[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2013697041

tony.8910

Thành viên tích cực
Ðề: Xin giúp đỡ

Sao nữa vậy Tony,mới nhận tiếp 1 cái nữa hay cái cũ???? Đây là mail hệ thống,trước cũng đã có 1 người quen nhận mail giống thế này,liên tục.Nhưng nếu đã nhận được thư complete rồi thì đã OK!
Là cái mail củ thôi,mình muốn chia sẻ chút kinh nghiêm vì mình nghỉ do mình gởi dư I864 nên mới nhận checklist.tính ra tổng cộng mình và người bảo lãnh nhận được 4 cái email complete,Xpro chưa nhận thư phỏng vấn nữa sao?chắc do comlete cận ngày quá,hy vọng tháng sau nhé

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Là cái mail củ thôi,mình muốn chia sẻ chút kinh nghiêm vì mình nghỉ do mình gởi dư I864 nên mới nhận checklist.tính ra tổng cộng mình và người bảo lãnh nhận được 4 cái email complete,Xpro chưa nhận thư phỏng vấn nữa sao?chắc do comlete cận ngày quá,hy vọng tháng sau nhé
UHM,đã nghỉ làm.Nếu tháng này không nhận thư thì húp cháo::)).Định nhờ ông anh bỏ mối hoa hồng bán Tết chứ kiểu này bấy bênh quá!
@ anh vuthangsi : hoa dạo này bỏ mối SĨ bao nhiêu anh?? Gối đầu dịp Tết được ko anh? Ưu tiên thằng em "hàng" đẹp kiếm sống anh ơi...Chờ visa vất vả quá!

thaisanhon

Thành viên tích cực

Tony oi, đừng lo lắng quá chắc k sao đâu! từ từ cả nhà mình cũng sẽ nhận thư hết thôi!
Mình gởi email hỏi hồ sơ complete nhiều lần, mình cũng nhận được nhiều email của NVC trả lời complete nè :1:

vuthangsi

Ban điều hành

We have reviewed the documents which you submitted in support of an application for an immigrant
visa. Please review the information listed under each applicant's name and provide any documents
which are indicated as missing or need additional information. You must submit the required
information. Failure to provide the requested information will delay your immigrant visa interview.
Please read the enclosed information to determine where to send all required copies of missing
documents. If you have any questions regarding this letter, please call the National Visa Center at (603)
334-0700 between the hours of 7:30am and midnight ET.
Please include a copy of this letter with your correspondence and write your case number clearly (exactly
as it appears below) on the upper right-hand corner of all documents.
From the date you mail or transmit the requested information, please allow 20 business days for NVC to
review this documentation/your mail. When we complete our review, the NVC will notify
you/petitioner/beneficiary/attorney with information regarding the next processing step.
If a period of one year passes without contacting the NVC (by e-mail, telephone, or mail), all
submitted fees and documents will expire. Upon expiration, the fees and documents would need to
be resubmitted in order to continue the immigration process.
Case Number:

______F - FINANCIAL EVIDENCE:______________________________________

The NVC has received the information you submitted and placed it in your case file. You will be
contacted when your petition is sent to the U.S. Embassy or Consulate for further processing.

Anh Thắng xem dùm em cái checklist nay nhé.
Trường hợp của em như sau,ngày 19.11 em nhận thư comlete nhưng em có gởi dư 1 bộ I864 vì họ nói chưa nhận được hồ sơ bổ túc,ngày 13.12 em lại nhận checklist này.sau đó ngày 18.12 em lại nhận tiếp thư comlete.Em không biết ngày comlete đúng là ngày nào và họ yêu cầu gì trong checklist.
Em cám ơn anh nhiều.

NỘI DUNG CỦA LÁ THƯ NÀY NHƯ SAU .

Chúng tôi đã xem xét các tài liệu mà bạn đã nộp để hỗ trợ một ứng dụng cho đơn yêu cầu visa nhập cư.

Vui lòng xem lại các thông tin được liệt kê dưới tên của mỗi đương đơn và cung cấp bất kỳ tài liệu được chỉ định là thiếu hoặc cần thêm thông tin .

