[Hồ sơ F1] Hồ sơ F1 - zeldavn

tien1992

Thành viên tích cực
Ðề: Thời gian EMS gửi VIsa đến nhà là bao lâu

Oh mình nghĩ thì chắc do lượng hồ sơ quá đông nên họ làm chậm thôi ,như anh langvuon còn 3 ngày nữa là 1 tháng thì họ mới phát visa, hy vọng là các bạn và mình ko vướn phải trường hợp như bạn zeldavn nói trên.

codephp

Thành viên mới

Oh mình nghĩ thì chắc do lượng hồ sơ quá đông nên họ làm chậm thôi ,như anh langvuon còn 3 ngày nữa là 1 tháng thì họ mới phát visa, hy vọng là các bạn và mình ko vướn phải trường hợp như bạn zeldavn nói trên.
thật sự visa ghi rõ trên trang web lãnh sự quán in chĩ trong vòng 2-3 ngày , nên tối đa bạn nhận được visa dù bạn ỡ tỉnh hay thành phố thì đều 1 tuần là hết , còn nếu ai sau 2 tuần mà không nhận được thì đều phải trải qua thêm 1 bước administrative processing , giống như nhà anh langvuon có thể trải qua bước này nhưng do nhà anh langvuon không có email gửi hỏi nên cũng chỉ nghĩ do visa nhìu quá , nếu bạn mún xác minh thật sự mình có qua bước này không sao bạn không email hỏi LSQ chĩ trong vòng 48h là bạn có kết quả

tien1992

Thành viên tích cực

thật sự visa ghi rõ trên trang web lãnh sự quán in chĩ trong vòng 2-3 ngày , nên tối đa bạn nhận được visa dù bạn ỡ tỉnh hay thành phố thì đều 1 tuần là hết , còn nếu ai sau 2 tuần mà không nhận được thì đều phải trải qua thêm 1 bước administrative processing , giống như nhà anh langvuon có thể trải qua bước này nhưng do nhà anh langvuon không có email gửi hỏi nên cũng chỉ nghĩ do visa nhìu quá , nếu bạn mún xác minh thật sự mình có qua bước này không sao bạn không email hỏi LSQ chĩ trong vòng 48h là bạn có kết quả
Mình đã viết form hỏi LSQ rồi , cảm ơn bạn đã quan tâm ^^

zeldavn

Thành viên tích cực

Mình hoàn toàn đồng ý với ý kiến của bạn. Thật ra nếu mình không email hỏi thì cũng không biết là họ có administrative processing hay không.

Dorkynguyen

Thành viên mới

Mình đã viết form hỏi LSQ rồi , cảm ơn bạn đã quan tâm ^^
Bạn tien1992 đã chờ bao nhiêu ngày từ ngày PV hay bổ túc rồi vậy? Có ai biết đi diện Vợ bảo lãnh Chồng thì gọi là diện F mấy ah? Mình đã phỏng vấn đậu ngày 16/7 vừa rồi đến này là 25/7 cũng cả 9 ngày rồi mà check EMS vẫn chưa thấy LSQ gởi ra...Mình đang lo quá :(. Chúc bạn Tien và mọi người sớm có Visa

zeldavn

Thành viên tích cực

Mọi người ơi, mình đã có visa rồi. Thở phào nhẹ nhỏm. Chấm dứt 20 ngày chờ đợi trong biết bao lo lắng. Post bài thông báo cho mọi người, mình tranh thủ thở cái.

Chúc các bạn nhận được visa hết nhé. :6::6::6::6:

tien1992

Thành viên tích cực

Bạn tien1992 đã chờ bao nhiêu ngày từ ngày PV hay bổ túc rồi vậy? Có ai biết đi diện Vợ bảo lãnh Chồng thì gọi là diện F mấy ah? Mình đã phỏng vấn đậu ngày 16/7 vừa rồi đến này là 25/7 cũng cả 9 ngày rồi mà check EMS vẫn chưa thấy LSQ gởi ra...Mình đang lo quá :(. Chúc bạn Tien và mọi người sớm có Visa
Mình bổ túc ngày 10/7 đến nay là 15 ngày rồi :D
Wow chúc mừng bạn zeldanvn nhé , bạn check ems thấy rồi à , hay là visa đã được gửi đến tận nhà :D vậy topic này chỉ còn mỗi mình và kelvin ^^

