[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2009801227

emile

Thành viên mới
Ðề: check dùm em hcm2009801227

Theo như mình biết là nếu như sau khi nộp DS-230 và đc thông báo complete mà bạn nộp hồ sơ gì đó bổ sung thêm thì mới bị dời ngày complete thôi :D
Hồ sơ mình pd là 8/2007 và chỉ mới complete hôm 22/11 thôi :-<. Chẳng biết khi nào mới có lịch phỏng vấn nữa :-<.. Quá chán :-<

thanhtamusvnvn

Thành viên tích cực
Ðề: hcm2009801227

Tình Hình là E mới vừa nhận dược mail PV của NVC ngày PV của mình là 17/2/2011 ngày completed là 27/9/2010.Bây giờ E phải chuẩn bị những HS gì để đi PV.sau đây là 1 số thông tin NVC yêu cầu HS của NVC trong Mail NVC vừa gửi cho mình để chuẩn bị.

Reminders
* Any original documents that were requested by the NVC but were not submitted to the
NVC must be brought to the visa interview.
* The applicant must bring his/her medical examination results to the visa interview in an
envelope sealed by the medical office.
* The applicant must bring the correct size and number of photographs to the visa
interview. They must measure 2 inches by 2 inches (5 cm by 5 cm) on a white
background.
* IF a sponsor filed an I-864 (Affidavit of Support) AND provided the NVC with proof of
an IRS Federal Income Tax Extension in lieu of a Federal Income Tax Return, the
applicant must bring the sponsor's most recent Federal Income Tax Return to the visa
interview.
* Failure to present all necessary documents to the Consular Officer will result in the
applicant's immigrant visa being refused at the initial interview.
Questions
The National Visa Center has completed its processing of this case and any further inquiries
should be addressed to:
CONSULATE GENERAL OF THE UNITED STATES, VISA UNIT
4 LE DUAN, QUAN 1
THANH PHO HO CHI MINH
VIETNAM
When communicating with the Embassy/Consulate by e-mail, letter, or fax, always refer to the
applicant's name and case number exactly as they appear below.
Case Number: HCM2009801227
Principal Applicant Name: TAM THANH LAM DO
Preference Category: F2A - SPOUSES AND UNMARRIED CHILDREN OF
PERMANENT RES.
Foreign State of Chargeability: VIETNAM

* Document Status Description
A = Applicant must acquire this document and present it at the time of the interview.
C = Direct inquiries to your consulate / embassy
D = Certified document received
F = This form is not necessary for this application.
O = The original document has been received and accepted as meeting post requirements.
P = The police certificate must be requested by the applicant. If you have already
applied for this document, no further action is required. The issuing police authority will
send the police record directly to the appropriate US Embassy to have on hand at the time
of the interview.
T = An acceptable document has been received, but a translation is required as the
submitted document is not in English or the official language of the processing post. The
applicant must present a certified translation at the time of the interview.
U = The applicant has informed the NVC that the required document is unavailable.
X = The required document is unobtainable for this country per the Foreign Affairs
Manual.
Y = The required document has been received.
I = The required form is incomplete. Please ensure that a complete form is presented at
the interview.
S = Scanned document received. The original document must be presented at the time of
the interview.
$ = Payment received.

NOTICE TO VISA APPLICANTS
Case No: HCM2009801227
Applicant Name: TAM THANH LAM DO
Visa Interview Requirements
TAM THANH LAM DO must bring the following to the visa interview:
* Any original documents that were requested by the NVC but were not submitted
to the NVC
* The medical examination results if not submitted to the Embassy/Consulate by
the physician
* The correct size and number of photographs
* Valid passport for all traveling applicants
The following table lists the documents requested by the NVC and whether or not the
NVC received them. Please note that even though the applicant may have provided
the NVC with a copy of a document, the applicant is still required to bring the
original document to the visa interview.
Document Name Document Status
CORRESPONDENCE INSTRUCTIONS C
IMMIGRANT VISA APPLICATION Y
IMMIGRANT VISA APPLICATION PART II Y
PASSPORT Y
BIRTH CERTIFICATE D
ADOPTION F
MARRIAGE CERTIFICATE F
MARRIAGE TERMINATION F
COURT RECORDS F
FINANCIAL EVIDENCE Y
CUSTODY PAPERS F
MILITARY RECORDS F
VIETNAM POLICE CERTIFICATE O
FEE PAYMENT $
PHOTOGRAPH Y
PETITIONER MARRIAGE CERTIFICATE F
PETITIONER BIRTH CERTIFICATE F

Thành

Thích đủ thứ ...

