Hồ sơ du học của mimosa

Asm

Giám đốc nhà máy pháo
Ðề: Hồ sơ du học của mimosa

Các cháu đừng hi vọng là PV tại HN sẽ tốt hơn, trong khi các cháu vẫm còn rất lúng túng trong việc chứng minh tài chánh của gia đình . Thực lực sao thì nói vậy , chú thấy bác VHA hướng dẫn rất kỹ cách trình bày này rồi, tóm lại " Dục tốc ,Bất đạt "

mimosa

Thành viên tích cực

Mọi người ơi sao em bôk lịch ở Hà Nội mà nó bị như vậy nè
The data entered for the appointment does not match the data entered for the DS-160 form.
Please Go Back and Retry.

Rõ ràng là thông tin em điền trong DS-160 đều trùng khớp với cuộc hẹn. Ở HCM em thử bôk thì vẫn được mà. Tại sao ở HN lại khó khăn như vậy nhỉ :(

NguyetHoang

Thành viên tích cực

Em điền đơn DS-160 em chọn HCM hay HN. Em xem lại xem, chắc em chọn đơn ở HCM chăng?

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

vấn đề là cháu ở đâu? khu vực nào?xưa có Bắc Trung Nam nay Mobifone còn có vùng 1 ,2,3 đương nhiên mức độ ưu tiên cũng khác nhau , LSQ hướng dẫn liên lạc ở đâu thì cư ở đó mà làm

mimosa

Thành viên tích cực

con đang ở HCM nè chú Asm. Tại vì lịch ở HCM đã full hết rồi nên con mới muốn hẹn ở HN. Chứ con cũng không mong gì có sự khác nhau giữa HCM và HN.

violethoang

Thành viên tích cực

TP.HCM còn từ 25 Jan à!hixhix
KO biết sao đông thế. Mà lúc nào đi vào chỗ đó âm u âm u có cảm giác ớn lạnh! =((

mimosa

Thành viên tích cực

Ơ HCM mà chị còn thấy âm u vậy em ra HN thì chắc mù mịt luôn quá =)). Ở HCM 1 tuần phỏng vấn 5 ngày mà còn full. Ở Hà Nội em thấy 1 tuần chỉ PV từ 3-4 ngày. 1 ngày chỉ có 2 ca là 7h45 và 8h. HCM đông bao nhiêu thì HN vắng bấy nhiêu. hixhix.

NguyetHoang

Thành viên tích cực

Con nghĩ không có sự ưu tiên nào đâu chú ASM. Đơn giản chỗ nào có chỗ thì mình đặt thôi,khi đặt chỗ chỉ cần gõ barcode vào là được,chưa submit đơn cũng được đặt chỗ,cho nên không phân biệt vùng miền,nơi ở. Mimosa đã gửi email hỏi trực tiếp DSQ Mỹ luôn rồi chú,chắc nay mai người ta sẽ hồi âm cho em ấy.
Lịch ở HCM rất kín,cho nên,nhiều bạn phải cất công một chuyến bay ra Hà Nội để được phỏng vấn lấy VISA, chứ không phải mong muốn có sự khác biệt giữa DSQ và LSQ đâu chú.
@ Chị Violet:
Sao chị tả em thấy giống đi dzô ngôi nhà ma ở Lê Thị Riêng dữ =)),em thấy cũng sáng sạch đẹp lắm mà,chỉ có điều kết quả thì ngược lại :(

linh.htn89

Thành viên tích cực

Ơ HCM mà chị còn thấy âm u vậy em ra HN thì chắc mù mịt luôn quá =)). Ở HCM 1 tuần phỏng vấn 5 ngày mà còn full. Ở Hà Nội em thấy 1 tuần chỉ PV từ 3-4 ngày. 1 ngày chỉ có 2 ca là 7h45 và 8h. HCM đông bao nhiêu thì HN vắng bấy nhiêu. hixhix.
Em cứ đặt lịch ngày 25/1 rồi xin hẹn phỏng vấn sớm thử xem. Lúc trước chị cũng book lịch là 11/1/2013 rồi chị xin pv sớm, chị apply ngày 17, hôm sau họ gửi mail thông báo chị phỏng vấn sáng 19. Chị book lịch pv lần 2 rồi, chị sẽ xin pv sớm lần nữa nhưng ko bít được ko, nếu ko được thì phải bay ra Hà Nội thôi.

