[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2011639047

thulieu

Thành viên tích cực
Ðề: Anh Chị Giúp Dùm Cái

chào bạn có thẻ xanh bảo lãnh được ,thời gian bảo lãnh thẻ xanh khoảng 2năm rưỡi bạn ơi,mình phải đkkh mơi lãnh đc chào bạn và diên đó gọi là f2a:1::1::24::6:

Duy Thai

Thành viên tích cực
Ðề: Anh Chị Giúp Dùm Cái

Chẳng là em muốn hỏi
VD khi em qua Mỹ mà có thẻ xanh thôi thì em có được về VN cưới vợ không
Và nếu bảo lãnh như vậy thì thời gian chờ đợi là bao lâu
Vì em nghe mẹ em nói bắt buộc phải có quốc tịch thì mới bảo lãnh được
Nếu bảo lãnh = thẻ xanh thì em cần phải có những điều kiện gì
Có nên có con luôn hay là chỉ cần làm đám cưới thôi
Và cuối cùng là nên đính hôn hay là kết hôn luôn
Mong các anh chị giúp đỡ dùm em nhé l001
Sau khi em qua mỹ, khoảng 8-12 tuần thì thẻ xanh sẽ được gửi về theo địa chỉ đăng ký.Bạn muốn về vn đám cưới,trước tiên bạn cần làm Công Hàm độc thân. Nếu bạn có thể về vn trên 6 tuần thì bạn cầm công hàm về luôn,nếu ớ dưới 6 tuần bạn nên làm giấy uỷ quyền để vợ bạn lên STP làm trước sau đó bạn về chỉ lên PV thôi,Bạn nên làm theo diện vợ chồng,thời gian khoảng 2.5 năm.Nếu bạn có baby luôn cũng được ,k có cũng k sao.

sukarita98

Thành viên tích cực
Nhờ ace trong XNC giúp đỡ em

Tình hình là ngày ưu tiên của em là 24/12/2010 tức chỉ còn 4 tháng nữa thôi . Mà hiện tại là em đang bị nghiện thuốc lá . 1 ngày có khi em hút tới 1 gói lận . Giờ em muốn cai thuốc lá mà không biết thực hiện như thế nào nên em mạng phép lên đây để hỏi ý kiến của ace trong XNC . Ai có thể giúp em thì em cám ơn nhiều lắm.Và em muốn cai luôn chứ ko phải là cai ở đây rồi qua đó hút tiếp nên mong ace trong XNC nếu có bí quyết gì hay thì chỉ cho em nha . Chúc ace XNC mau mau nhận được visa để đoàn tụ với gia đình và người thân của mình nha :11:

Ðề: Nhờ ace trong XNC giúp đỡ em

Tình hình là ngày ưu tiên của em là 24/12/2010 tức chỉ còn 4 tháng nữa thôi . Mà hiện tại là em đang bị nghiện thuốc lá . 1 ngày có khi em hút tới 1 gói lận . Giờ em muốn cai thuốc lá mà không biết thực hiện như thế nào nên em mạng phép lên đây để hỏi ý kiến của ace trong XNC . Ai có thể giúp em thì em cám ơn nhiều lắm.Và em muốn cai luôn chứ ko phải là cai ở đây rồi qua đó hút tiếp nên mong ace trong XNC nếu có bí quyết gì hay thì chỉ cho em nha . Chúc ace XNC mau mau nhận được visa để đoàn tụ với gia đình và người thân của mình nha :11:
Cái vụ mà cai thuốc lá thì BS củng không trị được nói chi ACE ở đây , chỉ là do mình có quyết tâm cai thuốc hay không mà thôi . Nếu mình không cai được thì khi bạn qua Mỹ sẻ rất là khổ sở ,vì ở Mỷ là không được hút thuốc trong nhà , muốn hút thuốc phải ra ngoài trời , mà nếu trời lạnh thì cũng hơi tê tái .Và ở xứ Mỷ thuốc lá rất là mắc , hút 1 gói ở Mỷ bằng 4,5 gói ở VN . Và cái quan trọng là vấn đề Tài chánh ? Chưa nói vấn đề mai sau có đi KSK thì nếu Phổi mình có vấn đề vì hút thuốc lâu năm , thì sẻ ăn không ngon , ngủ không yên . Tôi củng hút thuốc mấy chục năm , ở VN mổi ngày hút 20 điếu , qua đây thuốc lá mắc quá nên mổi ngày hút có 1 gói mà thôi . Cố gắng cai thuốc lá nhé .

