[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2010774067

kelvinnguyen2701

Thành viên tích cực
Ðề: Nhờ các anh chị check case number HCM

Xin chào các cô chú trên diễn đàn. Các cô chú có thể check giúp cháu xem hồ sơ có tin gì mới chưa ạh. HCM 2010.774.067. Cháu xin cảm ơn và chúc sức khỏe các cô chú :)

Thành

Thích đủ thứ ...

Xin chào các cô chú trên diễn đàn. Các cô chú có thể check giúp cháu xem hồ sơ có tin gì mới chưa ạh. HCM 2010.774.067. Cháu xin cảm ơn và chúc sức khỏe các cô chú :)
NVC đã nhận được DS3032 và họ sẽ gửi thông báo tiếp theo trong vài tuần tới nhé :100: nhớ check email :)

kelvinnguyen2701

Thành viên tích cực

Lúc nãy cháu mới check mail, thì NVC gửi cho cháu 1 file đính kèm, hình như là giấy báo đóng tiền, tại cháu thấy để là 404$. Nhưng trong thư đó, ngoài gửi cho cháu, NVC còn gửi đồng thời cho cả chị cháu, là người đại diện trong mẫu DS-3032 trc đó. Nhưng mà NVC ghi sai địa chỉ mail của chị cháu ( tuquyen...@yahoo.com thì ghi là tuguyen@yahoo.com) Bây giờ chị cháu muốn sửa lại thì phải làm sao ạh? Cháu cảm ơn và kính chúc sức khỏe các cô chú trên diễn đàn :)

Thành

Thích đủ thứ ...

Lúc nãy cháu mới check mail, thì NVC gửi cho cháu 1 file đính kèm, hình như là giấy báo đóng tiền, tại cháu thấy để là 404$. Nhưng trong thư đó, ngoài gửi cho cháu, NVC còn gửi đồng thời cho cả chị cháu, là người đại diện trong mẫu DS-3032 trc đó. Nhưng mà NVC ghi sai địa chỉ mail của chị cháu ( tuquyen...@yahoo.com thì ghi là tuguyen@yahoo.com) Bây giờ chị cháu muốn sửa lại thì phải làm sao ạh? Cháu cảm ơn và kính chúc sức khỏe các cô chú trên diễn đàn :)
Chị cháu muốn sửa lại thì gửi cho NVC 1 email thông báo cho họ biết theo mẫu sau: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=2508

Nếu cháu có email NVC gửi file đính kèm thì cháu có thể forward email của NVC cho chị cháu luôn.

tran

Thành viên tích cực

Kelvinnguyen cho mình hỏi,từ lúc bạn đóng 88$ đến hôm nay nhận được mail đóng 404$ la bao lâu vậy ?thanks

kelvinnguyen2701

Thành viên tích cực

Dạ cháu cảm ơn chú Thành nhiều lắm ạh. Kính chúc chú và gia đình thật nhiều sức khỏe!

@Tran : Mình nhận thông báo đóng 88$ ngày 8/10, đến ngày 22/10 thì nhận đc thông báo đóng 404$, nhưng mà do sai lạc email nên đến giờ mới nhận được :)

kelvinnguyen2701

Thành viên tích cực

Xin chào các cô chú trên diễn đàn. Tuần sau là cháu sẽ đi lấy phiếu lí lịch tư pháp và hoàn thành bộ giấy tờ gửi cho NVC. Cháu xin liệt kê các giấy tờ cháu đã chuẩn bị, các cô chú có thể xem qua giùm cháu xem cháu còn thiếu những giấy tờ nào nữa ko, vì cháu ko muốn bị missing. ( năm sau cháu mới đủ 18t ) Cảm ơn các cô chú nhiều lắm :)

1. Lí lịch tư pháp ( nộp 1 bản chính, bản còn lại để mang đi khi phỏng vấn )

2. DS-230, kí tên part 1, part 2 ko kí tên

3. Khai sanh ( bản sao )

4. Hộ chiếu ( photo 2 trang đầu )

5. 2 tấm hình 5x5 nền trắng

6. Barcode 404$

dinh19902003

Thành viên tích cực

Xin chào các cô chú trên diễn đàn. Tuần sau là cháu sẽ đi lấy phiếu lí lịch tư pháp và hoàn thành bộ giấy tờ gửi cho NVC. Cháu xin liệt kê các giấy tờ cháu đã chuẩn bị, các cô chú có thể xem qua giùm cháu xem cháu còn thiếu những giấy tờ nào nữa ko, vì cháu ko muốn bị missing. ( năm sau cháu mới đủ 18t ) Cảm ơn các cô chú nhiều lắm :)

1. Lí lịch tư pháp ( nộp 1 bản chính, bản còn lại để mang đi khi phỏng vấn )

2. DS-230, kí tên part 1, part 2 ko kí tên

3. Khai sanh ( bản sao )

4. Hộ chiếu ( photo 2 trang đầu )

5. 2 tấm hình 5x5 nền trắng

6. Barcode 404$
Barcode 404$
là gì vậy em

Xin chào các cô chú ạh. Cho phép cháu đc hỏi tất cả giấy tờ ở VN cháu đều chuẩn bị xong hết rồi, chỉ thiếu mỗi lí lịch tư pháp ( 1/11 cháu mới có ), bên Mĩ thì mẹ cháu đã điền xong I-864. Do đợi sốt ruột nên mẹ cháu đã lỡ gửi các giấy tờ cho NVC trước mà ko đợi giấy tờ của cháu gửi qua. Xin cho cháu hỏi là như vậy có ảnh hưởng gì đến hồ sơ ko ạh?
Chào bạn, Cả 2 HS của bạn và em trai bạn giống nhau . NVC đã chuẩn bi xong 1 phong bì vào ngày 29 Oct. và sẽ được gởi đi trong 2 tuần sau. Như vậy Mẹ bạn chuẩn bi đóng $404 cho mỗi người, rồi in document cover sheet kèm theo tất cả các giấy tờ cần thiết rồi gởi về NVC. Mẹ bạn gởi I864 rồi thì khỏi gởi thêm. Sau khi nhận được I864 rồi thì NVC sẽ gởi checking list tiếp vì bạn còn thiếu HS. Như vậy sau khi đóng xong $404 , mẹ bạn cứ tiếp tục gởi tất cả giấy tờ còn thiếu cho NVC nhe (nhớ chuẩn bị đầy đủ giấy tờ rồi hả gởi nhe, đừng gởi lắc nhắc HS sẽ bị chậm đó), bạn đừng đợi nhận được thư yêu cầu checking list nhé. Sẽ mất thời gian. Chúc bạn sớm hoàn tất các thủ tuc. Bạn xem trong Diễn đàn sẽ biết dc mình còn thiếu giấy tờ nào chưa gởi thì gởi tiếp,gởi kèm chung với DCS.

kelvinnguyen2701

Thành viên tích cực

Xin chào các cô chú trên diễn đàn. Các cô chú có thể kiểm tra giùm cháu xem hồ sơ có gì mới chưa ạh? Cháu xin cảm ơn nhiều lắm!

HCM 2010.774.071
HCM 2010.774.067

Thành

Thích đủ thứ ...

Xin chào các cô chú trên diễn đàn. Các cô chú có thể kiểm tra giùm cháu xem hồ sơ có gì mới chưa ạh? Cháu xin cảm ơn nhiều lắm!

HCM 2010.774.071
HCM 2010.774.067
Cả 2 hồ sơ này có thông tin giống nhau như sau:

Một phong bì bao gồm những hướng dẫn và những giấy tờ, văn kiện cần thiết cho hồ sơ của bạn đã được NVC chuẩn bị xong vào ngày 29.10. 2010, và sẽ được NVC gửi ra trong vài tuần lễ tới. Xin hãy xem xét thật kỹ theo những hướng dẫn trong thư, hoàn tất những yêu cầu cần thực hiện hoặc bổ sung, và gửi về địa chỉ đã được cung cấp trong thư. Xin hãy liên lạc với NVC, nếu không nhận được gì từ NVC trong khoảng 6 tuần lễ kế tiếp.

kelvinnguyen2701

Thành viên tích cực

Chú Thành ơi! Chú có thể check giùm cháu xem hồ sơ có tin gì mới chưa ạh? Cháu cảm ơn chú nhiều lắm :)

HCM 2010 774 067

Thành

Thích đủ thứ ...

Chú Thành ơi! Chú có thể check giùm cháu xem hồ sơ có tin gì mới chưa ạh? Cháu cảm ơn chú nhiều lắm :)

HCM 2010 774 067
Có tin mới đây ! :113:
Nghe được thông tin là NVC họ đang chờ nhận mẫu lý lịch cá nhân (Biographic Form) Cái này có thể họ đang đợi hồ sơ DS230 và các giấy tờ bên VN gửi cho NVC.

kelvinnguyen2701

Thành viên tích cực

Hi, chú Thành check giùm cháu nhanh thật. Cháu có gọi mà nghe ko kịp. Cháu cảm ơn chú nhiều lắm lắm :)

kelvinnguyen2701

Thành viên tích cực

Chú Thành ơi, chú có thể viết giùm cháu mẫu đơn đồng ý cho con dưới 18t xuất cảnh đc ko ạh? Tại cháu và em của cháu đều dưới 18t hết ( tháng 1 này cháu mới đủ 18t ) Cháu cảm ơn chú nhiều lắm ạh, mong chú mau hồi âm hihi :)

Tien Nguyen

Thành viên kinh nghiệm

Chú Thành ơi, chú có thể viết giùm cháu mẫu đơn đồng ý cho con dưới 18t xuất cảnh đc ko ạh? Tại cháu và em của cháu đều dưới 18t hết ( tháng 1 này cháu mới đủ 18t ) Cháu cảm ơn chú nhiều lắm ạh, mong chú mau hồi âm hihi :)
Chào kelvinnguyen2701

Em có thể ghi như thế này nhé:

Cộng Hòa Xã Hội Chủ Nghĩa Việt Nam
Độc Lập - Tự Do - Hạnh Phúc
Giấy đồng ý cho con đi định cư
Kính gửi: UBND Phường (xã)......
Tôi tên là:
Sinh ngày:
Chứng minh nhân dân:
Cấp tại:
Nghề nghiệp:
Ngụ tai số [địa chỉ]
Là cha đẻ của (mẹ đẻ):
Sinh ngày:
Tại:
Nay tôi làm giấy xác nhận đồng ý cho cháu [tên họ] đi định cư tại nước Mỹ theo mẹ đẻ (cha) của cháu là [tên họ].

Nơi làm giấy ...ngày ...tháng....năm

ký tên

Họ & tên

Xác nhận của Ủy ban nhân dân phường, xã hay quận

Thanks

kelvinnguyen2701

Thành viên tích cực

Xin chào các cô chú trên diễn đàn. Cho phép cháu hỏi là mẹ cháu bảo lãnh cháu và em cháu, ở DS-230 của cháu thì cháu kí, nhưng còn của em cháu thì ai kí ạh? Là mẹ cháu ở Mĩ kí hay ba cháu ở VN kí? Cháu xin cảm ơn.:)

quaidan

Cựu Ban điều hành

Xin chào các cô chú trên diễn đàn. Cho phép cháu hỏi là mẹ cháu bảo lãnh cháu và em cháu, ở DS-230 của cháu thì cháu kí, nhưng còn của em cháu thì ai kí ạh? Là mẹ cháu ở Mĩ kí hay ba cháu ở VN kí? Cháu xin cảm ơn.:)
Hi Kelvinnguyen2701, nếu em của cháu còn trong độ tuổi vị thành niên thì người giám hộ/bảo trợ chính của em cháu sẽ ký thay.

Chúc thành công.

kelvinnguyen2701

Thành viên tích cực

Xin cho cháu hỏi là phần 6 trong I-864, dòng "My current income" mẹ em nên điền gì? Vì mẹ cháu chỉ mới qua Mĩ hồi tháng 3, nên đến giờ chưa đủ 1 năm, vậy mẹ cháu nên điền như thế nào? Cháu xin cảm ơn các cô chú rất nhiều ạh :9:

kelvinnguyen2701

Thành viên tích cực

Xin chào các cô chú trên diễn đàn. Các cô chú có thể vui lòng check giùm hồ sơ cháu xem NVC đã nhận được giấy tờ bổ túc chưa ạh? Cháu xin cảm ơn các cô chú nhiều lắm :)