[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - WAC1290129513

nhat lan lo lem

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ mới mong các anh chi cho ý kiến

chào anh chị trong diễn đàn .!!!
hồ sơ của mình cũng đang chờ approve ,mình đợi hơn 5 tháng rồi ,mình nhận receipt từ USCIC ngày 12/12/2011 kg biết còn đợi bao lâu nữa .?????
anh chị nào nhận dc & anh đợi approve cùng chia sẽ nha....
rất vui được làm quen với anh chị cùng hội cùng thuyền .....cùng chờ dài cổ ...hiiii....các anh chị nào muốn 8 vào chat với mình nha ,cho hết buồn...blublublu.bttt@yahoo.com thanks all !!!!!
:6::6::6:

thuha_1372001

Thành viên mới

Hồ sơ em hôm nay vừa nhận được số HCM.
CÁc anh chi cho em hỏi, khi em nhận được DS 3032 có mã vạch bảcode thì em in ra điền thông tin rồi kí tên gửi cho Nvc, vậy em gửi bằng email phai không ah?
Nếu sau khi gửi email rồi em có cần gủi bằng chuyển fax đến văn phòng NVC không, em cảm ơn các anh chị đã giúp đỡ tgian qua

kiuvii

Cựu Ban điều hành

Hồ sơ em hôm nay vừa nhận được số HCM.
CÁc anh chi cho em hỏi, khi em nhận được DS 3032 có mã vạch bảcode thì em in ra điền thông tin rồi kí tên gửi cho Nvc, vậy em gửi bằng email phai không ah?
Nếu sau khi gửi email rồi em có cần gủi bằng chuyển fax đến văn phòng NVC không, em cảm ơn các anh chị đã giúp đỡ tgian qua
Chào Bạn thuha_1372001

Tôi tìm đuợc huớng dẫn làm đơn DS 3032 từ diễn đàn XNK.

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1040

Nhưng kinh nghiệm của Tôi là :

Cách 1 : Bạn không cần đợi lâu và tốn nhiều tiền .

Tôi lấy vài tờ giấy A4 khổ giấy Việt Nam Tôi đo từ trên xuống duới bên phỉa bên trên tồ giấy xuống duới bên phía tay trái là 20.8 cm và từ lề trái vô trong là 3cm lấy dấu sau đó Tôi ký vào tờ giấy trắng đó và gửi qua Bên Mỹ . nguời nhà sau khi nhận đuợc email từ NVC sau đó in trang số 4 có sẵn barcode và tên nguời đuợc bảo lãnh lên tờ giấy trắng có chữ ký sẵn và gửi cho NVC. Cách này nhanh mà ít tốn tiền hơn .

Cách 2: Khi nguời nhà hoặc dịch vụ ở bên Mỹ nhận đuợc email từ NVC sẽ forward email này về VN và ở VN điền thông tin và in ra ký tên, sau đó gửi thẳng về NVC bằng USP vì USP có thể tracking hồ sơ mình đang ở đâu. khỏang 4 ngày là NVC nhận đuợc thư chi phí khỏang 800 VNĐ.

Cách 3: Có những Bạn không cần gấp gáp thì đợi hòan tất các giấy tờ như : LLTP, Bản sao khai sanh, hình 5x5 ....cùng mẫu DS -230 rồi gửi qua cùng một lúc cho nguời nhà ỡ bên Mỹ và nguời nhà ở Bên Mỹ sẽ gửi đơn DS-3032 cho NVC.

Tôi thấy có Bạn gửi cả email và attachment DS-3032 sau đó gửi Bản chính qua đuờng bưu điện cách này cũng đuợc nhưng quan trọng là Bản chính DS-3032 cùng với chữ ký của nguời đuợc bảo lãnh phải đến đuợc NVC.

Một vài chia sẻ với Bạn, Chúc Bạn gặp nhiều may mắn.

Thân

thuha_1372001

Thành viên mới

Chào Bạn thuha_1372001

Tôi tìm đuợc huớng dẫn làm đơn DS 3032 từ diễn đàn XNK.

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1040

Nhưng kinh nghiệm của Tôi là :

Cách 1 : Bạn không cần đợi lâu và tốn nhiều tiền .

Tôi lấy vài tờ giấy A4 khổ giấy Việt Nam Tôi đo từ trên xuống duới bên phỉa bên trên tồ giấy xuống duới bên phía tay trái là 20.8 cm và từ lề trái vô trong là 3cm lấy dấu sau đó Tôi ký vào tờ giấy trắng đó và gửi qua Bên Mỹ . nguời nhà sau khi nhận đuợc email từ NVC sau đó in trang số 4 có sẵn barcode và tên nguời đuợc bảo lãnh lên tờ giấy trắng có chữ ký sẵn và gửi cho NVC. Cách này nhanh mà ít tốn tiền hơn .

Cách 2: Khi nguời nhà hoặc dịch vụ ở bên Mỹ nhận đuợc email từ NVC sẽ forward email này về VN và ở VN điền thông tin và in ra ký tên, sau đó gửi thẳng về NVC bằng USP vì USP có thể tracking hồ sơ mình đang ở đâu. khỏang 4 ngày là NVC nhận đuợc thư chi phí khỏang 800 VNĐ.

Cách 3: Có những Bạn không cần gấp gáp thì đợi hòan tất các giấy tờ như : LLTP, Bản sao khai sanh, hình 5x5 ....cùng mẫu DS -230 rồi gửi qua cùng một lúc cho nguời nhà ỡ bên Mỹ và nguời nhà ở Bên Mỹ sẽ gửi đơn DS-3032 cho NVC.

Tôi thấy có Bạn gửi cả email và attachment DS-3032 sau đó gửi Bản chính qua đuờng bưu điện cách này cũng đuợc nhưng quan trọng là Bản chính DS-3032 cùng với chữ ký của nguời đuợc bảo lãnh phải đến đuợc NVC.

Một vài chia sẻ với Bạn, Chúc Bạn gặp nhiều may mắn.

Thân[/QUOTE

cẢM ƠN BẠN NHIỀU LẮM, THÔNG TIN RẤT BỔ ÍCH, CHÚC BẠN NHIỀU SỨC KHỎE VÀ THÀNH CÔNG

thuha_1372001

Thành viên mới

chào anh chị trong diễn đàn .!!!
hồ sơ của mình cũng đang chờ approve ,mình đợi hơn 5 tháng rồi ,mình nhận receipt từ USCIC ngày 12/12/2011 kg biết còn đợi bao lâu nữa .?????
anh chị nào nhận dc & anh đợi approve cùng chia sẽ nha....
rất vui được làm quen với anh chị cùng hội cùng thuyền .....cùng chờ dài cổ ...hiiii....các anh chị nào muốn 8 vào chat với mình nha ,cho hết buồn...blublublu.bttt@yahoo.com thanks all !!!!!
:6::6::6:
Hồ sơ cua bạn có giấy mời pv chưa bạn. Hso tới đâu rồi, mình complete ngay 29/6 ma bây giờ vẫn đang đợi thư mời pv

thuha_1372001

Thành viên mới

Hồ sơ cua bạn có giấy mời pv chưa bạn. Hso tới đâu rồi, mình complete ngay 29/6 ma bây giờ vẫn đang đợi thư mời pv
Các anh chị làm ơn cho em hỏi, hồ sơ em approved ngày7 tháng 5/2012, hso completed ngay 29/6 nhưng đến nay chồng em dt vẫn chưa có ngày pv, anh chị nào có kinh kinh nghiêm làm ơn cho em hổi khoang bao lau thì mình nhận được email hẹn ngày pv?hso em diện cr1
E cảm ơn các anh chi nhiều nhiều