Ngày quất tới một gói thì cũng thuộc diện tương đối có đẳng cấp, lên tới đai này giờ bỏ thì cũng hơi phí :21::21: nhưng bạn đã hỏi thì miềng cũng chỉ bạn một chiêu nhưng điều quan trọng nhất vẫn thuộc về chính bản thân bạn. Nếu làm được vài lần liên tục như sau thì sau 03 ngày là OK :

1. Buổi sáng vẫn ra quán kêu ly cafe ngồi nhâm nhi bình thường, lúc này thấy khói thuốc bàn bên sẽ làm máu bạn chạy rần rần nhưng hãy nhủ lòng thử chơi hết ly cafe này mà không hút thuốc xem có chết hay không, sau đó bạn sẽ cảm thấy uống cafe mà nhịn thuốc cũng chẳng khó khăn lắm ( Hix cũng vã mồi hôi chứ ở đó mà chả khó khăn lắm ):24::24:

2. Buổi trưa và buổi tối, thông thường mấy thằng ghiền buông đũa xong là phải chơi ngay một hai bi rồi mới hướng tới chuyện khác. Hãy cố gắng nhủ lòng như buổi sáng vì bạn sẽ thấy khó chịu trong khoảng 15 - 30 phút, sau thời gian này thì bềnh thường và cảm thấy cũng chẳng có gì ghê gớm lắm.

* Ngày thứ 2, hãy tâm sự với bạn bè cùng nghiền thuốc lá về chuyện này và bạn sẽ nhận được nhiều lời châm chọc, kích bác và thách đố, bạn hãy nhận lời thách đố và tặng hết thuốc và hộp quẹt trong người cho chúng nó luôn.

* Hút thuốc nhiều và liên tục nếu để ý thì bạn sẽ thấy do thói quen nhiều hơn là nghiện, nên bạn chỉ cần cố gắng nhịn được mấy cái thói quen ăn cũng hút uống cũng hút nhậu cũng hút thì kể như xong.

* Qua 2 ngày mà vẫn chẳng thấy chết chóc gì mà lại được nhiều người động viên khen ngợi nhất là bạn gái nữa mới khoái chứ lị, Cố gắng nhịn sau 72 tiếng thì thực sự bạn sẽ cảm thấy việc bỏ thuốc cũng không khó lắm.

Nhưng quan trọng nhất vẫn là chính bạn quyết định việc thành bại này.

Chúc bạn thành công.

sukarita98

Thành viên tích cực

Ok thks mọi người nhiều lắm . Mình sẽ cố gắng thử
Hơi khó hỉu câu của le_bac lắm . Bên VN ngày hút 20 điếu qua Mỹ thuốc mắc 1 ngày hút có 1 gói . Zậy 1 gói bên đó ít hơn 20 điếu à :43:

sukarita98

Thành viên tích cực
ACE xuatnhapcanh giúp em thêm 1 vấn đề nữa

Theo em đc biết thì mọi người nói là nếu bảo lãnh con trên 21 tuổi thì sẽ chuyển qua F2B
em sinh năm 1992 nếu tính đúng ra thì năm nay em đã 20 tuổi và còn đúng 4 tháng nữa sẽ tới ngày của em
PD của em là 24/12/2010 và F2A đã đến 24/8/2010
Vậy anh chị cho em hỏi nếu lỡ qua năm sau em mới đi thì em có bị chuyển hồ sơ không vì tháng 2 năm sau em đã 21 tuổi rồi . Mong anh chị giải thích dùm em nha :2:

Và thêm 1 vấn đề nữa là anh chị xem dùm số hồ sơ của em là HCM2011639047 đã hoàn tất hồ sơ chờ ngày phỏng vấn chưa . Xin lỗi vì em ko rành mấy vụ này cho lắm ^^

Ðề: ACE xuatnhapcanh giúp em thêm 1 vấn đề nữa

1:về vấn đề tuổi CSPA thì bạn phải nêu rỏ ngày ưu tiên +ngày chấp thuận+ ngày tháng năm sinh của bạn thì mọi người mới có thể giúp bạn tính tuổi được.
2: bạn dùng mẩu thư (http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?2297-Mẫu-thư-gửi-NVC-hỏi-hồ-sơ-hoàn-tất-chưa) và điền vào dấu [] rồi gởi cho NVC thì họ sẽ tra lời cho bạn.hiện giờ tổng đài NVC đã thay đổi cách làm việc và nếu không phải là người bảo lãnh, người được bảo lãnh gọi thì họ sẽ không tra lời.
3:nhìn sơ những thông tin bạn nói ở trên thì bạn sẽ được đi Mỹ trước khi quá tuổi.
vài lời góp ý.Thân.@_@

son99

Thành viên mới

Theo tôi thấy thì hồ sơ của bạn sẽ không bị chuyển qua F2B đâu.Bạn phải tranh thủ complete hồ sơ.
Chúc bạn may mắn.

sukarita98

Thành viên tích cực

complete hồ sơ là sao anh . Giờ làm sao để biết hồ sơ của mình complete hay chưa vậy mấy anh chị
Bữa e có đưa số thì mọi người nói hồ sơ em chưa đến lượt giải quyết như vậy có phải là complete rồi ko hay là sao ạ .
Giờ e lục tờ giấy xem lại ngày ưu tiên rồi ngày gì đó mấy a chị xem dùng e tuổi tác gì đc ko ạ .
Em cám ơn các anh chị nhiều lắm

vuthangsi

Ban điều hành

complete hồ sơ là sao anh . Giờ làm sao để biết hồ sơ của mình complete hay chưa vậy mấy anh chị
Bữa e có đưa số thì mọi người nói hồ sơ em chưa đến lượt giải quyết như vậy có phải là complete rồi ko hay là sao ạ .
Giờ e lục tờ giấy xem lại ngày ưu tiên rồi ngày gì đó mấy a chị xem dùng e tuổi tác gì đc ko ạ .
Em cám ơn các anh chị nhiều lắm
Bạn vào đây tham khảo để biết hồ sơ mình đang ở giai đoạn nào .
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?400-Tổng-hợp-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z
Hồ sơ của bạn có CASE NUMBER HCM2011639047 ,được chấp thuận khoãng tháng 05/2011.
Bạn vào đây xem lịch visa tháng 12/2012
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?16950-Lịch-Visa-tháng-12-2012
Diện F2 A 22/08/2010
khi nào bạn thấy lịch visa đăng diện F2A ,vượt qua ngày ưu tiên hồ sơ bạn ,thì bạn sẽ được gọi phỏng vấn ,vối điều kiện hồ sơ đã hoàn tất .
Trong trường hợp bạn vượt qua 21 tuổi khi hồ sơ chưa đáo hạn ,hồ sơ của bạn tự động chuyển qua diện F2B.
bạn xem trong giấy tờ hồ sơ của bạn ,ngày nộp đơn bảo lảnh là ngày ưu tiên PRIORITY DATE.24/12/2010
Khi bạn nộp đầy đủ hồ sơ giấy tờ theo yêu cầu của NVC ,thì lúc đó hồ sơ mới hoàn tất .

nqtuan

Thành viên tích cực

nếu muốn tính tuổi bạn lấy năm hiện tại trừ đi năm sinh ,nếu chưa tới ngày sinh nhật như trong khai sinh thì trừ tiếp cho 1 nửa như vậy có thể bạn sẻ đi trước khi 21 t đó,chúc bạn may mắn

sukarita98

Thành viên tích cực
Anh chị xnc help dùm em lần cuối

Hiện em năm nay nếu tính thì đã đúng 21 tuổi . Em nghe nói có cách tính tuổi gì đó nên muốn nhờ anh chị giúp em lần cuối xem là em thuộc F2A hay F2B .
Đây là những gì em biết :
Ngày sinh của em : 24/2/1992
Receipt number : WAC1190164432
Priority date : December 23 2010
Received date : December 23 2010
Notice date : December 27 2010

Anh chị xem dùm em có phải hồ sơ của em thuộc F2A và còn đúng 1 tháng nữa giấy tờ sẽ gửi về ko ạ . E cám ơn và chúc toàn thể ace xuatnhapcanh.com 1 năm mới an khang , thịnh vượng ,hạnh phúc bên gia đình và người thân của mình :)

Ðề: Anh chị xnc help dùm em lần cuối

Hiện em năm nay nếu tính thì đã đúng 21 tuổi . Em nghe nói có cách tính tuổi gì đó nên muốn nhờ anh chị giúp em lần cuối xem là em thuộc F2A hay F2B .
Đây là những gì em biết :
Ngày sinh của em : 24/2/1992
Receipt number : WAC1190164432
Priority date : December 23 2010
Received date : December 23 2010
Notice date : December 27 2010

Anh chị xem dùm em có phải hồ sơ của em thuộc F2A và còn đúng 1 tháng nữa giấy tờ sẽ gửi về ko ạ . E cám ơn và chúc toàn thể ace xuatnhapcanh.com 1 năm mới an khang , thịnh vượng ,hạnh phúc bên gia đình và người thân của mình :)
Tuổi CSPA không phải tuổi thật sự của bạn đâu.và đây là cách tính tuổi CSPA (http://xuatnhapcanh.com/bangtinhtuoi.php)
nhìn sơ qua những dữ liệu của bạn nói ở trên thì bạn chắc chắn đang ở diện F2A(bạn đừng lo quá nha)
"và còn đúng 1 tháng nữa giấy tờ sẽ gởi về ko ah" nếu tháng sau visa tăng 5 tuần thì bạn sẽ nhận được thư PV .Thân Chào ban @_@

sukarita98

Thành viên tích cực
Ðề: Anh chị xnc help dùm em lần cuối

Ok mình cám ơn bạn nhiều lắm . Bạn thông cảm vì tính mình hay lo xa nên đâm ra nó vậy :D

sukarita98

Thành viên tích cực
Anh chị xnc giup dum em

Admin thông cam ban phim nha em bi hu nen ko viêt' duoc het' dau'
em se~ noi' ngan' gon. cho anh chi. de^~ hieu?
PD em la` : 23/12/2010
Gio` lich. visa F2A da~ la` 1/3/2011
Vay. khi nao` em se~ nhan. duoc. thu phong? van' a.
Cam' on a chi. rat' nhieu`

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Ðề: Anh chị xnc giup dum em

Admin thông cam ban phim nha em bi hu nen ko viêt' duoc het' dau'
em se~ noi' ngan' gon. cho anh chi. de^~ hieu?
PD em la` : 23/12/2010
Gio` lich. visa F2A da~ la` 1/3/2011
Vay. khi nao` em se~ nhan. duoc. thu phong? van' a.
Cam' on a chi. rat' nhieu`
Chào sukarita98!

Bạn vui lòng cung cấp thêm thông tin hồ sơ: Case Number, ngày chấp thuận. Để các ACE diễn đàn mới có thể tư vấn giúp bạn được.

sukarita98

Thành viên tích cực
Ðề: Anh chị xnc giup dum em

Dạ ngày chấp thuận là 9 tháng 5 năm 2011 và case number của em là HCM2011639047