codephp

Thành viên mới

mọi người đừng lo , mặc dù có check thêm 1 lần nữa thì cũng sẽ qua thôi , vì chì có diện vợ chồng thì mới đáng lo . Chĩ 1 2 ngày nữa là mọi người sẽ nhận hết thôi ^^

tuantran987

Thành viên tích cực

bạn PhongTran ơi cho minh hỏi. bạn diện F2b fk ? hồ sơ bạn làm từ năm nào vậy ? mình cũng F2b số HCM2007...... ! thấy các bạn hồ sơ về rồi phỏng vấn mình nôn ghê. mình cũng thuộc diện cha me bao lảnh con trên 21t doc than

tien1992

Thành viên tích cực

bạn PhongTran ơi cho minh hỏi. bạn diện F2b fk ? hồ sơ bạn làm từ năm nào vậy ? mình cũng F2b số HCM2007...... ! thấy các bạn hồ sơ về rồi phỏng vấn mình nôn ghê. mình cũng thuộc diện cha me bao lảnh con trên 21t doc than
Bạn phongtran90 đã bay qua Mỹ rồi nên chắc sẽ ko trả lời bạn được, theo mình thì bạn nên theo dõi lịch visa hàng tháng để xem hồ sơ của bạn khi nào đến ngày ưu tiên NVC sẽ gửi thư phỏng vấn cho bạn , thân chào.
Hôm nay ai có visa thông báo nhé :D

kinbig

Thành viên tích cực

vậy bạn tiến đã có visa chưa???nếu sớm có bạn có định tháng 8 hay tháng 9 bay???có ai bay trong tháng 8 mà đang book vé ko rủ nhau book chung ngày nha??

tien1992

Thành viên tích cực

vậy bạn tiến đã có visa chưa???nếu sớm có bạn có định tháng 8 hay tháng 9 bay???có ai bay trong tháng 8 mà đang book vé ko rủ nhau book chung ngày nha??
Cảm ơn bạn đã quan tâm , mình vẫn chưa nhận được visa đã 16 ngày rồi, bây giờ mình rất lo lắng và sốt ruột , nếu có visa thì mình sẽ sắp xếp rất nhiều việc không biết chính xác khi nào mới bay nữa

Dorkynguyen

Thành viên mới

Cảm ơn bạn đã quan tâm , mình vẫn chưa nhận được visa đã 16 ngày rồi, bây giờ mình rất lo lắng và sốt ruột , nếu có visa thì mình sẽ sắp xếp rất nhiều việc không biết chính xác khi nào mới bay nữa
Hy vọng là ngày mai thứ 6 là LSQ sẽ gởi visa ra cho bạn Tien và Kevin..mình cũng đợi hơn 10 ngày rồi. Ngày nào cũng lên EMS check cả mà chẵn thấy gì. Có ai đi diện Vợ Chồng giống mình không ta? Có gì liên lạc nhé bạn Tien..Chúc mọi người may mắn!

Dorkynguyen

Thành viên mới

Đang đợi Visa nè bạn..có là bay liền tháng 8 nè...mà sợ ko có vé thôi hic..có gì liên lạc. oh mà bạn có visa chưa vậy? Bạn đến tiểu bang nào?

tien1992

Thành viên tích cực

Hy vọng là ngày mai thứ 6 là LSQ sẽ gởi visa ra cho bạn Tien và Kevin..mình cũng đợi hơn 10 ngày rồi. Ngày nào cũng lên EMS check cả mà chẵn thấy gì. Có ai đi diện Vợ Chồng giống mình không ta? Có gì liên lạc nhé bạn Tien..Chúc mọi người may mắn!
Mình đi diện mẹ bão lãnh bạn ơi , cầu mong là hôm nay bạn và mình sẽ có visa :D

harahara

Thành viên mới

hôm nay mình có visa rồi :) chắc có lẽ do mình gặp may, cả 2 lần đều có sau 4 ngày.
Chúc các bạn sớm nhận được Visa nhé!

tien1992

Thành viên tích cực

Mình đã nhận được này từ LSQ
Greetings,

Thank you for your inquiry.

