[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2010681073

mychuyen

Thành viên tích cực
chào các anh chị trên diễn đàn
em là thành viên mới nên có gì sai xót mong các anh chi bỏ qua cho em nhe. hộ sơ cua em thuộc diện F2A, có ngày ưu tiên là ngày 11- 05 - 2008, HCM 2010681073, hồ sơ của em hoàn tất ngày 22 - 10 - 2010. em biết là phải chờ cho lịch visa nhảy qua ngày ưu tiên của hồ sơ em thì em mới có thư gọi phỏng vấn, nhưng mà anh chi cho em hỏi là chồng em vừa mới thi đậu quốc tịch bây giờ chồng em bổ sung quốc tịch vào thì có cần bổ sung thêm giấy tờ gì không ạ, em có con được 2 tuổi rồi ạ.và cho em hỏi thêm là khi chồng em bổ sung quốc tịch vào thì bao lâu em sẽ nhận được thư mời phỏng vấn vậy anh chị.

Last edited by a moderator:

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: nhờ anh chị trả lời giúp

chào các anh chị trên diễn đàn
em là thành viên mới nên có gì sai xót mong các anh chi bỏ qua cho em nhe. hộ sơ cua em thuộc diện F2A, có ngày ưu tiên là ngày 11- 05 - 2008, HCM 2010681073, hồ sơ của em hoàn tất ngày 22 - 10 - 2010. em biết là phải chờ cho lịch visa nhảy qua ngày ưu tiên của hồ sơ em thì em mới có thư gọi phỏng vấn, nhưng mà anh chi cho em hỏi là chồng em vừa mới thi đậu quốc tịch bây giờ chồng em bổ sung quốc tịch vào thì có cần bổ sung thêm giấy tờ gì không ạ, em có con được 2 tuổi rồi ạ.và cho em hỏi thêm là khi chồng em bổ sung quốc tịch vào thì bao lâu em sẽ nhận được thư mời phỏng vấn vậy anh chị.
Chào bạn,

Chồng bạn chỉ cần gởi giấy bổ túc nhập tịch cho NVC là ok. Từ khi nhận NVC nhận được giấy nhập tịch cho đến khi PV là khoảng 3 tháng. Chúc bạn và cháu sớm đoàn tụ cùng ox. Thân chào

mychuyen

Thành viên tích cực

cảm ơn bạn tuandoan đã trả lời dùm mình,
các anh chị vui lòng check dùm em hồ sơ HCM 2010681073 đã chuyển về lãnh sự quán tại Việt Nam chưa ạ?

tuandoan

8 Đoàn !

cảm ơn bạn tuandoan đã trả lời dùm mình,
các anh chị vui lòng check dùm em hồ sơ HCM 2010681073 đã chuyển về lãnh sự quán tại Việt Nam chưa ạ?
Chao bạn,

HS này completed on 21/10/10 và chưa chuyễn về LSQ nhé.

- Ý quên nữa... Trong trường hợp chồng bạn bổ sung giấy nhập tịch thì cần phải mở thêm 1 HS riêng cho Con bạn nữa, vì các diện IR và CR mổi người là 1 đương đơn và không có kèm theo bất cứ ai theo cùng. Thân chào.

mychuyen

Thành viên tích cực

cảm ơn anh tuandoan nhiều nhé.
cho em hỏi bây giờ em mở thêm cho con em 1 hồ sơ mới thì cần bổ sung thêm giấy tờ gì nũa không ạ? và như vậy thì có mất nhiều thời gian không vậy anh? và đến bao giờ thì em mới nhận được thư phỏng vấn vậy anh?

tuandoan

8 Đoàn !

cảm ơn anh tuandoan nhiều nhé.
cho em hỏi bây giờ em mở thêm cho con em 1 hồ sơ mới thì cần bổ sung thêm giấy tờ gì nũa không ạ? và như vậy thì có mất nhiều thời gian không vậy anh? và đến bao giờ thì em mới nhận được thư phỏng vấn vậy anh?
Chào Bạn,

Mở HS riêng cho con bạn sẽ tiến hành giống như lúc đầu đã làm HS giống như của bạn, thời gian sẽ nhanh hơn so với bạn, nhưng có nhiều trường hợp Mẹ được PV và có giấy hồng rồi,còn con thì chưa được PV vì HS chưa hoàn tất. Vì vậy bạn nên xin chờ PV chung để tránh trong trường hợp Visa của Mẹ bị hết hạn mà con thì chưa được PV.Với ngày ưu tiên F2A của bạn thì chắc cũng sắp PV rồi (khoãng 3-6 tháng nữa thôi, vì vậy sẽ nhanh hơn khi upgrade HS và làm HS riêng cho con nữa).Thân chào,

