[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2008507073

thanhthuy1978

Thành viên mới
Xin chào mọi người và chào các Anh, Chị trong BDH
HS của mình là HCM2008507073
, mình đang đợi thư PV của NVC. Lúc đầu Chồng mình có dự định là về VN trước khi mình đi PV để đưa mình và con 3 tuổi đi khám sức khỏe và đi PV. Nhưng sau đó Chồng mình thì lại sợ rằng nếu Anh ấy đang ở VN và khi đi PV, không may LSQ yêu cầu bổ sung một giấy tờ gì mà Chồng mình lại ở VN thì sao có thể gửi giấy đó về được. Anh ấy dự tính sau khi phỏng vấn đậu thì anh ấy sẽ đặt vé may bay o bên mỹ cho cả 3 người. Vậy xin hỏi BĐH và mọi người cách nào tốt hơn? anh ấy nên về trước khi PV hay sau khi PV?
rất mong mọi người cho ý kiến giúp
chân thành cảm ơn.
thanhthuy1978

Tien Nguyen

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: Dành thành viên chuẩn bị phỏng vấn

Xin chào mọi người và chào các Anh, Chị trong BDH
HS của mình là HCM2008507073
, mình đang đợi thư PV của NVC. Lúc đầu Chồng mình có dự định là về VN trước khi mình đi PV để đưa mình và con 3 tuổi đi khám sức khỏe và đi PV. Nhưng sau đó Chồng mình thì lại sợ rằng nếu Anh ấy đang ở VN và khi đi PV, không may LSQ yêu cầu bổ sung một giấy tờ gì mà Chồng mình lại ở VN thì sao có thể gửi giấy đó về được. Anh ấy dự tính sau khi phỏng vấn đậu thì anh ấy sẽ đặt vé may bay o bên mỹ cho cả 3 người. Vậy xin hỏi BĐH và mọi người cách nào tốt hơn? anh ấy nên về trước khi PV hay sau khi PV?
rất mong mọi người cho ý kiến giúp
chân thành cảm ơn.
thanhthuy1978
Chào thanhthuy1978

- Theo ý kiến của tôi, thì chồng bạn nên ở mỹ, khi nào chị PV xong, thì chồng bạn về để đưa bạn và con qua mỹ luôn. Vì cho dù chồng bạn có về trước ngày PV thì chồng bạn cũng không thể tham dự buổi PV của bạn được (trừ Khi nào có thư mời của LSQ mời chồng bạn tham gia PV cùng).
- Nếu hồ sơ có bị trục trặc gì hay LSQ cần bổ túc hồ sơ gì thêm, thì lúc đó chồng bạn còn gửi về cho bạn được
- Goodluck

Thanks

thanhthuy1978

Thành viên mới

Em rất cảm ơn Anh Tiến NGuyễn đã cho em một sự góp ý thật là hửu ích. Nhân tiện, cho em hỏi thêm một chút là Anh Tiến Nguyễn có thể chỉ em cách sắp xếp hồ sơ, đăc biệt là xếp những tấm hình bằng chứng như thế nào cho LSQ dễ nhìn và vừa ý ?
Một lần nữa xin chân thành cảm ơn
Thuy

Tien Nguyen

Thành viên kinh nghiệm

Em rất cảm ơn Anh Tiến NGuyễn đã cho em một sự góp ý thật là hửu ích. Nhân tiện, cho em hỏi thêm một chút là Anh Tiến Nguyễn có thể chỉ em cách sắp xếp hồ sơ, đăc biệt là xếp những tấm hình bằng chứng như thế nào cho LSQ dễ nhìn và vừa ý ?
Một lần nữa xin chân thành cảm ơn
Thuy
Chào thanhthuy1978

- Về bằng chứng: Chị nên sắp xếp những hình ảnh và thư từ trước ngày cưới lên trên đầu và hình cưới, sau ngày cưới ở đằng sau, và lấy giấy note dán lên mỏi tấm hình và ghi chú ngày tháng năm quen nhau (Nói chung bằng chứng trước ngày cưới càng nhiều, thì việc PV của chị càng thành công)
- Chị có thể tham khảo thêm tại đây: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=245
- Chúc chị PV thành công tốt đẹp, goodluck

Thanks

linhlinh1990

Thành viên mới

Chào thanhthuy1978

- Về bằng chứng: Chị nên sắp xếp những hình ảnh và thư từ trước ngày cưới lên trên đầu và hình cưới, sau ngày cưới ở đằng sau, và lấy giấy note dán lên mỏi tấm hình và ghi chú ngày tháng năm quen nhau (Nói chung bằng chứng trước ngày cưới càng nhiều, thì việc PV của chị càng thành công)
- Chị có thể tham khảo thêm tại đây: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=245
- Chúc chị PV thành công tốt đẹp, goodluck

Thanks
Em xin chào moi người!

