[Hồ sơ F1] Hồ sơ F1 - HCM2009823056

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: thu tra loi cua LSQ

Xin chao moi nguoi, minh ten la Dung, ho so nha minh phong van ngay 28/03/2010, do mot so truc trac nen ho so bi giay xanh, minh co viet email hoi lanh su quan thi nhan duoc thu tra loi, Cho minh hoi :Co phai ho so cua minh dang duoc giai quyet khong? Bao lau thi minh se duoc phong van lai. Cam on moi nguoi nhieu lam.

Dear Sir/Madam,

Thank you for your inquiry.

The beneficiary's file is pending review by a consular officer. Case files and additional information are prepared for review based on a first-come, first-reviewed policy. We currently do not need any additional documentation from the beneficiary and petitioner. Our office will notify the beneficiary by mail as soon as there are developments with the case.

If you have further inquiries, please DO NOT reply to this email but submit your inquiry again to: http://hochiminh.usconsulate.gov/contact/ivinquiries.html. We WILL NOT respond to any inquiry sent directly to this email address.

Best regards,
Visa Information Team
Chào bạn,

LSQ chỉ báo chờ thôi. LSQ sẽ thông báo cho bạn biết khi HS được giãi quyết. Vậy bạn phải chờ thôi nhé. Chúc bạn sớm có kết quả. Thân chào

subin0512

Thành viên tích cực
Ðề: Xin giúp đỡ về hồ sơ bị giấy xanh

Các ACE ơi, đến tháng 3 này là mình đã phỏng vấn dc 2 năm rồi, không biết tình trạng giấy xanh này khi nào hồ sơ cua mình mới được LSQ xem xét lại nữa, lâu quá sốt ruột ghê luôn, có ACE nào biết trả lời giúp mình với, hichic, cám ơn mọi người nhìu lắm.

subin0512

Thành viên tích cực
Cho em hỏi,

Chào các anh chị, Cho em hỏi nếu lãnh sự quán đã yêu cầu bổ túc Giấy khám sức khỏe + lý lịch tư pháp xong thì có phải đi phỏng vấn lại không ah.

Ðề: Cho em hỏi,

Chào các anh chị, Cho em hỏi nếu lãnh sự quán đã yêu cầu bổ túc Giấy khám sức khỏe + lý lịch tư pháp xong thì có phải đi phỏng vấn lại không ah.
bạn đã PV xong + nhận giấy xanh, nếu LSQ yêu cầu bổ túc các giấy tờ trên thì bạn sẽ không cần PV lại nữa.
Chúc bạn may mắn nhé!

TuanHo2611

Thành viên tích cực

Xin chào ACE diễn đàn, ACE nào đã làm hồ sơ bào lãnh vợ bằng thẻ xanh thì cho mình xin chút kinh nghiệm và trình tự các bước làm thế nào, để mình chuẩn bị.

Rất cám ơn các bạn

subin0512

Thành viên tích cực

bạn đã PV xong + nhận giấy xanh, nếu LSQ yêu cầu bổ túc các giấy tờ trên thì bạn sẽ không cần PV lại nữa.
Chúc bạn may mắn nhé!
Chào các anh chị, cho mình hỏi, khi nhân viên lãnh sự đến nhà mình để điều tra và họ nói gđ chuẩn bị đi khám sức khỏe lại, thì bao lâu họ mới gửi giấy thông báo phỏng vấn lại cho mình. Vì bên chỗ khám sức khỏe họ sẽ không khám nếu ko có giấy hẹn. Mong mọi người tu vấn giúp mình với. Thanks mọi người nhiều lắm lắm.

thanhnguyet

Thành viên tích cực

@@ đọc topic này thấy cũng hay @@ đáng lý đi nam 2011 ( em gái ở lại ) mà vì bị lsq dụ nên tới giờ chưa ai đi dc @@ lsq cũng hiễm thiệt @@

subin0512

Thành viên tích cực
Bao lanh con 4 tuoi

Chào các ACE,
Mong mọi người tư vấn giúp mình, mình chỉ có thẻ xanh, muốn mở hồ sơ bảo lãnh con trai 4 tuổi, thời gian hoàn tất hồ sơ này là bao lâu ah, mình có thể về việt nam được bao lâu trong thời gian chờ đợi, con mình còn nhỏ có phải phỏng vấn không ah. Cám ơn mọi người.

