[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2009523152 & HCM2008696009

ducvu

Thành viên tích cực
xin chao tat ca cac anh chi trong dien dan.em da nhan duoc ds3032 cua nvc gui va e da dien gui wa cho nvc.ba me em da dong 70usd va 400usd.case number cua em la hcm2008696009.mong anh chi giup em xem ho so cua e den dau rui ak.em trhuoc dien f2a

Last edited by a moderator:

tuongvan

Đội trưởng CSPA
Ðề: cho em hoi?

xin chao tat ca cac anh chi trong dien dan.em da nhan duoc ds3032 cua nvc gui va e da dien gui wa cho nvc.ba me em da dong 70usd va 400usd.case number cua em la hcm2008696009.mong anh chi giup em xem ho so cua e den dau rui ak.em trhuoc dien f2a
Chào anh.
Một phong bì bao gồm những hướng dẫn và những giấy tờ, văn kiện cần thiết cho hồ sơ của bạn đã được NVC chuẩn bị xong vào ngày 30/6/ 2010, và sẽ được NVC gửi ra trong vài tuần lễ tới. Xin hãy xem xét thật kỹ theo những hướng dẫn trong thư, hoàn tất những yêu cầu cần thực hiện hoặc bổ sung, và gửi về địa chỉ đã được cung cấp trong thư. Xin hãy liên lạc với NVC, nếu không nhận được gì từ NVC trong khoảng 6 tuần lễ kế tiếp.

ducvu

Thành viên tích cực

em cam on anh.anh cho em hoi la tu khi nvc mo ho so la se bi khoa tuoi lai phai ko anh.tai nam nay em da gan 21tuoi rui.neu ma em co day du giay to de gui wa cho nvc thi khoang bao nhieu thang nua e se duoc phong van ak

thanhnv

Thành viên tích cực

em cam on anh.anh cho em hoi la tu khi nvc mo ho so la se bi khoa tuoi lai phai ko anh.tai nam nay em da gan 21tuoi rui.neu ma em co day du giay to de gui wa cho nvc thi khoang bao nhieu thang nua e se duoc phong van ak
Chào bạn

Hồ sơ khi đáo hạn (tức ngày ưu tiên đã đứng trước ngày đăng tải trên lịch VB hàng tháng) thì mới được khóa tuổi bạn ạ. Để biết hồ sơ bạn có được giữ lại diện F2A hay không, bạn cần cung cấp thêm thông tin như ngày ưu tiên, ngày chấp thuận hồ sơ và ngày sinh của bạn nhé.

ducvu

Thành viên tích cực

vang.em chi biet la ba me em nop ho so cho em la ngay 19/03/2008.ngay uscis chap nhan la ngay 09/07/2008.em sinhngay 19/12/1989.mong anh chi giup em

lightwind

Cựu Ban điều hành

vang.em chi biet la ba me em nop ho so cho em la ngay 19/03/2008.ngay uscis chap nhan la ngay 09/07/2008.em sinhngay 19/12/1989.mong anh chi giup em
Chào bạn DucVu,
Nếu ngày 19/3/2008 là ngày ưu tiên của bạn (priority date), tuổi của bạn đã được chốt lại vào tháng 7/2010 vì ngày đáo hạn visa của tháng 7/2010 đã cấp đến 01/07/2008 và đã qua ngày ưu tiên của bạn. Như vậy bạn đã dưới 21 tuổi và chắc chắn bạn đang ở diện F2A.
Thân chúc bạn sớm đoàn tụ với ba mẹ ở xứ cờ hoa.

ducvu

Thành viên tích cực

vang.em cam on anh nhieu lam ak.neu ma nhu vay thi em se o lai dien f2a.vay khoang bạo nhieu tuan em se nhan duoc nhung giay to cua nvc.ba me e da dopng tien 400usd ui.may anh chi cho e hoi so dien thoai va dia chi email cua ong NAM LOC ben cali duoc ko ak.tai ba me em muon noi chuyen voi ong bang tieng viet de ong huong dan cho ba me em lam giay to cho e.em cam on anh chi nhieu.anh chi cho e hoi them sao ba me em da dong dau du le phi rui ma van chua nhan duoc i-864

ducvu

Thành viên tích cực
xin anh chi kiem tra dum ho so cua em

ho so em dien f2a.case number la HCM2008696009

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: xin anh chi kiem tra dum ho so cua em