Tình Hình là E mới vừa nhận dược mail PV của NVC ngày PV của mình là 17/2/2011 ngày completed là 27/9/2010.Bây giờ E phải chuẩn bị những HS gì để đi PV.sau đây là 1 số thông tin NVC yêu cầu HS của NVC trong Mail NVC vừa gửi cho mình để chuẩn bị.
Bạn có thể xem mẫu và đối chiếu trong này nhé: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=664

emile

Thành viên mới

Xin chúc mừng thanhtamusvnvn đã nhận được thư phỏng vấn :D. chúc bạn get pink nhaaaa :D
à :D. Có thể cho mình nick yahoo để trao đổi kinh nghiệm đc ko? :D

thanhtamusvnvn

Thành viên tích cực

Xin chúc mừng thanhtamusvnvn đã nhận được thư phỏng vấn :D. chúc bạn get pink nhaaaa :D
à :D. Có thể cho mình nick yahoo để trao đổi kinh nghiệm đc ko? :D
ok thanhks bạn nhiều.Yh:thanhtamusvnvn

tuananh0904

Thành viên mới

HS tui làm trc' bạn này vậy mà h vẫn chưa lay động gì mặc dù nhà làm giấy tờ rất kĩ lưỡng.Chắc tại do mẹ tui chưa nhập quốc tịch nên chậm hơn bạn.Bạn xem lại xem còn thíu sót giấy tờ gì nữa ko.nhất là các khoảng thuế của ng đồng bảo trợ cho bạn,giấy chứng nhận độc thân (bảng tiếng việt và bảng dịch sang tiếng Anh nữa) ! CHúc bạn mau wa Mỹ sớm
Còn riêng tui,chắc phải chờ cho mẹ tui thi đậu quốc tịch thoy quá,chán

Thành

Thích đủ thứ ...

BQT có thể hướng dẫn chi tiết hơn được ko ạ.
Trong thư mời họ thông báo cho bạn rõ là:

1/ Bạn phải đem theo tất cả giấy tờ bản gốc mà trước đây NVC yêu cầu mà bạn chưa nộp.

2/ Hồ sơ sức khoẻ của bạn

3/ Hình làm Visa chụp đúng tiêu chuẩn.

4/ Bạn phải mang theo giấy thuế gần nhất của người bảo trợ

5/ Hộ chiếu (còn hạn)

6/ Bằng chứng mối quan hệ

Các liệt kê bên dưới bạn kiểm tra lại thôi vì đã nộp cho NVC khi hoàn tất hồ sơ rồi. Kiểm tra theo bảng tiếng Việt trong link sau: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=664

Bạn xem thêm về chuẩn bị cho phỏng vấn tại link này: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=2071

Chúc mừng bạn ! :113:

thanhtamusvnvn

Thành viên tích cực

HS tui làm trc' bạn này vậy mà h vẫn chưa lay động gì mặc dù nhà làm giấy tờ rất kĩ lưỡng.Chắc tại do mẹ tui chưa nhập quốc tịch nên chậm hơn bạn.Bạn xem lại xem còn thíu sót giấy tờ gì nữa ko.nhất là các khoảng thuế của ng đồng bảo trợ cho bạn,giấy chứng nhận độc thân (bảng tiếng việt và bảng dịch sang tiếng Anh nữa) ! CHúc bạn mau wa Mỹ sớm
Còn riêng tui,chắc phải chờ cho mẹ tui thi đậu quốc tịch thoy quá,chán
Mìh diện F2a là thường trú nhân mà.Ba mình cũng chưa có quốc tịch nè:D

thanhtamusvnvn

Thành viên tích cực

Trong thư mời họ thông báo cho bạn rõ là:

1/ Bạn phải đem theo tất cả giấy tờ bản gốc mà trước đây NVC yêu cầu mà bạn chưa nộp.

2/ Hồ sơ sức khoẻ của bạn

3/ Hình làm Visa chụp đúng tiêu chuẩn.

4/ Bạn phải mang theo giấy thuế gần nhất của người bảo trợ

5/ Hộ chiếu (còn hạn)

6/ Bằng chứng mối quan hệ

Các liệt kê bên dưới bạn kiểm tra lại thôi vì đã nộp cho NVC khi hoàn tất hồ sơ rồi. Kiểm tra theo bảng tiếng Việt trong link sau: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=664

Bạn xem thêm về chuẩn bị cho phỏng vấn tại link này: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=2071

Chúc mừng bạn ! :113:
OK,cám ơn bạn đã nhiệt tình giúp đỡ bây giờ mình chuẩn bị đi khám sức khỏe trước đã.