mychuyen

Thành viên tích cực

Chào các anh chị trên diễn đàn!
anh chị cho em hỏi, như lần trước em co hỏi diện của em thuộc diện
F2A, ngày ưu tiên là ngày 11/05/2008 và ngay hoàn tất hồ sơ là ngày 22/10/2010. vừa rồi em có hỏi nếu chồng em bổ xung quốc tịch vào thì sẽ chuyển qua diện CR1, nhưng mà em có con nên phải mở riêng cho con 1 hồ sơ mới có phải không anh chị? nhưng mà em có hỏi luật sư thì họ nói không cần mở thêm hồ sơ cho con em vì hồ sơ của em đã hoàn tất rồi không cần mở thêm hồ sơ nữa, chỉ cần bổ xung quốc tịch và viết một tờ đơn gởi lên cho NVC là đủ rồi, anh chị cho em hỏi luật sư của em nói như vậy có đúng không vậy? sao em thấy lo quá, mong anh chị trả lời giúp em. cảm ơn anh chị.

tuandoan

8 Đoàn !

Chào các anh chị trên diễn đàn!
anh chị cho em hỏi, như lần trước em co hỏi diện của em thuộc diện
F2A, ngày ưu tiên là ngày 11/05/2008 và ngay hoàn tất hồ sơ là ngày 22/10/2010. vừa rồi em có hỏi nếu chồng em bổ xung quốc tịch vào thì sẽ chuyển qua diện CR1, nhưng mà em có con nên phải mở riêng cho con 1 hồ sơ mới có phải không anh chị? nhưng mà em có hỏi luật sư thì họ nói không cần mở thêm hồ sơ cho con em vì hồ sơ của em đã hoàn tất rồi không cần mở thêm hồ sơ nữa, chỉ cần bổ xung quốc tịch và viết một tờ đơn gởi lên cho NVC là đủ rồi, anh chị cho em hỏi luật sư của em nói như vậy có đúng không vậy? sao em thấy lo quá, mong anh chị trả lời giúp em. cảm ơn anh chị.
Chào bạn,

Dựa theo thông tin của NVC thì HS diện CR & IR thì mỗi đương đơn là 1 HS riêng biệt, LS nói vậy thì bạn cứ làm theo luật sư do HS đã hoàn tất chắc ok, vì khi viết tờ đơn để bổ túc, NVC sẽ xét duyệt, nếu thấy ok thì thôi, nếu cần mở thêm HS mới thì NVC sẽ thông báo cho bạn biết, chuyện này do NVC quyết định cụ thể cho trường hợp của bạn như thế nào nhé., bạn có thể tham khảo HS của chị MyKy giống trường hợp bạn.

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=5854

mychuyen

Thành viên tích cực

cảm ơn anh tuandoan nhiều nhé!
anh có thể cho em hỏi là hồ sơ của chi myky đó em vào mục gì đẻ tìm vậy anh, vì em là thành viên mới nên em chưa có rành. anh chỉ giúp dùm em với nhé.

tuandoan

8 Đoàn !

cảm ơn anh tuandoan nhiều nhé!
anh có thể cho em hỏi là hồ sơ của chi myky đó em vào mục gì đẻ tìm vậy anh, vì em là thành viên mới nên em chưa có rành. anh chỉ giúp dùm em với nhé.
Chào bạn,

Anh đã cho đường link ở phía dưới, em chỉ cần click vào đường link đó là xem được bài của chị Myky. Sẳn đây anh copy lại đường link cho em. Thân chào

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=5854

mychuyen

Thành viên tích cực

chào anh tuandoan, anh check giúp dùm em hồ sơ HCM 2010681073 NVC đã nhận được giấy bổ sung quốc tịch của em chưa vậy anh? anh à, em thấy diện F2A có ngày ưu tiên là ngày 4 -3 -2008 mà đã nhận thư mời phỏng vấn ngày 16 -7 rồi đó anh à, như vậy là lịch VB tháng sau sẽ tăng phải không anh? mà ngày ưu tiên của hồ sơ em là ngáy 11- 5- 2008 nếu như vậy thì em cung sắp nhận được thư phỏng vấn rồi nhưng mà ngày 15- 5 vừa rồi chồng em lại mới bổ sung quốc tịch vào nên bây giờ em rất lo là không biết sao đây anh à,
anh ơi cho em hỏi là hồ sơ của em do luật sư họ làm vậy thì thư phỏng vấn NVC gởi cho luật sư hay là gởi về cho em vậy anh?