A consular officer reviewed your case on July 27. Your application was denied under Section 221(g) of the Immigration and Nationality Act (INA), which states that applications lacking required documents must be denied until such time as those documents are submitted and found to be sufficient. You are asked to submit DS-1810, DS-237 and Joint Sponsor’s Affidavit of Support (I-864). Please find attached our refusal sheet (OF194). Our office will contact you on Monday for further information and instruction. Also, the refusal sheet OF-194 will be sent to you shortly.

You may submit the additional information either by mail or in person at the Consulate between 1:00 p.m. - 2:00 p.m., any working day, except Wednesdays. You should include the OF-194 refusal sheet that you received asking for additional information.

Mình không hiểu tại sao họ lại yêu cầu nộp thêm ds 1810 , ds 237 , i 864 , trong khi tờ xanh mà họ yêu cầu mình bổ túc lần trước không có đề cập đến , mình sreach trên mạng thì không thấy mẫu ds 1810 và ds 237 , xin mọi người ai có kinh nghiệm vụ này cho mình vài lời khuyên , xin cám ơn, thật sự lúc này mình đang buồn và chán nãn , chờ đợi 17 ngày trong hy vọng :(

codephp

Thành viên mới

bạn đừng bùn chĩ là do thiếu giấy tờ thôi , DS 1810 là tờ đăng ký nghĩa vụ quân sự bên mỹ , tất cả mọi người trên 18t phải đều có thêm đơn này , còn DS 237 thì mình ko biết nhưng tất cả chĩ là thiếu các form thôi không có gì phải bùn và chán nản , chĩ cần nộp đủ là bạn lấy Visa thôi ^^

harahara

Thành viên mới

Mình đã nhận được này từ LSQ
Greetings,

Thank you for your inquiry.

A consular officer reviewed your case on July 27. Your application was denied under Section 221(g) of the Immigration and Nationality Act (INA), which states that applications lacking required documents must be denied until such time as those documents are submitted and found to be sufficient. You are asked to submit DS-1810, DS-237 and Joint Sponsor’s Affidavit of Support (I-864). Please find attached our refusal sheet (OF194). Our office will contact you on Monday for further information and instruction. Also, the refusal sheet OF-194 will be sent to you shortly.

You may submit the additional information either by mail or in person at the Consulate between 1:00 p.m. - 2:00 p.m., any working day, except Wednesdays. You should include the OF-194 refusal sheet that you received asking for additional information.

Mình không hiểu tại sao họ lại yêu cầu nộp thêm ds 1810 , ds 237 , i 864 , trong khi tờ xanh mà họ yêu cầu mình bổ túc lần trước không có đề cập đến , mình sreach trên mạng thì không thấy mẫu ds 1810 và ds 237 , xin mọi người ai có kinh nghiệm vụ này cho mình vài lời khuyên , xin cám ơn, thật sự lúc này mình đang buồn và chán nãn , chờ đợi 17 ngày trong hy vọng :(
mấy cái đơn này đáng lẽ nhân viên lãnh sự phải đưa bạn lúc phỏng vấn chứ. nhà mình được nhân viên thông báo sẽ cấp visa là người ta đưa mấy tờ này ra cho ký ngay luôn tại chỗ. nếu thiếu thì bổ sung vào là xong thôi, mấy cái này chỉ điền vô rồi nộp ko có công chứng này nọ đâu
2 mẫu đơn này mình tìm được nè, bạn down về in ra mà điền

DS-237, ‘Statement of Marriageable Age Applicant.’
http://travel.state.gov/pdf/supplements/MRV-SUP-ENGL-0001-0709.pdf

DS-1810
http://santodomingo.usembassy.gov/root/pdfs/ds-1810-e.pdf

bạn tốt nhất nên photo ra 2 bản, điền 1 cái rồi mang theo 1 cái dự phòng vì nó bắt viết hoa viết thường gì đó, ký tên ngay chỗ nào đó vv.. mình quên rồi, mang theo có điền sai thì điển lại

Chúc may mắn

zeldavn

Thành viên tích cực

Bạn tien1992 ko may mắn thật , cái này trách là phải trách người sơ vấn đã bỏ qua không đưa cho bạn điền 2 cái đơn này . Bây giờ chỉ cần bổ sung là xong thôi . Chúc bạn mau lấy được visa sớm