[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2008528004

CDLE

Thành viên tích cực
Ðề: Có một điều khó hiểu về lịch VISA mong mọi người chia sẻ!

Liên lạc với lsq bằng cách nào vậy bạn, chỉ cho mình biết với

trungtin2010

Thành viên tích cực

Liên lạc với lsq bằng cách nào vậy bạn, chỉ cho mình biết với
sáng bạn hỏi ở cửa sổ phòng thông tin từ 8h đến 10h coi hồ sơ đã tới hạn chưa cho chắc ăn. rồi chiều bạn mang giấy xanh vô nộp giống như đi bổ túc vậy. xếp hàng lúc 12h30, vào lấy số lúc 13h. vào trong ngồi chờ tới số của mình. họ sẽ gọi bạn 2 lần, lần đầu họ hỏi bạn có chắc là hồ sơ tới hạn ko? xong rồi kêu bạn ngồi chờ tiếp. lần thứ hai họ kêu để trả kết quả là xong! chúc bạn may mắn rinh giấy hồng nhé!!!

HOAITRAN

Thành viên tích cực

Hi Trungtin!

Chúc mừng bạn đã giựt giấy hồng, Chúc bạn thành công trên đất Mỹ.

DungPham

Thành viên tích cực

sáng bạn hỏi ở cửa sổ phòng thông tin từ 8h đến 10h coi hồ sơ đã tới hạn chưa cho chắc ăn. rồi chiều bạn mang giấy xanh vô nộp giống như đi bổ túc vậy. xếp hàng lúc 12h30, vào lấy số lúc 13h. vào trong ngồi chờ tới số của mình. họ sẽ gọi bạn 2 lần, lần đầu họ hỏi bạn có chắc là hồ sơ tới hạn ko? xong rồi kêu bạn ngồi chờ tiếp. lần thứ hai họ kêu để trả kết quả là xong! chúc bạn may mắn rinh giấy hồng nhé!!!
chào trungtin2011! cuối cùng thì ngày vui của bạn đã đến chúc gia đình bạn hạnh phúc trên đất Mỹ! mình cuối năm nay mới về VN làm giấy kết hôn để mở hồ sơ bảo lãnh rồi năm sau nữa mới về làm đám cưới! bạn làm ơn hãy viết lại toàn bộ quá trình từ khi làm giấy đăng ký kết hôn đến khi hoàn thành thủ tục nhận visa cho mình tham khảo cũng như mọi người được không??? mình biết là làm khó cho bạn nhưng mong bạn hãy giúp đỡ coi như làm ơn rồi mọi điều tốt khác sẽ đến với bạn! cảm ơn!

be co

Thành viên tích cực

chào trungtin2011, có visa rồi sao ko qua mỹ liền đi để kịp mùa Fall này còn nhập học , 1 tháng em mới có thẻ xanh rồi thi bằng lái xe , còn làm quen với cuộc sống ở mỹ nữa , chứ ko quen rồi về lại VN ah, em qua mỹ ở bang nào ? còn chuyện đăng ký kết hôn thì dễ lắm ăn thua là do em thôi .

trungtin2010

Thành viên tích cực

chào trungtin2011, có visa rồi sao ko qua mỹ liền đi để kịp mùa Fall này còn nhập học , 1 tháng em mới có thẻ xanh rồi thi bằng lái xe , còn làm quen với cuộc sống ở mỹ nữa , chứ ko quen rồi về lại VN ah, em qua mỹ ở bang nào ? còn chuyện đăng ký kết hôn thì dễ lắm ăn thua là do em thôi .
dạ chắc là em sắp qua đó rồi. em ở Seatle. nghe nói seatle lạnh lắm hả chị? chị ở bang nào? chuyện kết hôn đâu thể mình em quyết định được, còn phải do cô ấy và gia đình hai bên nữa. em qua đây đi học thôi không biết đến khi nào mới về kết hôn được...hichic.

