[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2009652062

Angela-Tran

Thành viên mới
Em xin chào,
Em tên là Trần Thị Anh Xuân
NVC Case number: 2009652062
Priority Date: 8 Jan 2007
Invoice I.D. Number: 21783286
F2A

Em đã đóng lệ phí xin cấp Visa $400.00 vào ngày 22 Jun 2010

Và bước tiếp theo, được yêu cầu là Hoàn tất túi hồ sơ và Giấy bảo trợ tài chính từ người bảo trợ.

Xin cho em hỏi là, hiện tại, người đứng tên bảo trợ tài chính không thể đứng ra và hoàn thành thủ tục bảo trợ tài chính được vì 1 số lí do. Vậy hồ sơ của em có bị hoãn lại không? Và nếu bị hoãn lại trong 1 thời gian, đợi đến khi có thể hoàn thành thủ tục bảo trợ tài chính, nếu tính theo đạo luật CSPA mà qua tuổi 21, thì có phải hồ sơ em sẽ chuyển sang diện F2B không? Vàhồ sơ của em sẽ đợi thêm bao lâu nữa mới đến lượt được giải quyết???

Trong thời gian chờ đợi hoàn thành thủ tục bảo trợ tài chính, Em có nên chuẩn bị trước túi hồ sơ được yêu cầu không khi chưa được giấy yêu cầu từ NVC???

Em rất mong được sự tư vấn từ các anh chị,
Xin chân thành cảm ơn!!

Last edited by a moderator:

Tien Nguyen

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: AnhXuan-HCM09652062-F2A

Chào AnhXuan

- HCM09652062-F2A: Một phong bì bao gồm những hướng dẫn và những giấy tờ, văn kiện cần thiết cho hồ sơ của bạn đã được NVC chuẩn bị xong vào ngày 3/10/2009, và sẽ được NVC gửi ra trong vài tuần lễ tới. Xin hãy xem xét thật kỹ theo những hướng dẫn trong thư, hoàn tất những yêu cầu cần thực hiện hoặc bổ sung, và gửi về địa chỉ đã được cung cấp trong thư. Xin hãy liên lạc với NVC, nếu không nhận được gì từ NVC trong khoảng 6 tuần lễ kế tiếp
- Nếu người bảo lãnh không đứng ra bảo trơ tài chính thì làm sau bạn được đi mỹ. Nếu như người bảo lãnh không đi làm, hoặc không đủ tài chình, thì cũng phải làm mẩu đơn I-864(bảo trợ tại chính) và sáu đó có thể nhờ thêm 1 người nào (trong gia đình, bạn bè, người bà con gì đó có thu nhập ổn định) làm người đồng bảo trợ tài chính thêm cho bạn
- Lịch visa bulletin đã qua ngày đáo hạn của bạn, thì bạn không có bị chuyển xuống diện F2B đâu, cứ yên tâm đi

Thanks

Angela-Tran

Thành viên mới

Mình cảm ơn bạn rấ nhiều về sự giúp đỡ nha.

Vậy là mình yên tâm chờ đợi người thân làm giấy bảo trợ tài chính rồi. Bởi vì 1 số lí do nên hiện tại người nhà mình vẫn không thể tiến hành làm thủ tục bảo trợ ngay được. Có thể là khoảng hơn 1 tháng nữa mới bắt đầu tiến hành làm giấy bảo trợ tài chính được.

Vậy là trong suốt thời gian chờ đợi đó, mặc dù đã quá 21 tuổi, mình vẫn không bị chuyển sang diện F2B phải không bạn???

Bạn ơi, cho mình hỏi thêm là sau khi nộp tất cả các túi hồ sơ từ Việt Nam(Document Sheet) cùng với các giấy tờ liên quan đến bảo trợ tài chính. Thì khoảng bao lâu sau, sẽ nhận được thư mời phỏng vấn và khám sức khỏe. Để có thể hoàn tất mọi thủ tục để đến nước Mĩ vậy bạn???

Thanks!!!

Tien Nguyen

Thành viên kinh nghiệm

Mình cảm ơn bạn rấ nhiều về sự giúp đỡ nha.

