[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2013697041

tony.8910

Thành viên tích cực
Xin chào các anh chị,em thuộc diện F2A vợ bảo lảnh chồng và con,em thấy có nhiều người có đến 2 số hồ sơ,còn em thì chỉ có 1 thôi.Wac1290489736.như vậy hồ sơ có hợp lệ không?khoản bao lâu em sẻ được appr.
mấy anh chị có kinh nghiem cho em biết,em cám ơn rất nhiều

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Xin giúp đỡ

Xin chào các anh chị,em thuộc diện F2A vợ bảo lảnh chồng và con,em thấy có nhiều người có đến 2 số hồ sơ,còn em thì chỉ có 1 thôi.Wac1290489736.như vậy hồ sơ có hợp lệ không?khoản bao lâu em sẻ được appr.
DIỆN F2A
F2A: Vợ/chồng và con độc thân, dưới 21 tuổi của Thường Trú Nhân. Hồ sơ bảo lãnh có thể bao gồm vợ/chồng và con của Thường Trú Nhân. Tuy nhiên, khi người bảo lãnh nhập tịch Hoa Kỳ, mỗi người con sẽ cần có một hồ sơ riêng. Khi nhập quốc tịch, người bảo lãnh cần gởi bằng chứng nhập tịch của mình đến Trung tâm Thị thực Quốc gia (NVC) hay Lãnh sự quán (nếu hồ sơ đã chuyển về văn phòng chúng tôi).

Có 2 trường hợp diện F2A , diện thường trú nhân bảo lảnh cho VỢ/CHỒNG /CON có 2 hồ sơ bảo lảnh
1 Thường trú nhân đang trong giai đoạn chuẩn bị thi nhập quốc tịch HOA KỲ , thì nộp 2 đơn i-130 riêng biệt cho vợ và con .
Khi đã nhập quốc tịch thì hồ sơ chuyển lên CR1 và CR2 , không cần phải tách ra 2 hồ sơ nữa , thời gian thực hiện hồ sơ sẽ nhanh hơn .
2 Thường trú nhân bảo lảnh cho vợ hoặc chồng , mà người vợ hoặc chồng CÓ CON RIÊNG , thì phải nộp 2 đơn i-130 riêng biệt .
Còn nếu là con ruột thì chỉ cần nộp 1 đơn i-130 .
NỘP 1 ĐƠN I-130 LÀ 42O ĐÔ .
Trường hợp hồ sơ của bạn , đã có số RECEIPT NUMBER WÁC290489736 .
Chứng tỏ hồ sơ đã hợp lệ theo luật di trú HOA KỲ .
HỒ SƠ KHÔNG HỢP LỆ THÌ SẼ KHÔNG ĐƯỢC CẤP SỐ RECEIPT NUMBER .

tony.8910

Thành viên tích cực

DIỆN F2A
F2A: Vợ/chồng và con độc thân, dưới 21 tuổi của Thường Trú Nhân. Hồ sơ bảo lãnh có thể bao gồm vợ/chồng và con của Thường Trú Nhân. Tuy nhiên, khi người bảo lãnh nhập tịch Hoa Kỳ, mỗi người con sẽ cần có một hồ sơ riêng. Khi nhập quốc tịch, người bảo lãnh cần gởi bằng chứng nhập tịch của mình đến Trung tâm Thị thực Quốc gia (NVC) hay Lãnh sự quán (nếu hồ sơ đã chuyển về văn phòng chúng tôi).

Có 2 trường hợp diện F2A , diện thường trú nhân bảo lảnh cho VỢ/CHỒNG /CON có 2 hồ sơ bảo lảnh
1 Thường trú nhân đang trong giai đoạn chuẩn bị thi nhập quốc tịch HOA KỲ , thì nộp 2 đơn i-130 riêng biệt cho vợ và con .
Khi đã nhập quốc tịch thì hồ sơ chuyển lên CR1 và CR2 , không cần phải tách ra 2 hồ sơ nữa , thời gian thực hiện hồ sơ sẽ nhanh hơn .
2 Thường trú nhân bảo lảnh cho vợ hoặc chồng , mà người vợ hoặc chồng CÓ CON RIÊNG , thì phải nộp 2 đơn i-130 riêng biệt .
Còn nếu là con ruột thì chỉ cần nộp 1 đơn i-130 .
NỘP 1 ĐƠN I-130 LÀ 42O ĐÔ .
Trường hợp hồ sơ của bạn , đã có số RECEIPT NUMBER WÁC290489736 .
Chứng tỏ hồ sơ đã hợp lệ theo luật di trú HOA KỲ .
HỒ SƠ KHÔNG HỢP LỆ THÌ SẼ KHÔNG ĐƯỢC CẤP SỐ RECEIPT NUMBER .
Em cám ơn anh nhiều!

tony.8910

Thành viên tích cực

xin giúp em với,hồ sơ em mới nộp tháng 8.2012 và đươc approved cuối tháng 6.2013.tuần rồi em mới nhận được ds 3032 vậy tiếp theo em se làm gì?vì vợ em mới báo cáo thuế có 2 năm thôi,em tính để qua tháng 1.2014 mới nộp hồ sơ được không các anh.hay là em vẫn làm và nộp bình thường?
em xin cám on.