Loves

Thành viên tích cực
Ðề: Bao lanh con 4 tuoi

Bạn bảo lãnh theo diện F2A , thời gian 2 năm rưỡi , nhưng bây giờ đang rút ngắn hơn 2 năm .
Thẻ xanh về Vn chơi 6 tháng ..

HIỂU VỀ THẺ XANH ( THƯỜNG TRÚ NHÂN )

Đi diện định cư thẻ xanh được cấp 10 năm, trừ diện vợ chồng, hôn phu, hôn thê là 2 năm…

Nếu đã có thẻ xanh 10 năm, không phải gia hạn thẻ xanh nếu Thường trú nhân có ý định đi ra ngoài nước Mỹ bằng thẻ xanh dưới một năm thì không cần xin Reentry Permit, nhưng nếu có ý định đi trên 1 năm dưới 2 năm thì bắt buộc phải xin Reentry permit ( giấy phép tái nhập cảnh).

Theo luật Di trú, thường trú nhân Hoa kỳ được phép tự do đi lại, sinh sống làm ăn, cư trú tại một quốc gia khác ngoài Hoa kỳ trong thời hạn liên tiếp tối đa không quá 1 năm liền mà không cần phải xin phép chính quyền địa phương. Tuy nhiên, nếu những lần đi lại quá 6 tháng sẽ ảnh hưởng đến yếu tố sống liên tục 5 năm trên đất Hoa kỳ khi nộp đơn xin thi vào QT Mỹ sau này (thời gian cư trú liên tục sẽ phải tính trở lại từ đầu).

Dù thẻ xanh có thời hạn 10 năm nhưng nếu ra khỏi nước Mỹ trên một năm mà không xin Reentry Permit thì coi như như thẻ xanh 10 năm không còn hiệu lực nữa. Nếu muốn quay lại Mỹ phải đến Lãnh Sự Quán Mỹ tại VN để xin làm hồ sơ và phỏng vấn lại, được hay không được tùy vào buổi phỏng vấn.

Reentry Permit không thể xin ngoài nước Mỹ, bắt buộc phải xin tại Mỹ vì phải lăn tay và được xét trên 60 ngày bởi Sở Di Trú Hoa Kỳ.

Reentry Permit chỉ được cấp một lần duy nhất và có hiệu lực là 2 năm.

Loves

Thành viên tích cực
Ðề: Bao lanh con 4 tuoi

Bạn bảo lãnh theo diện F2A , thời gian 2 năm rưỡi , nhưng bây giờ đang rút ngắn hơn 2 năm .
Thẻ xanh về Vn chơi 6 tháng ..

HIỂU VỀ THẺ XANH ( THƯỜNG TRÚ NHÂN )

Đi diện định cư thẻ xanh được cấp 10 năm, trừ diện vợ chồng, hôn phu, hôn thê là 2 năm…

Nếu đã có thẻ xanh 10 năm, không phải gia hạn thẻ xanh nếu Thường trú nhân có ý định đi ra ngoài nước Mỹ bằng thẻ xanh dưới một năm thì không cần xin Reentry Permit, nhưng nếu có ý định đi trên 1 năm dưới 2 năm thì bắt buộc phải xin Reentry permit ( giấy phép tái nhập cảnh).

Theo luật Di trú, thường trú nhân Hoa kỳ được phép tự do đi lại, sinh sống làm ăn, cư trú tại một quốc gia khác ngoài Hoa kỳ trong thời hạn liên tiếp tối đa không quá 1 năm liền mà không cần phải xin phép chính quyền địa phương. Tuy nhiên, nếu những lần đi lại quá 6 tháng sẽ ảnh hưởng đến yếu tố sống liên tục 5 năm trên đất Hoa kỳ khi nộp đơn xin thi vào QT Mỹ sau này (thời gian cư trú liên tục sẽ phải tính trở lại từ đầu).

Dù thẻ xanh có thời hạn 10 năm nhưng nếu ra khỏi nước Mỹ trên một năm mà không xin Reentry Permit thì coi như như thẻ xanh 10 năm không còn hiệu lực nữa. Nếu muốn quay lại Mỹ phải đến Lãnh Sự Quán Mỹ tại VN để xin làm hồ sơ và phỏng vấn lại, được hay không được tùy vào buổi phỏng vấn.

Reentry Permit không thể xin ngoài nước Mỹ, bắt buộc phải xin tại Mỹ vì phải lăn tay và được xét trên 60 ngày bởi Sở Di Trú Hoa Kỳ.

Reentry Permit chỉ được cấp một lần duy nhất và có hiệu lực là 2 năm.