Hồ sơ của NguyetHoang

Ðề: Hồ sơ của NguyetHoang

Me: Good morning sir.
CO: Good morning, how are you?
Cháu đã đánh mất cơ hội tạo ấn tượng tốt đầu tiên với CO -- Tại sao lại để CO hỏi thăm mình trước.
(Good morning sir, My name is Nguyethoang, I am here today for student visa interview. How do you do?) quên câu này rồi sao.
CO:Your sister became an immigrant since what year?
ME: She's married since 2010.
CO: your sister came to US to study?
ME: She came to US with J-1 visa work and travel, then became fulltime student with F-1 visa,and she's met that guy and married. (Không đánh mà khai hết ra)
CO: Sorry I cant give you VISA.
ME: Why? Can you tell me what's point that I didn't convince you?
CO: You;re incredible student but i see some points that i can't give you VISA. (I see some points that you are a potential immigrant)
Còn nhớ chú dạy và warning cháu, là CO sẽ quay như dế ở phần chị cháu và có thể cho cháu rớt. Lỗi ở chú 1 phần là chưa dạy cháu cách đối phó với CO khi bị từ chối.
ME: Why? Can you tell me what's point that I didn't convince you?
đừng để CO ra quyết định mà nên nói tiếp luôn.
Me: - CO, do you see me as a potential immigrant? May I prove to you that I am not as you've thought who I am.
(CO đánh giá cháu RẤt TỐT là: You are an incredible student (Ít có khi nào CO khen ai) cho nên chú nghĩ CO sẽ cho phép cháu. Đây là cơ hội để cháu cho CO thấy:

(Mỗi người có trường hợp khác nhau, ít có ai giống ai -- Chị cháu ham dzui lấy chồng sớm là chuyện của chị cháu; quan niệm của cháu là học thành tài - -> kiếm việc làm - -> tạo dựng sự nghiệp - - > lập gia đình, sớm nhất là sau 30 tuổi.)

CO không cho phép thì phang câu cuối, chứ đừng có giận dỗi bỏ về, bỏ về có nghĩa là 100% rớt. CO đưa giấy denied thì mới chỉ 99.99% rớt thôi. Trong XNC có trường hợp CO xé giấy DENY và approve visa rồi mà.

Me: I believe under God, all men are equal, and I strongly believe everyone has an equal opportunity.

violethoang

Thành viên tích cực

Bạn thể hiện rất rất là tốt đó. Bạn đừng nản chí nha. Chắc chắn bạn còn cơ hội. Chắc chắn!

NguyetHoang

Thành viên tích cực

Me: - CO, do you see me as a potential immigrant? May I prove to you that I am not as you've thought who I am.
(CO đánh giá cháu RẤt TỐT là: You are an incredible student (Ít có khi nào CO khen ai) cho nên chú nghĩ CO sẽ cho phép cháu. Đây là cơ hội để cháu cho CO thấy:

(Mỗi người có trường hợp khác nhau, ít có ai giống ai -- Chị cháu ham dzui lấy chồng sớm là chuyện của chị cháu; quan niệm của cháu là học thành tài - -> kiếm việc làm - -> tạo dựng sự nghiệp - - > lập gia đình, sớm nhất là sau 30 tuổi.)
Bây giờ thấy chú phân tích,đúng là lúc đó khi CO say sorry,ổng có để cho con thời gian giải thích ( dù không nói ra, nhưng khi con nói why can you tell me ...?, ổng vẫn ngồi nhìn và lắng nghe, đến khi con nói em có kế hoạch tốt,đủ tài chánh , chuyện của chị em không liên quan đến em, ỗng vẫn ngồi nghe,chứ không có bực mình đuổi con về). Con do nông cạn, cứ nghĩ bị đánh rớt tài chính,gặp lúc CO nói sorry,máu con nó lên tới não,mất hết lí trí để suy nghĩ. Nghĩ lại thấy dốt quá

gaubuxu

Thành viên mới

hix, chia buồn cùng bạn nghe.

mình thấy sau khi bạn nói xong về chị bạn, CO liền nói i see some points that i could not give visa to you.
CO sợ bạn qua cũng giống như chị bạn đó. thật là khó đối phó chỗ này. ôi nguy hiểm quá
mấy CO xem kỹ về học bạ nhỉ, mình thấy học hành, thi cử, cũng là người thôi có lúc xui xẻo học bài hết rồi mà thi thấp vẫn như thường...cứ chìa vô 1 vài môn điểm thấp mà chém, trong khi mặt bằng chung điểm cũng đạt chứ bộ===> CO kiếm cớ

mà mình thấy bạn có vết đen là chị qua nớ du lịch, f1 rồi lấy chồng nên không tránh khỏi việc ông CO đó định kiến tương tự với bạn===> phải nhờ cao thủ giải quyết thôi

à, sao CO hỏi parent mà chỉ nói có father???? vấn để tài chính mình thấy bạn nói rất kỹ về ba..có lẽ bạn nói kỹ quá về số tiền mà CO hỏi thêm về vấn đề xe ( vì CO nghĩ một gia đình ở VN nếu giàu có thường có su hướng sắm xe hơi chơi để trong nhà, văn hoá việt nam mà)===> đây chỉ là ý kiển cá nhân

hỏng biết đường nào lần luôn

hix,

NguyetHoang

Thành viên tích cực

Chi gaubuxu hôm nay phỏng luôn phải hông chị? Get VISA hôn?
Tại mẹ em là housewife mà,nên thu nhập của ba là chính.
Em buồn thì có,nhưng tức thì nhiều,nhưng nghĩ lại,âu cũng là lần đầu. Số em làm cái gì lần đầu cũng trớt quớt hết =))

gaubuxu

Thành viên mới

Chi gaubuxu hôm nay phỏng luôn phải hông chị? Get VISA hôn?
Tại mẹ em là housewife mà,nên thu nhập của ba là chính.
Em buồn thì có,nhưng tức thì nhiều,nhưng nghĩ lại,âu cũng là lần đầu. Số em làm cái gì lần đầu cũng trớt quớt hết =))
chị thấy mình chưa có hiểu biết nhiều nên cancel rồi e ạ, haizzz, mỏi mệt, h mới apply vào trường lại từ đầu thi gmat và lấy lại toeft nữa, cố gắng nhanh thôi. thấy CO dạo này thắt chặt quá :/

nhocyuka

Thành viên mới

Cháu đã đánh mất cơ hội tạo ấn tượng tốt đầu tiên với CO -- Tại sao lại để CO hỏi thăm mình trước.
(Good morning sir, My name is Nguyethoang, I am here today for student visa interview. How do you do?) quên câu này rồi sao.

Còn nhớ chú dạy và warning cháu, là CO sẽ quay như dế ở phần chị cháu và có thể cho cháu rớt. Lỗi ở chú 1 phần là chưa dạy cháu cách đối phó với CO khi bị từ chối.
đừng để CO ra quyết định mà nên nói tiếp luôn.

CO không cho phép thì phang câu cuối, chứ đừng có giận dỗi bỏ về, bỏ về có nghĩa là 100% rớt. CO đưa giấy denied thì mới chỉ 99.99% rớt thôi. Trong XNC có trường hợp CO xé giấy DENY và approve visa rồi mà.

Me: I believe under God, all men are equal, and I strongly believe everyone has an equal opportunity.
Chú vha ơi. hôm nay cháu phỏng vấn ở ô số 4. vừa đi đến cửa, chưa kịp nói gì là CO đã chào cháu rồi. Sau đố cháu chào trả lời hỏi lại thì CO hỏi luôn. rất nhanh, ko thể chen vào được ạ

Hoang Nhat Bao Han

Thành viên tích cực

Chú vha ơi. hôm nay cháu phỏng vấn ở ô số 4. vừa đi đến cửa, chưa kịp nói gì là CO đã chào cháu rồi. Sau đố cháu chào trả lời hỏi lại thì CO hỏi luôn. rất nhanh, ko thể chen vào được ạ
Có muôn ngàn cách để làm chủ cuộc PV, mình nghĩ các bạn nên tham khảo cuộc trả lời PV rất thông minh của Py.heo
Me: Good morning, madam. How are you today?
CO: I'm fine, thanks. And you?
Me: I'm fine, thanks. Let me introduce myself. My name is Vi. I'm a freshman at French University. I will study in Business Administration, Management at Santa Ana College. Today, I'm here to interview to get visa F1.
Chúc các bạn thành công :)

