[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2013740053

ConChuot

Thành viên tích cực
Ðề: Hcm2013740053

Anh vuthangsi cho em hỏi thêm là: Trong tờ thông báo đóng $88 lại không có tên của em, mà chỉ có tên của con trai em thôi! như vậy hồ sơ em có gặp trục trặc gì không, em thấy lo lắng quá!
Còn 1 vấn đề nữa là: tên con trai em trong tờ thông báo đóng $88 lại không giống với tên trong khai sinh, em phải làm sao bây giờ, mong anh giúp đỡ! em cám ơn anh rất nhiều.
p/s: con trai em hiện nay được 3 tuổi, lúc mới sanh em làm khai sinh cho con mang họ Mẹ ( HUYNH HUYNH GIA BAO)vì lúc đó vợ chồng em chưa đăng kí kết hôn. Sau khi chồng em qua Mỹ được 4 tháng mới quay về VN và tụi em DKKH , sau đó mới đổi họ lại trong giấy khai sinh cho con em thành LE HUYNH GIA BAO, khi đổi họ trong giấy khai sinh thì người ta ghi ở mặt sau của giấy khai sinh. em nghĩ vì vậy mà USCIS đã không xem mặt sau của khai sinh nên ghi theo tên lúc chưa đổi họ lại là HUYNH, GIA BAO HUYNH.
Bạn nộp mấy bộ hồ sơ?
Theo như bạn mô tả thì có thể chồng bạn nộp một bộ hồ sơ và con bạn là đương đơn chính quá.
Mỗi bộ hồ sơ thì chỉ có tên đương đơn chính đóng phí 88$ thôi. Khi nào đóng tiền visa mới có đầy đủ.
Thường thì họ xem mặt trước khai sinh thôi.
Bạn xem lại giấy I-797, USCIS gởi cho người bảo lãnh tên gì? Nếu không đúng so với tên đóng phí 88$ thì mail để NVC sửa lại.

Ngày xưa sau bạn không lên quận, huyện làm lại khai sinh mới luôn? Để cho khỏi rắc rối pv sau này thì khuyên bạn nên làm lại giấy khai sinh mới luôn, nếu không có họ cha có thể sau này nhân viên lãnh sự họ yêu cầu xét nghiệm ADN của bé đó.
Chúc vui!

thuvan289

Thành viên tích cực

Cảm ơn bạn ConChuot đã trả lời giúp mình.
Mình chỉ nộp 1 bộ hồ sơ và mình là đương đơn chính, con trai mình đi theo .Nhưng không hiểu sao trong tờ thông báo đóng tiền lại không có tên mình mà chỉ có tên con mình. Còn khai sinh của con mình thì được bổ sung thay đổi họ ở mặt sau của khai sinh bản chính, mà bản chính thì chỉ cấp có 1 bản nên không thể làm lại bản chính khác.Trong khai sinh có tên Ba Me đầy đủ và lúc trước khi nộp hồ sơ mình có nộp bảng kết quả xét nghiệm ADN roi.Bây giờ mình nên làm gì và cần bổ sung những gì, mong bạn giúp mình!
Cho mình hỏi thêm là bây giờ mình về Bến Tre làm lý lịch tư pháp số 2 được chưa hay đợi khi nào hồ sơ hoàn tất mình mới làm? Khoảng bao lâu thì hồ sơ mình mới được hoàn tất.
Thanks!