Vậy là mình yên tâm chờ đợi người thân làm giấy bảo trợ tài chính rồi. Bởi vì 1 số lí do nên hiện tại người nhà mình vẫn không thể tiến hành làm thủ tục bảo trợ ngay được. Có thể là khoảng hơn 1 tháng nữa mới bắt đầu tiến hành làm giấy bảo trợ tài chính được.

Vậy là trong suốt thời gian chờ đợi đó, mặc dù đã quá 21 tuổi, mình vẫn không bị chuyển sang diện F2B phải không bạn???

Bạn ơi, cho mình hỏi thêm là sau khi nộp tất cả các túi hồ sơ từ Việt Nam(Document Sheet) cùng với các giấy tờ liên quan đến bảo trợ tài chính. Thì khoảng bao lâu sau, sẽ nhận được thư mời phỏng vấn và khám sức khỏe. Để có thể hoàn tất mọi thủ tục để đến nước Mĩ vậy bạn???

Thanks!!!
Chào Angela-Tran

- Bạn cứ an tâm HS không bi chuyển sang F2B đâu nhé
- Khi NVC nhận hết tất cả giấy tờ đầy đủ, khoảng 3 tháng bạn sẽ nhận được thư PV. Còn nếu không hoàn tất giấy tờ thì không có ngày PV đâu nhé

Thanks

Angela-Tran

Thành viên mới

Bạn ơi,

Cho mình hỏi thêm là hồ sơ của anh mình
Case number: HCM2009652063
Priority date: 08 Jan 2007

Bạn vui lòng check dùm mình nha!

Tien Nguyen

Thành viên kinh nghiệm

Bạn ơi,

Cho mình hỏi thêm là hồ sơ của anh mình
Case number: HCM2009652063
Priority date: 08 Jan 2007

Bạn vui lòng check dùm mình nha!
Chào Angela-Tran

HCM2009652063: HS này hiện tại chưa được mở, F2B đang giải quyết những hồ sơ bảo lãnh có ngày 1/6/2005 trở về trước

Thanks

Angela-Tran

Thành viên mới

Thanks anh rất nhiều về những thông tin trên nha!!!!!....
Nếu anh có bất kỳ thông tin gì hồ sơ của em HCM2009652062
Priority Date: 08 Jan 2007

Xin anh vui lòng thông tin cho em biết qua diễn đàn nha!
Hoặc email của em là: xuan.ttran@yahoo.com

Angela-Tran

Thành viên mới

Chao anh,
Vậy là bây giờ hồ sơ của em
Case Number: HCM2009652062
đã đến giai đoạn nào rồi anh??? Anh vui lòng check lại dùm em nha!!!

Vì đã khá lâu NVC không liên lạc lại voi em kể tu sau ngày đóng lệ phí visa. Gần 5 tháng rồi.
Nên bước tiếp theo em phải làm j vậy anh???

Tien Nguyen

Thành viên kinh nghiệm

Chao anh,
Vậy là bây giờ hồ sơ của em
Case Number: HCM2009652062
đã đến giai đoạn nào rồi anh??? Anh vui lòng check lại dùm em nha!!!

Vì đã khá lâu NVC không liên lạc lại voi em kể tu sau ngày đóng lệ phí visa. Gần 5 tháng rồi.
Nên bước tiếp theo em phải làm j vậy anh???
Chào Angela-Tran

- Vì hồ sơ của bạn đã chuyển qua diện F2B, nên hồ sơ của bạn bị dừng lại nên cho du bạn đã đóng tiền Visa rồi, nhưng bạn phải đợi chờ khi nào F2B có ngày đáo hạn 8/1/2007 thì bạn mới được tiếp tục làm tiếp hồ sơ bảo lãnh
- F2B đang giải quyết hồ sơ có ngày đáo hạn 1/6/2004. (Dự đoán 2 năm nửa hồ sơ của bạn mới được tiếp tục)
- Bạn có thể cung cấp cho tôi ngày tháng năm sinh của bạn không? để tôi tính CSPA cho bạn xem sao nhỉ, hy vọng có cứu vướt được gì không nhé

Thanks

Angela-Tran

Thành viên mới

Thanks anh rất nhiều!!!
Ngày sinh của em là : 08/09/1988

Xin anh vui lòng check lại dùm em nha!!!

Anh ơi cho em hỏi thêm là, không phải đã qua ngày đáo hạn của visa bulletin thì diện F2A sẽ không bị chuyển sang diện F2B sao anh???

