã complete rồi.
hi vanbinh! ý mình hỏi là,khi họ gỡi $88 cho oxa bạn ,còn bạn có nhận những gì họ gởi cho bạn ko ,nếu bạn có nhận thì khoảng bao nhiêu ngày bạn nhận,

VanBinh

Thành viên tích cực

hi vanbinh! ý mình hỏi là,khi họ gỡi $88 cho oxa bạn ,còn bạn có nhận những gì họ gởi cho bạn ko ,nếu bạn có nhận thì khoảng bao nhiêu ngày bạn nhận,
Chào cacbui ! Về phía mình thì mình kg có nhận được gì bạn ah, tất cả đều do LS đại diện làm hết và mọi chuyện liên lạc với NVC bằng email cũng đều do LS của mình liên lạc với họ. Mình kg có làm đơn ds3032.

LienDang

Thành viên tích cực

Chào cacbui ! Về phía mình thì mình kg có nhận được gì bạn ah, tất cả đều do LS đại diện làm hết và mọi chuyện liên lạc với NVC bằng email cũng đều do LS của mình liên lạc với họ. Mình kg có làm đơn ds3032.
Hi cacbui..vay la ox ban nhan duoc ds 3032 va bill dong tien 88$ cho I864 do.neu hs cua ban do 2 vc ban tu lam thi ban noi ox ban scan form ds3032 va goi qua email cho ban,,ban coppy roi dien thong tin va ky ten roi scan goi lai qua email cho chong ban..con cai form do ban dem ra buu dien goi qua cho NVC,,con neu hs cua ban do LS lam thi ban kg phai lo gi,vi LS se lo cho ban ve van de do..chuc ban luon gap nhieu may man.

cacbui

Thành viên mới

hi cả nhà !mình mới nhận được email từ nvc họ có ghi checklist cover letter là gì vậy ,mình có dịch ra là"kiểm tra bao gồm lá thư "vậy là sao em ko hiểu,monh anh chị giúp đỡ ạl001

viensoinho

Thành viên tích cực

hi cả nhà !mình mới nhận được email từ nvc họ có ghi checklist cover letter là gì vậy ,mình có dịch ra là"kiểm tra bao gồm lá thư "vậy là sao em ko hiểu,monh anh chị giúp đỡ ạl001
.s

Bạn cacbui ơi. sao bạn không copy hêt nội dung email cho diễn đàn đọc để hiểu rõ hơn về yêu cầu của họ. Còn theo mình biết thì checklist cover letter có thể là lá thư gởi kèm của bộ hs I-864 or DS-230 đó bạn. lúc bạn nộp hs có làm checklist cover letter không?

vnoi

Thành viên tích cực

chào bạn vnoi! hs của bạn được appro rồi đó 27,3 chúc mừng bạn nha
Chào cacbui ,cám ơn bạn nhiều nhe ,hs mình appro 27/03 mà đợi đến nay vẫn chưa thấy họ gọi ox mình đóng tiền nữa :20:,thấy các bạn trong đây ai cũng đóng tiền rồi hết trơn ,làm mình thấy buồn quá hà

viensoinho

Thành viên tích cực

Chào cacbui ,cám ơn bạn nhiều nhe ,hs mình appro 27/03 mà đợi đến nay vẫn chưa thấy họ gọi ox mình đóng tiền nữa :20:,thấy các bạn trong đây ai cũng đóng tiền rồi hết trơn ,làm mình thấy buồn quá hà
Bạn nói OX bạn gọi vào NVC hỏi đi, vì hôm trước OX mình hỏi họ thì họ nói là bắt đầu từ ngày họ nhận được hs từ USCIS thì họ sẽ gởi DS-3032 cho mình trong vòng 20 ngày.(Ngày mà họ nhận được hs của mình từ USCIS chuyển qua là 1 tháng sau khi hs được appro đó bạn).

Bạn cacbui ơi hs của bạn được complete chưa?

cacbui

Thành viên mới

Bạn nói OX bạn gọi vào NVC hỏi đi, vì hôm trước OX mình hỏi họ thì họ nói là bắt đầu từ ngày họ nhận được hs từ USCIS thì họ sẽ gởi DS-3032 cho mình trong vòng 20 ngày.(Ngày mà họ nhận được hs của mình từ USCIS chuyển qua là 1 tháng sau khi hs được appro đó bạn).