Quý vị phải nộp yêu cầu thông tin .
Không cung cấp các thông tin theo yêu cầu sẽ làm trì hoãn cuộc hẹn phỏng vấn xin thị thực nhập cư của bạn .

Xin vui lòng đọc các thông tin kèm theo để xác định nơi để gửi tất cả các bản sao tài liệu còn thiếu .

Nếu bạn có bất kỳ câu hỏi liên quan đến bức thư này, xin vui lòng gọi National Visa Center tại số (603) 334-0700 .

Xin vui lòng bao gồm một bản sao của bức thư này với thư của bạn và ghi số hồ sơ HCM..... của bạn rõ ràng ở góc trên bên phải của tất cả các tài liệu.

Kể từ ngày nhận được tài liệu bạn gửi hoặc chuyển các thông tin theo yêu cầu , National Visa Center sẽ có 20 ngày làm việc để xem xét các tài liệu của bạn .
Khi chúng tôi hoàn thành việc xét của chúng tôi , National Visa Center sẽ thông báo cho bạn / người bảo lãnh / luật sư đại diện nếu có , với các thông tin liên quan đến các bước xử lý tiếp theo của hồ sơ này .

Nếu trong thời hạn một năm trôi qua mà không có liên lạc với NVC ( bằng e-mail , điện thoại, hoặc email) , tất cả lệ phí và các văn bản sẽ hết hạn.
Khi hết hạn, lệ phí và các văn bản sẽ cần phải được gửi lại để tiếp tục quá trình thị thực nhập cư của trường hợp hồ sơ :HCM.........

F - BẰNG CHỨNG TÀI CHÍNH :

các bằng chứng tài chính .

National Visa Center đã nhận được các thông tin của bạn gửi đến và đưa vào trong hồ sơ của bạn.
Bạn sẽ có thông báo liên lạc khi đơn yêu cầu của bạn được gửi tới Lãnh sự quán Mỹ , để tiếp tục xem xét xử lý các bước tiếp theo .

HỒ SƠ CÒN THIẾU CÁC BẰNG CHỨNG KÈM THEO BỘ BẢO TRỢ TÀI CHÍNH .
NBL sẽ gởi về cho NBL CÁC CHỨNG TỪ CẦN THIẾT KÈM THEO , ĐỂ TRÌNH CHO LSQ HOA KỲ TRONG NGÀY PHỎNG VẤN .

tony.8910

Thành viên tích cực

NỘI DUNG CỦA LÁ THƯ NÀY NHƯ SAU .

Chúng tôi đã xem xét các tài liệu mà bạn đã nộp để hỗ trợ một ứng dụng cho đơn yêu cầu visa nhập cư.

Vui lòng xem lại các thông tin được liệt kê dưới tên của mỗi đương đơn và cung cấp bất kỳ tài liệu được chỉ định là thiếu hoặc cần thêm thông tin .

Quý vị phải nộp yêu cầu thông tin .
Không cung cấp các thông tin theo yêu cầu sẽ làm trì hoãn cuộc hẹn phỏng vấn xin thị thực nhập cư của bạn .

Xin vui lòng đọc các thông tin kèm theo để xác định nơi để gửi tất cả các bản sao tài liệu còn thiếu .

Nếu bạn có bất kỳ câu hỏi liên quan đến bức thư này, xin vui lòng gọi National Visa Center tại số (603) 334-0700 .

Xin vui lòng bao gồm một bản sao của bức thư này với thư của bạn và ghi số hồ sơ HCM..... của bạn rõ ràng ở góc trên bên phải của tất cả các tài liệu.

Kể từ ngày nhận được tài liệu bạn gửi hoặc chuyển các thông tin theo yêu cầu , National Visa Center sẽ có 20 ngày làm việc để xem xét các tài liệu của bạn .
Khi chúng tôi hoàn thành việc xét của chúng tôi , National Visa Center sẽ thông báo cho bạn / người bảo lãnh / luật sư đại diện nếu có , với các thông tin liên quan đến các bước xử lý tiếp theo của hồ sơ này .

Nếu trong thời hạn một năm trôi qua mà không có liên lạc với NVC ( bằng e-mail , điện thoại, hoặc email) , tất cả lệ phí và các văn bản sẽ hết hạn.
Khi hết hạn, lệ phí và các văn bản sẽ cần phải được gửi lại để tiếp tục quá trình thị thực nhập cư của trường hợp hồ sơ :HCM.........

