[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - WAC1290035773

Bun_Bo_Hue_3

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: Làm ơn kiểm tra giúp mình với

Thuy an ơi cho mình hỏi, bạn completed hồ sơ xong thì bao lâu có email báo ngày pv vậy, hồ sơ mình completed đã 3tuần mà còn chưa có giấy hẹn ngày pv? Cảm ơn bạn
---Trả Lời---
từ lúc complete đến phỏng vấn là 4 đến 6 tuần. Good luck to you

thuyansg

Thành viên tích cực

Thuy an ơi cho mình hỏi, bạn completed hồ sơ xong thì bao lâu có email báo ngày pv vậy, hồ sơ mình completed đã 3tuần mà còn chưa có giấy hẹn ngày pv? Cảm ơn bạn
Hồ sơ mình complete xong khoảng 2 tuần là minh nhận duoc email phỏng vấn rồi. Ban thủ email hoi NVC xem lịch phỏng vấn đi....

thuyansg

Thành viên tích cực

có ai phỏng vấn ngày 16-8 không vậy?

thuha_1372001

Thành viên mới

Cho em hỏi sao em chỉ nhận đuoc case hcm qua email của nvc gởi cho em mà ko có ds3032 va free bill a. Em thấy những bạn thường có case thì sẽ có ds3032, bill$88 cùng một lúc. Còn e thì chỉ nhân cái case thôi. Ace cho e hỏi khi nào e sẽ có ko ạ , em có nên điên thoai hoi nvc ko?
Nhận case hcm qua email thì phải đợi 2tuần sau thì họ email yêu cầu bạn gửi ds 3032 , bạn cũng gửi ds3032 qua email và sau dó mail luôn qua điạn chỉ nvc, hồ sơ của mình là vậy, còn của ng khác sao mình không biết nên bạn đừng lo lắng quá, sau khi bạn kiểm tra thấy giấy tờ đã đến nvc thì phải 2-3 ngày sau mới nhập vô hệ thống của họ nên nhiều khi mình gửi rồi mà họ vẫn chưa giải quyết , bạn nên chuẩn bị các giấy tờ khác gửi cho ox khi nào đóng phí xong bảo xã gửi liền đỡ mất thgian chờ nhé
Thân

thuha_1372001

Thành viên mới

Minh chỉ duy nhất nhân đuoc case HCM qua email thôi ngoai ra ko có nhân j..!
Mình chưa nhân đuoc ds3032 của nvc goi thì làm sao ho kêu minh nôp đuoc. Bay gio mình có thể tu dow ds3032 ve rôi điền và in ra ghi so case phia trên va scan lai may tính goi đi cho ho có đuoc ko? Mấy bạn thấy làm dây đuoc ko?
Bạn phải đợi vì nvc gửi bạn barcode đóng tiền cho ds 3032 , sau đó bạn mới đóng tiien đc chứ, nó có mã vạch ma. Ds 230 thi làm vậy đươc vì bạn đóng tiien giông với ds 3032, phai đợi thui bạn ah.
Mình complete 29/6 đã 4 tuần mà chư được xếp ngày pv nua, buồn wa!

thuyansg

Thành viên tích cực

cho mình hỏi với ngày 16-8 mình đi phỏng vấn nhưng ox mình chỉ có bản sao giấy khai sinh thôi vậy có sao không ạ? và ông xa mình cần phải mang theo những giấy tờ để đi phỏng vấn cùng mình vậy?:2:

Thành

Thích đủ thứ ...

cho mình hỏi với ngày 16-8 mình đi phỏng vấn nhưng ox mình chỉ có bản sao giấy khai sinh thôi vậy có sao không ạ? và ông xa mình cần phải mang theo những giấy tờ để đi phỏng vấn cùng mình vậy?:2:
Bạn nên xem kỹ trong thư mời phỏng vấn, trong này có mục:

BIRTH CERTIFICATE.............................O........(Khai sinh)
Nếu mục này ghi ký tự O Thì bạn có thể an tâm vì Khai sinh đã hợp lệ.

O = The original document has been received and accepted as meeting post requirements (Bản gốc được nhận và được chấp nhận như thủ tục hợp lệ)

Nếu trong thư mời mục đó ghi như bên dưới, thì bạn cần phải cầm theo bản chính !
A = Applicant must acquire this document and present it at the time of the interview (Khi phỏng vấn bắt buộc phải xuất trình giấy này)
C = Direct inquiries to your consulate / embassy (Lãnh sự quán yêu cầu giấy này)

thuyansg

Thành viên tích cực

Bạn nên xem kỹ trong thư mời phỏng vấn, trong này có mục:

BIRTH CERTIFICATE.............................O........(Khai sinh)
Nếu mục này ghi ký tự O Thì bạn có thể an tâm vì Khai sinh đã hợp lệ.

O = The original document has been received and accepted as meeting post requirements (Bản gốc được nhận và được chấp nhận như thủ tục hợp lệ)

Nếu trong thư mời mục đó ghi như bên dưới, thì bạn cần phải cầm theo bản chính !
A = Applicant must acquire this document and present it at the time of the interview (Khi phỏng vấn bắt buộc phải xuất trình giấy này)
C = Direct inquiries to your consulate / embassy (Lãnh sự quán yêu cầu giấy này)
Bạn giúp mình cho mình biết thêm mình phải đem những giấy tờ nào vậy??? mình đang có thai 5 tháng không biết khi phỏng vấn có thử ADn không vậy?// có thể cho mình tham khảo những câu hỏi phỏng vấn được không bạn?