[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2013796025

thaongoc311

Thành viên tích cực
Em năm nay 19 tuổi. Mẹ mới được chị bảo lãnh qua Mỹ. Mẹ em chỉ mới có thẻ xanh thôi, hình như là 10 năm. có thể bảo lãnh cho em trong thời gian bao lâu? sao anh em ở Mỹ hỏi luật sư bên đó là phải đợi đến 7 năm???????????????????????? Và nếu lâu quá, em muốn đi du học thì có được không? Nghe nói là do mẹ đã qua mỹ rồi nên khả năng em xin visa du học là bằng 0 nên rất hoang mang. Em không biết bây giờ phải như thế nào.. Mong anh chị giúp đỡ. em xin cám ơn. :1:

thaongoc311

Thành viên tích cực
Tư vấn dùm e Gấp!!

Cho e hỏi Thường trú nhân bảo lãnh con diện F2A sau khi làm giấy bảo lãnh, về Vn chơi thg xuyên và thời gian lâu thì có ảnh hưởng j đến giấy tờ bảo lãnh và thời gian chờ đợi k ạ?

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Tư vấn dùm e Gấp!!

Cho e hỏi Thường trú nhân bảo lãnh con diện F2A sau khi làm giấy bảo lãnh, về Vn chơi thg xuyên và thời gian lâu thì có ảnh hưởng j đến giấy tờ bảo lãnh và thời gian chờ đợi k ạ?
Thường trú nhân nếu ra khỏi hoa kỳ từ 6 tháng trở lên có thể mất qui chế thường trú nhân ,và đương nhiên không thể bảo lảnh cho thân nhân được nửa .

thaongoc311

Thành viên tích cực

ý e là nếu về thường xuyên , nhiều lần trog 1 năm mà k quá 6 tháng thì có bị kéo dài thời gian bảo lãnh hay ảnh hưởng gì tới hồ sơ k ạ? e cám ơn!

Thành

Thích đủ thứ ...

ý e là nếu về thường xuyên , nhiều lần trog 1 năm mà k quá 6 tháng thì có bị kéo dài thời gian bảo lãnh hay ảnh hưởng gì tới hồ sơ k ạ? e cám ơn!
Không ảnh hưởng gì đến hồ sơ bảo lãnh diện F2A cả, bạn có thẻ xanh thì bạn nên ở Mỹ lâu hơn ở VN. Thời hạn dưới 6 tháng không có vấn đề gì. Tốt nhất bạn nên chờ hồ sơ được Sở di trú chấp thuận, sau đó bạn yên tâm mà đi !

Bạn không nên về thường xuyên 1 năm vài lần , mà phãi là thời gian ỡ Mỹ càng lâu càng tốt , nếu bạn qua lại giữa Mỹ và VN thường xuyên trong 1 năm ,thời gian có thể chĩ vài ba tháng trở lại thôi ( không cần phãi đến 6 tháng/lần ) thì bạn vẩn có thể bị cắt qui chế Thường trú Nhân , đưa ra Toà để nhận lệnh Trục xuất ( vì Hải Quan Mỹ sẽ nghĩ là bạn lợi dụng Thẽ Xanh để qua lại hai nước) mà mổi lần nhập cãnh vào Mỹ bạn không phãi làm thũ tục Visa .

thaongoc311

Thành viên tích cực

dạ! e cám ơn. vậy nếu tháng 1/2012 qa Mỹ, tháng 3/2012 về VN, tháng 5 lại qa Mỹ lại. như vậy thì tháng 12/2012 hoặc 1/2013 về lại VN có vấn đề j ko ạ?

trungtin2010

Thành viên tích cực

dạ! e cám ơn. vậy nếu tháng 1/2012 qa Mỹ, tháng 3/2012 về VN, tháng 5 lại qa Mỹ lại. như vậy thì tháng 12/2012 hoặc 1/2013 về lại VN có vấn đề j ko ạ?
em có việc gì mà phải về vn liên tục như thế. dù thế nào thì cũng phải chờ đợi. có nhiều người chờ đợi vài ba năm đó là chuyện bình thường. EM ko nên về quá nhiều lần lẻ tẻ như vậy sẽ phiền toái đến hồ sơ của em.

thaongoc311

Thành viên tích cực
kiểm tra hồ sơ giúp.

