[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2009745043

thienan

Thành viên mới
Xin chào các anh chị ,em lần đầu vào diễn đàn có gì sai xin anh chị cho em biết nha . Cam on nhieu
Hồ sơ diện f2A HCM2009745043 .Priority Date;14DEC2006. hồ sơ em đã có giấy đóng tiền Visa và chồng em có nhờ luật sư bên mỹ làm giúp hồ sơ ,giấy tờ đã hoàn tất luật sư cho biết có thê em sẽ phâm vấn vào tháng 12/2010 nhưng cho tơi nay cũng không thấy gì ,phía luât sư nói cứ chờ em rất lo không biết hs có vấn đề gì không. Mong anh chi check giùm em .chuc anh chị dồi dào sức khoe va tràn đầy hạnh phúc. em mong tin anh chi đó. Cam ơn anh chi nhiều

thienan

Thành viên mới
Lần đầu em vào đây, em có viết gì sai xin anh chị chỉ cho em biết nha cảm ơn anh chị nhiều
HS HCM2009745043
Priority Date:14DEC2006
Khoảng tháng 4/2010 hs của em có giấy đóng tiền VIsa ,sau dó chồng em có đến nhờ luật sư ơ Mỹ làm giúp hồ sơ ,và khi đó em mới gởi giấy khai sanh của con em nhờ bổ túc vào hồ sơ ,mọi giấy tờ đã hoàn tât Luật sư cho biết là khoảng tháng 11 hoăc 12/2010 em sẽ được phẩm vấn nhưng tới nay em cũng có tin tưc gì ,có hỏi thì Ls nói cứ chờ đợi có thể sắp tới rồi .
Xin anh chị cố gắng giúp em nha hỏi dùm xem hs của em có bị vấn đề gì không bao giờ em được phẩm vấn .Cảm ơn ANH CHỊ nhiều ,
CHúc anh chị dồi dào sức khỏe và tràn đầy phươc hanh.

Last edited by a moderator:

thienan

Thành viên mới
NHỜ anh chị giúp em xem dùm HS F2A HCM2009745043 Priority day 14DEC2006.Em rất lo lắng ,cảm ơn.

Xin chúc anh chị sức khỏe và tràn đầy phước hạnh,
xin anh chi check dùm em hs::
HCM2009745043
Priority date: 14DEC2006
Em dã có giấy đóng tiền VIsA vào khoảng tháng 4/2010. chồng em có nhờ luật sư làm hồ sơ và mọi giấy tờ đã hoàn tất .luật sư cho biết có thể tháng 11 hay12/2010 em sẽ được phẩm vấn nhưng cho tới nay cũng không có tin tức gì .
Xin anh chị giúp em check dùm hồ sơ xem có vấn đề gì không đến bao giờ em được phẩm vấn. EM thấy mọi người nộp hs sau em mà
họ đã được phẩm vấn hết rồi ,Em rất hoang mang lo sợ ,xin anh chi giúp em nha, em mong tin anh chi đó
CẢM ON ANH NHIỀU NHIỀU LẮM.

thienan

Thành viên mới
Anh chị check dùm hs của em đi ,em đang chờ.cảm ơn

HCM2009745043
prioriry date 14DEC2006
XIN GIÚP EM

thienan

Thành viên mới
Giúp em với em đang rất nóng lòng hcm2009745043

Không biết em viết nữa có bị anh chị la em hay không ?, nhưng em rất lo không biết hs em có bị vấn đề gì không , chồng em có hỏi luật sư thì họ bảo chờ có thể do bị chậm trễ , lúc thì họ nói thế này lúc họ thế khác em cũng chẳng biết thế nào .Xin anh chị giúp dùm em nha ,em biết anh chị rât bận việc nhưng anh chị nhín ít thời gian giúp em đi ,em cảm ơn nhiêu
HCM 2009745043
priority date 14DEC2006
HS có giấy đóng tiền ViSa rồi và mọi giây tờ đã nhờ LS làm xong vào năm 2010
EM mong tin anh chị . Chúc anh chị nhận đươc nhiều phước lành.

Ðề: Giúp em với em đang rất nóng lòng hcm2009745043

Không biết em viết nữa có bị anh chị la em hay không ?, nhưng em rất lo không biết hs em có bị vấn đề gì không , chồng em có hỏi luật sư thì họ bảo chờ có thể do bị chậm trễ , lúc thì họ nói thế này lúc họ thế khác em cũng chẳng biết thế nào .Xin anh chị giúp dùm em nha ,em biết anh chị rât bận việc nhưng anh chị nhín ít thời gian giúp em đi ,em cảm ơn nhiêu
HCM 2009745043
priority date 14DEC2006
HS có giấy đóng tiền ViSa rồi và mọi giây tờ đã nhờ LS làm xong vào năm 2010
EM mong tin anh chị . Chúc anh chị nhận đươc nhiều phước lành.
Hồ sơ completed ngày 29/3/2011. Vui lòng chờ 8 tuần để nhận thông tin tiếp theo. Chúc mừng bạn.