thanhtamusvnvn

Thành viên tích cực
Xin hướng dẫn hỏi trực tiếp ở phòng lãnh sự quán ở Lê Duẩn

Tình hình là e có ngày pv là 14/2/2011 vì ko biết HS đem theo gồm những gì vào ngày PV nên E định lên hỏi trực tiếp ở lãnh sự quán.Khi lên lãnh sự quán mình có phải xếp hàng và đem theo thư mời PV ko?và mình sẽ vào phòng nào để hỏi.Ai có kinh nghiệm về vấn đề này thì xin hướng dẫn e vợi ạ.E đã chích ngừa và KSK hết rồi.Chân thành cảm ơn BQT nhiều.

thanhtamusvnvn

Thành viên tích cực
Ðề: Xin hướng dẫn hỏi trực tiếp ở phòng lãnh sự quán ở Lê Duẩn

bạn có thể tham khảo tại đây ,theo mình khỏi cần lên lsq :
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1748
Thanks bạn nhiều,nhưng bạn có thể hướng dẫn chi tiết nếu như mình lên hỏi tổng lãnh sự được ko?vì ba mình quá lo nên kêu mình phải lên hỏi trực tiếp LSQ hoài.giờ ko biết sao nữa.

beongo

Thành viên mới

Không hỏi được trực tiếp lãnh sự quán bằng hoặc điện thoại đước đâu bạn, bạn có thể liên lạc qua email hoặc fax để hỏi, tham khảo (http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/contact.html)
Theo kinh nghiệm của mình thì bạn nên đọc các bài viết trong diễn đàn để có được kiến thức nhất định trước khi đặt câu hỏi. Chúc gia đình bạn thành công

whitecat

Thành viên tích cực

Chào bạn
Khi bạn nhận được thư mời pv, chắc chắn sẽ có 1 danh sách yêu cầu chuẩn bị những thứ giấy tờ phải đem theo khi pv, bạn hãy đọc kỹ danh sách này, chịu khó đọc thêm bài viết của các ACE trong diễn đàn là dư để đi pv luôn. Bạn có điện thoại hay lên trực tiếp lãnh sự hỏi phải chuẩn bị gì thì 99% là họ không trả lời mà sẽ nói bạn về đọc theo danh sách gởi kèm thư pv đó.

Nếu bạn vẫn chưa yên tâm có thể vào đây liệt kê những thứ giấy tờ bạn đã chuẩn bị, ACE sẽ góp ý thêm cho bạn nếu thấy cần bổ sung gì. Nhớ cho biết luôn bạn đi diện gì nhé. Chúc may mắn. :):):)

thanhtamusvnvn

Thành viên tích cực

Đây là nội dung trog thư mời PV mình đây Mong BQT hướng dẫn cần đem theo những HS nào ạ.Mình đi theo diện F2A(ba mình bảo lãnh).Chân Thành cảm ơn nhiều

Reminders
* Any original documents that were requested by the NVC but were not submitted to the
NVC must be brought to the visa interview.
* The applicant must bring his/her medical examination results to the visa interview in an
envelope sealed by the medical office.
* The applicant must bring the correct size and number of photographs to the visa
interview. They must measure 2 inches by 2 inches (5 cm by 5 cm) on a white
background.
* IF a sponsor filed an I-864 (Affidavit of Support) AND provided the NVC with proof of
an IRS Federal Income Tax Extension in lieu of a Federal Income Tax Return, the
applicant must bring the sponsor's most recent Federal Income Tax Return to the visa
interview.
* Failure to present all necessary documents to the Consular Officer will result in the
applicant's immigrant visa being refused at the initial interview.
Questions
The National Visa Center has completed its processing of this case and any further inquiries
should be addressed to:
CONSULATE GENERAL OF THE UNITED STATES, VISA UNIT
4 LE DUAN, QUAN 1
THANH PHO HO CHI MINH
VIETNAM
When communicating with the Embassy/Consulate by e-mail, letter, or fax, always refer to the
applicant's name and case number exactly as they appear below.
Case Number: HCM2009801227
Principal Applicant Name: TAM THANH LAM DO
Preference Category: F2A - SPOUSES AND UNMARRIED CHILDREN OF
PERMANENT RES.
Foreign State of Chargeability: VIETNAM

* Document Status Description
A = Applicant must acquire this document and present it at the time of the interview.
C = Direct inquiries to your consulate / embassy
D = Certified document received
F = This form is not necessary for this application.
O = The original document has been received and accepted as meeting post requirements.
P = The police certificate must be requested by the applicant. If you have already
applied for this document, no further action is required. The issuing police authority will
send the police record directly to the appropriate US Embassy to have on hand at the time
of the interview.
T = An acceptable document has been received, but a translation is required as the
submitted document is not in English or the official language of the processing post. The
applicant must present a certified translation at the time of the interview.
U = The applicant has informed the NVC that the required document is unavailable.
X = The required document is unobtainable for this country per the Foreign Affairs
Manual.
Y = The required document has been received.
I = The required form is incomplete. Please ensure that a complete form is presented at
the interview.
S = Scanned document received. The original document must be presented at the time of
the interview.
$ = Payment received.

NOTICE TO VISA APPLICANTS
Case No: HCM2009801227
Applicant Name: TAM THANH LAM DO
Visa Interview Requirements
TAM THANH LAM DO must bring the following to the visa interview:
* Any original documents that were requested by the NVC but were not submitted
to the NVC
* The medical examination results if not submitted to the Embassy/Consulate by
the physician
* The correct size and number of photographs
* Valid passport for all traveling applicants
The following table lists the documents requested by the NVC and whether or not the
NVC received them. Please note that even though the applicant may have provided
the NVC with a copy of a document, the applicant is still required to bring the
original document to the visa interview.
Document Name Document Status
CORRESPONDENCE INSTRUCTIONS C
IMMIGRANT VISA APPLICATION Y
IMMIGRANT VISA APPLICATION PART II Y
PASSPORT Y
BIRTH CERTIFICATE D
ADOPTION F
MARRIAGE CERTIFICATE F
MARRIAGE TERMINATION F
COURT RECORDS F
FINANCIAL EVIDENCE Y
CUSTODY PAPERS F
MILITARY RECORDS F
VIETNAM POLICE CERTIFICATE O
FEE PAYMENT $
PHOTOGRAPH Y
PETITIONER MARRIAGE CERTIFICATE F
PETITIONER BIRTH CERTIFICATE F

thanhtamusvnvn

Thành viên tích cực

Chào bạn
Khi bạn nhận được thư mời pv, chắc chắn sẽ có 1 danh sách yêu cầu chuẩn bị những thứ giấy tờ phải đem theo khi pv, bạn hãy đọc kỹ danh sách này, chịu khó đọc thêm bài viết của các ACE trong diễn đàn là dư để đi pv luôn. Bạn có điện thoại hay lên trực tiếp lãnh sự hỏi phải chuẩn bị gì thì 99% là họ không trả lời mà sẽ nói bạn về đọc theo danh sách gởi kèm thư pv đó.

Nếu bạn vẫn chưa yên tâm có thể vào đây liệt kê những thứ giấy tờ bạn đã chuẩn bị, ACE sẽ góp ý thêm cho bạn nếu thấy cần bổ sung gì. Nhớ cho biết luôn bạn đi diện gì nhé. Chúc may mắn. :):):)
Àh giờ mình đã chuẩn bị gồm những giấy tờ sau đây:
-Hộ khẩu cũ và mới(bản chính và bản sau)
-Giấy khai sinh(bản chính và bản sau)
-Giấy khai sinh của ba mình(bản chính và sau)
-CMND
-Hộ chiếu(bản chính và sau)
*Lý lịch tư pháp hôm bửa mình làm hs có gửi bản chính qua cho ba mình rồi ko biết khi đi PV đem theo bản sao có công chứng ở phường được ko hay là xin lại bản chính ạ.
*mẫu D-230 thi ba mình cũng làm bên đó rồi Pv có cần làm lại nữa ko?
*I-864 thì ba mình đang gửi về cho mình để đi PV
*Không biết có cần giấy chứng nhận độc thân ko?nếu cần thì mình làm giấy đó ở đâu?
Mong BQT nhiệt tình giúp đỡ dùm E để đến ngày PV suôn sẽ.E chân thành cảm ơn ACE và BQT rất nhiều.

Thành

Thích đủ thứ ...

mình xem nhưng vẫn chưa hiểu là cần phải đem theo những gì để đi pv nè,mong bạn thông cảm nha:)
Úi trời, ghi rõ ràng 6 mục chính ròi mà ta :13: chuẩn bị các thứ đó cho đầy đủ, bằng chứng ví dụ: hình ảnh, giấy tờ có liên quan tới gia đình ngày xưa, học bạ...

Nói chung bạn có gì cầm theo cái đó, dư còn hơn thiếu... Bạn lên LSQ để hỏi chuyện PV ah ? hic hic nhân viên ở đây họ sẽ trả lời là họ không có nhiệm vu hướng dẫn cho người đi phỏng vấn vì họ đã gửi cho bạn giấy mời và có hướng dẫn rồi, ráng về mà đọc thôi :113:

Cái nào nộp bản chính rồi thì thôi, cái nào chưa thì đem theo bản chính với bản photo... Giấy CN độc thân thì ra phường nơi đang ở xin đơn mà làm liền đi nhé, nói người BL gửi cả giấy thuế gần nhất về luôn...:100: