[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2011755079

tuananh

Thành viên mới
Ðề: Nhờ Anh chị chia sẽ!

Mình xin chân thành cảm ơn a Thành rất nhiều!
Thân chào!

tuananh

Thành viên mới

Mình xin chào các các anh chị trên diễn đàn!
Nhờ anh chị tư vấn giúp mình trong DS-230 câu 31a mình không điền gì vào đó cả, mình bỏ trống câu này. Bởi vì không có ai đi theo mình qua Mỹ cả. Như vậy có đúng không? và khi mình gửi cho NVC có bị cheklist không?
Cảm ơn các anh chị! Thân chào!

Mình xin chào các các anh chị trên diễn đàn!
Nhờ anh chị tư vấn giúp mình trong DS-230 câu 31a mình không điền gì vào đó cả, mình bỏ trống câu này. Bởi vì không có ai đi theo mình qua Mỹ cả. Như vậy có đúng không? và khi mình gửi cho NVC có bị cheklist không?
Cảm ơn các anh chị! Thân chào!
Nếu không có ai đi theo, câu 31a bạn điền chữ NONE

Bị check list hay không tuỳ thuộc vào nhiều điều kiện khác không chỉ do câu 31a trong DS230.

Chúc may mắn.

tuananh

Thành viên mới

Nếu không có ai đi theo, câu 31a bạn điền chữ NONE

Bị check list hay không tuỳ thuộc vào nhiều điều kiện khác không chỉ do câu 31a trong DS230.

Chúc may mắn.
Lời đầu tiên mình xin cảm ơn anh Ndtrg61 đã chia sẽ!
Từ câu 01 đến câu 44 mình đã điền thông tin đầy đủ. Chỉ riêng câu 31a thì mình lại để trống (chẳng điền NONE hay N/A) gì cả, và mình cũng đã gửi DS-230 cho NVC rồi. Hôm nay mình tình cờ đọc trên diễn đàn có một bạn hỏi giống mình vì thế mình thấy hơi lo sợ bị NVC checklist không đáng có và mất thời gian.
Chân thành cảm ơn anh Ndtrg61 và các anh chị trên diễn đàn. Thân chào!

tuananh

Thành viên mới

Chào các anh chị trên diễn đàn!
Nhờ các anh chị kiểm tra giúp hồ sơ của mình đã complete chưa?
Case number: HCM2011755079
Priority date: 07 Aprill, 2011
Chân thành cảm ơn các anh chị nhiều! Thân chào!

tuandoan

8 Đoàn !

Chào các anh chị trên diễn đàn!
Nhờ các anh chị kiểm tra giúp hồ sơ của mình đã complete chưa?
Case number: HCM2011755079
Priority date: 07 Aprill, 2011
Chân thành cảm ơn các anh chị nhiều! Thân chào!
Chào bạn,

Hiện tại ACE vẫn chưa thể kiểm tra giúp bạn được. Bạn vui lòng email cho NVC hỏi HS complete chưa nhé. Tham khảo cách email ở link dưới. Thân chào
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=2297

tuananh

Thành viên mới

Chào bạn,

Hiện tại ACE vẫn chưa thể kiểm tra giúp bạn được. Bạn vui lòng email cho NVC hỏi HS complete chưa nhé. Tham khảo cách email ở link dưới. Thân chào
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=2297
Mình xin chân thành cảm ơn anh tuandoan!
Mình cũng đã gửi e-mail cho NVC rồi nhưng chưa nhận được hồi âm từ NVC.
Khi nào Anh rãnh nhờ anh cố gắng kiểm tra lại giúp mình nha! Thân chào!

tuananh

Thành viên mới

Mình xin Chào các anh chị trên diễn đàn!
Chúc các anh chị một ngày mới thành công và hạnh phúc!
NVC vừa gửi e-mail cho mình nhưng mình đọc không hiểu được hết nội dung mong các anh chị giúp mình nội dung này có phải là thông báo của NVC về hồ sơ của mình đã được complete không?

Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCM2011755079 filed by BICH NGOC THI TRAN on behalf of ANH TUAN VO.

Immigrant visa petition HCM2011755079 is currently on a list of completed cases awaiting the availability of visa numbers. This petition will be eligible for an immigrant visa interview when a visa number is available per the Department of State's Visa Bulletin. The current edition of the visa bulletin is available on the following website:

http://travel.state.gov/visa/bulletin/bulletin_1360.html

The visa bulletin contains a list of cut-off dates divided by foreign state chargeability and preference category. Only petitions with a priority date earlier than the cut-off date are eligible for a visa and consular processing. This petition's priority date, foreign state of chargeability, and preference category are given below:

Please note that the applicant(s) on this case should not make commitments such as disposing of property, resigning employment, or confirming travel arrangements at this time.

