[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2008528004

trungtin2010

Thành viên tích cực
mình với em trai mình cùng người bảo lãnh,cùng diện bảo lãnh mà mỗi người có một giấy hồng. hỏi dến hen mình cầm cmnd với giấy hồng của em mình lên lấy visa dc ko vậy?

onenainainai

Cựu Ban điều hành
Ðề: Lấy giùm ViSA được không?

mình với em trai mình cùng người bảo lãnh,cùng diện bảo lãnh mà mỗi người có một giấy hồng. hỏi dến hen mình cầm cmnd với giấy hồng của em mình lên lấy visa dc ko vậy?
Cùng một người bảo lãnh, nhưng 2 hồ sơ, 2 giấy hồng. Để tránh rắc rối, tôi khuyên 2 anh em bạn cùng đi nhận visa cho rồi.

trungtin2010

Thành viên tích cực
Check gium em ho so hcm2008528004

Hô so dien f2a,co so case la Hcm2008528004,pd 9.3.2007.xin cam on anh chi!

trungtin2010

Thành viên tích cực
Những ACE bị ảnh hưởng bởi lịch VISA thì vào đây chia sẻ hen!

Mình xin tự giới thiệu, mình diện f2a, pd 9Mar2007, tháng 2 có giấy hồng rồi nhưng sang tháng 3 đi lấy visa thì bị cho cái giấy xanh về chờ. hic. pùn ghê. nhờ trời phù hộ tháng 4 này hs mình lại đáo hạn trở lại rồi. nhưng mà lăn tăn hok bít liên lạc lại với họ sao nữa? hay là chờ họ liên lạc lại với mình nhỉ? Mọi người vào đây chia sẻ và giúp đỡ nhau nhé.
Thân ái!

ducvu

Thành viên tích cực
Ðề: Những ACE bị ảnh hưởng bởi lịch VISA thì vào đây chia sẻ hen!

bạn có ngày pd 9/3/2007 là qua ngày đáo hạn rùi mà.sao ko dc nhận visa nè

trungtin2010

Thành viên tích cực

bạn có ngày pd 9/3/2007 là qua ngày đáo hạn rùi mà.sao ko dc nhận visa nè
Mình có lịch hẹn nhận visa tháng 3 nhưng tháng 3 f2a bị lùi 1 năm so với tháng 2 mà. tháng 2 là 1/1/2008, tháng 3 1/1/2007.
Thân!

dinh19902003

Thành viên tích cực

Tình hình này thấy ước mơ qua mỹ khó khăn quá mấy bạn ơi. Mình F2a phỏng đoán 3-2010

trungtin2010

Thành viên tích cực
Có một điều khó hiểu về lịch VISA mong mọi người chia sẻ!

hôm nay mình mới đi nộp giấy xanh cho LSQ (giấy xanh hôm bữa họ trả lại vì lịch visa bị lùi). tưởng rằng sẽ nhận giấy hồng, ai ngờ chờ cả buổi chiều rồi lại nhận giấy xanh.kêu về chờ típ. hic, ko hỉu sao nữa. họ kêu lượng visa đã bị cắt giảm?!!!híc. chuyện j vậy ta? hồ sơ của mình hôm này đáo hạn rồi mà. chắc họ lầm lẫn chăng hay đây là một việc đùa ngày cá tháng tư nhỉ?hic hic. chờ đến bao giờ đây ???

orion_tuan

Thành viên tích cực
Ðề: Có một điều khó hiểu về lịch VISA mong mọi người chia sẻ!

hôm nay mình mới đi nộp giấy xanh cho LSQ (giấy xanh hôm bữa họ trả lại vì lịch visa bị lùi). tưởng rằng sẽ nhận giấy hồng, ai ngờ chờ cả buổi chiều rồi lại nhận giấy xanh.kêu về chờ típ. hic, ko hỉu sao nữa. họ kêu lượng visa đã bị cắt giảm?!!!híc. chuyện j vậy ta? hồ sơ của mình hôm này đáo hạn rồi mà. chắc họ lầm lẫn chăng hay đây là một việc đùa ngày cá tháng tư nhỉ?hic hic. chờ đến bao giờ đây ???
Thông cảm cho bạn. Bạn cần xem coi ngày ưu tiên và lịch visa tháng này.