ConChuot

Thành viên tích cực

xin giúp em với,hồ sơ em mới nộp tháng 8.2012 và đươc approved cuối tháng 6.2013.tuần rồi em mới nhận được ds 3032 vậy tiếp theo em se làm gì?vì vợ em mới báo cáo thuế có 2 năm thôi,em tính để qua tháng 1.2014 mới nộp hồ sơ được không các anh.hay là em vẫn làm và nộp bình thường?
em xin cám on.
Bác điền DS-3032 rồi gởi mail cho NVC đi. Rồi sau đó đóng 88$ và nộp I-864.
Còn income bác chỉ cần nộp 2năm thôi, chủ yếu là năm gần nhất.
Bác nên nộp sớm để nhanh được complete, sau này pv bác bổ sung năm 2014 vào cũng được.

tony.8910

Thành viên tích cực

Bác điền DS-3032 rồi gởi mail cho NVC đi. Rồi sau đó đóng 88$ và nộp I-864.
Còn income bác chỉ cần nộp 2năm thôi, chủ yếu là năm gần nhất.
Bác nên nộp sớm để nhanh được complete, sau này pv bác bổ sung năm 2014 vào cũng được.
cám ơn bạn nhiều,có phải là sau khi mail DS 3032 rồi mình sẻ làm các bước tiếp theo như lltp,...làm xong rồi mình nộp luôn hả bác.tks!

ConChuot

Thành viên tích cực

cám ơn bạn nhiều,có phải là sau khi mail DS 3032 rồi mình sẻ làm các bước tiếp theo như lltp,...làm xong rồi mình nộp luôn hả bác.tks!
Đúng rồi đó bạn, giờ bạn bắt đầu làm LLTP là được rồi.
Bên phía người bảo lãnh sẽ nhận fee 88$.

luckydoll77

Thành viên tích cực

Ủa sao kì vậy bạn.mình trường hợp cũng giống như của bạn.mình làm hồ sơ thông qua luật sư nên luật sư bảo luật mới là phải 2 hồ sơ riêng ..lúc trước là con gộp chung với mẹ..mìh nộp thag 12/2012 và đã được app...

tony.8910

Thành viên tích cực

Ủa sao kì vậy bạn.mình trường hợp cũng giống như của bạn.mình làm hồ sơ thông qua luật sư nên luật sư bảo luật mới là phải 2 hồ sơ riêng ..lúc trước là con gộp chung với mẹ..mìh nộp thag 12/2012 và đã được app...
Hồ sơ mình tự nộp và cũng được approved rồi nên chắc củng không có gì,2 hồ sơ tốn tiền nhiều hơn.bạn nhận ds 3032 chua?

luckydoll77

Thành viên tích cực

Mình mới được app ah bạn..được hơn nửa tháng ah..nên chưa có case number..hồ sơ bạn hoàn thành rồi hả? Chúc mừng bạn nha! Cho mình hỏi lúc nhận được đơn app thì bao lâu sẽ nhận được đơn ds 3032 vậy bạn.

luckydoll77

Thành viên tích cực

Mình nhận i 797 được nửa tháng ..vậy bây giờ mình mail hỏi được chưa vậy bạn..cảm ơn bạn đã trẢ lời thắc mắc giùm mình

Loves

Thành viên tích cực

được rồi đó bạn , chúc bạn zui nha

tony.8910

Thành viên tích cực

Mình mới được app ah bạn..được hơn nửa tháng ah..nên chưa có case number..hồ sơ bạn hoàn thành rồi hả? Chúc mừng bạn nha! Cho mình hỏi lúc nhận được đơn app thì bao lâu sẽ nhận được đơn ds 3032 vậy bạn.
mình mới được approved vào đầu tháng 7 thôi,thì đầu tháng 8 nhận ds 3032.mấy hôm nay di du lịch nên củng chưa thấy giấy nữa.có mail để hỏi case number nhưng chưa nhận được mail trả lời nữa.để ngày mai ve xem mới biết giấy như thế nào.

Loves

Thành viên tích cực

chính xác là phải đúng 16 ngày NVC mới mail lại , chờ tiếp đi nhé : )

tony.8910

Thành viên tích cực

chính xác là phải đúng 16 ngày NVC mới mail lại , chờ tiếp đi nhé : )
bạn ơi cho mình hỏi,sao hồ sơ mình làm không có nhắc gì đến con mình gì hết,minh phải nộp chung cho con mình luôn hả,hồ sơ bao gồm những gì?
tks!!

quynh_18

Thành viên tích cực

Mình cũng giống bạn, chok mình làm có 1 hs thôi, đứa con thì nộp chung hs với mình luôn

vuthangsi

Ban điều hành

bạn ơi cho mình hỏi,sao hồ sơ mình làm không có nhắc gì đến con mình gì hết,minh phải nộp chung cho con mình luôn hả,hồ sơ bao gồm những gì?
tks!!
Bạn xem ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/14468-hcm-xxxxxxxxxxxxxxxxx?p=119874#post119874

HỒ SƠ BẢO LẢNH F2 A BAO GỒM VỢ/CHỒNG/ CON
NỘP 2 HỒ SƠ RIÊNG BIỆT , TRONG CÁC TRƯỜNG HỢP SAU
1 NGƯỜI CON LÀ CON RIÊNG CỦA NGƯỜI VỢ HOẶC CHỒNG .

2 KHI NGƯỜI BẢO LẢNH SẮP SỮA NHẬP QUỐC TỊCH HOA KỲ , THÌ NỘP ĐƠN RIÊNG CHO VỢ VÀ CON , BẤT KỂ LÀ CON RUỘT HAY CON RIÊNG .
KHI NBL NHẬP QUỐC TỊCH , CÁC HỒ SƠ F 2 A SẼ CHUYỂN THÀNH CR1/CR2 .

3 NẾU LÀ CON RUỘT CỦA 2 VỢ CHỒNG , CHỈ CẦN NỘP 1 HỒ SƠ BẢO LẢNH , CHO DIỆN F2 A , BAO GỒM VỢ VÀ CON RUỘT .

Chỉnh sửa cuối: