[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2011755079

thulieu

Thành viên tích cực
Ðề: Nhờ Anh chị chia sẽ!

Chào các anh chị!
Kính mong các anh chị trên diễn đàn dành chút thời gian quan tâm và check dùm hs của mình NVC đã chuẩn bị tới đâu rồi? Khi nào NVC sẽ gửi thư cho mình để đóng phí 88$ và 404$?
HCM2011755079
ngày ưu tiên: Apr 04 2011 (diện F2a)

Rất mong nhận được sự hồi âm từ các anh chị rất nhiều! Thân chào!
còn lâu mà bạn lịch visa bây jo mới tới 8/10/2009 mà ,khi nào họ kêu đóng tièn họ sẽ báo cho người nhà phía bên mỹ mà bạn,cứ yên tâm chờ đi bạn
:1::1:

tuananh

Thành viên mới

Cảm ơn bạn Thulieu nhiều nhé!
Bạn check đc hs thì check dùm mình nhé! Cảm ơn nhiều! Thân chào!

huongngo

Thành viên mới

gữi bạn ANH NGỌC
có lẽ bạn mới tham gia diển đàn xnc nên đôi khi ban chưa hiểu về trình tự giấy tờ về bảo lãnh các diện
sao đây để bạn dể hiểu hơn nhé
khi hồ sơ của bạn đã được chấp thuận thì bạn phải đợi đến ngày ưu tiên thi bạn sẽ đươc phỏng vấn và bạn muốn biết diện F2A đang giải quyết đến ngày ưu tiên nào thì bạn phải xem lich visa bạn nhé thông thường lảnh sự quán mỹ sẻ báo trước 1 tháng kể từ ngày được phỏng vấn ok và tốt nhất bạn theo dõi lịch visa hàng tháng tại diễn đàn để bạn có cảm giác hồi hợp bạn nhé
khi nào bạn xem lịch visa mà thông báo lich giải quyết hồ sơ gần đến ngày ưu tiên của bạn khoãng 1 năm lúc đó bạn sẻ cần làm nhiều thứ còn bây giờ bạn cứ bình tỉnh chờ và đợi theo dõi lịch visa bạn nhé cảm giác đó các ACE ở diển đàn này ai củng có bạn ạ mừng và buồn điều có ko ACE nào quên nỗi đau lùi lịch visa bạn có lẽ sẻ mai mắn ko được biết nổi buồn đó và mình củng mong ko bao giờ lập lại:2:

tuananh

Thành viên mới

Chào các anh chị trên diễn đàn!
Lời đầu tiên mình xin cảm ơn đến 2 bạn Beautiful và Mamtep đã chia sẽ cho mình!
Mình vừa nhận được e-mail của NVC thông báo đóng fee bill.
Nhưng mình có 1 thắc mắc mong các anh chị chia sẽ dùm.
NVC thông báo vợ mình đóng fee bill 88$, còn mình đóng 404$. nhưng vậy có đúng không? Khi mình đóng các loại phí trên xong thì đến lúc nào mình mới điền những mẫu đơn tiếp theo. Ví dụ như DS230 .... gì đó.
NVC gửi cho mình nhiều lắm toàn tiếng anh nên mình không dịch được hết.
Mong chờ nhận thông tin chia sẽ sớm từ các anh chị! Thân chào!

Dungphuquoc

Photographer XNC

Lời đầu tiên mình xin cảm ơn đến 2 bạn Beautiful và Mamtep đã chia sẽ cho mình!
Mình vừa nhận được e-mail của NVC thông báo đóng fee bill.
Nhưng mình có 1 thắc mắc mong các anh chị chia sẽ dùm.
NVC thông báo vợ mình đóng fee bill 88$, còn mình đóng 404$. nhưng vậy có đúng không? Khi mình đóng các loại phí trên xong thì đến lúc nào mình mới điền những mẫu đơn tiếp theo. Ví dụ như DS230 .... gì đó.
NVC gửi cho mình nhiều lắm toàn tiếng anh nên mình không dịch được hết.
Mong chờ nhận thông tin chia sẽ sớm từ các anh chị! Thân chào!
Chào bạn Anh-Ngoc !

Bạn vào đường link sau để được hướng dẫn nhé. Chúc bạn mau sớm thành công.