ConChuot

Thành viên tích cực

Mình chỉ nộp 1 bộ hồ sơ và mình là đương đơn chính, con trai mình đi theo .Nhưng không hiểu sao trong tờ thông báo đóng tiền lại không có tên mình mà chỉ có tên con mình. Còn khai sinh của con mình thì được bổ sung thay đổi họ ở mặt sau của khai sinh bản chính, mà bản chính thì chỉ cấp có 1 bản nên không thể làm lại bản chính khác.Trong khai sinh có tên Ba Me đầy đủ và lúc trước khi nộp hồ sơ mình có nộp bảng kết quả xét nghiệm ADN roi.Bây giờ mình nên làm gì và cần bổ sung những gì, mong bạn giúp mình!
Cho mình hỏi thêm là bây giờ mình về Bến Tre làm lý lịch tư pháp số 2 được chưa hay đợi khi nào hồ sơ hoàn tất mình mới làm? Khoảng bao lâu thì hồ sơ mình mới được hoàn tất.
Thanks!
Bạn xem lại I-797 chưa? Tên bạn hay con bạn? Tên đóng fee 88$ cũng không quan trọng miễn sao hồ sơ bạn đóng tiền là được rồi. Tên visa sau này mới quan trọng hơn.
-Bạn nên làm lý lịch tư pháp số 2 liền đi, 3 hay 4 tuần sau mới có lận. Khi bạn nộp cho NVC LLTP2 thì hồ sơ mới hoàn tất!
-Mình khuyên bạn nên làm lại giấy khai sinh bản chính để khỏi rắc rối sau này nhé! Làm lại bình thường, chỉ khác ngày xưa bạn làm ở xã giờ bạn lên huyện, nhớ ghé xã photo sổ bộ+bản sao, làm trong 10phút là có ah, phí 10.000đ.
Chúc vui!

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Thanks!
Cái vụ LLTP thì vô chừng lắm.Ở chỗ mình ai thì đúng 40 ngày mới lấy.Tranh thủ làm đi bạn!

thuvan289

Thành viên tích cực

Chào ACE!
Trưa hôm nay mình vừa nhận được email do NVC gửi nhưng mình không hiểu họ nói gì, vì tiếng anh mình không được tốt lắm, mong ACE giúp đỡ. Cám ơn ACE rất nhiều!

Dear Sir/Madam,

The U.S. Department of State's online Immigrant Visa Invoice Payment Center has been utilized to pay the fees associated with the immigrant visa application of THU VAN HUYNH. Your copy of the cover page is attached to this email in a PDF file.

If you find that you cannot open the attached file, please double check that you have the most recent version of Adobe Acrobat installed on your system. If you do not have Adobe Acrobat Reader, you may download it for free at: http://www.adobe.com/products/acrobat/readstep2.html

Please contact the NVC (http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3177.html) with any additional questions you may have.

***Important: Please do not reply to this email. This mailbox is not set up to receive email.
Họ có gửi kèm 1 file dưới dạng pdf, nhưng mình không biết cách làm sao để copy vào được, mình sẽ viết để ACE đọc và hướng dẫn giúp mình nha!

DOCUMENT COVER SHEET

The next step in the immigrant process is for the Petitoner to submit an Affidavit of Support. A link to the instructions has been provided for you on the receipt Page. You can also find instructions on the NVC website at www.ImmigrantVisas.state.gov
You MUST RETURNTHIS COVER SHEET with the Petitioner's completed forms and supporting documents.
Failure to do so wil delay your visa(s).
Please attach this page to the front of the documents for this case and mail to:
National Visa Center
Attn.CMR AOS
31 Rochester Avenue Suite 100
Portsmouth, NH 03801-2914

Principal Applicant:
HUYNH, THU VAN THI
HCM2013740053
F2A

thuvan289

Thành viên tích cực

Mình còn nhận thêm 1 email này nữa:

Payment Redeipts for IV Case
AOS Fee Payment Receipt Details

Payment Status IN PROCESS
Principal Applicant THU VAN HUYNH
Petitioner LE, ANV
Payment Amount $88.00
Payment of Services Initiated 5-SEP-2013 23:32:03
Payment Processed Date
Payer Le, An V
Payer Email andrew1142000@yahoo.com
Transaction ID 25C2GJ6D

A payment status of IN PROCESS means your payment is still being processed. A payment status other than PAID indicates that the Departement of state has notreceived your payment. If you receive a notice that yourcase has entered termination do not attempt to pay any fees. You must contactthe NVC immidiately to resume processing of your petition. NVC contact information can be found at travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3177.html.