Lily

Cựu Ban điều hành
ðề: F2a 2009745043

Hi phamnguyet,
Chúc mừng hồ sơ của bạn completed, hồ sơ này cũng đã đáo hạn trên Visa Bulletin rồi, hy vọng bạn sẽ nhận được thư mời phỏng vấn trong tháng 5 tới đây. Bạn nên tham khảo trên Diễn đàn để chuẩn bị tốt cho bước tiếp theo (chích ngừa, khám sức khỏe và phỏng vấn).
Chúc bạn như ý nhé. Thân ái.

thienan

Thành viên mới
ðề: F2a 2009745043

Cảm ơn anh chị nhiều nhiều lắm ,cảm ơn chị LiLy nha hy vọng trong tháng 5 tới em sẽ có giấy pv
Chúc anh chị tràn đầy phước hạnh .

thienan

Thành viên mới
XIN ACE tư vấn bệnh VGan B VÀ C

XIN anh chị em trong diễn đàn tư cho vấn em biết bệnh viêm gan B và C có ở lại điều tri không , và còn bệnh nào họ không cho đi nữa khộng .
KHI thử máu họ có thử hết các loại bệnh không,
Em hơi lo vì em có con nhỏ nên em không đi vào SG khám bệnh đươc còn ở tĩnh em họ khám bệnh ít chính xác
XIN anh chi GIÚP CHO
Chúc ACE sức khỏe ,Đức CHÚA TRỜI luôn ở cùng ACE

Thanh Nam

Thành viên mới
Ðề: XIN ACE tư vấn bệnh VGan B VÀ C

Bạn đừng lo lúc thử máu bệnh viện họ chỉ thử bệnh Giang Mai thôi,Những bệnh khác như HIV,viem gan B,C không thử,viêm gan B,C không bắt chữa trị,điều quan trọng là phim phổi phải tốt,nếu không sẻ bị bắt thử đàm rất mất công và tốn thời gian khoảng 2 tháng

Anna_Bui

Thành viên tích cực

Bạn đừng lo lúc thử máu bệnh viện họ chỉ thử bệnh Giang Mai thôi,Những bệnh khác như HIV,viem gan B,C không thử,viêm gan B,C không bắt chữa trị,điều quan trọng là phim phổi phải tốt,nếu không sẻ bị bắt thử đàm rất mất công và tốn thời gian khoảng 2 tháng
Ồ, vậy sao?? ACE cho em hỏi thêm nếu đi diện vợ chồng thì có bị bắt thử đàm không?? Nếu phổi không tốt, vẫn phải ở lại trị luôn à????:43::43::43:

kyhanhuyen

Thành viên tích cực

Ồ, vậy sao?? ACE cho em hỏi thêm nếu đi diện vợ chồng thì có bị bắt thử đàm không?? Nếu phổi không tốt, vẫn phải ở lại trị luôn à????:43::43::43:

Diệṇ vợ chồng cũng thử đàm bạn à. Xét nghiệm có vi trùng lao thì phải điều trị bạn à ( thường điều trị 6 tháng)
Thân!:113:

Lily

Cựu Ban điều hành

Hi các bạn,
Tôi không biết chính xác khi khám sức khỏe họ thử máu những bệnh nào. Tuy nhiên, trước đây nhiều năm, tôi có người thân khi khám sức khỏe xuất cảnh có phát hiện viêm gan siêu vi B, và phải uống thuốc điều trị trong khoảng 6 tháng, sau đó kết quả khám sức khỏe mới được chuyển qua LSQ và hiện giờ đã sang Mỹ lâu rồi.
Vài dòng thông tin để các bạn tham khảo.
Chúc như ý. Thân ái.

thienan

Thành viên mới
Xin anh chi xem dùm em về mẫu đơn gởi cho nvc hỏi ngày phỏng vấn

XIN anh chị xem giúp cho em, cách đây khoảng 18 ngày em có gởi mẫu đơn này cho NVC hỏi ngày phỏng vấn ,nhưng không thấy thư tự động trả lời và em vẫn cứ chờ hy vọng có thư đáp lại của nvc, mẫu thư như sau;NVCINQUIRY@state.gov

Dear Madam or Sir:

I would be grateful to inform me when my family will be scheduled for an interview at the U.S. Consulate General in Ho Chi Minh City.