ylytrang

Thành viên tích cực

theo tôi thì ai có visa thì nên qua mỹ luôn , vì không ai bảo đảm là visa có bị thu hồi không, chỉ khi nào bạn qua mỹ và co thẻ xanh, số an sinh xã hội thì lúc đó mới thực sự hoàn tất việc bảo lãnh, vì theo như công bố, visa cũng có thể bị thu hồi, với tình trạng hỗn loạn như hiện nay, chúng ta cứ nên cẩn thận, chờ bao nhiêu năm mới đến giai đoạn này, hi vọng các bạn nên khẩn trương qua mỹ, tránh những việc không nên gây cho mình phiền toái, cũng nhắc cho bạn là visa chỉ là giấy thông hành thôi chứ nó không có giá trị thực sự và lâu dài đâu nhé, dù sao cũng chúc mừng bạn, chúc bạn lên đường bình an

trungtin2010

Thành viên tích cực

theo tôi thì ai có visa thì nên qua mỹ luôn , vì không ai bảo đảm là visa có bị thu hồi không, chỉ khi nào bạn qua mỹ và co thẻ xanh, số an sinh xã hội thì lúc đó mới thực sự hoàn tất việc bảo lãnh, vì theo như công bố, visa cũng có thể bị thu hồi, với tình trạng hỗn loạn như hiện nay, chúng ta cứ nên cẩn thận, chờ bao nhiêu năm mới đến giai đoạn này, hi vọng các bạn nên khẩn trương qua mỹ, tránh những việc không nên gây cho mình phiền toái, cũng nhắc cho bạn là visa chỉ là giấy thông hành thôi chứ nó không có giá trị thực sự và lâu dài đâu nhé, dù sao cũng chúc mừng bạn, chúc bạn lên đường bình an
trang nói đúng. mình cũng nghĩ vậy. nhưng khách quan mà nói thì cũng cần thời gian để thu xếp chứ không phải muốn đi liền là đi liền được ....

be co

Thành viên tích cực

chị ở pennsylvania, bang em ở chị ko biết có gần bang chị ở ko , nhưng mùa đông ở đây lạnh khủng khiếp , ở riết rồi cũng quen thôi . Em qua cố gắng học nghen , còn chuyện khác học xong rồi tính cung ko muộn hehe. chị cũng đang bảo lãnh chồng chị qua nè , nhưng lịch VB bây giờ thì ko biết khi nào mới được đoàn tụ hichic .

trungtin2010

Thành viên tích cực
ACE cho hỏi về đương đơn chính???

cha em bảo lãnh ba chị em theo diện f2a, trong đó chị em là đương đơn chính. Nhưng vì lí do riêng chị em không đi và chị em quá tuổi bị đẩy xuống f2b, nên chỉ có em và em trai là theo đuổi hồ sơ. Đến giờ hai anh em đã có VISA, xin cho em hỏi là khi đó thì có phải em là đương đơn chính hay chị em vẫn là đương đơn chính?việc chị em không đi có ảnh hưởng gì đến hai em không ?xin chân thành cám ơn anh chị em XNC.

philboy1952

Cựu Ban điều hành
Ðề: ACE cho hỏi về đương đơn chính???

Bảo lãnh cha cho các con ai không đi thì bị loại sẽ không còn ảnh hưởng đến các thành viên khác trong gia đình .OK đừng suy nghĩ nhiều nhé ,hãy chuẩn bị cho hành trình sắp đến .

trungtin2010

Thành viên tích cực

Bảo lãnh cha cho các con ai không đi thì bị loại sẽ không còn ảnh hưởng đến các thành viên khác trong gia đình .OK đừng suy nghĩ nhiều nhé ,hãy chuẩn bị cho hành trình sắp đến .
cám ơn chú. cho cháu hỏi thêm thế thì không có ai là đương đơn chính hết ạ?