Vậy là em phải chờ thêm thời gian là hơn 2 năm nữa, hồ sơ của em mới đến lược giải quyết hả anh??? Hixxxx...

Thanks!!!

Tien Nguyen

Thành viên kinh nghiệm

Thanks anh rất nhiều!!!
Ngày sinh của em là : 08/09/1988

Xin anh vui lòng check lại dùm em nha!!!

Anh ơi cho em hỏi thêm là, không phải đã qua ngày đáo hạn của visa bulletin thì diện F2A sẽ không bị chuyển sang diện F2B sao anh???

Vậy là em phải chờ thêm thời gian là hơn 2 năm nữa, hồ sơ của em mới đến lược giải quyết hả anh??? Hixxxx...

Thanks!!!
Chào Angela-Tran

Anh tính tuổi em như sau:

Ngày ưu tiên của I-130: 8/1/2007
Ngày USCIS chấp thuận I-130:1/6/2009
Ngày sinh của đứa trẻ: 8/9/1988
Ngày Visa đáo hạn: 1/6/2010

- Tính ra em mới: 18 năm 9 tháng 22 ngày. Em đâu có vượt qua F2B đâu. Tại vì anh gọi vào hộp thư thoại thì nghe thông tin hồ sơ của em chuyển qua F2B
- Nếu như vậy em nên viết email cho NVC về hồ sơ của em nhé
- Chúc em thanh công

Thanks

Angela-Tran

Thành viên mới

Thanks anh nhìu nha, vì anh đã nhìu lần júp đỡ em.

Nhân tiện anh ơi, em cũng không biết viết thư cho NVC để trình bày về tuổi của mình như thế nào nữa.
Anh có thể júp em thêm 1 lần nữa không???
Anh vui lòng hướng dẫn hoặc cho em 1 mẫu thư được không anh???

Rất mong nhận được sự giúp đỡ từ anh.
Em rất cảm ơn!!!

Angela-Tran

Thành viên mới

Chào anh,
Em rất cảm ơn vì anh đã júp đỡ em. Em đẽ gửi mail cho NVC để thông báo về tuổi và việc được hưởng CSPA của em. Nhưng đợi khá lâu vần không nhận được mail trả lời tự động. Vậy là sao vậy anh??? Có phải là NVC không nhận được mail từ em không anh???

Bây giờ em cần phải làm gì để thông báo về tình trạng tuổi của em vậy anh???

Nếu NVC vẫn không xác nhận em vẫn thuộc diện F2A vậy là hồ sơ của em phải thuộc diện F2B và fải chờ thêm rất lâu hah anh???

Anh có cách nào tư vấn giúp em với!!!

Thanks anh rất nhìu!!!

Tien Nguyen

Thành viên kinh nghiệm

Chào anh,
Em rất cảm ơn vì anh đã júp đỡ em. Em đẽ gửi mail cho NVC để thông báo về tuổi và việc được hưởng CSPA của em. Nhưng đợi khá lâu vần không nhận được mail trả lời tự động. Vậy là sao vậy anh??? Có phải là NVC không nhận được mail từ em không anh???

Bây giờ em cần phải làm gì để thông báo về tình trạng tuổi của em vậy anh???

Nếu NVC vẫn không xác nhận em vẫn thuộc diện F2A vậy là hồ sơ của em phải thuộc diện F2B và fải chờ thêm rất lâu hah anh???

Anh có cách nào tư vấn giúp em với!!!

Chào Angela-Tran

Em có thể dùng mail kểy để gửi mail đi nhé: Email: NVCInquiry@state.gov

Object: Case Number [Số hồ sơ]

Dear Madam or Sir:

I would be grateful to you for informing me, [tên họ của người em], born on [ngày tháng năm sanh], can accompany my family to the United States.

My case, of which the priority date was [ngày ưu tiên], was pending at USCIS nearly [số năm trì hoãn] years, until [ngày chấp thuận đơn bảo lãnh].

