[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2009745043

MinhQuan

Thành viên tích cực
Ðề: Xin anh chi giúp dùm nguyệt vừa phỏng vấn xong bị giấy xanh bổ túc hồ sơ

Xin chào MinhQuan chồng nguyệt chưa có quốc tịch nên chỉ có giấy visa thôi không có passport nhưng đã mất hết rồi chỉ con giữ lại giấy poto visa lần đầu và xin được giấy biên nhận của hãng máy bay khi về lần cuối còn hai lần nữa thì không xin được vì hãng máy bay đã hủy rồi nên cũng không có gì chứng minh và trong hai lần đó nguyệt lại có con ,không biết khi đi bổ túc họ có hỏi mình nữa hay không vì nguyệt có giấy khám sức khỏe của chồng minh tại bệnh viện Đại học y dược khị vợ chồng dự định có con và lần đó mình có con.Nếu MinhQuan và anh chị nào trong diễn đàn biết kinh nghiệm về đi bổ túc hồ sơ xin cho nguyệt biết với.Cảm ơn anh chị em trong diễn đàn nhiều lắm xin giúp nguyệt với.
Mình vẫn chưa hiểu Nguyệt nói thế nào ,ngoài visa thì phải có pasport chứng minh nhân thân chứ.Nếu không có pasport Mỹ thì phải có pasport VN chứ.Ra vào hoặc quá cảnh một nước thì thế nào ?kinh nghiệm bổ túc hồ sơ thì hình như là chẳng có vì mình chỉ đi nộp bổ túc và không có việc phỏng vấn nữa, họ đã yêu cầu điều gì thì mình chỉ biết làm theo đúng yêu cầu của họ .Nhân viên nhận bổ túc hồ sơ chỉ căn cứ theo lãnh sự yêu cầu giấy gì thì họ nhận giấy đó ngoài ra không nhận gì khác .Ngay sau đó mình sẽ phải chờ khá lâu vì họ sẽ xem xét ngay giấy tờ của mình va 1trong 2 khả năng chắc chắn sẽ xẩy ra :Hoặc giấy hồng hoặc giấy khác và nội dung sẽ là như sau :Không cần nộp thêm giấy tờ gì khác ,chúng tôi sẽ tiến hành các thủ tục còn lại.... .Nóithật với bạn đó là sự thật của mình và nhận giấy hồng ngay là của một người thân ngay ngày hôm đó.Vì vậy ngày bổ túc cũng chính là ngày quyết định .Chắc chắn như thế .Nói như một bạn nào đó thửADN gì đó là không phải đâu vì nếu có như thế cũng phài do lãnh sự quán họ chỉ định và yêu cầu .Vài thông tin cho Nguyệt ,mong mọi người còn biết gì thêm nữa vào diễn đàn ủng hộ Nguyệt .Thân chào

MinhQuan

Thành viên tích cực

Chào bạn muốn thử DNA cũng phải chờ họ bảo mình làm ,chứ tự mình đâu có thể được họ không đồng ý đâu ,nghe đâu thử DNA mất đâu khoảnh 3 đến 4 tháng ,chán quá phải chờ đợi nữa rồi ,không biết họ có hỏi mình lại hay không nếu có mình sẽ cố trình bày một lần nữa .Bạn có biết họ sẽ hỏi mình nữa hay không ,hay là mình ngồi chờ họ xét duyệt chonguyệt biết với nha ,hay là anh chị em nào biết giúp nguyệt với,cảm ơn.
Ho sẽ không hỏi gì nữa vì mình ĐẾN LÀ ĐỂ BỔ TÚC HỒ SƠ và Nguyệt sẽ phải chờ rất lâu đấy.

linda

Ban điều hành

Xin chào anh chị em trong diễn đàn nguyệt vừa phẩm vấn xong và bị giấy xanh bổ túc .Nguyệt đã có con được 3 tuổi ,nhưng thiêu sót là vợ chồng em đã không biết và đã không giữ lại vé máy bay và những bằng chứng gì liên quan đến những chuyến đi về Việt Nam của chồng em nên họ bảo em bổ túc poto passport những chuyến đi về của chồng em nhưng tụi em chỉ tìm được biên nhận vé máy bay lần cuối anh về và giấy poto visa lần đầu anh về ,còn hai lần gữa thì tụi em bó tay vì hang máybay họ không lưu giữ lại vì đã quá lâu .Xin anh chị trong diễn đàn cho em biết là em phải làm gì và cơ hội bổ túc của em có được giấy hồng không ,ngày bổ túc là 11/7.Em rất mong anh chị trong diễn đàn giúp dùm, em rất lo lắng không biết sẽ như thế nào.Cảm ơn anh chi nhiều.
Trường hợp của chồng bạn là thường trú nhân(Green Card), ra vào Việt Nam bằng Visa (do LSQ VN cấp) và ra vào Mỹ bằng thẻ xanh. Như bạn đã trình bày, nếu những bằng chứng mà LSQ đã yêu cầu phải bổ túc nhưng bạn không thể tìm lại được, bạn có thể viết tờ tường trình và giải thích tại sao không tìm được những bằng chứng đó, sau khi viết xong, đem dịch và công chứng, sau đó gom những bằng chứng đã kiếm được cùng với bản tường trình vào bổ túc một lần luôn.

Việc họ xét và bạn có nhận được giấy hồng hay không là tuỳ thuộc vào viên chức Lãnh Sự.

Chúc bạn may mắn!

huynh chau

Thành viên tích cực

Chào chị Phamnguyet. HC rất thông cảm tình huống bối rối của chi trong thoi gian này. HC cũng phải bổ túc ngày 11/7 giong chị nhưng là tường trình 10 năm sống của 2 người và ong xã tuong trình quá trình 2 người quen nhau cho đến bây giờ.
Hình như chị PV ngày 13/6 phải k? hôm đó chị đang PV mà phải chạy đi tìm con trai? HC hỏi như vậy vì ngày hôm đó cũng có 1 chị PV cùng với cậu con trai nhỏ và bị giấy xanh yêu cầu đưa bằng chứng vé máy bay...
HC k có kinh nghiệm để ý kiến trong trường hợp của chi. nhưng dù sao HC khuyên chị nên bình tỉnh từ từ giải quyết vấn đề theo như những ý của các bạn bên trên?
chúc chị thành công! và có thể HC và chị sẽ gặp nhau vào chiều ngày 11/7 tại LSQ.

MinhQuan

Thành viên tích cực

Ho sẽ không hỏi gì nữa vì mình ĐẾN LÀ ĐỂ BỔ TÚC HỒ SƠ và Nguyệt sẽ phải chờ rất lâu đấy.
Xem be_ly07 bạn sẽ có thể rõ hơn

Thi Nguyen

Thành viên tích cực

Chào bạn!
Theo như chị Linda nói thì bạn nên làm tờ tường trình nói rõ sự việc của bạn, sau đó đem dịch công chứng rồi bổ túc, LSQ họ làm theo giấy tờ và bằng chứng cụ thể. Do vậy, bạn có sao thì nói như vậy ngay trong tờ tường trình.
Chúc bạn mọi việc tốt đẹp!

HanhPhuckcon

Thành viên mới

Chào Nguyệt, mình cũng pv hôm 13/6 và bổ túc ngày 11/7, mình bổ túc 10 năm cư trú và tường trình từ lúc quen nhau đến giờ. Mình cũng bất ngờ khi nhận giấy xanh lắm, bạn cứ bình tĩnh làm theo giấy yêu cầu và làm thât tốt thôi. Mấy ngày nay mình cũng hụt hẫng nhiều lắm và mình chỉ biết cầu nguyện. Bạn cho mình nick yahoo của bạn, tụi mình chat trao đổi với nhau nhé Nguyệt

