[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2010681073

mychuyen

Thành viên tích cực
Ðề: nhờ anh chị trả lời giúp

hu hu, em đang lo lăm đây anh à ,giờ không biết sao đây? anh có cách gì chỉ cho em với, hay em nói luạt sư rút lại giấy bổ túc quốc tịch dược k anh?

tuandoan

8 Đoàn !

hu hu, em đang lo lăm đây anh à ,giờ không biết sao đây? anh có cách gì chỉ cho em với, hay em nói luạt sư rút lại giấy bổ túc quốc tịch dược k anh?
Chào bạn,

Báo cho bạn 1 tin buồn... Có lẽ NVC đã nhận được thư bổ túc QT rồi, nên bây giờ HS bạn bị chuyễn thành missing/incomplete vì thiếu bảo trợ tài chính. Check list lại gởi vào 21/10/2010 nữa chứ. Khó hiểu quá....Bó tay... Chia buồn cùng bạn

Datpham

Thành viên tích cực

Bạn không có gì phải lo lắng.Bạn cứ bổ túc hồ sơ để update khi đã có quốc tịch.Nếu lịch visa diện F2A đã đáo hạn mà chưa complete hồ sơ mới thì làm đơn gửi NVC xin giữ lại diện F2A để đuợc phỏng vấn sớm.
NVC đã tính trước những trường hợp này và sẽ chấp thuận đơn của bạn.
Thân mến.

mychuyen

Thành viên tích cực

anhtuandoan ơi, luc trước NVC có gởi giấy về báo về thông báo cho em biết là hồ sơ của em đã hoàn tất ngày 22/ 10/ 2008 rồi mà sao giờ lại nói là bị thiếu tài chính vậy anh? vậy bây giờ e phẩi nói luật sư của em làm sao anh bày giúp em với. cảm ơn anh nhiều nhé.

mychuyen

Thành viên tích cực

anhtuandoan ơi, luc trước NVC có gởi giấy về báo về thông báo cho em biết là hồ sơ của em đã hoàn tất ngày 22/ 10/ 2010 rồi mà sao giờ lại nói là bị thiếu tài chính vậy anh? vậy bây giờ e phẩi nói luật sư của em làm sao anh bày giúp em với. cảm ơn anh nhiều nhé.[/QUOTE, bây giơ em bổ túc giấy thuế năm 2010 vào thì khoảng bao lâu em nhận dược thư phỏng vấn vậy anh a?

mychuyen

Thành viên tích cực

sao em k thấy anh chị nào trả lời giúp em hêt vậy ne,buôn quá đi. huhu

tuandoan

8 Đoàn !

sao em k thấy anh chị nào trả lời giúp em hêt vậy ne,buôn quá đi. huhu
Chào bạn,

ACM đi offline hôm T7 mới về đến nên còn uể oải.
- Đúng vậy, lúc trước mình kiểm tra mấy lần NVC đều thông báo hoàn tất vào ngày 21/10/2010. Có lẻ vì bạn upgrade hS nên NVC yêu cầu bổ túc thêm thuế năm 2010. Bây giờ bạn hãy kêu OX nói LS liên lạc cho NVC liền để biết HS chính xác là NVC cần thêm thông tin gì...
- Nếu bạn tin rằng trong tháng 08 này F2A đến ngày đáo hạn và muốn giử lại F2A thì bạn nên làm đơn xin giử lại F2A vì hiện tại theo thông tin của NVC thì HS bạn chưa complete. Có lẽ NVC cho bạn cơ hội để xin giử lại F2A nên mới để cho HS bạn thành missing/incomplete. Thân chào

mychuyen

Thành viên tích cực

cảm ơn anh tuandoan nhiều lắm.
anh tuandoan ơi, theo như em nghỉ thì nếu như em không bổ túc
quốc tịch vào thì có lẻ cuối tháng này chắc em cũng nhận được thư phỏng vấn rồi phải không anh vì ngày ưu tiên của em là ngày 11-5-2008 đó anh, em xui xẻo quá đi. huhu. bây giờ anh cho em hỏi nếu em bổ xung giấy thuế năm 2010 vào hoặc xin giữ lại diện F2A thì cái nào nhanh hơn vậy anh? hồ sơ của em bây giờ bị thiếu như vậy thì xin giữ lại diện F2A có cần bổ xung giấy thuế nữa không vậy anh hay là NCV sẽ giữ nguyên hồ sơ lại như củ vậy anh? mong anh trả lời giúp em với nhé, em đang lo lắng quá.

