[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2013697041

tony.8910

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ F2a đã approved, cần tư vấn

I-864 VÀ I-864A Là do NBL và NĐBT điền , và ký tên , không phải do NĐBL ở VIỆT NAM điền .
Sao bạn phải điền đơn này ?bạn là người được bảo lảnh ở VIỆT NAM mà .
Khi gởi bộ bảo trợ tài chính cho NVC , nhớ kẹp mã vạch , lúc đóng 88$trên đầu trang form I-864 .
Bạn hienle có nói là người bảo lảnh đang ở việt nam nên chắc 2 vợ chồng cùng làm và gửi ngược về Mỹ,bạn an tâm nhé,kỳ rồi mình cũng bị checklist I864 và 864A,mình làm lại cái mới và nộp,khoản 20 thì comlete thôi.

ConChuot

Thành viên tích cực

Bạn hienle có nói là người bảo lảnh đang ở việt nam nên chắc 2 vợ chồng cùng làm và gửi ngược về Mỹ,bạn an tâm nhé,kỳ rồi mình cũng bị checklist I864 và 864A,mình làm lại cái mới và nộp,khoản 20 thì comlete thôi.
Chăc đang du hí ở VN đây mà.hjhj
Dạo này tới 30 ngày mới complete lận tony ơi!

hienle

Thành viên tích cực

I-864 VÀ I-864A Là do NBL và NĐBT điền , và ký tên , không phải do NĐBL ở VIỆT NAM điền .
Sao bạn phải điền đơn này ?bạn là người được bảo lảnh ở VIỆT NAM mà .
Khi gởi bộ bảo trợ tài chính cho NVC , nhớ kẹp mã vạch , lúc đóng 88$trên đầu trang form I-864 .
NBL mới về Vietnam 2 ngày nhận ngay checklist Anh Vuthangsi ạ...hic. Anh Vuthangsi ơi, kẹp mã vạch 88$ cộng thư checklist và cả mã vạch kèm theo của checklist ạ. Checklist gửi cho e có 4 Trang, trong đó có 1 trang là mã vạch giông như cover sheet 88$ vậy đó, trong đó họ hhướng dẫn phải kẹp trên cùng hồ sơ. Anh có Cần em gửi hết 4 Trang đó cho a xem không?.
vấn đề thứ 2 là em có Cần gửi lại chứng cứ không hay chỉ gửi lại i846 thôi hả a?
mong Anh chỉ dẫn cho em nhé. Cám ơn a rất nhiều lắm

hienle

Thành viên tích cực

Bạn gửi i864 thôi hay gửi cả chứng cứ như bạn đầu?. Chỉ mình với nhé. Checklist gồm 4 Trang Minh in ra kẹp vào chung luôn hả bạn. Trong đó có 1 Trang cover sheet là mã vạch rồi vẫn in lại cover sheet 88$ kẹp lên nữa hả bạn. Mình làm xong hết rồi, chiều nay định đi gửi nè. Nhờ bạn tư vấn giùm mình nhé. Mai mình đi Thái Lan công tác rồi nên ko có nhiều thời gian mà gặp vụ này nữa lo lắng quá

tony.8910

Thành viên tích cực

Bạn gửi i864 thôi hay gửi cả chứng cứ như bạn đầu?. Chỉ mình với nhé. Checklist gồm 4 Trang Minh in ra kẹp vào chung luôn hả bạn. Trong đó có 1 Trang cover sheet là mã vạch rồi vẫn in lại cover sheet 88$ kẹp lên nữa hả bạn. Mình làm xong hết rồi, chiều nay định đi gửi nè. Nhờ bạn tư vấn giùm mình nhé. Mai mình đi Thái Lan công tác rồi nên ko có nhiều thời gian mà gặp vụ này nữa lo lắng quá
Nếu làm lại I864 bạn phải nộp nhu sau:
Barcode case number trên cùng(HCM....mã vạch của hồ sơ)
Cover sheet của 88 usđ (mã vạch)
Thư Checklist
I864 hoạc I864A nếu có,kèm tất cả bằng chứng như lúc đầu gởi
I864 nhớ gởi đủ 9 trang(kỳ rồi do thấy không cần thiết nên mình không nộp....bị checklist.
Nhớ ghi case number bằng viết chì lên mổi trang gởi đi
Chúc bạn mau comlete.

hienle

Thành viên tích cực

cám ơn kinh nghiệm của bạn Tony.8910

hienle

Thành viên tích cực

Nếu làm lại I864 bạn phải nộp nhu sau:
Barcode case number trên cùng(HCM....mã vạch của hồ sơ)
Cover sheet của 88 usđ (mã vạch)
Thư Checklist
I864 hoạc I864A nếu có,kèm tất cả bằng chứng như lúc đầu gởi
I864 nhớ gởi đủ 9 trang(kỳ rồi do thấy không cần thiết nên mình không nộp....bị checklist.
Nhớ ghi case number bằng viết chì lên mổi trang gởi đi
Chúc bạn mau comlete.
Bạn cho mình hỏi Tony.8910: trong thư checklist NCV gửi cho bạn có trang "NATIONAL VISA CENTER CASE NUMBER BARCODE COVER SHEET" không vậy Tony.8910?

tony.8910

Thành viên tích cực

Bạn cho mình hỏi Tony.8910: trong thư checklist NCV gửi cho bạn có trang "NATIONAL VISA CENTER CASE NUMBER BARCODE COVER SHEET" không vậy Tony.8910?
Đúng rồi bạn,khi hồ sơ mới mở họ gởi cho bạn để bạn khi nộp để trên cùng,khi checklist họ gởi lại thôi.cái nầy quan trọng nhất để họ nhận diện hồ sơ,cái thư checklist gởi lại để họ biết sai chổ nào.

