[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2010774067

kelvinnguyen2701

Thành viên tích cực
Case number HCM 2010 774 067

Nhờ các anh chị xem giúp giùm em hồ sơ của em có case number HCM chưa? WAC 10.181.119.69, ngày nộp đơn là 26/3/2010. Và xem giúp giùm em khoảng bao lâu thì em phỏng vấn ạh. Cảm ơn các anh chị trước nhé! Chúc các anh chị hạnh phúc bên gia đình :)

Chỉnh sửa cuối:

linda

Ban điều hành
Ðề: Nhờ các anh chị check case number HCM

Nhờ các anh chị xem giúp giùm em hồ sơ của em có case number HCM chưa? WAC 10.181.119.69, ngày nộp đơn là 26/3/2010. Và xem giúp giùm em khoảng bao lâu thì em phỏng vấn ạh. Cảm ơn các anh chị trước nhé! Chúc các anh chị hạnh phúc bên gia đình :)
Ngày 28.09.2010 check WAC 10.181.119.69 được thông tin sau:

On September 10, 2010, we mailed you a notice that we have approved this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN. Please follow any instructions on the notice. If you move before you receive the notice, call customer service at 1-800-375-5283.

Hồ sơ của bạn đã được chấp thuận vào ngày 10.09.2010. Hiện case Number chưa được cập nhật vào hệ thống phone tự động của NVC, sau khi được Approve khoảng 30 ngày sau NVC mới cập nhật thông tin HCMxxxxxxxxx vào hệ thống, nhưng sắp tới bạn sẽ nhận được giấy báo chấp thuận và có số HCM luôn.

kelvinnguyen2701

Thành viên tích cực

Vậy mấy anh chị có thể cho em biết thêm là khoảng thời gian từ bây giờ cho đến khi em có giấy mời phỏng vấn là khoảng bao lâu ko ạh? Cảm ơn các anh chị trước nhé!

kelvinnguyen2701

Thành viên tích cực

Xin các anh chị trong diễn đàn xem giúp giùm em hồ sơ của em và em trai em, diện F2A ngày ưu tiên 26/3/2010, ngày chấp thuận 10/9/2010. Hồ sơ của em : HCM 2010 774 067, của em trai em HCM 2010 774 071. Xin các anh chị xem giúp là khoảng bao lâu em đóng tiền và điền đơn, cũng như dự đoán giùm em khoảng thời gian từ giờ cho đến khi phỏng vấn. Xin cảm ơn các anh chị và gửi lời chúc sức khỏe.

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Xin các anh chị trong diễn đàn xem giúp giùm em hồ sơ của em và em trai em, diện F2A ngày ưu tiên 26/3/2010, ngày chấp thuận 10/9/2010. Hồ sơ của em : HCM 2010 774 067, của em trai em HCM 2010 774 071. Xin các anh chị xem giúp là khoảng bao lâu em đóng tiền và điền đơn, cũng như dự đoán giùm em khoảng thời gian từ giờ cho đến khi phỏng vấn. Xin cảm ơn các anh chị và gửi lời chúc sức khỏe.
Thông tin từ hệ thống của NVC cho 2 case HCM2010774067 và HCM2010774071 như sau:

NVC đã nhập 2 hồ sơ này vào hệ thống computer của NVC ngày 01/10/2010. Trong vài tuần lễ tới NVC sẽ gởi ra thông báo cho 2 hồ sơ này (có lẽ là Ds-3032 + AOS fee bill).

kelvinnguyen2701

Thành viên tích cực

Dạ thưa các cô chú trong diễn đàn, xin cho phép cháu hỏi điều này. Mẹ cháu qua Mĩ tháng 3/2010, nộp hồ sơ cho cháu ngày 26/3, đc chấp thuận ngày 10/9. Đến ngày 1/10 thì cháu đã có case number HCM.

Xin cho cháu hỏi là mẹ cháu nói phải đợi đến tháng 1 mẹ cháu mới khai thuế, vậy nếu trong thời gian sắp tới nếu NVC yêu cầu đơn bảo trợ tài chánh thì có ảnh hưởng gì ko ạh? Mẹ cháu là thường trú nhân, đang ở với chị đã có Quốc tich.

Lily

Cựu Ban điều hành

Dạ thưa các cô chú trong diễn đàn, xin cho phép cháu hỏi điều này. Mẹ cháu qua Mĩ tháng 3/2010, nộp hồ sơ cho cháu ngày 26/3, đc chấp thuận ngày 10/9. Đến ngày 1/10 thì cháu đã có case number HCM.