mychuyen

Thành viên tích cực

anh cho em hỏi thêm là ox em k đủ incom để bảo lãnh hai mẹ con em nên nhờ anh trai bảo trợ dùm,vậy khi đi phỏng vấn em có cần phải đem theo giấy thuế và giấy chứng nhận việc làm của ox em hay không anh hay chỉ đem theo giấy thuế và giấy chứng nhần việc làm của người bảo trợ thuế thôi anh? anh tuandoan mấy hôm trước anh có chỉ cho em điền from gởi NVC thông báo thư phỏng vấn về email cho em cung được hai tuần rồi anh mà em không thấy NVC hồi âm gì hết anh à, không biết NVC có nhận dược email của em không anh à? sao mà em thấy rối quá anh ơi.

tuandoan

8 Đoàn !

cảm ơn anh tuandoan nhiều lắm.
anh tuandoan ơi, theo như em nghỉ thì nếu như em không bổ túc
quốc tịch vào thì có lẻ cuối tháng này chắc em cũng nhận được thư phỏng vấn rồi phải không anh vì ngày ưu tiên của em là ngày 11-5-2008 đó anh, em xui xẻo quá đi. huhu. bây giờ anh cho em hỏi nếu em bổ xung giấy thuế năm 2010 vào hoặc xin giữ lại diện F2A thì cái nào nhanh hơn vậy anh? hồ sơ của em bây giờ bị thiếu như vậy thì xin giữ lại diện F2A có cần bổ xung giấy thuế nữa không vậy anh hay là NCV sẽ giữ nguyên hồ sơ lại như củ vậy anh? mong anh trả lời giúp em với nhé, em đang lo lắng quá.
Chào bạn,

Tình hình như thế này mình cũng không biết chính xác là NVC cần thêm gì nữa. Cách tốt nhất là liên lạc trực tiếp cho NVC để biết cụ thể hơn cho HS của mình.
- Dựa vào tt trên thì HS bị missing/incompleted về bảo trợ tài chính.
- Nếu nói 1 cách chính xác là; nếu bạn không upgrade HS .Giử nguyên F2A khi PV bạn sẽ phải bổ sung thêm thuế năm 2010 cho LSQ (vì bạn PV sau tháng 03). Bây giờ bạn bổ túc giấy QT nên NVC yêu cầu bạn phải hoàn tất bảo trợ tài chính cho NVC thì HS mới được PV.
- Đằng nào (diện nào cũng vậy) phần bảo trợ tài chính củng phải hoàn chỉnh thì mới an tâm. Nếu không khi PV củng bị bổ sung thêm thuế 2010 nữa mà thôi....vì vậy củng phải chờ.
- Bây giờ quan trọng là bạn nên hói thúc LS liên lạc cho NVC để biết cách nào phù hợp cho HS của mình. Thân chào

mychuyen

Thành viên tích cực

cảm ơn anh đã trả lời giúp em nha, em cung đã chuẩn bị giấy thuế năm 2010 để khi nào đi phỏng vấn thì đem theo rồi đó anh nhung mà bây giờ thì bị thay đổi rồi, chúc anh một ngày mới luôn vui vẻ nha.

mychuyen

Thành viên tích cực

anh cho em hỏi thêm là ox em k đủ incom để bảo lãnh hai mẹ con em nên nhờ anh trai bảo trợ dùm,vậy khi đi phỏng vấn em có cần phải đem theo giấy thuế và giấy chứng nhận việc làm của ox em hay không anh hay chỉ đem theo giấy thuế và giấy chứng nhần việc làm của người bảo trợ thuế thôi anh? anh tuandoan mấy hôm trước anh có chỉ cho em điền from gởi NVC thông báo thư phỏng vấn về email cho em cung được hai tuần rồi anh mà em không thấy NVC hồi âm gì hết anh à, không biết NVC có nhận dược email của em không anh à? thường thì thời gian bao lâu thì NVC mới trả lời vậy anh?

linda

Ban điều hành

anh cho em hỏi thêm là ox em k đủ incom để bảo lãnh hai mẹ con em nên nhờ anh trai bảo trợ dùm,vậy khi đi phỏng vấn em có cần phải đem theo giấy thuế và giấy chứng nhận việc làm của ox em hay không anh hay chỉ đem theo giấy thuế và giấy chứng nhần việc làm của người bảo trợ thuế thôi anh? anh tuandoan mấy hôm trước anh có chỉ cho em điền from gởi NVC thông báo thư phỏng vấn về email cho em cung được hai tuần rồi anh mà em không thấy NVC hồi âm gì hết anh à, không biết NVC có nhận dược email của em không anh à? thường thì thời gian bao lâu thì NVC mới trả lời vậy anh?
Thường từ 2 đến 3 tuần bạn sẽ nhận được E-mail trả lời từ NVC.