To my knowledge, I can qualify for benefits under the Child Status Protection Act because the petition filed by my father [mother], Mr. [Mr Or Ms.] [tên họ của người bảo lãnh], born on [ngày tháng năm sanh của người bảo lãnh], was approved after June 1, 2009 and I also aged out after June 1, 2009. Usually, a child’s age must be locked on the date a visa number becomes available. According to the National Visa Center ’s Visa Bulletin, my case has been current since August 1, 2010. My age should be locked on June 1,2010. when visa numbers became available for me

Please note that I am the principal beneficiary in the present case and I was born on [ngày tháng năm sanh của người được bảo lãnh chính].

Looking to hearing from you as soon as possible, I remain.

Sincerely yours,

[Tên họ của đương đơn chính]
[Địa chỉ]

[Số điện thoại]
[Địa chỉ email]
Thanks anh rất nhìu!!!
- Chúc em may mắn

Thanks

Angela-Tran

Thành viên mới

Thanks anh rất nhiều về mẫu đơn nha!!!
Em đã gửi mail cho NVC đúng như vậy. Nhưng đợi rất lâu vẫn không nhận được bất cứ mail trả lời tự động nào.
Em có dùng địa chỉ mail khác để gửi thử vẫn không nhận được mail trả lời tự động.
Vậy có phải hộp mail của NVC đang bị vấn đề không anh? Và mail của em đã không đến được với hộp mail của NVC phải không anh???
Nếu gửi mail như vậy, thì thường bao lâu mình mới nhận được mail phản hồi từ NVC vậy anh???

Thanks anh nhìu nhìu!!!

Tien Nguyen

Thành viên kinh nghiệm

Thanks anh rất nhiều về mẫu đơn nha!!!
Em đã gửi mail cho NVC đúng như vậy. Nhưng đợi rất lâu vẫn không nhận được bất cứ mail trả lời tự động nào.
Em có dùng địa chỉ mail khác để gửi thử vẫn không nhận được mail trả lời tự động.
Vậy có phải hộp mail của NVC đang bị vấn đề không anh? Và mail của em đã không đến được với hộp mail của NVC phải không anh???
Nếu gửi mail như vậy, thì thường bao lâu mình mới nhận được mail phản hồi từ NVC vậy anh???

Thanks anh nhìu nhìu!!!
Chào Angela-Tran

- Em phải gửi đúng địa chỉ email thì NVC mới trả lời cho em được, thông thường từ ngày gửi mail thì khoảng 2 tuần sau NVC mới trả lời email lại cho em
- Email đúng là như thế này nhé: NVCInquiry@state.gov

Thanks

Angela-Tran

Thành viên mới

Chào anh,
Em đã gửi đúng địa chỉ này NVCInquiry@state.gov. Nhưng vẫn không nhận được auto respone từ NVC anh ơi.
Em cũng đã thử dùng 1 địa chỉ email khác để gửi đến NVC. Nhưng vẫn không nhận được gì.
Giờ em phải làm sao để gửi mail cho NVC anh???
Mong anh giúp em!!!

Thanks!!!

Tien Nguyen

Thành viên kinh nghiệm

Chào anh,
Em đã gửi đúng địa chỉ này NVCInquiry@state.gov. Nhưng vẫn không nhận được auto respone từ NVC anh ơi.
Em cũng đã thử dùng 1 địa chỉ email khác để gửi đến NVC. Nhưng vẫn không nhận được gì.
Giờ em phải làm sao để gửi mail cho NVC anh???
Mong anh giúp em!!!

Thanks!!!
Chào Angela-Tran

- Anh không biết em gửi như thế nào, con anh gửi email đi là nhận được email auto respone ngay, em xem trong hộp thư Junk email xem sau, có thư trong đó không nhé. Nếu không có, thì cho anh xin email của em đi, anh forward địa chỉ email của NVC cho em, em dựa địa chỉ trên đó mà gửi đi nhé
- Hoặc là em có thể viết email gửi đến LSQ HK TPHCM cũng được: HCMCinfo@state.gov

Thanks

Angela-Tran

Thành viên mới

Địa chỉ mail của em là xuan.ttran@yahoo.com

Em cũng không biết vì sao nữa.
Trước đây đã có 1 lần em gửi mail cho NVC rồi. Và cũng nhận được mail tl tự động từ NVC. Sau đó em có lưu lại địa chỉ email đó.
Nhưng sao lần này em gửi mail nhưng vẫn không nhận được bất kỳ auto respone từ NVC.

Thanks!!!!