Bun_Bo_Hue_3

Thành viên kinh nghiệm

Các anh chị làm ơn cho em hỏi, hồ sơ em approved ngày7 tháng 5/2012, hso completed ngay 29/6 nhưng đến nay chồng em dt vẫn chưa có ngày pv, anh chị nào có kinh kinh nghiêm làm ơn cho em hổi khoang bao lau thì mình nhận được email hẹn ngày pv?hso em diện cr1
E cảm ơn các anh chi nhiều nhiều
-----Trả Lời---
Hồ sơ bạn complete ngày 29 tháng 06 đến nay là khoảng 2 tuần. Thông thường thì 4 đến 6 tuần. Bạn còn đợi thêm khoảng 2 tuần nữa. Chúc bạn sớm nhận tin vui.

Thân Chào

thuha_1372001

Thành viên mới

-----Trả Lời---
Hồ sơ bạn complete ngày 29 tháng 06 đến nay là khoảng 2 tuần. Thông thường thì 4 đến 6 tuần. Bạn còn đợi thêm khoảng 2 tuần nữa. Chúc bạn sớm nhận tin vui.

Thân Chào
Cảm ơn bún bò huế nhiều lăm, chúc bạn may mắn và hp

Bun_Bo_Hue_3

Thành viên kinh nghiệm

Cảm ơn bún bò huế nhiều lăm, chúc bạn may mắn và hp
-----Không Có gì bạn à. Mọi người đến đây mong muốn mình là người hạnh phúc, diễn đàn Xuất Nhập Cảnh sẽ giúp bạn điều đó. hihihi

Thân Chào

uocmo

Thành viên tích cực

Hi Chào cả nhà ! Cho Mình hỏi là hồ sơ nộp Ds230 và tất cả giấy tờ rồi thì trong vòng bao nhiêu ngày thì được completed .Mình nộp bũa giờ gần 20 ngày rồi mà chưa nghe báo completed nữa .Có bạn nào giống mình ko vâyy5 .Thanks các bạn nhiều

thuha_1372001

Thành viên mới

Hs Của mình apr đuoc môt tháng 8 ngày rồi mà vẫn chua co case nũa , ko biết có bi bt ko?:(( , có ai giống mình ko ? . Ox mình đt hỏi nvc thì họ nói ngày 2/7 đã nhận hs tu uscis gởi qua , sao uscis gởi thu apr cho mình ngày 8/6 sao nvc lại nói nhân ngày 2/7 , mình ko hiểu luôn .
Ban bao ong xa ban dt nvc roi noi rang uscis approved ngay 8/6, ban co the yeu cau ho giai thik vi ho dc trả phí để làm, hoi khoang khi nò thì co hcm va gan toi ngày do bạn goi hoi lai nêu chua co số, thúc gọ một chút, hôm trươc ox mình dt gặp một cô trả lời cáu gắt và giải thik wa loa ổng đòi gặp quản lý là cô này giải thik căn kẽ, nh khi phai chịu khó thúc họ bạn ơi, cứ email, dt hỏi cho ra le, mình cũng chờ hen pv, họ bảo tuần tới dt lại lấy ngày, bạn thắc mắc cứ hỏi minh trả lời dc se huong dãn ban, mình nộp hso ngày 23/12ma gan co ngay pv roi, cung nho may a chi di truoc huong dan cu the

thuha_1372001

Thành viên mới

Hi Chào cả nhà ! Cho Mình hỏi là hồ sơ nộp Ds230 và tất cả giấy tờ rồi thì trong vòng bao nhiêu ngày thì được completed .Mình nộp bũa giờ gần 20 ngày rồi mà chưa nghe báo completed nữa .Có bạn nào giống mình ko vâyy5 .Thanks các bạn nhiều
Phai 2tuan hoac 3tuan sau khi họ nhận dc ds 230 do ban, voi lai con xem đã đủ giáy tờ chua, nếu còn thiếu bất cứ giấy tờ gì là chưa complete ma họ lai kêu bạn bổ sung nên toots nhat là bạn chuẩn bị giấy tờ như diienx đàn hướng dẫn rồi nộp hết cho họ đi sẽ complete nhanh hon, minh approved ngay 7 thang 5, đên 29/6 la completed do bạn

Bun_Bo_Hue_3

Thành viên kinh nghiệm

Hs Của mình apr đuoc môt tháng 8 ngày rồi mà vẫn chua co case nũa , ko biết có bi bt ko?:(( , có ai giống mình ko ? . Ox mình đt hỏi nvc thì họ nói ngày 2/7 đã nhận hs tu uscis gởi qua , sao uscis gởi thu apr cho mình ngày 8/6 sao nvc lại nói nhân ngày 2/7 , mình ko hiểu luôn .
----Trả Lời-----
USCIS có nghĩa là Sở Nhập Tịch và di trú Hoa Kỳ. Toàn bộ những công dân Hoa Kỳ muốn bảo lảnh người thân phải thông qua USCIS. Khi nơi này nhận đơn của đương đơn, thì thời gian để họ xét duyệt cho Mẫu đơn I.130 cho từng diện bảo lảnh là khoảng 4 đến 8 tháng. Sau đó USCIS chấp thuận cho đương đơn tiếp tục công việc bảo lãnh thân nhân ---> Thời gian khoảng 2 tuần để USCIS chuyển Hồ Sơ của đương đơn đến NVC (Trung Tâm Chiếu Kháng Quốc Gia Hoa Kỳ) nơi đây mới có quyền quyết định lịch phỏng vấn cho thân nhân của đương đơn.

USCIS Aproved June 8th------>>>NVC nhận hồ sơ July 2nd---->>>Quy trình đúng và xãy ra bình thường, bạn hãy yên tâm và chờ tin vui nhé.

Thân Chào

thuha_1372001

Thành viên mới

Bạn thật là may mắn . Hs ban truoc mình một tuần mà gio này ban sap pv rồi . Còn mình thì chua có case . Ox goi vô 2 lần rồi ho cu nói chờ . Thật tình mình sợ bị bt lắm ! . Có bạn nào đã apr ma vẫn bị bt ko?
- thuha bạn nộp i864,ds230 cùng một lúc cho NVC hay bạn nôp i864 truoc ?
Minh nop tat ca cung mot luc ban ah, ox minh nộp nhưng mình hương dẫn ổng làm theo, bạn kêu chồng bạn hỏi thử lý do vì sao bạn chưa có case number vi bạn đợi cũng lâu rùi, sau khi co cáe ho bảo bạn dong phi cho ds 3032 ( ban phải đợi invoice number từ nvc gởi wa email) thi khi ds3032 duoc paid la ban dong luon fee cho ds 230 với cùng invoice number đó luôn đừng đợi họ gọi mất thời gian( khoang hơn 2 tuan luôn đó), chuẩn bị tất cả cac giấy tờ gồm i864, ds 230, cn kết hôn, lltp... Nộp luôn một lần như forum hường dẫn, sau khi họ nhận toàn bộ giấy tờ thì mất khoảng 2ngày để họ nhập giấy tờ vô hệ thống của họ, sau đó một tuần thì bạn bảo chồng đt hỏi thăm tình trạng hso

thuha_1372001

Thành viên mới

Bạn thật là may mắn . Hs ban truoc mình một tuần mà gio này ban sap pv rồi . Còn mình thì chua có case . Ox goi vô 2 lần rồi ho cu nói chờ . Thật tình mình sợ bị bt lắm ! . Có bạn nào đã apr ma vẫn bị bt ko?
- thuha bạn nộp i864,ds230 cùng một lúc cho NVC hay bạn nôp i864 truoc ?
Mình approved ngày 7thang 5
Nvc nhận hồ sơ tư uscis ngay 17/5
Nvc cho so hcm ngay 7/6
Complete ngay 29/6 , chăc của bạn sắp có số hcm rồi đó, chuẩn bị các giấy tờ khác đi nhé

thuha_1372001

Thành viên mới

Mình va ông xã nhận được giấy báo pv hom nay, mình sẽ pv ngay 17/9, ace cho mình hỏi in giấy báo pv đi khám sức khoẻ thì in toàn bộ hay chi trang đầu vậy, mình đi làm buổi sáng thì buổi chiều ksk và chích ngừa đươc không?