Khi đi PV bạn chỉ cần mang theo bộ photo I-864 và giấy thuế mới nhất của người bảo lãnh và người bảo trợ (Co-sign),nếu những giấy thuế này chưa nộp vào hồ sơ, thẻ xanh photo 2 mặt hoặc passport của người bảo lãnh và người bảo trợ (Co-sign).

mychuyen

Thành viên tích cực

em cảm ơn chị linda nhiều nhé.
anh chị có thể check dùm em hồ sơ 2010681073 bị thiếu gì không ạ, em có hỏi luật sư của em rồi mà ổng nói là chưa thấy NVC thông báo gì cho ổng hết, em đang lo không biết sao đây, anh chị giúp em với nhé. chúc mọi người sức khoẻ.

tuandoan

8 Đoàn !

em cảm ơn chị linda nhiều nhé.
anh chị có thể check dùm em hồ sơ 2010681073 bị thiếu gì không ạ, em có hỏi luật sư của em rồi mà ổng nói là chưa thấy NVC thông báo gì cho ổng hết, em đang lo không biết sao đây, anh chị giúp em với nhé. chúc mọi người sức khoẻ.
Chào bạn,

HS bạn vẩn thông tin củ là missing/incomplete về bảo trợ tài chính. NVC gởi check list vào ngày 21/10/2010. Bạn kêu LS gọi điện thoại nói chuyện trực tiếp với NVC chứ chờ NVC thông báo thì biết khi nào... Chúc bạn may mắn. Thân chào

blackdoggy

Thành viên tích cực

Chào bạn Mychuyen

Theo hướng dẩn của Sở di trú là người bảo lảnh có trách nhiệm phải thông báo tất cả mọi thông tin có sự thay đổi về tình trạng di trú của mình, một khi người bảo lảnh đả có Quốc tịch Mỷ là khác với tính trạng di trú trước đây khi mở hồ sơ .

Không thể vì quyền lợi nào khác để bạn che dấu thông tin bạn thông báo và nâng cấp hồ sơ là điều nên làm .
Sau này khi nhập cảnh Mỷ bạn sẻ có ghi tình trạng nhập cư của bạn trên Thẻ xanh của bạn, cho nên diện F2-A sẻ không thích ứngvới tình trạng nhập cư của bạn một khi người bảo lảnh đả có QT Mỷ, tôi nghỉ việc bạn xin giử lại diện F2-A là điều bất khả thi .

mychuyen

Thành viên tích cực

chao các anh chị!
vừa rồi ông xã em có nhận được thư của NVC gởi về thông báo là đã nhận được giấy bổ túc quốc tịch và đã chuyển qua diện CR1, Ong xã em có đem giấy đó ra hỏi luật sư thì ls nói k phải là thiếu giấy bảo trợ thuế mà ông ls nói là thiêu thông tin của người dc bảo lãnh vì lúc ổng gỏi giấy bổ xung quốc tịch ổng quên gởi thông tin về người dc bảo lãnh. luật sư của em nói như vậy có đúng k anh chị?
anh chị check dum em HCM 2010681073, ngay ưu tiên là11/05/2008 hồ sơ em đã comleped chưa anh chị nhe. came ơn anh chị nhiêu.

tuandoan

8 Đoàn !

chao các anh chị!
vừa rồi ông xã em có nhận được thư của NVC gởi về thông báo là đã nhận được giấy bổ túc quốc tịch và đã chuyển qua diện CR1, Ong xã em có đem giấy đó ra hỏi luật sư thì ls nói k phải là thiếu giấy bảo trợ thuế mà ông ls nói là thiêu thông tin của người dc bảo lãnh vì lúc ổng gỏi giấy bổ xung quốc tịch ổng quên gởi thông tin về người dc bảo lãnh. luật sư của em nói như vậy có đúng k anh chị?
anh chị check dum em HCM 2010681073, ngay ưu tiên là11/05/2008 hồ sơ em đã comleped chưa anh chị nhe. came ơn anh chị nhiêu.
Chào bạn,
Chúc mừng HS bạn đã completed on 21/10/2010. LS đã nói như vậy thì bạn an tâm nhé. Như vậy ok rồi. Diện CR bây giờ PV rất nhanh, có 1 số bạn HS vừa completed 1 -2 tuần là có thư mời PV. Hy vọng bạn s 1-2 tuần nửa sẽ có thư mời PV. Thân chào

mychuyen

Thành viên tích cực
Ðề: F2A - Hcm2010681073

cảm ơn anh tuandoan nhe.
anh tuandoan ơi em thấy mừng quá, nhung mà anh vui lòng check lại hồ sơ của em thêm 01 lần nữa cho chính xác giúp em với dược không anh? lúc trước anh check hồ sơ giúp em anh nói là hồ sơ của em missing/comletped vào ngày 21/10/2010 mà sao bây giờ lại comletped cũng vào ngày 21/10/2010 vậy anh? có nhầm lẫn gì khong anh? sao em thấy hồi hộp quá vậy anh a?

blackdoggy

Thành viên tích cực
Ðề: F2A - Hcm2010681073

Bạn tuandoan nói chính xác lắm rồi
Hồ sơ của bạn đả được Completed on Oct 21, 2010