To my knowledge, my family’s case is now complete at the National Visa Center.

Please note that I am the principal beneficiary and I was born on [ngày sanh của người được bảo lãnh chính], in [nơi sanh], Vietnam . As for the petitioner, his [or her] full name is [tên họ của người bảo lãnh]. He [or she] was born on [ngày sanh của người bảo lãnh], in [nơi sanh], Vietnam .

Looking forward to hearing from you as soon as possible, I remain.

Yours truly,

[Tên họ của người được bảo lãnh]

[Địa chỉ]
Sô điên thoại

Last edited by a moderator:

thienan

Thành viên mới
Ðề: ðề: F2a 2009745043

Hi phamnguyet,
Chúc mừng hồ sơ của bạn completed, hồ sơ này cũng đã đáo hạn trên Visa Bulletin rồi, hy vọng bạn sẽ nhận được thư mời phỏng vấn trong tháng 5 tới đây. Bạn nên tham khảo trên Diễn đàn để chuẩn bị tốt cho bước tiếp theo (chích ngừa, khám sức khỏe và phỏng vấn).
Chúc bạn như ý nhé. Thân ái.
Hi Lily ,Chào Anh Chị trong diễn đàn XNC Nguyệt đã có giấy có giấy báo pv vào ngày 13/6 .Cảm ơn anh chị đã giúp Nguyệt trong thời gian qua .Xin các anh chị nào có kinh nghiệm về pv xin giúp nguyệt với .Cảm ơn các Anh chị nhiều lắm Cầu CHÚA ban phước lành cho các anh chị .

thienan

Thành viên mới
Xin anh chi giúp dùm nguyệt vừa phỏng vấn xong bị giấy xanh bổ túc hồ sơ

Xin chào anh chị em trong diễn đàn nguyệt vừa phẩm vấn xong và bị giấy xanh bổ túc .Nguyệt đã có con được 3 tuổi ,nhưng thiêu sót là vợ chồng em đã không biết và đã không giữ lại vé máy bay và những bằng chứng gì liên quan đến những chuyến đi về Việt Nam của chồng em nên họ bảo em bổ túc poto passport những chuyến đi về của chồng em nhưng tụi em chỉ tìm được biên nhận vé máy bay lần cuối anh về và giấy poto visa lần đầu anh về ,còn hai lần gữa thì tụi em bó tay vì hang máybay họ không lưu giữ lại vì đã quá lâu .Xin anh chị trong diễn đàn cho em biết là em phải làm gì và cơ hội bổ túc của em có được giấy hồng không ,ngày bổ túc là 11/7.Em rất mong anh chị trong diễn đàn giúp dùm, em rất lo lắng không biết sẽ như thế nào.Cảm ơn anh chi nhiều.

MinhQuan

Thành viên tích cực
Ðề: Xin anh chi giúp dùm nguyệt vừa phỏng vấn xong bị giấy xanh bổ túc hồ sơ

Xin chào anh chị em trong diễn đàn nguyệt vừa phẩm vấn xong và bị giấy xanh bổ túc .Nguyệt đã có con được 3 tuổi ,nhưng thiêu sót là vợ chồng em đã không biết và đã không giữ lại vé máy bay và những bằng chứng gì liên quan đến những chuyến đi về Việt Nam của chồng em nên họ bảo em bổ túc poto passport những chuyến đi về của chồng em nhưng tụi em chỉ tìm được biên nhận vé máy bay lần cuối anh về và giấy poto visa lần đầu anh về ,còn hai lần gữa thì tụi em bó tay vì hang máybay họ không lưu giữ lại vì đã quá lâu .Xin anh chị trong diễn đàn cho em biết là em phải làm gì và cơ hội bổ túc của em có được giấy hồng không ,ngày bổ túc là 11/7.Em rất mong anh chị trong diễn đàn giúp dùm, em rất lo lắng không biết sẽ như thế nào.Cảm ơn anh chi nhiều.
Bạn đã có con ,khai sanh có tên cha không ?Hình như họ bảo bạn pho to pasport theo mình nghĩ thi trên pasport của chồng bạn đã thể hiện ngày xuất cảnh Mỹ ...ngày nhâp cảnh VN .Số lần về VN...số lần trở lại Mỹ. Bạn cứ làm theo yêu cầu của họ,va ngày hôm đó họ sẽ xem xét hy vo.ng bạn sẽ được toại nguyện