ho so em dien f2a.case number la HCM2008696009
Một phong bì bao gồm những hướng dẫn và những giấy tờ, văn kiện cần thiết cho hồ sơ của bạn đã được NVC chuẩn bị xong vào ngày 30. 06 2010, và sẽ được NVC gửi ra trong vài tuần lễ tới. Xin hãy xem xét thật kỹ theo những hướng dẫn trong thư, hoàn tất những yêu cầu cần thực hiện hoặc bổ sung, và gửi về địa chỉ đã được cung cấp trong thư. Xin hãy liên lạc với NVC, nếu không nhận được gì từ NVC trong khoảng 6 tuần lễ kế tiếp.
[MUSIC]http://xuatnhapcanh.com/nvc/HCM2008696009.mp3[/MUSIC]

ducvu

Thành viên tích cực

em cam on rat nhieu.anh chi trong dien dan hay theo doi ho so gium em nhe.anh chi hay chi cho em nhung buoc em can lam khj nhan duoc nhung giay to nvc gui ve nhe

Thành

Thích đủ thứ ...

em cam on rat nhieu.anh chi trong dien dan hay theo doi ho so gium em nhe.anh chi hay chi cho em nhung buoc em can lam khj nhan duoc nhung giay to nvc gui ve nhe
Ngay từ bây giờ bạn hãy vào link sau để đọc hướng dẫn tất cả các bước kinh nghiệm hoàn tất hồ sơ, tôi nghĩ nếu bạn nắm được tất cả nội dung trong đó, thì bạn có thể tự lo cho hồ sơ của mình được hoàn tất tới giai đoạn cuối cùng là nhận giấy mời phỏng vấn Chúc thành công! :)

Hướng dẫn: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=400

ducvu

Thành viên tích cực

anh thanh cho em hoi ba me e da dong 400usd va e dien ds3032 chi dinh ba me em nhan giay to thi e co the dowload ds230 ve dien duoc ko hay doi nvc gui cho ba me e.

Thành

Thích đủ thứ ...

anh thanh cho em hoi ba me e da dong 400usd va e dien ds3032 chi dinh ba me em nhan giay to thi e co the dowload ds230 ve dien duoc ko hay doi nvc gui cho ba me e.
Gia đình bạn ở VN có thể tự download DS230 về điền và nộp kèm các giấy tờ cần thiết chung một gói, gửi sang cho người bảo lãnh nộp chung với I-864 luôn nhé.

ducvu

Thành viên tích cực

ba me e ben my ma anh.chi co minh em o ben vietnam thuj.khi dien ds 3032 thi e ghi dia chi ben my cua ba me em.nen nvc se gui cho ba me em giay to chu phai ko anh.vay khi nvc gui tat ca bo giay to cho ba me e roi ba me e se gui ve cho e.roi e dien ds230 gui qua cho ba me e.ba me e ben do da dien i864 rui.chi con ds230 dag cho nvc gui thui ak.

Thành

Thích đủ thứ ...

bạn xem kỹ trong link tôi đã đưa nhé, hướng dẫn rất rõ ràng, bạn chờ NVC gửi DS230 không biết đến bao giờ ? Người bảo lãnh bên Us có nhận được hướng dẫn của NVC thì họ cũng thông báo vào website của NVC để download mẫu DS230 này về mà thôi.

ducvu

Thành viên tích cực

anh thanh oi nhung em ko bikdowload ds230 ve nhu nao.anh co the cho e nik yahoo cua a hay la so dien thoai cua anh de e co the lien lac noi chuyen voi a ko

ducvu

Thành viên tích cực

em vua dowload ds230 ve rui va em cug da dien roi.bay gio em se gui ds230 qua va nhung giay to cua em ha anh.ma gui nhu vay co sao ko anh

Thành

Thích đủ thứ ...

em vua dowload ds230 ve rui va em cug da dien roi.bay gio em se gui ds230 qua va nhung giay to cua em ha anh.ma gui nhu vay co sao ko anh
Bạn điền DS230 thật cẩn thận và chính xác nhé, tất cả các giấy tờ kèm theo gồm có trong phần hướng dẫn của diễn đàn, nếu thiếu thì hồ sơ của bạn sẽ bị NVC gửi cheklist bắt bổ sung đó, nếu bên US đã đóng tiền Visa rồi thì sẽ có tờ Barcode (mã vạch) kẹp tờ này theo hồ sơ để gửi đến NVC.

@ Vui lòng gõ tiếng Việt có dấu cho dễ đọc nhé bạn, xem huớng dẫn tại đây: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=931

ducvu

Thành viên tích cực

ba em goi dien ve em co hoi ba me em co cai ma vach j do ko ma ba me e noi ko co.nhung ba me em da dong tien 400usd ui.nvc da nhan duoc rui.e cung ko bik ba me e co nhan cai giay do chua nua.nhung sao e dơload ds230 ve ma no ko duoc ro~ lam a ak.nhu vay co sao ko