E cũng đang chờ giấy mời PV vào tháng 11 or tháng 12.
E đã có giầy mời PV vào tháng 6/2010, nhưng vì do gia dình không nhận được giấy mời PV, ngồi chờ quá lâu, gia đình đã trược tiếp lên hỏi thì mới biết chuyên ngoài ý muốn. nên cũng đã viết thư và xin xếp lại lich PV. gia đình rất buuồn vì chuyện này.

thanhthuy1978

Thành viên mới

cảm ơn anh Tien Nguyen đã chỉ giúp em cách sắp xếp những bằng chứng. Nếu em cs những thắc mắc gì nữa, rất mong anh chỉ giúp. Tiểu muội xin đa tạ. (giống phim tào quá)
Chúc Anh Tiên Nguyen một ngày tốt đẹp và cũng không quên chúc mọi người trong diễn đàn luôn gạp nhiều may mắn. Nhất là những ai chuẩn bị đi phỏng vấn sẽ nhận được giấy Hồng. he he he Hy vong trong đó có mình ...

thanhthuy1978

Thành viên mới

Xin chào mọi các anh chị trong diễn đàn và chào Anh Tien NGuyen
xin cho em hỏi là em có con nhỏ 3 tuổi, vậy khi đi khám sức khỏe như thế nào? có cần phải nhịn ăn trước khi đi khám không? và mình cũng có cần nhịn ăn không? Xin anh Tien Nguyen hoac ai đó kinh nghiệm xin chia sẽ cho mình với.
xin cảm ơn.

Tien Nguyen

Thành viên kinh nghiệm

Xin chào mọi các anh chị trong diễn đàn và chào Anh Tien NGuyen
xin cho em hỏi là em có con nhỏ 3 tuổi, vậy khi đi khám sức khỏe như thế nào? có cần phải nhịn ăn trước khi đi khám không? và mình cũng có cần nhịn ăn không? Xin anh Tien Nguyen hoac ai đó kinh nghiệm xin chia sẽ cho mình với.
xin cảm ơn.
Chào thanhthuy1978

Các giấy tờ cần thiết cho khám sức khoẻ xuất cảnh bao gồm:

Hộ chiếu bản chính,
Phiếu chích ngừa màu vàng (của Trung Tâm Kiểm Dịch Quốc Tế),
Thư mời phỏng vấn (02 bản),
01 tấm hình 4x6 chụp thẳng nền trắng,
Các thông tin về sức khoẻ (xét nghiệm, giấy ra viện, giấy mổ, thuốc đang sử dụng,…) mà quý khách đã có từ trước đến nay để tiện cho Bác sĩ tham khảo.
Lệ phí khám:

• Người lớn ≥ 15 tuổi : 100 USD
• Trẻ em < 15 tuổi: 70 USD
Thu bằng tiền VN đồng hoặc USD

Giờ làm việc:

Thứ hai - thứ sáu hàng tuần:
• Sáng: từ 7 giờ – 11 giờ
• Chiều: từ 1 giờ – 4 giờ

Quý khách có thể đăng ký trước qua điện thoại.

Quy trình khám sức khoẻ bao gồm trong 2 ngày:

1. Ngày đầu đến bệnh viện, lập hồ sơ:
• Người lớn ≥ 15 tuổi: thử máu (Giang Mai), chụp phim phổi.
• Trẻ em 2 - 14 tuổi: thử phản ứng lao tố (TST) và được đọc kết qủa sau 48 – 72 giờ, tùy theo kết qủa TST có thể yêu cầu chụp X quang phổi.
Sau đó được khám tổng quát.

2. Buổi chiều ngày hôm sau từ 3 giờ đến 4 giờ chiều.
• Nếu sức khỏe bình thường, quý khách sẽ được nhận hồ sơ.
• Đối với các trường hợp phải làm thử nghiệm TST, quý khách sẽ nhận hồ sơ sức khoẻ sau khi có kết quả TST.
• Các trường hợp cần làm thêm các xét nghiệm, qúy khách sẽ nhận hồ sơ sau khi hoàn tất các xét nghiệm bổ sung.
• Đối với các trường hợp thử đàm, BVCR sẽ giao hồ sơ sức khoẻ của quý khách cho Lãnh Sự Quán Mỹ, quý khách sẽ chỉ nhận phim phổi và phiếu chích ngừa.

Chú ý: khi đến nhận hồ sơ, xin vui lòng đem theo biên lai đóng lệ phí và hộ chiếu của tất cả khách khám cùng hộ.

Khoa Khám Xuất Cảnh
Bệnh Viện Chợ Rẫy
201B Nguyễn Chí Thanh, Q.5, Tp. Hồ Chí Minh
Tel: (84-8) 38565703 Fax: (84-8) 38575926 – Email: smtcrh@hcm.vnn.vn, smtchr@gmail.com

Nếu chị không hiểu, thì có thể gọi thoại cho BV để hướng d6an4 thêm nhé

Thanks