Case Number: HCM2011755079
Petitioner's Name: TRAN, BICH NGOC THI
Principal Applicant's Name: VO,ANH TUAN
Preference Category: F2A
Your Priority Date: 07Apr2011
Foreign State Chargeability: VIETNAM
U.S. CONSULATE GENERAL
4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1
HO CHI MINH CITY
VIETNAM

Sincerely,
Lee
National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco Inc., Support Contractor
NVCInquiry@state.gov
This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

Mình xin chân thành cảm ơn! Thân chào!

tuananh

Thành viên mới

Nhờ các anh chị dịch giúp dùm mình nội dung mail này nha!

Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCM2011755079 filed by BICH NGOC THI TRAN on behalf of ANH TUAN VO.

Immigrant visa petition HCM2011755079 is currently on a list of completed cases awaiting the availability of visa numbers. This petition will be eligible for an immigrant visa interview when a visa number is available per the Department of State's Visa Bulletin. The current edition of the visa bulletin is available on the following website:

http://travel.state.gov/visa/bulleti...etin_1360.html

The visa bulletin contains a list of cut-off dates divided by foreign state chargeability and preference category. Only petitions with a priority date earlier than the cut-off date are eligible for a visa and consular processing. This petition's priority date, foreign state of chargeability, and preference category are given below:

Please note that the applicant(s) on this case should not make commitments such as disposing of property, resigning employment, or confirming travel arrangements at this time.

U.S. CONSULATE GENERAL
HO CHI MINH CITY
VIETNAM

Sincerely,
Lee
National Visa Center
Written Inquiry Unit
NVCInquiry@state.gov
This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

tuandoan

8 Đoàn !

Nhờ các anh chị dịch giúp dùm mình nội dung mail này nha!

Dear Sir/Madam:

http://travel.state.gov/visa/bulleti...etin_1360.html

U.S. CONSULATE GENERAL
HO CHI MINH CITY
VIETNAM

Sincerely,
Lee
National Visa Center
Written Inquiry Unit
NVCInquiry@state.gov

Chào Bạn,

Xin chúc mừng HS bạn đã được hoàn tất tại NVC và chỉ chờ PV nữa thôi. Do số lượng Visa của diện F2A có giới hạn. Tháng 05/2012 này LSQ chỉ PV cho diện F2A có ngày ưu tiên trước 15/11/2009. Với ngày ưu tiên trên(ngày ưu tiên của bạn là 07/04/2011) bạn chờ khi nào lịch Visa hàng tháng vượt wa ngày ưu tiên thì bạn được PV. Trong lúc này bạn an tâm và chờ khi nào đến lượt PV thì NVC sẽ thông báo cho bạn biết. Thân chào

tuananh

Thành viên mới

Chào Bạn,

Xin chúc mừng HS bạn đã được hoàn tất tại NVC và chỉ chờ PV nữa thôi. Do số lượng Visa của diện F2A có giới hạn. Tháng 05/2012 này LSQ chỉ PV cho diện F2A có ngày ưu tiên trước 15/11/2009. Với ngày ưu tiên trên(ngày ưu tiên của bạn là 07/04/2011) bạn chờ khi nào lịch Visa hàng tháng vượt wa ngày ưu tiên thì bạn được PV. Trong lúc này bạn an tâm và chờ khi nào đến lượt PV thì NVC sẽ thông báo cho bạn biết. Thân chào
Mình xin chân thành cảm ơn anh Tuandoan rất nhiều!
Chúc anh cùng gia đình nhiều sức khỏe và thành công!
Thân chào!

tuananh

Thành viên mới

Mình xin kính chào các anh chị diễn đàn!
Chúc các anh chị có 1 ngày vui vẻ và hạnh phúc!
Mình có tí việc xin làm phiền các anh chị! Vợ mình hiện đang sống ở bang Maryland có 1 món quà định gửi về cho mình nhưng kg biết gửi từ đâu cho nhanh và giá thấp. Mình xin hỏi các anh chị nào biết ở đó có dịch vụ nào gửi về tận nhà và giá tương đối thấp thì chỉ giúp dùm mình! Mình xin chân thành cảm ơn!

tuananh

Thành viên mới

Xin chào các anh chị trên diễn đàn!
Mình có một việc cần anh chị tư vấn giúp!. Theo mình nghe nói nếu người được bảo lãnh mà thuộc thành viên ĐẢNG CỘNG SẢN VIỆT NAM thì sẽ không được nhập cảnh vào Mỹ. Như vậy có đúng không? Mong các anh chị cho mình biết về thông tin này và cho mình một lời khuyên. Xin chân thành cảm ơn! Thân chào!

DucTran

Thành viên mới

Xin chào các anh chị trên diễn đàn!
Mình có một việc cần anh chị tư vấn giúp!. Theo mình nghe nói nếu người được bảo lãnh mà thuộc thành viên ĐẢNG CỘNG SẢN VIỆT NAM thì sẽ không được nhập cảnh vào Mỹ. Như vậy có đúng không? Mong các anh chị cho mình biết về thông tin này và cho mình một lời khuyên. Xin chân thành cảm ơn! Thân chào!

