[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2009801227

thanhtamusvnvn

Thành viên tích cực
Ðề: Xin hướng dẫn hỏi trực tiếp ở phòng lãnh sự quán ở Lê Duẩn

Úi trời, ghi rõ ràng 6 mục chính ròi mà ta :13: chuẩn bị các thứ đó cho đầy đủ, bằng chứng ví dụ: hình ảnh, giấy tờ có liên quan tới gia đình ngày xưa, học bạ...

Nói chung bạn có gì cầm theo cái đó, dư còn hơn thiếu... Bạn lên LSQ để hỏi chuyện PV ah ? hic hic nhân viên ở đây họ sẽ trả lời là họ không có nhiệm vu hướng dẫn cho người đi phỏng vấn vì họ đã gửi cho bạn giấy mời và có hướng dẫn rồi, ráng về mà đọc thôi :113:

Cái nào nộp bản chính rồi thì thôi, cái nào chưa thì đem theo bản chính với bản photo... Giấy CN độc thân thì ra phường nơi đang ở xin đơn mà làm liền đi nhé, nói người BL gửi cả giấy thuế gần nhất về luôn...:100:
hihi.mình sẽ làm theo hướng dẫn của bạn nè.Vì ba mình ko yên tâm mới kêu lên LSQ hỏi luôn với lại kiến thức về giấy tờ mình ko rành lắm,Nên bạn thông cảm nghen :p

Thành

Thích đủ thứ ...

hihi.mình sẽ làm theo hướng dẫn của bạn nè.Vì ba mình ko yên tâm mới kêu lên LSQ hỏi luôn với lại kiến thức về giấy tờ mình ko rành lắm,Nên bạn thông cảm nghen :p
Hì hì đi đâu cho xa, nếu bạn ở Sg thì sáng mai lúc 9g bạn đến chổ này sẽ có khối người help cho bạn đó: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=6496

thanhtamusvnvn

Thành viên tích cực

Hì hì đi đâu cho xa, nếu bạn ở Sg thì sáng mai lúc 9g bạn đến chổ này sẽ có khối người help cho bạn đó: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=6496
Tiếc we' nhà mình ở Biên hòa nè.với lại mai co cái đám cưới ko lên tham gia được.hix...hix.Nếu free time thì mình cũng tham gia có ji thắc mắc sẵn hỏi luôn:D.Ngày mai chúc ACE có buổi off vui vẻ nghen:D

whitecat

Thành viên tích cực
Ðề: hcm2009801227

Chào bạn

Bác Thành & các ACE đã cung cấp cho bạn link để vào xem chuẩn bị cho cuộc pv rồi nhưng chắc bạn đọc không kỹ, bạn hãy xem kỹ lại lần nữa đi, đọc thêm phần kinh nghiệm khi đi pv trong diễn đàn của các ACE, bạn đi diện F2A (ba bảo lãnh) thì chắc phần pv sẽ hỏi những câu giống như F1 ấy.

Điều cần lưu ý nữa là trong lúc trả lời pv, nếu 1 câu được hỏi nhiều lần thì câu trả lời của bạn trước sau phải giống nhau nhé, tốt nhất là phải bình tĩnh. Chúc bạn may mắn.

thanhtamusvnvn

Thành viên tích cực

Chào bạn

Bác Thành & các ACE đã cung cấp cho bạn link để vào xem chuẩn bị cho cuộc pv rồi nhưng chắc bạn đọc không kỹ, bạn hãy xem kỹ lại lần nữa đi, đọc thêm phần kinh nghiệm khi đi pv trong diễn đàn của các ACE, bạn đi diện F2A (ba bảo lãnh) thì chắc phần pv sẽ hỏi những câu giống như F1 ấy.

Điều cần lưu ý nữa là trong lúc trả lời pv, nếu 1 câu được hỏi nhiều lần thì câu trả lời của bạn trước sau phải giống nhau nhé, tốt nhất là phải bình tĩnh. Chúc bạn may mắn.
OK.Thanks Bạn nhiều nè.giờ mình phải chuẩn bị tin thần thui.hihi:p

thanhtamusvnvn

Thành viên tích cực
Hỏi về kết quả KSK

Tình hình là e KSK và đã lấy kết quả rồi và HS cũng đã được niêm phong,nhưng em còn vài điều thắc mắc là khi lấy HS thì NV bệnh viện ko nói mình bị ji hết,như vậy là có phải sức khoẻ của e tốt hết rồi đúng ko ạ? nếu mình ko biết mình bị gì thì sao biết bệnh để mình còn đi chữa ạ?vì kinh nghiệm PV e ko có nên mới hỏi như vậy mong BQT thông cảm và giải đáp thắc mắc dùm e:)

BadGuys

Thành viên tích cực
Ðề: Hỏi về kết quả KSK

Tình hình là e KSK và đã lấy kết quả rồi và HS cũng đã được niêm phong,nhưng em còn vài điều thắc mắc là khi lấy HS thì NV bệnh viện ko nói mình bị ji hết,như vậy là có phải sức khoẻ của e tốt hết rồi đúng ko ạ? nếu mình ko biết mình bị gì thì sao biết bệnh để mình còn đi chữa ạ?vì kinh nghiệm PV e ko có nên mới hỏi như vậy mong BQT thông cảm và giải đáp thắc mắc dùm e:)
Bạn lấy được hồ sơ sức khỏe tức là sức khỏe bạn tốt rồi. Nhớ để nguyên không mở bao niêm phong. Và khi PV thì nộp đầu có niêm phong quay lên trên cho NV lãnh sự họ dễ rọc & lấy hồ sơ ra. Chúc bạn PV thành công.