thienan

Thành viên mới

Chào Nguyệt, mình cũng pv hôm 13/6 và bổ túc ngày 11/7, mình bổ túc 10 năm cư trú và tường trình từ lúc quen nhau đến giờ. Mình cũng bất ngờ khi nhận giấy xanh lắm, bạn cứ bình tĩnh làm theo giấy yêu cầu và làm thât tốt thôi. Mấy ngày nay mình cũng hụt hẫng nhiều lắm và mình chỉ biết cầu nguyện. Bạn cho mình nick yahoo của bạn, tụi mình chat trao đổi với nhau nhé Nguyệt
Chào Haphuong bạn đi diện gì vậy ,nguyệt chờ đợi lâu quá rồi chỉ mong tới ngày nhưng rồi lại thất vọng không biết lại đến bao giờ được đi đây có thể mình gặp nhau vào ngày bổ túc mình sẽ nói nhiều hơn ,hình như bạn cũng tin Chúa phải không ,bạn hãy cố gắng lên nhé nguyệt cũng phải cố gắng mà cầu nguyện thôi chứ biêt phải làm sao.nick của nguyệt là .cobemomongpy, đừng cười nhé già rồi mà có nick hơi trẻ con một chút:1:

thienan

Thành viên mới

Chào chị Phamnguyet. HC rất thông cảm tình huống bối rối của chi trong thoi gian này. HC cũng phải bổ túc ngày 11/7 giong chị nhưng là tường trình 10 năm sống của 2 người và ong xã tuong trình quá trình 2 người quen nhau cho đến bây giờ.
Hình như chị PV ngày 13/6 phải k? hôm đó chị đang PV mà phải chạy đi tìm con trai? HC hỏi như vậy vì ngày hôm đó cũng có 1 chị PV cùng với cậu con trai nhỏ và bị giấy xanh yêu cầu đưa bằng chứng vé máy bay...
HC k có kinh nghiệm để ý kiến trong trường hợp của chi. nhưng dù sao HC khuyên chị nên bình tỉnh từ từ giải quyết vấn đề theo như những ý của các bạn bên trên?
chúc chị thành công! và có thể HC và chị sẽ gặp nhau vào chiều ngày 11/7 tại LSQ.
Chào huynh chau đúng chị rồi đó con chị nó quậy quá nó không chịu đứng yên nên người phẩm vấn cũng hơi khó chịu ,chị phải làm giống như như Linda và các bạn khuyên thôi chứ còn biết phải lam gì nữa bây giờ hy vọng gặp người dễ chịu họ sẽ đồng ý ,không biết họ có hỏi mình nữa hay không em có biết không nếu biết cho chị biết với để chị chuẩn bị tinh thần.Chào em nha ,Em cũng cố gắng lên ráng làm cho hết sức mình hy vong cũng được giấy hồng ,À hôm đi bổ túc em tìm chi nha chứ chị không biết em đâu ,để chị em mình nói chuyện cho vui ,nhớ nha chào em.

linda

Ban điều hành

Chào huynh chau đúng chị rồi đó con chị nó quậy quá nó không chịu đứng yên nên người phẩm vấn cũng hơi khó chịu ,chị phải làm giống như như Linda và các bạn khuyên thôi chứ còn biết phải lam gì nữa bây giờ hy vọng gặp người dễ chịu họ sẽ đồng ý ,không biết họ có hỏi mình nữa hay không em có biết không nếu biết cho chị biết với để chị chuẩn bị tinh thần.Chào em nha ,Em cũng cố gắng lên ráng làm cho hết sức mình hy vong cũng được giấy hồng ,À hôm đi bổ túc em tìm chi nha chứ chị không biết em đâu ,để chị em mình nói chuyện cho vui ,nhớ nha chào em.
Đi bổ túc hồ sơ bạn không cần ẵm cháu theo vì chờ lâu lắm, mang theo giấy xanh và passport nhé, bổ túc hồ sơ không bị hỏi gì nữa đâu...

Chúc may mắn!

HanhPhuckcon

Thành viên mới

Hi Nguyệt và huynh chau, vậy là 3 chị em mình cùng cảnh ngộ rồi. Hẹn 11/7 này 3 chị em mình gặp. Chúng mình cố gắng hết sức nha, cố hết sức thôi 2 bạn ơi! nick của minh la hoatuyet1306, add vào chia sẻ nha

thienan

Thành viên mới

Trường hợp của chồng bạn là thường trú nhân(Green Card), ra vào Việt Nam bằng Visa (do LSQ VN cấp) và ra vào Mỹ bằng thẻ xanh. Như bạn đã trình bày, nếu những bằng chứng mà LSQ đã yêu cầu phải bổ túc nhưng bạn không thể tìm lại được, bạn có thể viết tờ tường trình và giải thích tại sao không tìm được những bằng chứng đó, sau khi viết xong, đem dịch và công chứng, sau đó gom những bằng chứng đã kiếm được cùng với bản tường trình vào bổ túc một lần luôn.