Diện F2A
Ngày ưu tiên: 21/6/2012
Số hs : Wac1290396241.
Hs được e 8 tháng rồi sao không thấy gì cả.
Ai trả lời giùm e được không?

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: kiểm tra hồ sơ giúp.

Diện F2A
Hs được e 8 tháng rồi sao không thấy gì cả.
Ai trả lời giùm e được không?
Chào ban,
Initial Review

On June 21, 2012, we received this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN, and mailed you a notice describing how we will process your case. Please follow any instructions on this notice. You will be notified by mail when a decision is made, or if the office needs something from you. If you move while this case is pending, please use our Change of Address online tool to update your case with your new address or contact our customer service center at 1-800-375-5283.

HS này đang chờ xét duyệt tại Sở Di trú. Trong thời gian chờ xét duyệt tại SDT nếu có yêu cầu bổ sung gì thì SDT sẽ thông báo cho người bảo lảnh biết. Thời gian chờ xét duyệt tại SDT tùy mỗi HS khác nhau, có HS nhanh, có HS chậm. Vậy bạn tâm nhé. Chúc HS bạn sớm được SDT chấp thuận. Thân chào

thaongoc311

Thành viên tích cực
Ðề: kiểm tra hồ sơ giúp.

E cám ơn a.
Cho e hỏi thêm mấy vấn đề nữa.
Thứ nhất, là thời gian bao lâu HS chưa đc chấp thuận thì mới đáng lo? Có trường hợp nào mà tới ngày đáo hạn Visa rồi mà HS vẫn chưa đc chấp thuận ko?
Thứ hai, là mẹ e có việc phải về VN 1 thời gian lâu, nên có ý định xin giấy gì đó để về đc lâu, ko biết là nếu có xin như vậy thì đc khoảng bao lâu?
Về VN lâu như vậy thì có ảnh hưởng tới giấy tờ bảo lãnh hay ko? (có bị kéo dài tgian chờ đợi hay trục trặc gì ko)
Thứ ba, cuối tháng này là mẹ e về rồi, nên chắc ko làm kịp cái giấy phép đó. Ng khác ở bên Mỹ làm giùm được ko (vẫn có chữ ký của mẹ e)?
Mấy a chị giải đáp giùm e hết những thắc mắc đó nhé. e cám ơn nhiều lắm.

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Hcm2013796025

Anh chị kiểm tra dùm em hồ sơ tới đâu rồi. Em cám ơn.
Hồ sơ của bạn đã có giấy gọi phỏng vấn .
TỪ NGÀY 30/10/2013
BẠN SẼ NHẬN ĐƯỢC THƯ PHỎNG VẤN TRONG MỘT VÀI NGÀY NỮA .

U.S. Department of State
IMMIGRANT VISA APPLICATION
Ready
Immigrant Visa Case Number: HCM2013796025 01 HCM
Case Creation Date: 23-Oct-2013
Status Updated Date: 30-Oct-2013

Your case is ready for your interview when scheduled at the U.S. Consular section. If you have already scheduled an appointment for an interview, please prepare your documents as directed in your appointment letter and appear at the consulate on the appointed date and time. Otherwise, please wait until you have been notified of your interview appointment. Additional information about how Immigrant Visa interview appointments are scheduled can be found at: http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3731.html

For more information, please visit TRAVEL.STATE.GOV.

•No Status (Chưa xác định tình trạng)
•Application receipt pending (Đã khai đơn trên mạng, chờ nộp tại Đại sứ quán/ Lãnh sự quán)
•Ready (Hồ sơ đã sẵn sàng, đang chờ xét duyệt)
•Administrative Processing (Cần thêm thủ tục hành chính)
•Issued (Đã cấp thị thực)
•Refused (Bị từ chối)

READY •Ready (Hồ sơ đã sẵn sàng, đang chờ xét duyệt)Status Updated Date: 30-Oct-2013

thaongoc311

Thành viên tích cực

Dạ e cám ơn a. Nhưng mà người nhà em vẫn chưa nhận được mail báo đóng tiền các thứ mà sao lại có thư pv ạ?