Next Steps:

1. when the IV fee payment status is PAID , each applicant must submit an Applicant for immigrant visa and Alien Registration. If your case was initiated after October 4, 2010 and your case number begins with AMA, ATH, BGH, LMA,MEP, or MTL you must submit your visa application from online. Otherwise you must submit the paper version of the form.
To submit your application form online, click DS-260 then log in to the Consular Elictronic Applications Center and follow the instructions displayed.
To submit the paper version click DS-230 and follow the instructions displayed.
2.To complete your immigrant Visa application you must also submit civildocuments. Go to www.ImmigrantVisas.state.gov and click Communicating with the NVC to learn about document submission requirements and options for you case.
3.If you are required to submit physical documents, you must a bar-coded cover sheet to idertify the documents as belonging to your case.
4. The next steps concerning AOS fee payments are found of the AOS fee payment receipt.
Mong ACE giải thích giúp mình, và bây giờ mình phải làm gì?
Thanks !

vuthangsi

Ban điều hành

Chào ACE!
Trưa hôm nay mình vừa nhận được email do NVC gửi nhưng mình không hiểu họ nói gì, vì tiếng anh mình không được tốt lắm, mong ACE giúp đỡ. Cám ơn ACE rất nhiều!

Dear Sir/Madam,

The U.S. Department of State's online Immigrant Visa Invoice Payment Center has been utilized to pay the fees associated with the immigrant visa application of THU VAN HUYNH. Your copy of the cover page is attached to this email in a PDF file.

If you find that you cannot open the attached file, please double check that you have the most recent version of Adobe Acrobat installed on your system. If you do not have Adobe Acrobat Reader, you may download it for free at: http://www.adobe.com/products/acrobat/readstep2.html

Please contact the NVC (http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3177.html) with any additional questions you may have.

***Important: Please do not reply to this email. This mailbox is not set up to receive email.
Họ có gửi kèm 1 file dưới dạng pdf, nhưng mình không biết cách làm sao để copy vào được, mình sẽ viết để ACE đọc và hướng dẫn giúp mình nha!

DOCUMENT COVER SHEET

The next step in the immigrant process is for the Petitoner to submit an Affidavit of Support. A link to the instructions has been provided for you on the receipt Page. You can also find instructions on the NVC website at www.ImmigrantVisas.state.gov
You MUST RETURNTHIS COVER SHEET with the Petitioner's completed forms and supporting documents.
Failure to do so wil delay your visa(s).
Please attach this page to the front of the documents for this case and mail to:
National Visa Center
Attn.CMR AOS

Principal Applicant:
HUYNH, THU VAN THI
HCM2013740053
F2A

NVC thông báo
1 NẾU BẠN KHÔNG MỠ ĐƯỢC FILE PDF , KÈM THEO VỚI THƯ NÀY , THÌ CÀI PHẦN MỀM NÀY ĐỂ ĐỌC
If you find that you cannot open the attached file, please double check that you have the most recent version of Adobe Acrobat installed on your system. If you do not have Adobe Acrobat Reader, you may download it for free at:
http://www.adobe.com/products/acrobat/readstep2.html

http://get.adobe.com/reader/
2 BƯỚC TIẾP THEO , NƯỜI BẢO LẢNH ĐÓNG LỆ PHÍ 88 $ , SAU ĐÓ IN MÃ VẠCH , BARE CODE SHEET , ĐỂ KẸP VÀO BỘ BẢO TRỢ TÀI CHÍNH I-864 NỘP CHO NVC .
3 Xin đính kèm trang nay phía trước của tài liệu đối với trường hợp này và gửi về:
National Visa Center
Attn.CMR AOS

KHI GỞI THƯ CHO NVC , ĐÍNH KÈM BẢN SAO CỦA LÁ THƯ NÀY .

vuthangsi

Ban điều hành

Mình còn nhận thêm 1 email này nữa:

Payment Redeipts for IV Case
AOS Fee Payment Receipt Details

Payment Status IN PROCESS
Principal Applicant THU VAN HUYNH
Petitioner LE, ANV
Payment Amount $88.00
Payment Processed Date
Payer Le, An V
Payer Email andrew1142000@yahoo.com
Transaction ID 25C2GJ6D

A payment status of IN PROCESS means your payment is still being processed. A payment status other than PAID indicates that the Departement of state has notreceived your payment. If you receive a notice that yourcase has entered termination do not attempt to pay any fees. You must contactthe NVC immidiately to resume processing of your petition. NVC contact information can be found at travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3177.html.

Next Steps:

1. when the IV fee payment status is PAID , each applicant must submit an Applicant for immigrant visa and Alien Registration. If your case was initiated after October 4, 2010 and your case number begins with AMA, ATH, BGH, LMA,MEP, or MTL you must submit your visa application from online. Otherwise you must submit the paper version of the form.
To submit your application form online, click DS-260 then log in to the Consular Elictronic Applications Center and follow the instructions displayed.
2.To complete your immigrant Visa application you must also submit civildocuments. Go to www.ImmigrantVisas.state.gov and click Communicating with the NVC to learn about document submission requirements and options for you case.
3.If you are required to submit physical documents, you must a bar-coded cover sheet to idertify the documents as belonging to your case.
4. The next steps concerning AOS fee payments are found of the AOS fee payment receipt.
Mong ACE giải thích giúp mình, và bây giờ mình phải làm gì?
Thanks !

A NVC THÔNG BÁO
ĐÃ NHẬN ĐƯỢC LỆ PHÍ BẢO TRỢ TÀI CHÍNH 88$, DO CHỒNG BẠN LÀ LE, ANV, NỘP NGÀY 05/09/2013 LÚC 23 GIỜ 32 PHUT 03

Petitioner LE, ANV
Payment Amount $88.00

B BƯỚC TIẾP THEO , NVC YÊU CẦU NỘP LỆ PHÍ VISA 230$/NGƯỜI , SAU ĐÓ IN MÃ VẠCH , BARE CODE SHEET .ĐỂ KẸP VÀO CÁC HỒ SƠ DÂN SỰ , NỘP CHO NVC .

C

1. khi tình trạng thanh toán lệ phí visa được TRẢ, mỗi đương đơn phải nộp đơn xin thị thực nhập cư và đăng ký người nước ngoài. Nếu trường hợp của bạn đã được bắt đầu sau 4 tháng 10 2010 và số trường hợp của bạn bắt đầu với AMA, ATH, BGH, LMA, MEP, hoặc MTL bạn phải nộp đơn xin thị thực từ trực tuyến.
Nếu không, bạn phải nộp bản giấy của mẫu ds-230
TRỰC TUYẾN DS-260
Trình ứng dụng của bạn dưới hình thức trực tuyến, nhấp DS-260 sau đó đăng nhập vào Trung tâm Ứng dụng trực tuyến và làm theo hướng dẫn hiển thị.
NỘP BẰNG GIẤY DS-230.
Nộp phiên bản bằng giấy , nhấp chuột DS-230 và làm theo hướng dẫn hiển thị.

ĐOẠN NÀY , NVC THÔNG BÁO LÀ
NẾU HỒ SƠ ĐƯỢC MỠ SAU NGÀY 04/10/2010 VÀ SỐ CASE NUMBER BẮT ĐẦU TỪ 3 CHỮ
AMA, ATH, BGH, LMA, MEP, hoặc MTL , THÌ PHẢI NỘP ĐƠN TRỰC TUYẾN DS-260.
CÒN KHÔNG THUỘC CÁC TRƯỜNG HỢP TRÊN THÌ NỘP BẰNG MẨU GIẤY DS-230 .

thuvan289

Thành viên tích cực

Em cảm ơn anh vuthangsi rất nhiều!
Nếu vậy trường hợp của em là phải nộp đơn trực tuyến DS-260 phải không anh?
Thanks!

vuthangsi

Ban điều hành

Em cảm ơn anh vuthangsi rất nhiều!
Nếu vậy trường hợp của em là phải nộp đơn trực tuyến DS-260 phải không anh?
Thanks!