Xin cho cháu hỏi là mẹ cháu nói phải đợi đến tháng 1 mẹ cháu mới khai thuế, vậy nếu trong thời gian sắp tới nếu NVC yêu cầu đơn bảo trợ tài chánh thì có ảnh hưởng gì ko ạh? Mẹ cháu là thường trú nhân, đang ở với chị đã có Quốc tich.
Chào kelvinnguyen2701,

Không sao cả, nếu đến khi hồ sơ mở, điền I-864 mà chưa khai thuế, mẹ bạn cần nộp kèm một thư giải thích lý do vì sao không khai thuế.

Chúc vui vẻ. Thân ái.

kelvinnguyen2701

Thành viên tích cực

Xin phép cho cháu hỏi điều này.Hồ sơ của cháu đã được mở, và các giấy tờ cần thiết NVC cũng đã gửi đi rồi. Cho cháu hỏi là sau khi viết đơn giải thích lí do mẹ cháu chưa khai thuế ( vì mới qua Mĩ tháng 3/2010 ) thì mẹ cháu có cần tìm người đồng bảo trợ ko ạh? Hiện mẹ đang sống với chị đã có Quốc tịch. Xin cảm ơn các cô chú trong diễn đàn và chúc các cô chú sức khỏe dồi dào.

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Dĩ nhiên là phải có rồi bạn. Nếu mẹ bạn sống chung nhà với chị mẹ bạn thì chị mẹ bạn phải làm I-864A kèm các giấy tờ thuế và thẻ quốc tịch bản copy.

kelvinnguyen2701

Thành viên tích cực

Xin cho em hỏi ( vì thấy hình anh trẻ quá, nên cho em gọi = anh nhé ). Nếu đồng bảo trợ tài chánh như vậy có làm chậm tiến trình giải quyết hồ sơ ko ạh? Và quá trình complete hồ sơ mất khoảng bao lâu vậy anh?

kelvinnguyen2701

Thành viên tích cực

Xin chào các cô chú trên diễn đàn. Xin cho phép cháu hỏi rằng cháu đã làm xong hết các giấy tờ dân sự ở Việt Nam rồi, và sắp tới sẽ gửi qua cho mẹ ở US, nhưng cháu ko biết rằng giấy tờ nào mình phải dịch sang tiếng Anh trước khi gửi ạh?

Thành

Thích đủ thứ ...

Xin chào các cô chú trên diễn đàn. Xin cho phép cháu hỏi rằng cháu đã làm xong hết các giấy tờ dân sự ở Việt Nam rồi, và sắp tới sẽ gửi qua cho mẹ ở US, nhưng cháu ko biết rằng giấy tờ nào mình phải dịch sang tiếng Anh trước khi gửi ạh?
Tất cả các giấy tờ bằng tiếng Việt hoặc tiếng Anh đều không phải dịch!
Chỉ những trường hợp tiếng nước ngoài ví dụ: Campuchia, Thailand...
Xem thông tin tại đây nhé: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=404

kelvinnguyen2701

Thành viên tích cực

Xin chào các cô chú trên diễn đàn. Cho phép cháu được hỏi là bây giờ mẹ cháu đã tìm được người đồng bảo trợ rồi ( vì mẹ cháu mới qua Mĩ, tháng 1 mới khai thuế ), mẹ cháu cũng đã đóng 88$ và điền DS-3032 gửi đi, vậy xin cho cháu hỏi là sắp tới khi điền I-864 thì mẹ cháu và người đồng bảo trợ phải nộp những giấy tờ gì? Và mẹ cháu có điền gì vào tờ I-864 ko ạh? Xin cảm ơn và chúc các cô chú thật nhiều sức khoẻ :)

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Xin cho em hỏi ( vì thấy hình anh trẻ quá, nên cho em gọi = anh nhé ). Nếu đồng bảo trợ tài chánh như vậy có làm chậm tiến trình giải quyết hồ sơ ko ạh? Và quá trình complete hồ sơ mất khoảng bao lâu vậy anh?
Điều này là bắt buộc, và ko làm chậm hồ sơ hơn đâu. Quá trình complete khoảng từ 2-8 tuần, còn tùy theo nữa.
Chúc bạn sớm complete.

kelvinnguyen2701

Thành viên tích cực

Xin chào các anh chị, cô chú trên diễn đàn. Xin cho phép em hỏi hồ sơ HCM 2010 774 067 đã có thông tin gì mới chưa ạh? Xin chân thành cảm ơn và chúc sức khỏe đến các cô chú, anh chị trong diễn đàn :)

Thành

Thích đủ thứ ...

