[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - dannynguyen4891

dannynguyen4891

Thành viên tích cực
Anh chị nào biết giúp dùm em với. Em hồi trước đi học nên income không đủ để bảo lãnh vợ nên em có nhờ em rể đứng ra bảo trợ, giấy tờ thì đã completed lâu rồi. Em đoán vợ em sẽ được gọi interview trong năm 2015 này nên cần income năm 2014. Vấn đề là em rể năm 2014 bị laid off tới giờ gần 8 tháng rồi mà bây giờ cũng chưa có jop mới nên income năm 2014 chắc chắn không đủ để bảo trợ cho vợ em. Em thì mới học xong, đang đi làm nhưng income từ giờ đến cuối năm cũng không đủ để bảo lãnh.

Giờ em mới kiếm được một người phụ em bảo trợ cho vợ em. Bây giờ em phải làm sao để add người bảo trợ mới vào mà không làm ảnh hưởng hay chậm trễ hồ sơ ?

Em hỏi mấy người quen thì có cái ông kia ổng nói là bây giờ em nên làm một bộ hồ sơ bảo trợ mới (không cần gửi lên NVC):confused:, sau đó đưa cho vợ em giữ, khi người ta interview mà income của người bảo trợ cũ không đủ thì chỉ cần đưa cho họ bộ mới là ok.

Em thì chẳng biết thông tin đó có chính xác không, thấy ngờ ngợ vì ổng nói làm thêm một bộ hồ sơ cho người bảo trợ mới mà không cần gửi lên NVC là sao?

Nói chung lại là chuyện này em không biết gì hết nên anh chị nào biết cách nào tốt thì bày cho em để em chuẩn bị, em cám ơn chứ em chờ vợ em mỏi mòn rồi, huyết áp thì cứ tăng lên tụt xuống theo lịch visa, mai mốt interview mà vì thiếu income nên bị bổ túc hồn sơ rồi chờ thêm nửa năm nữa thì em lăn ra em chết.:9:

ThoLe

Thành viên mới
Ðề: Người bảo trợ năm nay không đủ income để bảo trợ.

Em hỏi mấy người quen thì có cái ông [COLOR=#0000FF !important]kia[/COLOR] ổng nói là bây giờ em nên làm một bộ hồ sơ bảo trợ mới (không cần gửi lên NVC):confused:, sau đó đưa cho vợ em giữ, khi người ta interview mà income của người bảo trợ cũ không đủ thì chỉ cần đưa cho họ bộ mới là ok. < Bạn có thể làm cách này, kèm theo một lá thư giải thích và nộp khi sơ vấn .

vuthangsi

Ban điều hành

Anh chị nào biết giúp dùm em với. Em hồi trước đi học nên income không đủ để bảo lãnh vợ nên em có nhờ em rể đứng ra bảo trợ, giấy tờ thì đã completed lâu rồi. Em đoán vợ em sẽ được gọi interview trong năm 2015 này nên cần income năm 2014. Vấn đề là em rể năm 2014 bị laid off tới giờ gần 8 tháng rồi mà bây giờ cũng chưa có jop mới nên income năm 2014 chắc chắn không đủ để bảo trợ cho vợ em. Em thì mới học xong, đang đi làm nhưng income từ giờ đến cuối năm cũng không đủ để bảo lãnh.

Giờ em mới kiếm được một người phụ em bảo trợ cho vợ em. Bây giờ em phải làm sao để add người bảo trợ mới vào mà không làm ảnh hưởng hay chậm trễ hồ sơ ?

Em hỏi mấy người quen thì có cái ông kia ổng nói là bây giờ em nên làm một bộ hồ sơ bảo trợ mới (không cần gửi lên NVC):confused:, sau đó đưa cho vợ em giữ, khi người ta interview mà income của người bảo trợ cũ không đủ thì chỉ cần đưa cho họ bộ mới là ok.

Em thì chẳng biết thông tin đó có chính xác không, thấy ngờ ngợ vì ổng nói làm thêm một bộ hồ sơ cho người bảo trợ mới mà không cần gửi lên NVC là sao?

Nói chung lại là chuyện này em không biết gì hết nên anh chị nào biết cách nào tốt thì bày cho em để em chuẩn bị, em cám ơn chứ em chờ vợ em mỏi mòn rồi, huyết áp thì cứ tăng lên tụt xuống theo lịch visa, mai mốt interview mà vì thiếu income nên bị bổ túc hồn sơ rồi chờ thêm nửa năm nữa thì em lăn ra em chết.:9:

Xem ở đây

http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...hế-nào-nếu-có-2-người-(vợ-chồng)-đồng-bảo-trợ

Một hồ sơ di dân có thể có tối đa hai (2) đồng bảo trợ tài chánh.

KHI HỒ SƠ ĐÃ ĐƯỢC NVC THÔNG BÁO HOÀN TẤT VÀ CHỈ CHỜ LỊCH PHỎNG VẤN THÌ KHÔNG NÊN NỘP BỔ XUNG BẤT CỨ LOẠI GIẤY TỜ NÀO NỮA .

Bộ bảo trợ tài chính thứ 2 , NẾU CÓ , thì gởi về VIỆT NAM CHO NĐBL QUA ĐƯỜNG BƯU ĐIỆN , CẦM THEO TRÌNH CHO LSQ1 HOA KỲ TRONG NGÀY PHỎNG VẤN .

Cần lưu ý việc này
CHỈ KHI NÀO NGÀY PHỎNG VẤN SAU NGÀY 15/04/2015 THÌ MỚI LÀM TỜ KHAI THUẾ NĂM 2014 .

Còn phỏng vấn trước ngày 15/04/2015 thì chỉ cần bản khai thuế năm 2013.

em cám ơn chứ em chờ vợ em mỏi mòn rồi, huyết áp thì cứ tăng lên tụt xuống theo lịch visa, mai mốt interview mà vì thiếu income nên bị bổ túc hồn sơ rồi chờ thêm nửa năm nữa thì em lăn ra em chết.
ĐỪNG CÓ LÀM BỘ NHƯ LÀ THƯƠNG NHỚ VỢ LẮM VẬY ??

Người cùng tài trợ sẽ làm mẫu đơn I-864, hoặc nếu ở cùng nhà với người bảo lãnh thì sẽ làm mẫu Form I-864A. Các mẫu I-864 hay I-864A đều phải được đi kèm với bằng chứng về tình trạng cư ngụ hợp pháp tại Hoa Kỳ như
1 bản sao khai sanh, hộ chiếu, giấy nhập tịch, thẻ thường trú nhân,
2 giấy thuế hoàn chỉnh của năm gần nhất,
3 bằng chứng về công việc hiện thời như giấy lãnh lương, giấy xác nhận việc làm có ghi mức lương.

Nếu người bảo lãnh không làm việc, điều đó cần được thể hiện trên đơn I-864 của người bảo lãnh. Nếu chưa khai thuế vì bất kỳ lý do gì, người bảo lãnh cần phải giải thích bằng thư lý do vì sao.

dannynguyen4891

Thành viên tích cực

Nhớ vợ thật mà anh:9:. Thanks anh đã trả lời giúp em.