thanhtamusvnvn

Thành viên tích cực
Ðề: Hỏi về kết quả KSK

Bạn lấy được hồ sơ sức khỏe tức là sức khỏe bạn tốt rồi. Nhớ để nguyên không mở bao niêm phong. Và khi PV thì nộp đầu có niêm phong quay lên trên cho NV lãnh sự họ dễ rọc & lấy hồ sơ ra. Chúc bạn PV thành công.
nghe bạn nói vậy mình cũng yên tâm rồi nè.như vậy mình nhận được HS SK là sức khỏe mình ok rồi đúng ko bạn.Mình xin chân thành cảm ơn nhiều.

thanhtamusvnvn

Thành viên tích cực

BQT cho e hỏi trong thư PV phần checklist họ ko yêu cầu giấy độc thân,như vậy mình có cần xin giấy độc thân ko ạ.e xin cảm ơn

thanhtamusvnvn

Thành viên tích cực
Nhờ BQT tính tuổi dùm e

Tình hình là e tháng sau pv rùi ngày pv là 17/02.Nhưng mà e ko biết có bị lố tuổi ko nhờ BQT tính dùm e ạ.Vì e sợ tới ngày PV họ tính tuổi rồi bị lố tuổi ko cho PV nữa.e chân thành cảm ơn ACE BQT nhiều
Priority date :20/07/2007
Approval date :13/10/2009
Birthday date :06/08/1987

Chỉnh sửa cuối:

tamchi

Cộng tác viên
Ðề: Nhờ BQT tính tuổi dùm e

Tình hình là e tháng sau pv rùi ngày pv là 17/02.Nhưng mà e ko biết có bị lố tuổi ko nhờ BQT tính dùm e ạ.Vì e sợ tới ngày PV họ tính tuổi rồi bị lố tuổi ko cho PV nữa.e chân thành cảm ơn ACE BQT nhiều
Priority date :20/07/2007
Approval date :13/10/2009
Birthday date :06/08/1987
Bạn cần cho biết bạn đi diện nào.

thanhtamusvnvn

Thành viên tích cực

Bạn cần cho biết bạn đi diện nào.
Mình đi diện F2A hôm bữa có người tính tuổi dùm mình ở topic kia rồi.Nếu có thể thì bạn tính lại cho mình được ko?

tamchi

Cộng tác viên

Mình đi diện F2A hôm bữa có người tính tuổi dùm mình ở topic kia rồi.Nếu có thể thì bạn tính lại cho mình được ko?
Bạn hãy tự tìm lấy và đừng làm tốn công người khác bằng cách mở nhiều topic.

thanhtamusvnvn

Thành viên tích cực

Bạn hãy tự tìm lấy và đừng làm tốn công người khác bằng cách mở nhiều topic.
Tại vì mở Topic này nhưng thấy lâu trả lời nên mình mới trả lời hỏi trong topic hội những thành viên F2A.Mong bạn thông cảm vì đã làm phiền.Cám ơn bạn rất nhiều

thanhtamusvnvn

Thành viên tích cực
Xin hỏi về 1 số giấy tờ để chuẩn bị PV

BQT cho e hỏi 17/2 này e sẽ pv rồi như vậy ngoài các giấy tờ như CMND , hộ khẩu ,hộ chiếu và giấy Khai sinh và các bằng chứng có cần đem theo những gì nữa ko ạ.E nghe nói là cần phải đem theo bảo trợ tài chính I-864 nhưng nghe ba của e nói là đã làm I-864 bên đó hết rồi chỉ gửi về bản sao DS-230 và I-864 thôi nhưng mà tới giờ này bưu điện vẫn chưa nhận được nữa .Nếu ko nhận được những bản sao đó để mang theo PV có sao ko ạh.Mong BQT giải đáp dùm E.

thanhtamusvnvn

Thành viên tích cực
Xin hỏi về 1 số giấy tờ để chuẩn bị PV

BQT cho e hỏi 17/2 này e sẽ pv rồi như vậy ngoài các giấy tờ như CMND , hộ khẩu ,hộ chiếu và giấy Khai sinh và các bằng chứng có cần đem theo những gì nữa ko ạ.E nghe nói là cần phải đem theo bảo trợ tài chính I-864 nhưng nghe ba của e nói là đã làm I-864 bên đó hết rồi chỉ gửi về bản sao DS-230 và I-864 thôi nhưng mà tới giờ này bưu điện vẫn chưa nhận được nữa .Nếu ko nhận được những bản sao đó để mang theo PV có sao ko ạh.Mong BQT giải đáp dùm E.

onenainainai

Cựu Ban điều hành
Ðề: Xin hỏi về 1 số giấy tờ để chuẩn bị PV

Chào bạn,
Bạn có thể tham khảo ở link này http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/giayto/yeucau.html#_All_other_visas