Hoang Nhat Bao Han

Thành viên tích cực

Mình bị RỚT rồi các bạn.
Mình xin chia sẻ buổi phỏng vấn của mình.
Mình phỏng vấn lúc 7g30,tới 10g 15 mình mới dc gọi.
Me: Good morning sir.
CO: Good morning, how are you?
Me: Iam good and ready for the interview.

H nghĩ lần sau vào N nên chủ động giới thiệu trước giống Py.heo sẽ gây được ấn tượng rất tốt :)
Me: Good morning, madam. How are you today?
CO: I'm fine, thanks. And you?
Me: I'm fine, thanks. Let me introduce myself. My name is Vi. I'm a freshman at French University. I will study in Business Administration, Management at Santa Ana College. Today, I'm here to interview to get visa F1.

Me: Ah, I did take IELTS test on 25 august
CO: where's the certificate?
ME : here it is .

Đây là 1 điểm mạnh khi đi PV

CO: OK. What do your parents do ?
ME : My father is a general manager and also share holder at Chi Thanh Company a rubber company since 2000. My mother is a housewife. His incomes are base salary 20 mil dong and average 900 mil dong per year dividend.

H ko biết khúc này có nên nêu rõ vậy ko, theo H thì nên nói ngắn gọn tên công việc thôi rồi dừng nhưng phải dùng từ ngữ sao cho CO hiểu 1 cách chính xác nhất. ko cần ( His incomes are base salary 20 mil dong and average 900 mil dong per year dividend.) vì như vậy sẽ khiến CO coi kĩ hơn về tài chánh đâm ra rối khó giải thich => Tự làm khó mình ...

Co: DO you have any relatives in US?
Me:Yes, I do. My sister and her husband liv in homestead PA
My uncle and grandma live in Pittsburgh PA
CO:Your sister became an immigrant since what year?
ME: She's married since 2010.
CO: your sister came to US to study?
ME: She came to US with J-1 visa work and travel, then became fulltime student with F-1 visa,and she's met that guy and married.

Thường thì người ta nói xấu che tốt khoe. N hơi thật thà quá + hiểu quá rõ hồ sơ mình nên khi PV bị khớp thế là không đánh mà khai. H nghĩ lần 2 N cứ tự tin lên và khi trả lời phần này nên trả lời mạnh mẽ và sao cho CO biết rằng mình đang xin visa đi học chứ ko nói về chuyện của chị. Chú Vha08 sẽ là quân sư tốt nhất ,hihi.

.
N đừng lo quá nha :) Mình vẫn còn rất nhiều cơ hội. Mọi cố gắng lúc nào cũng sẽ được đền đáp 1 cách tốt nhất . Gook luck !

mimosa

Thành viên tích cực

@: Bảo Hân khi nào bay zậy? Nhớ tui hong? Học PV chung vs pà vs Py.heo nè :p .
@: Nguyethoang
Khi nào chị đi PV lại zậy chị? Chắc chắn lần sau sẽ đậu mà :)

NguyetHoang

Thành viên tích cực

@ Hân:
Ờ, Nguyệt có lo lo chút đỉnh,nhưng thôi,cũng không sao,lo quá đâm ra rầu :|.
Mình lúc đi phỏng vấn, cứ tưởng CO biết hết mọi chuyện trên máy tính rồi,khai hết để CO khỏi vặn vẹo nữa,ai dè,đó mới là cái dốt của mình,không đánh mà khai hết ruột gan.