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Dạ e cám ơn a. Nhưng mà người nhà em vẫn chưa nhận được mail báo đóng tiền các thứ mà sao lại có thư pv ạ?
bạn cho hỏi PD bạn ngày nào? Complete ngày nào vậy bạn....Thấy hơi lạ!

thaongoc311

Thành viên tích cực

Hồ sơ của bạn đã có giấy gọi phỏng vấn .
TỪ NGÀY 30/10/2013
BẠN SẼ NHẬN ĐƯỢC THƯ PHỎNG VẤN TRONG MỘT VÀI NGÀY NỮA .

U.S. Department of State
IMMIGRANT VISA APPLICATION
Ready
Immigrant Visa Case Number: HCM2013796025 01 HCM
Case Creation Date: 23-Oct-2013
Status Updated Date: 30-Oct-2013

Your case is ready for your interview when scheduled at the U.S. Consular section. If you have already scheduled an appointment for an interview, please prepare your documents as directed in your appointment letter and appear at the consulate on the appointed date and time. Otherwise, please wait until you have been notified of your interview appointment. Additional information about how Immigrant Visa interview appointments are scheduled can be found at: http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3731.html

For more information, please visit TRAVEL.STATE.GOV.

•No Status (Chưa xác định tình trạng)
•Application receipt pending (Đã khai đơn trên mạng, chờ nộp tại Đại sứ quán/ Lãnh sự quán)
•Ready (Hồ sơ đã sẵn sàng, đang chờ xét duyệt)
•Administrative Processing (Cần thêm thủ tục hành chính)
•Issued (Đã cấp thị thực)
•Refused (Bị từ chối)

READY •Ready (Hồ sơ đã sẵn sàng, đang chờ xét duyệt)Status Updated Date: 30-Oct-2013

Dạ em biết. Nhưng mà em chỉ thấy khó hiểu là
Pd của em: 21/6/2012
App : 18/9/2013
Vẫn chưa đóng tiền gì hết. :((
Mà sao có thư phỏng vấn rồi.
Anh có biết tại sao không? Em cám ơn nhiều.

vuthangsi

Ban điều hành

Dạ em biết. Nhưng mà em chỉ thấy khó hiểu là
Pd của em: 21/6/2012
App : 18/9/2013
Vẫn chưa đóng tiền gì hết. :((
Mà sao có thư phỏng vấn rồi.
Anh có biết tại sao không? Em cám ơn nhiều.

CASE NUMBER HCM 2013796025 NÀY CÓ PHẢI LÀ SỐ HỒ SƠ CỦA BẠN KHÔNG ?
Nếu không phải là của bạn thì do bạn hỏi hồ sơ của mình trong topic của người khác .

Diện F2A
NẾU ĐÚNG LÀ SỐ HỒ SƠ CỦA BẠN ,
TRƯỜNG HỢP CỦA BẠN
F2A , THƯỜNG TRÚ NHÂN BẢO LẢNH CHO CON ĐỘC THÂN DƯỚI 21 TUỔI ,
CÓ THỂ SẼ ĐƯỢC GỌI PHỎNG VẤN . DÙ HỒ SƠ CHƯA HOÀN TẤT .
NẾU KHÔNG BẠN SẼ QUÁ TUỔI VÀ SẼ CHUYỂN SANG F2 B .
BẠN PHẢI XÁC ĐỊNH CASE NUMBER NÀY CÓ ĐÚNG LÀ CỦA BẠN HAY KHÔNG ?
HỒ SƠ CỦA BẠN Ở ĐÂY
About thaongoc311
Case Number, Receipt Number:
WAC 1290396241Diện ưu tiên...:
F2A
PD:
21/6/2012
NẾU KHÔNG ĐÚNG , SẼ XÓA BỎ TẤT CẢ CÂU TRÃ LỜI VỀ TRƯỜNG HỢP HỒ SƠ CỦA BẠN .