DucTran

Thành viên mới

Mình va ông xã nhận được giấy báo pv hom nay, mình sẽ pv ngay 17/9, ace cho mình hỏi in giấy báo pv đi khám sức khoẻ thì in toàn bộ hay chi trang đầu vậy, mình đi làm buổi sáng thì buổi chiều ksk và chích ngừa đươc không?

Ban Thu Ha IN toan bo Thư Mời chứ tiết kiệm làm chi maf hỏng việc và Photo vài bản nữa để KSK họ lưu giữ 1 tờ đó.
Tôi nghĩ bạn nên đi buổi sáng cả KSK và CN vì buổi chiều KSK không có khám ... việc trọng đại của bạn mà sao bạn kg tạm nghỉ làm việc để giải quyết hay bạn làm "người thích đùa" ở XNC cũng zui đó ...
Thân, chúc bạn happy nhé và hoàn thành xuất sắc công việc XNC.:p

thuha_1372001

Thành viên mới

các anh chị vui lòng cho em hỏi việc ông xã về vào ngày phỏng vấn có cần thiết không? em nghe nhiều người pv có ox ngồi ngoài nên em hơi lo, ox em và e muốn dành ngày phép đễ hướng dẫn bước đầu khi em qua Mỹ nên không muốn về vì nếu em get pink thì sẽ đi sớm. các anh chị nào có kinh nghiệm cho em lời khuyên với?
em bị mất giấy khai sinh bản gốc rồi, em nộp giấy tờ bản sao và nvc chấp thuận nhưng không biết có ảnh hưởng gì đến pv không?
em cảm ơn

kiuvii

Cựu Ban điều hành

các anh chị vui lòng cho em hỏi việc ông xã về vào ngày phỏng vấn có cần thiết không? em nghe nhiều người pv có ox ngồi ngoài nên em hơi lo, ox em và e muốn dành ngày phép đễ hướng dẫn bước đầu khi em qua Mỹ nên không muốn về vì nếu em get pink thì sẽ đi sớm. các anh chị nào có kinh nghiệm cho em lời khuyên với?
em bị mất giấy khai sinh bản gốc rồi, em nộp giấy tờ bản sao và nvc chấp thuận nhưng không biết có ảnh hưởng gì đến pv không?
em cảm ơn
Chào Bạn

Việc Các Bạn sắp phỏng vấn có OX về vẫn có một lợi thế hơn. tuy nhiên cũng có những Bạn OX không về nhưng Hồ sơ đầy đủ, hôn nhân chân thật, phỏng vấn thành công, vẫn đậu Visa.

Hướng dẫn từ LSQKH về giấy khai sanh:

Giấy khai sinh của người bảo lãnh: Bản chính và bản sao. Trong trường hợp người bảo lãnh không có giấy khai sinh, viên chức Hoa Kỳ sẽ xem xét và cho đương đơn biết yêu cầu của viên chức sau khi phỏng vấn.
http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/giay/to/yeu/cau.html

Chúc may mắn

Thân

thuha_1372001

Thành viên mới

Chào Bạn

Việc Các Bạn sắp phỏng vấn có OX về vẫn có một lợi thế hơn. tuy nhiên cũng có những Bạn OX không về nhưng Hồ sơ đầy đủ, hôn nhân chân thật, phỏng vấn thành công, vẫn đậu Visa.

Hướng dẫn từ LSQKH về giấy khai sanh:

http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/giay/to/yeu/cau.html

Chúc may mắn

Thân

Cảm ơn Kiuvii nhiều
Giấy khai sinh mất là bản gốc giấy khai sinh của mình, ông xã minh là người Mỹ gốc thì đâu có giấy khai sinh, vậy có cần chuẩn bi thêm giấy tờ gì không?