Bạn cacbui ơi hs của bạn được complete chưa?
hi viensoinho!hs mình đã complete rồi chỉ chờ giấy phỏng vấn thôi,còn bạn thế nào rồi ,mình nghĩ bạn và mình hs cùng 1 lúc chắc phỏng vấn chung đo,mình cầu mong chúng mình gặp được nhiều may mắn nhé,à viensoinho còn giấy khai sinh của chồng bạn ,bạn tính thế nào,minh cũng nằm trong trường hợp như bạn đây

VanBinh

Thành viên tích cực

hi viensoinho!hs mình đã complete rồi chỉ chờ giấy phỏng vấn thôi,còn bạn thế nào rồi ,mình nghĩ bạn và mình hs cùng 1 lúc chắc phỏng vấn chung đo,mình cầu mong chúng mình gặp được nhiều may mắn nhé,à viensoinho còn giấy khai sinh của chồng bạn ,bạn tính thế nào,minh cũng nằm trong trường hợp như bạn đây
Chúc mừng HS cacbui đã được complete nha. Cacbui sẽ mau sớm có thư mời phỏng vấn thôi. Cố lên nhé.

viensoinho

Thành viên tích cực

Hi cacbui! Chuc mừng hs của bạn được complete, khi nào bạn có ngày pv cho mình biết với nha. HS của mình thì OX mình đã gởi hs đi ngày thứ 5 vừa rồi, bây giờ mình đang đợi complete. Còn về giấy khai sinh thì OX mình nói thay thế bằng giấy quốc tịch là được rồi. mình cũng mong là vậy thôi chứ không biết sao nữa. À! cacbui cho mình hỏi hs của bạn gởi đi bao lâu thì được complete vậy?

cacbui

Thành viên mới

nhờ ace diễn đàn ,cho em những địa chỉ khám sức khoẻ và chích ngừa ạ

nhienhuynh

Thành viên tích cực

nhờ ace diễn đàn ,cho em những địa chỉ khám sức khoẻ và chích ngừa ạ
Chào cacbui,
Khi nào bạn phỏng vấn vậy ?
Bạn vào bài của vanbinh có đầy đủ kinh nghiệm . Nhưng mình cũng gửi cho bạn nè .

Địa chỉ chích ngừa :
40 Nguyễn Văn Trỗi
Quận Phú Nhuận, Tp. Hồ Chí Minh
Điện thoại: (84-8) 3844-5306

Địa chỉ khám sức khỏe :

Địa chỉ của các cơ sở Y Tế:
Bệnh viện Chợ Rẫy, Phòng khám Xuất cảnh
201B Nguyễn Chí Thanh
Phường 12, Quận 5, Tp. Hồ Chí Minh
Điện thoại: (84-8) 3856-5703
Website: http://www.choray.org.vn/huongdan.asp

Tổ chức Quốc tế về Di dân (IOM)
1B Phạm Ngọc Thạch
Quận 1, Tp. Hồ Chí Minh
Điện thoại: (84-8) 3822-2058 / 3822-2057 / 3822-2061

cacbui

Thành viên mới

Chào cacbui,
Khi nào bạn phỏng vấn vậy ?
Bạn vào bài của vanbinh có đầy đủ kinh nghiệm . Nhưng mình cũng gửi cho bạn nè .

Địa chỉ chích ngừa :
40 Nguyễn Văn Trỗi
Quận Phú Nhuận, Tp. Hồ Chí Minh
Điện thoại: (84-8) 3844-5306

Địa chỉ khám sức khỏe :

Địa chỉ của các cơ sở Y Tế:
Bệnh viện Chợ Rẫy, Phòng khám Xuất cảnh
201B Nguyễn Chí Thanh
Phường 12, Quận 5, Tp. Hồ Chí Minh
Điện thoại: (84-8) 3856-5703
Website: http://www.choray.org.vn/huongdan.asp

Tổ chức Quốc tế về Di dân (IOM)
1B Phạm Ngọc Thạch
Quận 1, Tp. Hồ Chí Minh
Điện thoại: (84-8) 3822-2058 / 3822-2057 / 3822-2061
chao nhienhuynh! mình phỏng vấn cùng ngày với viensoinho 24/7 đó bạn,nhưng mình ở nhatrang ,mình ko biết vô đó thuê khách sạn nào gần cho tiện nữa,xin hỏi có ai biết khách sạn nào gần đó ,chỉ giùm mình nhé