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=400

tuananh

Thành viên mới

Cảm ơn bạn DungPhuQuoc!
Các anh chị cho mình hỏi thêm về vấn đề điền mẫu DS-230.
Anh chỉ cho mình hỏi sao mình đưa dấu nháy bên trên góc phải của mẫu đơn để điền Mã hồ sơ nhưng kg được.
Kính ming anh chị nào biết chỉ giúp dùm mình! Cảm ơn nhiều! Thân chào!

Dungphuquoc

Photographer XNC

Cảm ơn bạn DungPhuQuoc!
Các anh chị cho mình hỏi thêm về vấn đề điền mẫu DS-230.
Anh chỉ cho mình hỏi sao mình đưa dấu nháy bên trên góc phải của mẫu đơn để điền Mã hồ sơ nhưng kg được.
Kính ming anh chị nào biết chỉ giúp dùm mình! Cảm ơn nhiều! Thân chào!
Chào bạn Anh-Ngọc !

* Tất cả các giấy trên đều sử dụng bút chì ghi Case Number HCM lên góc trên bên phải của mỗi tờ giấy.

hoặc bạn vào đường link sau tham khảo lại nha.

tuananh

Thành viên mới

Cảm ơn 2 bạn dungphuquoc và mamtep!
Hs bạn mamtep có ngày ưu tiên khi nào? chắc là trước hs mình phải kg? hiện bạn đang ở bang nào?

tuananh

Thành viên mới

Chào bạn mamtep!
bạn cho mình hỏi chút. bạn nhận AOS bill và DS-3032 hay là bx bạn nhận vậy?

tuananh

Thành viên mới

Chào bạn mamtep!
Bạn cho mình hỏi thêm. Từ khi bạn làm hs đến nay bạn đã nhận được giấy tờ gì từ Sở di trú và NVC kg? Riêng mình thì chẳng nhận được tờ giấy nào cả. Mình nghe nói sau này khi đi phỏng vấn họ cũng sẽ hỏi những giấy tờ đó. không biết có phải kg bạn?
NVC đã gửi cho bạn mẫu DS-230 để điền chưa?
Mong sớm nhận được hồi âm từ bạn! Thân chào!

tuananh

Thành viên mới

Chào bạn mamtep!
Lời đầu tiên bạn cho mình xin lỗi vì mình đã post bài làm cho bạn khó hiểu.
Bây giờ mình xin nói cụ thể hơn.
1. Từ khi bạn nộp hs cho đến nay bạn có nhận được giấy tờ gì từ Sở di trú và NVC kg? (ví dụ: giấy thông báo case number.....). Về phần mình thì đến nay vẫn chưa nhận đc những giấy tờ đó. Hôm bữa mình gửi mail cho NVC thì NVC mới cho mình biết ngày ưu tiên và case number thôi bạn oi! BX mình bên đó cũng không nhận đc những giấy tờ đó.
2. Về bill 88$ và 404$ thì NVC có gửi mail cho mình và luật sư bên đó. Hôm qua luật sư có điện thoại cho BX mình kêu lên đóng tiền.

Đó là những vấn đề mình hỏi bạn. có gì kg phải mong bạn thông cảm và trả hồi âm cho mình biết nha!
Mong sớm nhận đc hồi âm từ bạn! Cảm ơn bạn nhiều! Thân chào!

tuandoan

8 Đoàn !

Chào bạn mamtep!
Lời đầu tiên bạn cho mình xin lỗi vì mình đã post bài làm cho bạn khó hiểu.
Bây giờ mình xin nói cụ thể hơn.
1. Từ khi bạn nộp hs cho đến nay bạn có nhận được giấy tờ gì từ Sở di trú và NVC kg? (ví dụ: giấy thông báo case number.....). Về phần mình thì đến nay vẫn chưa nhận đc những giấy tờ đó. Hôm bữa mình gửi mail cho NVC thì NVC mới cho mình biết ngày ưu tiên và case number thôi bạn oi! BX mình bên đó cũng không nhận đc những giấy tờ đó.
2. Về bill 88$ và 404$ thì NVC có gửi mail cho mình và luật sư bên đó. Hôm qua luật sư có điện thoại cho BX mình kêu lên đóng tiền.