F - BẰNG CHỨNG TÀI CHÍNH :

các bằng chứng tài chính .

National Visa Center đã nhận được các thông tin của bạn gửi đến và đưa vào trong hồ sơ của bạn.
Bạn sẽ có thông báo liên lạc khi đơn yêu cầu của bạn được gửi tới Lãnh sự quán Mỹ , để tiếp tục xem xét xử lý các bước tiếp theo .

HỒ SƠ CÒN THIẾU CÁC BẰNG CHỨNG KÈM THEO BỘ BẢO TRỢ TÀI CHÍNH .
NBL sẽ gởi về cho NBL CÁC CHỨNG TỪ CẦN THIẾT KÈM THEO , ĐỂ TRÌNH CHO LSQ HOA KỲ TRONG NGÀY PHỎNG VẤN .
Em cám ơn anh rất nhiều.

tony.8910

Thành viên tích cực

Hôm nay em nhận được kết quả ksk rồi,mọi việc rất đơn giản mình cảm thấy khám bên IOM nhanh và đở rắc rối hơn.Đầu tiên là chích ngừa vì em có con nhỏ và nhóc quậy quá nên vừa vô lúc 10g thì em kg cần bóc số gì hết.bác sỷ hỏi bạn đả chích ngừa gì thì em trả lời cách đây mấy tháng em có chích "Nhắc" viem gan B.thế là khỏi lấy máu và chích 2 mủi thôi.Con em thì được miễn luôn.
Sau khi đăng ký khám IOM thì 1g ngày 24 em tới,đúng 1g họ mới phát số nên cũng đừng đi sớm quá,đầu tiên chụp hình phổi sau đó lấy mau thử HIV...cân đo sơ sơ không xứng đáng 140 usd chút nào.tới màn cởi đồ thì đơn giản hơn khong có 100% đâu nha.2g30 thì xong hết cho 2 cha con.họ hẹn 2 ngày sau quay lại kiểm tra thử lao tố cho baby.
Nói chung khám đơn giản,họ chỉ quan tâm bạn có bị lao phổi hay không thôi, khi nhận kết quả bé phát hồ sơ hơi bị dể thương nói rằng các bạn khong cần chích ngừa nửa làm chi và nhớ giữ giấy vàng cho kỷ để làm thể xanh.Tặng 1 cái đĩa CD về nguyên cứu xem phổi mình có to khong.

tony.8910

Thành viên tích cực

Cái này zìa mở máy tính xem hok có được ah nha!
Có ae nào xem được ko ta?
Cái đĩa nầy thay thế cho phim chụp phổi,họ sẻ xem khi mình nhập cảnh hoạc xin thẻ xanh.phải giữ kỹ vì chỉ có 1 cái duy nhất kg cấp lại.

tony.8910

Thành viên tích cực

Đọc là biết anh em nhà bác SĨ liền...Óc quan sát nhạy quá...:))
p/s: chúc 2 cha con anh L mọi việc tốt đẹp nhé!
Chúc mừng Xpro đã qua đến nơi bình an,bắt đầu làm lại từ đầu nhé.mới đoàn tụ nên giờ "đuối như trái chuối " phải không?dồn nén bao ngày mà hahaha.

Chochuot

Thành viên tích cực

Chúc mừng Xpro đã qua đến nơi bình an,bắt đầu làm lại từ đầu nhé.mới đoàn tụ nên giờ "đuối như trái chuối " phải không?dồn nén bao ngày mà hahaha.
Anh Tony ,
Anh dien F2a giong y chang nhu e ,khi nao a Pv ,em 08/04 nay pv roi ,co gi thong tin nhau de biet chia se nhe

tony.8910

Thành viên tích cực

Anh Tony ,
Anh dien F2a giong y chang nhu e ,khi nao a Pv ,em 08/04 nay pv roi ,co gi thong tin nhau de biet chia se nhe
Ok anh thì cuối tháng 4 lận,giờ chỉ trao đổi cách chuẩn bị và sấp xếp hồ sơ thôi