NguyetHoang

Thành viên tích cực

Em cứ đặt lịch ngày 25/1 rồi xin hẹn phỏng vấn sớm thử xem. Lúc trước chị cũng book lịch là 11/1/2013 rồi chị xin pv sớm, chị apply ngày 17, hôm sau họ gửi mail thông báo chị phỏng vấn sáng 19. Chị book lịch pv lần 2 rồi, chị sẽ xin pv sớm lần nữa nhưng ko bít được ko, nếu ko được thì phải bay ra Hà Nội thôi.
Ghi chú: Nếu đương đơn bị từ chối thị thực trong vòng ba tháng, đơn yêu cầu này rất có thể sẽ không đươc chấp thuận.
Link: http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/vi/nonimmigrant-visas/don/phong/van/khan.html
Vậy là tụi mình khó được chấp thuận đơn lắm đó mấy bạn à T_T

mimosa

Thành viên tích cực

chị Nguyethoang nói đúng đó chị Linh. Mình fail rồi thì không xin PV khẩn được đâu. Em đã bôk được ở HN rồi mấy chị. Tình hình là do hệ thống hôm qua bị lỗi. :). Phải công nhận là chị Nguyethoang đoán quá đúng.hehe

linh.htn89

Thành viên tích cực

chiều hôm qua chị canh thì thấy ngày 4/1 còn 1 chỗ trống nhưng book ko kịp, em book lịch ở HN ngày mấy vậy.

violethoang

Thành viên tích cực

trưa nắng anh hùng võ lâm tụ họp đông đủ ghê. Thiếu mỗi sư phụ chắc đang say giấc nồng...hihi

Cái chổ đó bữa mình đi mưa tầm tã, đến lúc pv cũng ko 1 chút nắng...

mimosa

Thành viên tích cực

chiều hôm qua chị canh thì thấy ngày 4/1 còn 1 chỗ trống nhưng book ko kịp, em book lịch ở HN ngày mấy vậy.
Uổng quá ha chị. Em bôk ngày 2/1. Hà Nội giờ đang rét đậm. Dám đi vô PV nhìn mình như con gấu bông lắm. :))

mimosa

Thành viên tích cực

trưa nắng anh hùng võ lâm tụ họp đông đủ ghê. Thiếu mỗi sư phụ chắc đang say giấc nồng...hihi

Cái chổ đó bữa mình đi mưa tầm tã, đến lúc pv cũng ko 1 chút nắng...
Vậy là chị violet giống chị Clo hồi mới PV lần đầu rồi. Em thấy trời mưa cũng tốt đó chứ. Mưa để che đi nước mắt. =)))). Mà em cũng công nhận trưa nay đông đủ, toàn các anh hùng fail tập 1 vào đây hú hí. :))

violethoang

Thành viên tích cực

Ráng đi. Tháng này tháng sau thanh toán hết! Trên máy bay rồi ko có thời giam tám đâu ! =))

kim_khanh2402

Thành viên mới

Hix Clo pvấn muộn phải chuẩn bị đi gấp quá nên không online diễn đàn thường xuyên! Sr mọi người! Clo qua được rồi sẽ online thường xuyên :D . 12h đêm 24 Clo bay! Xa gia đình ngay đêm gáing sinh ^^

linh.htn89

Thành viên tích cực

mimosa ơi chị cũng book pv ngoài Hà Nội giống em nè, ko biết ngoài đó có như trong HCM ko, em pv về nhớ thuật lại cho chị với nhé

mimosa

Thành viên tích cực

mimosa ơi chị cũng book pv ngoài Hà Nội giống em nè, ko biết ngoài đó có như trong HCM ko, em pv về nhớ thuật lại cho chị với nhé
Chị book ngày nào á chị? Trùi ui 2/1 em đi chiến đấu rồi mà mấy bữa nay không gặp được chú. :(