Việc họ xét và bạn có nhận được giấy hồng hay không là tuỳ thuộc vào viên chức Lãnh Sự.

Chúc bạn may mắn!
Chào Linda cảm ơn bạn đã tư vấn giúp nguyệt ,như một bạn đã tư vấn cho nguyệt đến hải quan ở Việt Nam xin xác nhận ngày đi ngày về có được không ? nếu được Linda chỉ cách giup nguyệt với.Cảm ơn LInda và các ANH CHI EM trong diễn đàn nhiều lắm.

thienan

Thành viên mới

Xem be_ly07 bạn sẽ có thể rõ hơn
Chào MinhQuan cảm ơn đã tư vấn cho nguyệt ,muốn xem be_ly07ở đâu vậy ,làm sao xem được cho nguyệt biết với .

linda

Ban điều hành

Chào Linda cảm ơn bạn đã tư vấn giúp nguyệt ,như một bạn đã tư vấn cho nguyệt đến hải quan ở Việt Nam xin xác nhận ngày đi ngày về có được không ? nếu được Linda chỉ cách giup nguyệt với.Cảm ơn LInda và các ANH CHI EM trong diễn đàn nhiều lắm.
Việc này tôi chưa bao giờ nghĩ đến vì tôi thấy ngay khi mình cầm giấy tờ đàng hoàng trên tay( passport, thẻ xanh, visa...) hoàn toàn hợp pháp để bước vào cửa hải quan VN mà có khi còn gặp rắc rối...vậy bạn lấy tư cách nào để vào được hải quan VN xin những thông tin đó, tôi nghĩ chuyện này cực kỳ khó thực hiện...

Nếu bạn nào đã từng làm và đã làm thành công thì vui lòng hướng dẫn cho bạn Nguyệt nhé, còn tôi ra vào hải quan cũng mấy lần rồi, nhưng tôi nghĩ không đơn giản tí nào...

MinhQuan

Thành viên tích cực

Chào MinhQuan cảm ơn đã tư vấn cho nguyệt ,muốn xem be_ly07ở đâu vậy ,làm sao xem được cho nguyệt biết với .
Click vào hồ sơ diện vợ chồng sẽ thấy .Chúc Nguyệt đạt được ước nguyện hôm đi bổ túc KHONG mang cháu bé theo vì chờ đợi rất lâu.

thaoson

Thành viên tích cực

Bạn không có passport và visa (thu hồi tại sân bay lúc trở về Mỹ),vậy bạn kiểm lại xem còn tờ khai hải quan không?đó cũng là 1 bằng chứng hữu hiệu có thể chứng minh điều mà lãnh sự cần...Hy vọng bạn tìm được
Cầu chúc cho bạn vượt qua thử thách cuối cùng này.

thienan

Thành viên mới
Nguyệt vừa bổ túc hồ sơ laij bị giấy xanh ace cho nguyệt một lời khuyên

Chào anh ACE trong diễn đàn nguyệt vừa bổ túc hồ sơ bị giấy xanh bảo về nhà chờ đợi vì LSQ yêu cầu poto visa mõi lần ox về VN nhưng lúc đó không biết nên đã không giữ lại và bây giờ tìm lại chỉ còn một lần đầu và giấy chứng nhận của hãng máy bay khi ox về lần cuối vì hai lần giữa lâu quá nên hãng không còn lưu lại và ox cũng có viết thư giải thích ,nhưng cuối cùng cũng bị giấy xanh bảo về nhà chờ đợi .Xin anh chị nào có kinh nghiệm cho nguyệt biết tại sao nguyệt đã có con rồi sao LSQ không cho thử DNA mà bảo về nhà chờ đọi , không biết phải chờ đợi bao lâu , hay là nguyệt viết thư lên lSQ để hỏi về trường hợp của mình hay là mình có thể xin họ cho thử DNA có được không xin anh chị em nào có kinh nghiệm giúp cho với nguyệt đang lo lắng và bất an lắm không biết phải làm sao.