NguyetHoang

Thành viên tích cực

@ Mimosa
Chị chưa book lịch nữa,lịch kín hết rồi em,chắc mấy ngày nữa người ta mới nhả ra bớt chỗ để đặt. Em chừng nào đi pv?
Chú có cho phỏng vấn chung nữa hả,dzui dzậy. Chú nói mỗi người mổi cảnh,nên chị nghĩ phải dợt riêng từng người chứ nhỉ?

mimosa

Thành viên tích cực

đâu có đâu chị. Tụi em học PV chung bên DV á :24: . Trong đây nhìn zậy chứ nhiều người quen lắm. :21: . 17 này em mới đi PV lần đầu nè.Em sợ quá. :p

NguyetHoang

Thành viên tích cực

Dzui quá ta :D. Chỗ chỉ làm chỉ là chi nhánh thôi,công ty ở Mỹ. Cho nên ít người biết đến hơn, mà cũng chắc do chị,chưa kịp có I-20 thì chị đã hủy rồi,thành ra cũng k lên dợt PV lần nào,nên cũng không quen được bạn nào:D
Chị cũng định khỏang 17 đó,nhưng giờ lịch kín rồi,thành ra k quyết định dc.
Em dzô đó cứ run thoải mái :)),ngta gọi số lâu lắm,dzô ngồi đợi chừng 1 tiếng là em ngồi chán quá riết hết run. Chị bữa đó,ngồi chán quá chỉ mong CO gọi lẹ lẹ,đến khi dc gọi thì bị rớt,trớt quớt :D
Em PV thành công nhé! Chúc em may mắn

NguyetHoang

Thành viên tích cực

em 17 này lên chảo lần đầu nè chị. Mới nghĩ tới là em đã run rồi :2: . Mà lúc đi PV CO cứ gõ gõ là đang làm cái gì zậy ha chị? Hay là gôlgle trời!:confused:
Chơi game đó em :)) ( kidding thôi,đừng ném đá mình). Chị nghĩ gõ là để lưu thông tin lại đó,như lời mình nói,là bằng chứng để CO sau này biết để hỏi tiếp.

mimosa

Thành viên tích cực

trời làm em cứ tưởng CO tra gôgle :24: . Lúc đầu em còn định kêu nhà người thân cách trường 2 tiếng đi xe nên ko ở dc (thực chất chỉ là 15'). Xong em sợ CO tra gôgle map là tiêu luôn.:21:. Công nhận em lo xa thấy ớn.

gaubuxu

Thành viên mới

trời làm em cứ tưởng CO tra gôgle :24: . Lúc đầu em còn định kêu nhà người thân cách trường 2 tiếng đi xe nên ko ở dc (thực chất chỉ là 15'). Xong em sợ CO tra gôgle map là tiêu luôn.:21:. Công nhận em lo xa thấy ớn.
chi nghi no luu lai va se co 1 phong ban kiem tra lai, vi co truong hop cap visa roi lay lai

kim_khanh2402

Thành viên mới

^^ ai cũng biết nhau zui quá vậy! Mình vào diễn đàn sau nên chưa biết ai hết :D . Làm dịch vụ thì dợt pvấn qua loa nữa. 12 này chắc đi pvấn không gặp ai luôn =.=!

Hoang Nhat Bao Han

Thành viên tích cực

@: Bảo Hân khi nào bay zậy? Nhớ tui hong? Học PV chung vs pà vs Py.heo nè :p .
@: Nguyethoang
Khi nào chị đi PV lại zậy chị? Chắc chắn lần sau sẽ đậu mà :)
Ban đầu thấy nghi nghi mà ko biết phải ko :) Ngày 17 này Hân mới bay

Hoang Nhat Bao Han

Thành viên tích cực

^^ ai cũng biết nhau zui quá vậy! Mình vào diễn đàn sau nên chưa biết ai hết :D . Làm dịch vụ thì dợt pvấn qua loa nữa. 12 này chắc đi pvấn không gặp ai luôn =.=!
Hi bị rớt 1 lần buồn lắm + lo lắng chẳng biết gì đâm đầu đi học PV hết 300$ xong rồi mới biết diễn đàn :( Tiếc ngẩn ngơ lun hixhix :( May là đậu chứ ko mình khóc chết mất. Mà đi học thấy nhiều bạn cũng như mình thấy tiếc quá đi. Ko mất tiền xin trường cuối cùng lại mất tiền học PV mới ... chứ :(