trungtin2010

Thành viên tích cực

Thông cảm cho bạn. Bạn cần xem coi ngày ưu tiên và lịch visa tháng này.
lich vjsa thag nay so voj ngay uu tjen cua mjh da dao han ruj ma.hjx.sao dao han roj ma mjh van faj cho???hjx.:102:

thanhnv

Thành viên tích cực

lich vjsa thag nay so voj ngay uu tjen cua mjh da dao han ruj ma.hjx.sao dao han roj ma mjh van faj cho???hjx.:102:
Bạn type kiểu gì mà chữ I thành chữ J hết vậy :21:. Bạn cho tôi biết fie65n hồ sơ và ngày ưu tiên của bạn đi, tôi sẽ tìm giúp câu trả lời.

vnseach

Thành viên tích cực

cách viết của teen ấy mà. Bạn chịu khó đánh có dấu đàng hoàng cho người khác đọc nhanh hơn nhé

trungtin2010

Thành viên tích cực

Bạn type kiểu gì mà chữ I thành chữ J hết vậy :21:. Bạn cho tôi biết fie65n hồ sơ và ngày ưu tiên của bạn đi, tôi sẽ tìm giúp câu trả lời.
xin lôi anh Thah nha.em xai dien thoai nen dah dau ko duoc.so ho so cua em la HCM2008581009,pd 9/3/2007,dien f2a.anh Thah giup em gap.cam on anh!

trungtin2010

Thành viên tích cực

cách viết của teen ấy mà. Bạn chịu khó đánh có dấu đàng hoàng cho người khác đọc nhanh hơn nhé
minh 22 roi.ko con teen dau.hi.ban thông cam nha.minh xai dien thoai nen ko danh dâ'u duoc.

emile

Thành viên mới

Bạn thử cuối tuần này đến LSQ hỏi lại thử xem.

trungtin2010

Thành viên tích cực

Bạn thử cuối tuần này đến LSQ hỏi lại thử xem.
thứ 2 mình lên hỏi liền. sốt ruột lắm chịu sao nổi! hic.

trungtin2010

Thành viên tích cực

thứ 2 mình lên hỏi liền. sốt ruột lắm chịu sao nổi! hic.
Sáng nay lên LSQ hỏi họ kêu chưa tới lượt giải quyết hồ sơ của mình. Dù pd mình là 3/2007, diện F2A. Trong khi tháng 4 lịch visa đã sang 4/2007 rồi! Họ cho cái link lên theo dõi lịch VISA. Mà sao "This month's visa bulletin: " lại ghi là March 2011. Không lẽ tháng 4 này vẫn còn đang xài lịch VISA của thág 3???
Thế nên mình nghĩ lịch VISA tháng 4 chưa có hiệu lực nên họ ghi "Upcoming month's visa bulletin: April 2011".Khi nào họ ghi "This month's visa bulletin: " là tháng 4 thì Lịch visa tháng 4 có lẽ khi đó mới có hiệu lực. Còn hiện tại đang xài lịch visa của tháng 3/2011 => ĐÓ LÀ LÍ DO TẠI SAO HÔM NAY HỒ SƠ CỦA MÌNH VẪN CHƯA TỚI LƯỢT!!!

Last edited by a moderator:

tuandoan

8 Đoàn !

Sáng nay lên LSQ hỏi họ kêu chưa tới lượt giải quyết hồ sơ của mình. Dù pd mình là 3/2007, diện F2A. Trong khi tháng 4 lịch visa đã sang 4/2007 rồi! Họ cho cái link lên theo dõi lịch VISA. Mà sao "This month's visa bulletin: " lại ghi là March 2011. Không lẽ tháng 4 này vẫn còn đang xài lịch VISA của thág 3???
Thế nên mình nghĩ lịch VISA tháng 4 chưa có hiệu lực nên họ ghi "Upcoming month's visa bulletin: April 2011".Khi nào họ ghi "This month's visa bulletin: " là tháng 4 thì Lịch visa tháng 4 có lẽ khi đó mới có hiệu lực. Còn hiện tại đang xài lịch visa của tháng 3/2011 => ĐÓ LÀ LÍ DO TẠI SAO HÔM NAY HỒ SƠ CỦA MÌNH VẪN CHƯA TỚI LƯỢT!!!
Chào Bạn,

Vấy chắc họ chưa áp dụng lịch Tháng 04 nên bạn mới bị vậy . Qua tuần sau chắc OK thôi. Chúc bạn mau nhận giấy hồng.

trungtin2010

Thành viên tích cực

Chào Bạn,

Vấy chắc họ chưa áp dụng lịch Tháng 04 nên bạn mới bị vậy . Qua tuần sau chắc OK thôi. Chúc bạn mau nhận giấy hồng.
hihi. đúng là như mình dự đoán. hôm qua 13/4 mình liên lạc lại với LSQ thì rinh giấy hồng rồi!!!:113::113::113:Thank you!