Đó là những vấn đề mình hỏi bạn. có gì kg phải mong bạn thông cảm và trả hồi âm cho mình biết nha!
Mong sớm nhận đc hồi âm từ bạn! Cảm ơn bạn nhiều! Thân chào!
Chào bạn,
Như vậy là ok rồi. Bạn đừng quan tâm gì giấy thông báo case gì nữa. Trong lúc này những thủ tục tiếp theo bạn cần làm là: Sau khi đóng xong $88+$404 rồi thì bạn lo chuẩn bị làm những giấy tờ cần thiết như: Ds230, LLTP, Hôn thú bản trích lục, Giấy khai Sinh bản trích lục, passport photocopy trang chính, 2 hình 5x5 rồi gởi wa cho BX bạn đưa cho LS để nộp cho NVC hoàn tất HS và chờ PV. Tham khảo tiến trình hoàn tất HS từ A-Z ở link dưới. Thân chào

tuananh

Thành viên mới

Lời đầu tiên mình xin cảm ơn những lời chia sẽ từ bạn tuandoan!
Bạn tuandoan cho mình hỏi thêm 1 tí nha:
1. Những thủ tục bạn vừa hướng dẫn mình đã làm xong hết và bx mình đã đưa cho luật sư trước khi bx mình nộp hs bảo lãnh cho mình ngoại trừ DS-230 thì mình chưa điền thôi. Vậy thì mình xin bạn cho mình biết thêm mình có cần làm lại từ đầu những thủ tục bạn vừa nêu kg?

2. Bây giờ mình tự doawnload mẫu DS-230 về để điền trước cho kịp thời gian hay phải chờ bx mình đóng phí xong thì NVC mới cấp mẫu mình mới được điền?

Mong sớm nhận được hồi âm từ bạn và các anh chị trên diễn đàn! Cảm ơn nhiều! Thân chào!

tuananh

Thành viên mới

nhờ các anh chị chỉ giúp dùm mình điền DS-230. mình điền đến câu 43b bị nhầm. bây giờ mình muốn hủy phần yes, no mà kg đc. các a chị chỉ giúp mình hủy phần đó thế nào?
cảm ơn các anh chị nhiều! mong sớm nhận đc hồi ạm! thân chào!

tuananh

Thành viên mới

Mình có 1 vấn đề nhờ anh chị nào biết tư vấn giúp mình.
1. Theo quy định khi làm hồ sơ phải có hồ sơ quân đội nếu người đó đã tham gia quân đội? Vậy anh chị cho mình hỏi hồ sơ quân đội là hồ sơ tối mật thì họ đâu có cho mình mượn để photô?
2. Giã sử nếu mượn đc photô kg có dấu đỏ đc kg?
Mong các anh chị sớm tư vấn giúp mình bởi vì hs mình đang nằm trong diện vừa hỏi các anh chị đó. Mình hiện đang rất băn khoăn, lo lắng không biết phải làm sao? Nếu kg đáp ứng yêu cầu cho NVC thì hs của mình out quá.
Mong sớm nhận được lời tư vấn chia sẽ của các anh chị! Mình cảm ơn rất nhiều! Thân chào!

tuananh

Thành viên mới

Chào các anh chị Ban điều hành và diễn đàn!
Đã hơn 1 ngày trôi qua từ khi mình post 2 nội dung nhờ anh chị trên diễn đàn tư vấn giúp. Nhưng đến giờ phút này thì vẫn chưa thấy anh chị nào hồi âm. Mình thì đang rất lo lắng vì hồ sơ của mình thuộc dạng phức tạp (phải có hồ sơ quân đội) và đang trong thời gian nhạy cảm nhất (điền DS-230 và nộp mọi thủ tục để NVC xem xét hoàn tất). Mình thật là buốn và thất vọng khi không nhận được sự hồi âm từ các chị? Không biết mình có nói gì sai vấn đề nào không mà sao bây giờ mình nhận được sự im lặng từ các anh chị vậy? Diễn đàn là nơi chia sẽ và tư vấn cho mọi người khi gặp phải khó khăn và vướng mắc về hồ sơ của mình trong thời gian chờ xuất cảnh.
Nếu mình có nói gì sai mong các anh chị Ban điều hành và diễn đàn bỏ qua! Mong nhận được sự hồi âm từ các anh chị! Cảm ơn rất nhiều! Thân chào!

