[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2013833053

blue_cherry2810

Thành viên tích cực
Ðề: Chồng và con trai đi Mỹ trở về bảo lãnh. cần giúp đỡ

Hồ sơ của chị chưa được USCIS approved mà sao chuyển qua NVC dể có case number HCM được , USCIS đang iu cầu chị bổ sung thêm bằng chứng
Xin mọi nguoi giúp dùm e xem hs của e có sốhcm chưa?e gửi mail rồi nhưng ko thấy gi
wac1390272306-receipt của e.Đã hơn 1 tháng cải tiến rồi nhưng ko thấy gị.hic.

ConChuot

Thành viên tích cực

Xin mọi nguoi giúp dùm e xem hs của e có sốhcm chưa?e gửi mail rồi nhưng ko thấy gi
wac1390272306-receipt của e.Đã hơn 1 tháng cải tiến rồi nhưng ko thấy gị.hic.
Cải tiến là sao bác? Bác dùng từ khó hiểu quá nhở!
Hồ sơ của bác chưa có được chấp thuận nên bác gởi mail đến NVC họ đâu có trả lời bác được. Hồ sơ của bác đang chờ bổ sung bằng chứng
Request for Evidence.

BacLieu

Thành viên tích cực

cám ơn blue-cherry nhiều nhé.
cám ơn con chuột nhiều.mình dùng từ cải tiến bạn ko hiểu ah???mình thâý nhiều bạn cũng sử dụng 2 từ Cải Tiến này mà. và nếu bạn ko hiểu sao biết trả lời??cũng giống như mình gọi con chuột là bạn.con chuột gọi mình là Bác.mình nghe cũng ko quen vì mình miền Nam.

BacLieu

Thành viên tích cực

cám ơn con chuột nhiều.mình dùng từ cải tiến bạn ko hiểu ah???mình thâý nhiều bạn cũng sử dụng 2 từ Cải Tiến này mà. và nếu bạn ko hiểu sao biết trả lời??cũng giống như mình gọi con chuột là bạn.con chuột gọi mình là Bác.mình nghe cũng ko quen vì mình miền Nam.

ConChuot

Thành viên tích cực

Mình người miền Nam bác ơi! Bác là ngôn ngữ mạng í.
Thật ra thì ban đầu không hiểu ý bác muốn nói gì nhưng đoán là bác đang thắc mắc về hồ sơ nên e trả lời zay.
Sau này bác dùng từ chấp thuận chứ không dùng từ cải tiến nha! Hoặc là hồ sơ tiến triển đến đâu.

BacLieu

Thành viên tích cực

Cám ơn các bạn đa tra loi giúp.
cho mình hỏi thời gian để chấp nhận là bao lâu nữa.sao mình thấy approve lâu qúa xá vây???

ConChuot

Thành viên tích cực

Cám ơn các bạn đa tra loi giúp.
cho mình hỏi thời gian để chấp nhận là bao lâu nữa.sao mình thấy approve lâu qúa xá vây???
Hồ sơ của bác được approved(chấp thuận) mà? Giờ bác chờ case từ NVC thôi.
Bác đã viết mail gởi cho NVC chưa?

BacLieu

Thành viên tích cực

mình không biết gửi mail như thế nao?bạn có thể giúp mình viết nội dung như thế naò ko??cám ơn bạn rất nhiều.

BacLieu

Thành viên tích cực

À.mà hôm trứơc bạn nói hồ sơ của mình chưa approved mà phải không?sao giờ lại nói hs approved chỉ đợi case thôi.bạn giúp mình trả lơi nhé.mình không hiểu gi hết.Cám ơn Con Chuột nhiều

blue_cherry2810

Thành viên tích cực

À.mà hôm trứơc bạn nói hồ sơ của mình chưa approved mà phải không?sao giờ lại nói hs approved chỉ đợi case thôi.bạn giúp mình trả lơi nhé.mình không hiểu gi hết.Cám ơn Con Chuột nhiều
E mới check lại giùm chị hồ sơ chị vẫn chưa dc app mà , USCIS vẫn iu cầu bổ sung thêm bằng chứng

PhuongChau

Diễn đàn XNC

mình không biết gửi mail như thế nao?bạn có thể giúp mình viết nội dung như thế naò ko??cám ơn bạn rất nhiều.
Nếu hồ sơ đã được USCIS chấp thuận rồi.

Bạn vào lấy mẫu thư gửi NVC.
Hỏi số hồ sơ Case number HCM, ở đường link sau:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/74-Thư-hỏi-national-visa-center-số-hồ-sơ

ConChuot

Thành viên tích cực

Ah! Mình mới check lại vẫn chưa được chấp thuận.
Bạn chờ thêm thời gian nữa nhé!

BacLieu

Thành viên tích cực

Các anh chị ơi cho e hỏi.Người bảo lãnh vừa khai thuế và có cần bỏ tiền khỏang 15.000usd vô bank ko???xin giúp e.

ConChuot

Thành viên tích cực

Các anh chị ơi cho e hỏi.Người bảo lãnh vừa khai thuế và có cần bỏ tiền khỏang 15.000usd vô bank ko???xin giúp e.
Bỏ tiền vào bank làm gì?
Tháng 2 năm sau mới khai thuế mà?

BacLieu

Thành viên tích cực

e cám ơn con chuột trả lời giúp thắc mắc.xin cho e hoi vậy là khai thuế 2 or 3 năm là ok phải không??chồng e khai năm ngoái là 26.000usd.và khẳng định là ko cần tiền bỏ vô bank phải ko? ??cám ơn rất nhiều!!!

ConChuot

Thành viên tích cực

e cám ơn con chuột trả lời giúp thắc mắc.xin cho e hoi vậy là khai thuế 2 or 3 năm là ok phải không??chồng e khai năm ngoái là 26.000usd.và khẳng định là ko cần tiền bỏ vô bank phải ko? ??cám ơn rất nhiều!!!
3 năm sẽ thuyết phục hơn.
Thế chồng bác bảo lãnh mấy người? Đã từng bảo lãnh ai chưa? Có con cái gì ở Mỹ sống phục thuộc vào chồng bác không?
Nếu bác trả lời được mấy câu hỏi đó thì mới biết được income chồng bác cần có để bảo lãnh bác được.

BacLieu

Thành viên tích cực

Chồng e bảo lãnh 1 minh e.chưa từng bảo lãnh ai(vì vừa moi qua Mỹ duoc 3 năm,sau khi qua Mỹ duoc 1 năm thì quay về làm giay bảo lãnh e ).và e cho con trai theo chồng qua Mỹ truoc nen hien gio con trai e sống voi Ba nó. Vì vay chồng e sẽ khai thue bao nhieu gọi la được???cám ơn con chuột nhiêu nhieu nhé

vnseach

Thành viên tích cực

26,000 cho gia đình 2 vợ chồng và 1 con thì vô tư rồi bạn, ko cần phải khai thêm hay bớt đâu.

BacLieu

Thành viên tích cực

Hồ sơ e vừa mới chấo nhận ngày 30/10/2013.ngày ưu tiên 07/12/2012.Xin cho em hỏi vậy khỏang bao lau e se được phỏng vấn???

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Hồ sơ e vừa mới chấo nhận ngày 30/10/2013.ngày ưu tiên 07/12/2012.Xin cho em hỏi vậy khỏang bao lau e se được phỏng vấn???
Đã complete chưa mà hỏi ngày PV??? Chừng nào complete đã thì tính tiếp.Nếu theo như trước giờ bạn PD 12/2012 thì PV khoảng 2/2015...