philboy1952

Cựu Ban điều hành

Người nào lớn nhất trong nhà sẽ là đương đơn chính,phải là 21 tuổi trở nên để có thể dìu dắt những người nhỏ tuổi đi theo .
Ngày xưa tôi ra đi ,vì là con trưởng ,các em có vợ có chồng tự lo ,mẹ thì các anh chị lo,tôi đã phải ký vé nợ máy bay cho các em dưới 18 tuổi .

eotidi

Thành viên tích cực

cám ơn chú. cho cháu hỏi thêm thế thì không có ai là đương đơn chính hết ạ?
Chào bạn,
Cha bạn bảo lãnh 3 chị em diện F2B có 3 bộ hồ sơ riêng, 3 case number khác nhau, thì cả 3 là đương đơn chính, do đó không ai (trong 3 bạn) có ảnh hưởng đến người khác.

Chỉnh sửa cuối:

trungtin2010

Thành viên tích cực

Chào bạn,
Cha bạn bảo lãnh 3 chị em diện F2A có 3 bộ hồ sơ riêng, 3 case number khác nhau, thì cả 3 là đương đơn chính, do đó không ai (trong 3 bạn) có ảnh hưởng đến người khác.
oke. đúng là như thế. vậy thì em an tâm rồi. cám ơn các ACE.

trungtin2010

Thành viên tích cực

chị ở pennsylvania, bang em ở chị ko biết có gần bang chị ở ko , nhưng mùa đông ở đây lạnh khủng khiếp , ở riết rồi cũng quen thôi . Em qua cố gắng học nghen , còn chuyện khác học xong rồi tính cung ko muộn hehe. chị cũng đang bảo lãnh chồng chị qua nè , nhưng lịch VB bây giờ thì ko biết khi nào mới được đoàn tụ hichic .
cám ơn chị!chỗ chị ở gần New York,bờ đông nước Mỹ, còn em ở mãi bên bờ Tây cơ.cách nhau bằng chiều dài nước Mỹ lận. hic hic. Xa quá không biết khi nào mới có cơ hội gặp chị nhỉ.chúc chị sẽ sớm đoàn tụ cùng anh nhà!

trungtin2010

Thành viên tích cực
Xin hỏi điều kiện để bảo lãnh vợ bằng thẻ xanh

Xin chào acm, vui lòng cho em biết các điều kiện để có thể bảo lãnh vợ bằng thẻ xanh. Đi làm lĩnh tiền mặt mà ko khai thuế có thể bảo lãnh vợ hay ko vậy ? cám ơn acm nhiều.

trungtin2010

Thành viên tích cực
Cho em hỏi về điều kiện bảo lãnh vợ của thường trú nhân

Em dự định sẽ về Vn lấy vợ và bảo lãnh vợ qua. Nhưng không biết phải cần những điều kiện về pháp lý và tài chính ra sao ? Cám ơn mọi người.

trungtin2010

Thành viên tích cực
Thu nhập bao nhiêu có thể bảo lãnh vợ bằng thẻ xanh

Xin chào Anh Chị Em ! Cho Em hỏi thu nhập bao nhiêu có thể bảo lãnh vợ. Đó là thu nhập tính trước thuế hay là sau thuế. Em xin cảm ơn!

tidollars

Thành viên tích cực
Ðề: Thu nhập bao nhiêu có thể bảo lãnh vợ bằng thẻ xanh

Xin chào Anh Chị Em ! Cho Em hỏi thu nhập bao nhiêu có thể bảo lãnh vợ. Đó là thu nhập tính trước thuế hay là sau thuế. Em xin cảm ơn!
Mở hồ sơ bảo lãnh không cần chứng minh thu nhập nhé bạn, khi nào hồ sơ đáo hạn thì lúc đó mới cần. Trước đây có nghe nói là khoảng 20.000usd một năm, hình như trước thuế. Nếu không thì có thể nhờ người thân, bạn bè bảo trợ cũng được.