admin

Administrator

Chào các anh chị Ban điều hành và diễn đàn!
Đã hơn 1 ngày trôi qua từ khi mình post 2 nội dung nhờ anh chị trên diễn đàn tư vấn giúp. Nhưng đến giờ phút này thì vẫn chưa thấy anh chị nào hồi âm. Mình thì đang rất lo lắng vì hồ sơ của mình thuộc dạng phức tạp (phải có hồ sơ quân đội) và đang trong thời gian nhạy cảm nhất (điền DS-230 và nộp mọi thủ tục để NVC xem xét hoàn tất). Mình thật là buốn và thất vọng khi không nhận được sự hồi âm từ các chị? Không biết mình có nói gì sai vấn đề nào không mà sao bây giờ mình nhận được sự im lặng từ các anh chị vậy? Diễn đàn là nơi chia sẽ và tư vấn cho mọi người khi gặp phải khó khăn và vướng mắc về hồ sơ của mình trong thời gian chờ xuất cảnh.
Nếu mình có nói gì sai mong các anh chị Ban điều hành và diễn đàn bỏ qua! Mong nhận được sự hồi âm từ các anh chị! Cảm ơn rất nhiều! Thân chào!
Việc trả lời bài, bạn nên vui lòng chờ. ACE trong diễn đàn cũng có công việc hàng ngày, cũng phải đi làm, không ai có lợi nhuận gì trong diễn đàn cả, tất cả đều là tự nguyện, Vì thế bạn cũng đừng vội suy diễn nhiều. XNC chỉ là diễn đàn mở, là nơi trao đổi thông tin kinh nghiệm lẫn nhau, không ai phải có trách nhiệm "phải" hoặc "không" trả lời cho một bài viết nào đó, bạn thông cảm nhé.

Thành

Thích đủ thứ ...

Qua tìm hiểu trong trang của LSQ và trang web của NVC thì Việt Nam thuộc trong những nước "không có hồ sơ quân đội" vì vậy bạn không cần phải lo về điều này, vì trong các giấy tờ cần phải nộp NVC chỉ ghi "hồ sơ quân đội nếu có" mà thôi.

Chi tiết tại các link sau:

thông tin từ LSQ: http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/giay/to/yeu/cau.html

Hồ sơ quân đội đối với một số nước sẽ không có, bạn xem danh sách các nước trong link sau: http://travel.state.gov/visa/fees/fees_3272.html

Thông tin từ NVC: http://travel.state.gov/visa/fees/fees_5455.html?cid=8987

tuananh

Thành viên mới

Lời đầu tiên mình xin cảm ơn những chia sẽ của a Thành!
A Thành ơi cho mình hỏi thêm 1 tí nữa nha:
Khi mình download mẫu DS-230 về để điền thì trên góc phải của mẫu có ghi: Expires 03/31/2012. Vậy a Thành cho mình hỏi bây giờ mình điền theo mẫu đó khi gửi cho NVC thì mẫu ghi ngày như thế có bị hết hiệu lực kg? Mình tìm thêm nhưng kg có mẫu nào khác nữa.
Cảm ơn a Thành và các anh chị nhiều! Mong nhận được tư vấn! Thân chào!

Thành

Thích đủ thứ ...

Lời đầu tiên mình xin cảm ơn những chia sẽ của a Thành!
A Thành ơi cho mình hỏi thêm 1 tí nữa nha:
Khi mình download mẫu DS-230 về để điền thì trên góc phải của mẫu có ghi: Expires 03/31/2012. Vậy a Thành cho mình hỏi bây giờ mình điền theo mẫu đó khi gửi cho NVC thì mẫu ghi ngày như thế có bị hết hiệu lực kg? Mình tìm thêm nhưng kg có mẫu nào khác nữa.
Cảm ơn a Thành và các anh chị nhiều! Mong nhận được tư vấn! Thân chào!
DS230 hiện nay tất cả các hồ sơ đều sử dụng duy nhất mẫu trong link chính thức của NVC, bạn không cần quan tâm đến mục: OMB APPROVAL NO. 1405-0015 EXPIRES: 03/31/2012 ESTIMATED BURDEN: 1 HOUR* (See Page 2)

Khi có sự thay đổi biểu mẫu NVC sẽ có thông báo, hiện tại cứ theo vậy mà làm.