Xin chào các anh chị, cô chú trên diễn đàn. Xin cho phép em hỏi hồ sơ HCM 2010 774 067 đã có thông tin gì mới chưa ạh? Xin chân thành cảm ơn và chúc sức khỏe đến các cô chú, anh chị trong diễn đàn :)
NVC đã nhận được lệ phí hỗ trợ vào ngày 9.10.2010 và họ sẽ gửi cho gia đình thông báo trong thời gian tới :100:

kelvinnguyen2701

Thành viên tích cực

Xin chào các cô chú ạh. Cho phép cháu đc hỏi tất cả giấy tờ ở VN cháu đều chuẩn bị xong hết rồi, chỉ thiếu mỗi lí lịch tư pháp ( 1/11 cháu mới có ), bên Mĩ thì mẹ cháu đã điền xong I-864. Do đợi sốt ruột nên mẹ cháu đã lỡ gửi các giấy tờ cho NVC trước mà ko đợi giấy tờ của cháu gửi qua. Xin cho cháu hỏi là như vậy có ảnh hưởng gì đến hồ sơ ko ạh?

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Xin chào các cô chú ạh. Cho phép cháu đc hỏi tất cả giấy tờ ở VN cháu đều chuẩn bị xong hết rồi, chỉ thiếu mỗi lí lịch tư pháp ( 1/11 cháu mới có ), bên Mĩ thì mẹ cháu đã điền xong I-864. Do đợi sốt ruột nên mẹ cháu đã lỡ gửi các giấy tờ cho NVC trước mà ko đợi giấy tờ của cháu gửi qua. Xin cho cháu hỏi là như vậy có ảnh hưởng gì đến hồ sơ ko ạh?
Bạn đợi có LLTP rồi gởi thẳng hồ sơ qua cho NVC, việc Mẹ bạn gởi trước bộ I-864 cho NVC không ảnh hưởng gì đến hồ sơ cả. Bạn đừng lo lắng.

kelvinnguyen2701

Thành viên tích cực

Cách đây 3 tuần cháu có gửi 1 email để xác định địa chỉ email liên lạc với NVC, và hôm nay cháu nhận đc 1 email trả lời. Các cô chú có thể cho cháu biết nội dung email này đc ko ạh? Chân thành cảm ơn các cô chú và gửi tới các cô chú lời chúc sức khỏe :)

Dear Sir/Madam:

Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC).

The NVC has received the Agent of Choice selection. The Immigrant Visa Application (DS 230) processing fee bill will be sent to the designated agent on the case. The fee must be paid according to the instructions before the instruction packet will be sent.

According to our records, your Affidavit of Support Processing Fee payment was made on-line through the Department of State's website: www.ImmigrantVisas.State.Gov, Fee Collection. You must now download and complete the appropriate Affidavit of Support form and submit it to the NVC in order to complete your immigrant visa processing.

Please visit the Department of State's website above to download a copy of the I-864, I-864EZ, I-864A, or I-864W and/or the instructions.

If a period of one year passes from the last date of contact with the NVC (by email, telephone or mail), all submitted fees and documents will expire. In that case, your fees will need to be repaid and documents will need to be resubmitted in order to continue the immigration process.

Sincerely,
Emme
National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco Inc.
Support Contractor
NVCInquiry@state.gov

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

Tien Nguyen

Thành viên kinh nghiệm

Chào kelvinnguyen2701

- Yêu cầu thông tin của bạn đã được nhận tại Trung tâm Chiếu Khán quốc gia (NVC).
- NVC đã nhận được mẩu đơn DS3032 của bạn. Và chúng tôi sẽ tiến hành gửi các mẩu đơn nhập cư DS230 và Một phong bì bao gồm những hướng dẫn và những giấy tờ, văn kiện cần thiết cho hồ sơ của bạn
- Và thanh toán lệ phí visa có thể đóng tại website: www.ImmigrantVisas.State.Gov
- Hãy truy cập website để có thể dowload các mẩu đơn ( I-864, I-864EZ, I-864A, hay I-864W và / hoặc các hướng dẫn khác)
- Kề tư ngày mở hồ sơ nếu quá 1 năm người bảo lãnh không liên lạc với NVC bằng (qua điện thoại, email hoặc thư). Thì tất cả lệ phí và các văn bản sẽ hết hạn. Trong trường hợp đó, nếu bạn muốn mở hồ sơ trở lại thì bạn sẽ cần đóng lại lệ phí và các tài liệu phải được gửi lại để tiếp tục quá trình nhập cư.

Thanks