thienan

Thành viên mới
Xin chào anh chị trong diễn đàn giúp nguyệt với vừa bổ túc hồ sơ bị giấy xanh về nhà chờ đọi

Xin chào Anh chị nguyệt vừa bổ túc hs vào ngày 19/7 bị giấy xanh về nhà chờ đợi ,anh chị có thể giúp cho nguyệt biết với tại sao nguyệt đã có con dược 3 tuổi tại sao lsq nghi ngờ mà không cho thử DNA, tại sao bảo về nhà chờ đợi ,anh chị có biết phải chờ đợi đến bao giờ lsq sẽ liên lạc lại, nguyệt có nên viết mail gởi cho lsq hỏi thăm tình trạng hs của mình không ,xin anh chị giúp cho nguyệt biết phải làm sao bây giờ em đã chờ đợi quá lâu rồi phải chờ đọi nữa thật là khó khăn quá ,anh chị giúp cho nguyệt một lời khuyên để cho em phải biết làm gì bây giờ .Cảm ơn anh chị nhiều nguyệt mong tin hồi đáp của anh chị.

funnyngo139

Thư ký nhà máy pháo! Ác Ôn...
Xin chào Anh chị nguyệt vừa bổ túc hs vào ngày 19/7 bị giấy xanh về nhà chờ đợi ,anh chị có thể giúp cho nguyệt biết với tại sao nguyệt đã có con dược 3 tuổi tại sao lsq nghi ngờ mà không cho thử DNA, tại sao bảo về nhà chờ đợi ,anh chị có biết phải chờ đợi đến bao giờ lsq sẽ liên lạc lại, nguyệt có nên viết mail gởi cho lsq hỏi thăm tình trạng hs của mình không ,xin anh chị giúp cho nguyệt biết phải làm sao bây giờ em đã chờ đợi quá lâu rồi phải chờ đọi nữa thật là khó khăn quá ,anh chị giúp cho nguyệt một lời khuyên để cho em phải biết làm gì bây giờ .Cảm ơn anh chị nhiều nguyệt mong tin hồi đáp của anh chị.
Chào chị Nguyệt!

Chị phải cho mọi người biết hồ sơ chị diện gì, case number và PD của hồ sơ thì mọi người mới giúp chị check hồ sơ nhé. Chào chị

thienan

Thành viên mới
Chào chị Nguyệt!

Chị phải cho mọi người biết hồ sơ chị diện gì, case number và PD của hồ sơ thì mọi người mới giúp chị check hồ sơ nhé. Chào chị
Chào funnyngo139 nguyệt đi diện f2a chồng bảo lãnh ,HCM2009745043 ĐÃ pv ngày 13/6 bị giay xanh bổ túc poto visa mỗi lần ox đi về vn nhưng lúc đó đâu có biết nên khong giữ lại cái gì liên quan đến chuyến đi cả , sau đó có lục lại và tìm thấy potovisa lần đầu và tới hãng máy bay xin được giấy chứng nhận có đi về vnlần cuối còn hai lần giữa không còn vì đã quá lâu rồi ,mà nguyệt có thai vào lần về thứ hai nên không có bằng chứng .Kết quả lại nhận giấy xanh bảo về nhà chờ đợi ,đã 10 ngày trôi qua không thấy có tin tức gì cả không biết lsq cho mình chờ tới bao lâu nữa nguyệt nghe có người nói họ có thể để mình chờ cả 1năm có phải vậy không bạn có biết không ,nếu vậy mình có thể mail gởi cho lsq xin họ cho thử DNA con được không .Anh chị em nào có kinh nghiệm giúp dùm cho nguyệt với vì nguyệt rất đang rối không biết phải làm sao phải chờ đợi nữa đến bao giờ ,nếu không được cũng phải lo làm ăn chứ chờ đợi hoài mệt mỏi quá.