hienle

Thành viên tích cực

Cám ơn bạn rất nhiều nhé Tony.8910. Chiều nay mình sẽ đi gửi lại hồ sơ.

tony.8910

Thành viên tích cực

Mình gần gióng bạn ngày PD và approved,chắc sau nầy đi chung hehe.trên cái thư checklist có cái địa chỉ gởi lại bảo trợ tài chánh đó,nhưng nó hình như khong gióng trên cover sheet 88 usd

hienle

Thành viên tích cực

Mình gần gióng bạn ngày PD và approved,chắc sau nầy đi chung hehe.trên cái thư checklist có cái địa chỉ gởi lại bảo trợ tài chánh đó,nhưng nó hình như khong gióng trên cover sheet 88 usd
Cái cover sheet 88$ và cover sheet checklist của mình địa chỉ trùng nhau bạn Tony.8910. Ngày PD của bạn trước mình, chắc sẽ đi trước mình đó. Còn đi chung thì quá tốt rồi vì sẽ có bạn Tám...hehe

hienle

Thành viên tích cực

Đã xong nhiệm vụ gửi hồ sơ chiều nay dưới cơn mưa tầm tã. Cầu mong đừng có checklist nữa cho con nhờ. Thanks so much...

Loves

Thành viên tích cực

hihi ghét nhất là bị checklist thiệt mà .....tốn tiền , tốn thời gian , lại hồi hợp

hienle

Thành viên tích cực

hihi ghét nhất là bị checklist thiệt mà .....tốn tiền , tốn thời gian , lại hồi hợp
Đúng rồi bạn Loves, sợ cái checklist này thiệt là sợ. Mình mất mấy ngày vì mấy tờ giấy. Khổ sở để qua Mỹ chồng cày, vợ cấy bầu bí đây mà. Đúng không Anh Vuthangsi?

vuthangsi

Ban điều hành

Đúng rồi bạn Loves, sợ cái checklist này thiệt là sợ. Mình mất mấy ngày vì mấy tờ giấy. Khổ sở để qua Mỹ chồng cày, vợ cấy bầu bí đây mà. Đúng không Anh Vuthangsi?
QUA MỶ CHỒNG TRỒNG KHOAI TÂY , VỢ CẤY LÚA MÌ ...
Nuôi thêm mấy con gà Tây để ăn lể THANKSGIVING .

hienle

Thành viên tích cực

Hy vọng lễ Thanksgiving năm sau có thể tthưởng thức khoai tây và lúa mì của Mỹ...kaka

QUA MỶ CHỒNG TRỒNG KHOAI TÂY , VỢ CẤY LÚA MÌ ...
Nuôi thêm mấy con gà Tây để ăn lể THANKSGIVING .

vuthangsi

Ban điều hành

Ghét nhất là bị checklist..........
Thương nhất là .....????.

Loves

Thành viên tích cực

Thương nhất là năm sau gặp được chàng hoàng tử trong mơ để ngưởi ta khỏi nói mình E sắc Ế kakaka

hienle

Thành viên tích cực

Hic... Thiệt là, mới sáng mà nhận tin sét đánh. Hồ sơ mình bị checklist đã bổ túc hồ sơ gần 20 ngày. Sáng nay, bên Mỹ gọi về bảo luật sư gọi nngười bảo trợ Tài chính ra ký bảo trợ Tài chính lại nộp một bộ hồ sơ nữa đi. Có Anh chị nào gặp tình trạng này chưa?. Bác Vuthangsi ơi, lo lắng là chẳng biết làm sao vì hôm trước ls làm giừm bảo trợ Tài chính khai thiếu số nngười mà nngười bảo trợ Tài chính đã từng bảo trợ trước đó. Lần này ko bbiết luat sư này khai như thế nào. Nếu hai hồ sơ bổ túc có chênh lệch thì thế nào ạ? Chán quá! Em có nên gửi thư hỏi Tiến trình hồ sơ tại NVC không. Hay cứ im lặng chờ ạ

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Hic... Thiệt là, mới sáng mà nhận tin sét đánh. Hồ sơ mình bị checklist đã bổ túc hồ sơ gần 20 ngày. Sáng nay, bên Mỹ gọi về bảo luật sư gọi nngười bảo trợ Tài chính ra ký bảo trợ Tài chính lại nộp một bộ hồ sơ nữa đi. Có Anh chị nào gặp tình trạng này chưa?. Bác Vuthangsi ơi, lo lắng là chẳng biết làm sao vì hôm trước ls làm giừm bảo trợ Tài chính khai thiếu số nngười mà nngười bảo trợ Tài chính đã từng bảo trợ trước đó. Lần này ko bbiết luat sư này khai như thế nào. Nếu hai hồ sơ bổ túc có chênh lệch thì thế nào ạ? Chán quá! Em có nên gửi thư hỏi Tiến trình hồ sơ tại NVC không. Hay cứ im lặng chờ ạ
Nên hỏi thăm tiến trình HS tại NVC để mình chủ động theo dõi,giao hẳn cho luật sư mà không hay biết gì thì đôi khi họ làm dây dưa sẽ thêm lâu đó Hien Le.Gọi điện cho ls,hỏi thăm,nhắc nhở liên tục mới được!!!