nhatpham2007

Thành viên tích cực

chào anh tuandoan, anh check giúp dùm em hồ sơ HCM 2010681073 NVC đã nhận được giấy bổ sung quốc tịch của em chưa vậy anh? anh à, em thấy diện F2A có ngày ưu tiên là ngày 4 -3 -2008 mà đã nhận thư mời phỏng vấn ngày 16 -7 rồi đó anh à, như vậy là lịch VB tháng sau sẽ tăng phải không anh? mà ngày ưu tiên của hồ sơ em là ngáy 11- 5- 2008 nếu như vậy thì em cung sắp nhận được thư phỏng vấn rồi nhưng mà ngày 15- 5 vừa rồi chồng em lại mới bổ sung quốc tịch vào nên bây giờ em rất lo là không biết sao đây anh à,
anh ơi cho em hỏi là hồ sơ của em do luật sư họ làm vậy thì thư phỏng vấn NVC gởi cho luật sư hay là gởi về cho em vậy anh?
tinh hinh van con chua biet,theo minh thay can cu theo lich visa hang thang thi no chi nhich nhich tung ti .hong le tang 1 phat vao thang 7 toi 7 thang lan sao ?kho tuong tuong duoc ,neu qua that thi la dieu chuc mung cho tat ca cac dien F2A .ban trung ben vietditru noi ngay 19/7 phong van ,nen khong the ngo duoc .

tuandoan

8 Đoàn !

Chào bạn,

HS vẫn thông tin củ. Bạn chịu khó đợi thêm 1 tuần nữa xem lịch visa tháng 07 PV như thế nào , nếu thật sự tháng 07 này mà F2A tăng đến 04/03/-2008 thì vô tình bạn đã làm cho hS chậm thêm...HS đã nhờ LS thì NVC sẽ gởi giấy PV cho LS, trong trường hợp có yêu cầu thì NVC gởi cho cả 2. F2A tăng 7-8 tháng là chuyện bình thường, chuyện gì cũng có thể xãy ra khi cuối năm tài khoá chấm dứt và năm tài khoá mới bắt đầu. Thân chào

mychuyen

Thành viên tích cực

cảm ơn anh tuandoan đã trả lời giúp em.
anh à, nếu bây giờ em muốn yêu cầu NVC gởi thư phỏng vấn cho em và luật sư thì em phải làm thế nào anh ạ, anh vui lòng giúp em với nhé. cảm ơn anh nhiều lắm.

tuandoan

8 Đoàn !

cảm ơn anh tuandoan đã trả lời giúp em.
anh à, nếu bây giờ em muốn yêu cầu NVC gởi thư phỏng vấn cho em và luật sư thì em phải làm thế nào anh ạ, anh vui lòng giúp em với nhé. cảm ơn anh nhiều lắm.
Bạn có thể e-mail cho NVC ở địa chỉ sau:
Địa chỉ email của National Visa Center là: NVCINQUIRY@state.gov

Thay đổi và điền nội dung cho đúng thông tin của HS bạn

Subject :
HCM2010681073 -Inquiry on Interview schedule .

Dear Sir/Madam,

Ref: HCM2010681073

Preference Category: F2A

Petioner's name: (ghi họ tên người bảo lãnh)
Date of Birth: (ngày sinh của người bảo lãnh, thí dụ 02 AUG 1972)

Principal applicant: (ghi họ tên đương đơn chính)
Date of Birth: (ngày sinh của đương đơn chính, thí dụ 12 NOV 1976)

Priority date: (ngày ưu tiên)

I am the principal beneficiary of this petition.

As per the answer from the National Visa Center automatic voice respond system, my family’s case was completed on 22 OCT 2010.

Please kindly advise whether my case has been scheduled for an interview at the U.S. Consulate General in Ho Chi Minh City.

Your prompt response would be much appreciated.

Regards,
(Họ tên đương đơn chính)
Email: (ghi địa chỉ email)
Phone number: (ghi số điện thoại)

mychuyen

Thành viên tích cực

anh tuandoan ơi, em nhờ anh check dùm em HCM 2010681073 NVC đã nhận được giấy bổ xung quốc tịch chưa anh nhé. cảm ơn anh nhiều, chúc anh luôn vui vẻ.

mychuyen

Thành viên tích cực

hu hu, buồn quá đi sao em không thấy anh chị nào trả lời dùm em hết vậy nè?

tuandoan

8 Đoàn !

hu hu, buồn quá đi sao em không thấy anh chị nào trả lời dùm em hết vậy nè?
Chào bạn,

ACM không kiểm tra đươc cho bạn. NVC không có thông báo là đã nhận được HS khi chuyễn diện hay không. Thân chào

tuandoan

8 Đoàn !

Chào Bạn,

Báo cho bạn 1 tin không biết buồn hay vui với bạn đây. F2A có cú tăng ngoạn mục. Tháng 07 này tăng đến 22/03/2008. Thân chào