Trích của anh HV bên VDT để bạn tham khảo

Sau đây là điều khoản 212(a)(3)(D)

“Sec. 212. [8 U.S.C. 1182]

(a) Classes of Aliens Ineligible for Visas or Admission.-Except as otherwise provided in this Act, aliens who are inadmissible under the following paragraphs are ineligible to receive visas and ineligible to be admitted to the United States:

(3) Security and related grounds

(D) Immigrant membership in totalitarian party

i) In general.-Any immigrant who is or has been a member of or affiliated with the Communist or any other totalitarian party (or subdivision or affiliate thereof), domestic or foreign, is inadmissible.

(ii) Exception for involuntary membership.- Clause (i) shall not apply to an alien because of membership or affiliation if the alien establishes to the satisfaction of the consular officer when applying for a visa (or to the satisfaction of the Attorney General when applying for admission) that the membership or affiliation is or was involuntary, or is or was solely when under 16 years of age, by operation of law, or for purposes of obtaining employment, food rations, or other essentials of living and whether necessary for such purposes.

(iii) Exception for past membership.-Clause (i) shall not apply to an alien because of membership or affiliation if the alien establishes to the satisfaction of the consular officer when applying for a visa (or to the satisfaction of the Attorney General when applying for admission) that-

(I) the membership or affiliation terminated at least-

(a) 2 years before the date of such application, or

(b) 5 years before the date of such application, in the case of an alien whose membership or affiliation was with the party controlling the government of a foreign state that is a totalitarian dictatorship as of such date, and

(II) the alien is not a threat to the security of the United States.

(iv) Exception for close family members.-The Attorney General may, in the Attorney General's discretion, waive the application of clause (i) in the case of an immigrant who is the parent, spouse, son, daughter, brother, or sister of a citizen of the United States or a spouse, son, or daughter of an alien lawfully admitted for permanent residence for humanitarian purposes, to assure family unity, or when it is otherwise in the public interest if the immigrant is not a threat to the security of the United States.”

Dựa theo điều 212(a)(3)(D), những đương đơn ở trong đảng cộng sản hay đảng độc tài sẽ bị cấm di dân vào Mỹ ngoại trừ một trong những trường hợp sau đây:

- Đương đơn vào đảng do bị ép buộc, hay lúc dưới 16 tuổi theo luật, để có được việc làm, để có khẩu phần ăn, để có nhu yếu phẩm hay bất kỳ sự cần thiết nào khác cho nhu cầu sinh tồn.

- Đương đơn đã ra khỏi đảng tối thiếu là 2 năm tính cho đến lúc làm đơn xin visa di dân. Tuy nhiên, nếu là một đảng độc tài đang nắm quyền cai trị, như trường hợp đảng cộng sản Trung Quốc hay Việt Nam, thì đương đơn phải ra khỏi đảng ít nhất là 5 năm.

- Đương đơn không là mối đe dọa cho Hoa Kỳ.

- Đương đơn có thể hưởng khoan hồng vì lý do nhân đạo trong trường hợp đương đơn là cha mẹ, con cái hay anh chị em của công dân Mỹ hoặc đương đơn là người phối ngẫu hay con cái của người được nhận thường trú vào Mỹ vì lý do nhân đạo trong bối cảnh đoàn tụ gia đình.

Chúc bạn thành công.

tuananh

Thành viên mới

Mình xin chân thành cảm ơn những lời chia sẽ của anh Duc Tran! Thân chào!

tuananh

Thành viên mới

Xin chào anh chị ban điều hành cùng anh chị tham gia diễn đàn!
Chúc anh chị nhiều sức khoẻ và may mắn! Mình xin nhờ anh chị giúp cho mình xin các bước hướng dẫn sắp xếp hồ sơ chuẩn bị khi đi PV. Bởi vì hồ sơ của mình nếu kg có gì thay đổi từ NVC thì tháng sau hồ sơ của mình đến ngày đáo hạn. Nên bây giờ mình chuẩn bị từ từ đến lúc đó kg bị cập rập. Xin cảm ơn anh chị và mong được hồi âm! Thân chào!

tuananh

Thành viên mới
Ðề: Lịch Visa tháng 5 và dự đoán lịch tháng 6

Chào ace diễn đàn!
Nhờ ace giúp dịch dùm mình những nội dung sau:
CORRESPONDENCE INSTRUCTIONS
1 - IMMIGRANT VISA APPLICATION PART 1 1 - IMMIGRANT VISA APPLICATION PART 2 2 - PASSPORT
3 - BIRTH CERTIFICATE
4 - ADOPTION
5 - MARRIAGE CERTIFICATE
6 - MARRIAGE TERMINATION
7 - COURT RECORDS
F - FINANCIAL EVIDENCE
9 - MILITARY RECORDS
10 - VIETNAM POLICE CERTIFICATE
FEE PAYMENT
PHOTOGRAPH
F - PETITIONER MARRIAGE CERTIFICATE F - PETITIONER BIRTH CERTIFICATE
Document Status C