thienan

Thành viên mới

Bạn đã có con ,khai sanh có tên cha không ?Hình như họ bảo bạn pho to pasport theo mình nghĩ thi trên pasport của chồng bạn đã thể hiện ngày xuất cảnh Mỹ ...ngày nhâp cảnh VN .Số lần về VN...số lần trở lại Mỹ. Bạn cứ làm theo yêu cầu của họ,va ngày hôm đó họ sẽ xem xét hy vo.ng bạn sẽ được toại nguyện
Xin chào MinhQuan chồng nguyệt chưa có quốc tịch nên chỉ có giấy visa thôi không có passport nhưng đã mất hết rồi chỉ con giữ lại giấy poto visa lần đầu và xin được giấy biên nhận của hãng máy bay khi về lần cuối còn hai lần nữa thì không xin được vì hãng máy bay đã hủy rồi nên cũng không có gì chứng minh và trong hai lần đó nguyệt lại có con ,không biết khi đi bổ túc họ có hỏi mình nữa hay không vì nguyệt có giấy khám sức khỏe của chồng minh tại bệnh viện Đại học y dược khị vợ chồng dự định có con và lần đó mình có con.Nếu MinhQuan và anh chị nào trong diễn đàn biết kinh nghiệm về đi bổ túc hồ sơ xin cho nguyệt biết với.Cảm ơn anh chị em trong diễn đàn nhiều lắm xin giúp nguyệt với.

nhatpham2007

Thành viên tích cực

Xin chào MinhQuan chồng nguyệt chưa có quốc tịch nên chỉ có giấy visa thôi không có passport nhưng đã mất hết rồi chỉ con giữ lại giấy poto visa lần đầu và xin được giấy biên nhận của hãng máy bay khi về lần cuối còn hai lần nữa thì không xin được vì hãng máy bay đã hủy rồi nên cũng không có gì chứng minh và trong hai lần đó nguyệt lại có con ,không biết khi đi bổ túc họ có hỏi mình nữa hay không vì nguyệt có giấy khám sức khỏe của chồng minh tại bệnh viện Đại học y dược khị vợ chồng dự định có con và lần đó mình có con.Nếu MinhQuan và anh chị nào trong diễn đàn biết kinh nghiệm về đi bổ túc hồ sơ xin cho nguyệt biết với.Cảm ơn anh chị em trong diễn đàn nhiều lắm xin giúp nguyệt với.
vay thi ban dua cho ho bang chung :
1.ve may bay
2.hinh anh truoc do
3.thu tu
4.passport
5.giay khai sinh cua em be
7.HOA DON CHUYEN TIEN cho ban hang thang
8.list dien thoai goi ve vn qua so phone cua ban
9.moi lan ve vn thi DANG KY TAM TRU o phuong xa noi ban cu tru
10.xet nghiem DNA
11. ra hai quan san bay xin trich luc lai ngay check in-check out (neu quen biet hai quan san bay cua khau ).
NEU THAY KHONG AN TAM THI DI XET NGHIEM DNA ROI GUI VO LA OK .CHIU KHO TON TIEN CHUT .CHU THEO BAN THI LAN DAU ,LAN CUOI ,CON LAN GIUA BAN CO THAI THI KHONG CO BANG CHUNG GI HET .VAY THI CHOI DAI CHIEU DNA cho roi .the la dam bao co giay hong lap tuc.

thienan

Thành viên mới

vay thi ban dua cho ho bang chung :
1.ve may bay
2.hinh anh truoc do
3.thu tu
4.passport
5.giay khai sinh cua em be
7.HOA DON CHUYEN TIEN cho ban hang thang
8.list dien thoai goi ve vn qua so phone cua ban
9.moi lan ve vn thi DANG KY TAM TRU o phuong xa noi ban cu tru
10.xet nghiem DNA
11. ra hai quan san bay xin trich luc lai ngay check in-check out (neu quen biet hai quan san bay cua khau ).
NEU THAY KHONG AN TAM THI DI XET NGHIEM DNA ROI GUI VO LA OK .CHIU KHO TON TIEN CHUT .CHU THEO BAN THI LAN DAU ,LAN CUOI ,CON LAN GIUA BAN CO THAI THI KHONG CO BANG CHUNG GI HET .VAY THI CHOI DAI CHIEU DNA cho roi .the la dam bao co giay hong lap tuc.
Chào bạn muốn thử DNA cũng phải chờ họ bảo mình làm ,chứ tự mình đâu có thể được họ không đồng ý đâu ,nghe đâu thử DNA mất đâu khoảnh 3 đến 4 tháng ,chán quá phải chờ đợi nữa rồi ,không biết họ có hỏi mình lại hay không nếu có mình sẽ cố trình bày một lần nữa .Bạn có biết họ sẽ hỏi mình nữa hay không ,hay là mình ngồi chờ họ xét duyệt chonguyệt biết với nha ,hay là anh chị em nào biết giúp nguyệt với,cảm ơn.