NVC THÔNG BÁO CHO TRƯỜNG HỢP HỒ SƠ CỦA BẠN
NẾU HỒ SƠ ĐƯỢC MỠ SAU NGÀY 04/10/2010 VÀ SỐ CASE NUMBER BẮT ĐẦU TỪ 3 CHỮ
AMA, ATH, BGH, LMA, MEP, hoặc MTL , THÌ PHẢI NỘP ĐƠN TRỰC TUYẾN DS-260.
CÒN KHÔNG THUỘC CÁC TRƯỜNG HỢP TRÊN THÌ NỘP BẰNG MẨU GIẤY DS-230

TRƯỜNG HƠP CỦA BẠN CÓ SỐ CASE NUMBER HCM.... THÌ NỘP DS-230

THEO NHƯ HƯỚNG DẪN NÀY CỦA NVC , THÌ CÁC HỒ SƠ BẢO LẢNH ĐƯỢC NỘP TỪ QUỐC GIA VIỆT NAM , THÌ CHỈ NỘP DS-261 , TRỰC TUYẾN THAY THẾ CHO DS-3032 .
CHƯA THỰC HIỆN NỘP DS-260 THAY THẾ CHO DS-230 .

If your case was initiated after October 4, 2010 and your case number begins with AMA, ATH, BGH, LMA,MEP, or MTL you must submit your visa application from online. Otherwise you must submit the paper version of the form.

Nếu trường hợp của bạn đã được bắt đầu sau 4 tháng 10 2010 và số trường hợp của bạn bắt đầu với AMA, ATH, BGH, LMA, MEP, hoặc MTL bạn phải nộp đơn xin thị thực từ trực tuyến. Nếu không, bạn phải nộp bản bằng giấy của mẫu DS-230

hienle

Thành viên tích cực
Ðề: Wac1290467156

Nộp hồ sơ ở Cali bạn ơi. Xem trên diễn đàn thấy các Anh chị sau khi được app khoảng 1 tháng thì có case number. Mình 1 tháng rồi vẫn chưa có

quynh_18

Thành viên tích cực

Nộp hồ sơ ở Cali bạn ơi. Xem trên diễn đàn thấy các Anh chị sau khi được app khoảng 1 tháng thì có case number. Mình 1 tháng rồi vẫn chưa có
Mình cũng hơn 1 tháng rồi chưa co case nữa, nghe mọi người nói là nên gởi mail hỏi số case. Bạn có tính gởi mail k?

thuvan289

Thành viên tích cực

Thanks anh vuthangsi đã trả lời giúp em.
Hôm nay ông xã em kiểm tra đóng $88 đã được PAID rồi, vậy là bây giờ em điền DS-230 hay ds-260? Hôm trước anh hướng dẫn em là nên điền DS-230, nhưng ông xã em bên Mỹ xem chương trình di trú và nhập tịch của luật sư Nguyễn Đại Huy Tuấn thì nói là bây giờ áp dụng DS-260 cho Việt Nam luôn. Vậy bây giờ em điền DS-260 phải không anh vuthangsi? Mong anh giúp đỡ và hướng dẫn em cách điền Ds-260
Cam ơn anh rat nhiều!

vuthangsi

Ban điều hành

Thanks anh vuthangsi đã trả lời giúp em.
Hôm nay ông xã em kiểm tra đóng $88 đã được PAID rồi, vậy là bây giờ em điền DS-230 hay ds-260? Hôm trước anh hướng dẫn em là nên điền DS-230, nhưng ông xã em bên Mỹ xem chương trình di trú và nhập tịch của luật sư Nguyễn Đại Huy Tuấn thì nói là bây giờ áp dụng DS-260 cho Việt Nam luôn. Vậy bây giờ em điền DS-260 phải không anh vuthangsi? Mong anh giúp đỡ và hướng dẫn em cách điền Ds-260
Cam ơn anh rat nhiều!
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...in-visa-di-dân-trực-tuyến?p=121400#post121400

ĐIỀN DS-260 , PHẢI CÓ SỐ I D MỚI ĐĂNG NHẬP VÀO ĐIỀN ĐƯỢC .
https://ceac.state.gov/IV/Login.aspx

thuvan289

Thành viên tích cực

anh cho em hỏi là khi nào em mới điền được DS-260? phài đợi NVC cấp số ID thì mới điền được phải không anh vuthangsi?
thanks!

vuthangsi

Ban điều hành

anh cho em hỏi là khi nào em mới điền được DS-260? phài đợi NVC cấp số ID thì mới điền được phải không anh vuthangsi?
thanks!
CHỒNG BẠN ĐÃ ĐÓNG 88$ VÀ PAID , LÀ CÓ 8 SỐ ID RỒI .
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...p-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z?tabid=183

II. Đóng tiền Online 88$ & 230$ Khi người bảo lãnh bên Us nhận được DS 3032 thì nhận được luôn giấy đóng lệ phí mẫu đơn bảo trợ tài chánh I-864 (88$) trong giấy có Invoce ID, người nhà bên Us có thể login vô trang web sau để đóng tiền: Bấm vào đây xem hướng dẫn đóng tiển online.
ĐÓNG 88$ , IN MÃ VẠCH ĐỂ KẸP VÀO BỘ BẢO TRỢ TÀI CHÍNH I-864.

Bạn hỏi chồng bạn 8 số ID .

ConChuot

Thành viên tích cực

thanks!
Khi nào NVC gởi fee đóng 230$ thì trong trang online của bác mới hiện lên DS-260. Còn bây giờ thì trong đó không có chỉ có DS-261 thôi.
@ A Si update thông tin lại là sau ngày 1/9/2013 Lãnh sự quán Mỹ ở TPHCM dùng đơn trực tuyến DS-261 và DS-260 nha!
Dành cho những hồ sơ mở sau ngày 1/9/2013 hoặc những hồ sơ mở trước 1/9/2013 nhưng chưa được NVC gởi mail thì vẫn áp dụng. Còn những hồ sơ chưa complete thì có thể sẽ thay thế DS-230 thành DS-260(tuỳ theo hồ sơ mà NVC yêu cầu).
Áp dụng cho tất cả các diện di dân, trừ diện K vẫn như cũ.
E cũng mò mẫn mấy chữ tiếng Anh và đã điền được DS-261 rồi! E in barcode ra luôn.
Chúc bác Si buổi chiều nhiều niềm vui nhé!

hienle

Thành viên tích cực

Mình cũng hơn 1 tháng rồi chưa co case nữa, nghe mọi người nói là nên gởi mail hỏi số case. Bạn có tính gởi mail k?
Mình gửi mail hỏi rồi, NVC trả lời là chờ trong 8 tuần. Giờ chờ thôi, nhưng thấy hồ sơ đang giải quyết rất nhanh nên Minh Tranh thủ đi làm LLTP luôn. Còn bạn?

quynh_18

Thành viên tích cực

Mình gửi mail hỏi rồi, NVC trả lời là chờ trong. 8 tuần. Giờ chờ thôi, nhưng thấy hồ sơ đang giải quyết rất nhanh nên Minh Tranh thủ đi làm LLTP luôn. Còn bạn?
Bạn làm LLTP rồi hả, mình co xem mẫu khai lltp trên mạng nhưng ở mục cuối cùng : lí do xin cấp mình kb điền lí do gi? Bạn điền ntn?