[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2013796025

thaongoc311

Thành viên tích cực
Ðề: Tư Vấn giúp em với.....

Em mới nhận được thư từ LSQ ở HCM. Yêu cầu đăng nhập vô CEAC để điền mẩu đơn Ds-260 hay gì đó mà em đăng nhập không được. Anh chị nào biết đăng nhập thử dùm em
Case : HCM2013796025
NGÀY SINH: 31/01/1993
Nó nói nhập ngày sinh thay Invoice ID cú pháp : năm-tháng-ngày (YYYYMMDD).
Em cám ơn nhiều.

vuthangsi

Ban điều hành

Em mới nhận được thư từ LSQ ở HCM. Yêu cầu đăng nhập vô CEAC để điền mẩu đơn Ds-260 hay gì đó mà em đăng nhập không được. Anh chị nào biết đăng nhập thử dùm em
Case : HCM2013796025
NGÀY SINH: 31/01/1993
Nó nói nhập ngày sinh thay Invoice ID cú pháp : năm-tháng-ngày (YYYYMMDD).
Em cám ơn nhiều.
Sign In
1.Select one of the following roles that best describes your relationship to the case: Principal Applicant, Attorney, Petitioner, or Third-party Agent.
2.Enter the NVC case number located in the instructions that you received from the National Visa Center (NVC).
3.Enter the NVC Invoice ID Number provided to you by the NVC. The information is located in the NVC instructions you received.
4.Click on the Sign In Button.

I am the
-Select one- Principal Applicant PHẦN NÀY CHỌN CÂU NÀY

My NVC Case Number is HCM2013796025

My Invoice ID Number is 1993-01-31 NĂM -THÁNG-NGÀY

Mẫu đơn xin thị thực điện tử DS-260: Hoàn tất bằng tiếng Anh mẫu đơn điện tử DS-260 cho mỗi đương đơn có tên trong thư mời phỏng vấn.
Đương đơn có thể tải mẫu đơn điện tử DS-260 tại: http://travel.state.gov/visa/forms/forms_1342.html.
Xin lưu ý khi đăng nhập để tải mẫu đơn DS-260, đương đơn được yêu cầu cung cấp số NVC Invoice ID. Vui lòng nhập đầy đủ ngày tháng năm sinh của đương đơn chính theo cấu trúc YYYYMMDD thay vì số NVC Invoice ID.
HƯỚNG DẪN ĐIỀN ĐƠN DS-260 Ở ĐÂY
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/19217-Hướng-dẫn-điền-DS-260-trực-tuyến

thaongoc311

Thành viên tích cực

E điền giống vậy luôn mà nó nói không khớp anh ơi. :((

vuthangsi

Ban điều hành

e điền giống vậy luôn mà nó nói không khớp anh ơi. :((
Giữa những số năm /tháng/ngày thì cách nhau bằng dấu gạch ngang này -.
Không dùng dấu / , khi điền đơn trực tuyến .
NẾU KHÔNG ĐƯỢC THÌ GHI LIỀN NHAU 19930131 .

thaongoc311

Thành viên tích cực

Dạ. Anh vô đăng nhập thử dùm em được không? Em làm hết rồi mà không được.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Hồ sơ này đặc biệt nhỉ! Có chính xác PD của em là 6/2012 không đó?

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Nếu đúng vậy , thông tin của NVC là chính xác .
Nếu đợi hồ sơ hoàn tất mới gởi giấy gọi phỏng vấn , trường hợp này sẽ quá 21 tuổi CSPA và sẽ chuyển sang F2B
.
Các hồ sơ civil documents và lệ phí nếu chưa nộp , sẽ được yêu cầu bổ túc trong thư gọi phỏng vấn .

Nếu đúng như vậy , các trường hợp hồ sơ F2A nào ,
con độc thân dưới 21 tuổi của thường trú nhân ,
cần nói người thân ba/mẹ của mình , liên lạc gấp với NVC .
Chắc đây là ngoại lệ.Check CEAC đã thấy ready từ 3 tháng trước!

thaongoc311

Thành viên tích cực

Dạ đúg 21/6/2012! Sau khi e đc app hơn 1 tháng thì mẹ e nhận được mail báo số hồ sơ, nói hs đã đc chuyển về lãnh sự quán VN rồi. Mấy ngày sau thì nhận thư của LSQ báo nộp photo hộ chiếu, hình, ds260. Nói sau khi nhận đc giấy tờ sẽ đc lên lịch pv trong khoảng từ 1-3 tháng. Ngày nhận đủ giấy tờ là 14/11/2013. Tới 20/1/2014 thì e nhận đc thư pv chứ ko thấy trong email. Hnay e đi khám sk rồi :). Chúc mấy a chị sớm nhận đc thư pv.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Dạ đúg 21/6/2012! Sau khi e đc app hơn 1 tháng thì mẹ e nhận được mail báo số hồ sơ, nói hs đã đc chuyển về lãnh sự quán VN rồi. Mấy ngày sau thì nhận thư của LSQ báo nộp photo hộ chiếu, hình, ds260. Nói sau khi nhận đc giấy tờ sẽ đc lên lịch pv trong khoảng từ 1-3 tháng. Ngày nhận đủ giấy tờ là 14/11/2013. Tới 20/1/2014 thì e nhận đc thư pv chứ ko thấy trong email. Hnay e đi khám sk rồi :). Chúc mấy a chị sớm nhận đc thư pv.
Em sướng quá,hs nhanh ghê.Chắc đẹp nên được ưu tiên!! Hôm nay khám sk chắc OK hết hả!Chúc mừng e,cũng còn hơn nửa tháng là PV rồi còn gì...Cố lên :))....Chúc may mắn!