[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2013833053

BacLieu

Thành viên tích cực
Ðề: Chồng và con trai đi Mỹ trở về bảo lãnh. cần giúp đỡ

e hỏi KHỎANG bao lâu PV thôi mà.chứ đâu hỏi Chính Xác thời gian đâu.Mong các anh chị vui vẽ nhé!và cám ơn bạn xpro_123 đã vuivẽ trã lơì.

BacLieu

Thành viên tích cực

Chào các bạn!
ngay uu tien:07/12/12
ngày chap thuan:30/10/2013
NVC Case number:HCM2013833053
Xin cho minh hỏi.Hồ sơ đa đuoc hoàn tất chưa??và minh muốn theo dõi HS của mình thi nhu the nao???Minh chân thanh cam ơn cac bạn.

BacLieu

Thành viên tích cực

Minh ko biet cách hỏi tình trạng hờ sơ như thế nào.mình rất mong các bạn giúp đỡ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Mình ko biết cách hỏi tình trạng hồ sơ như thế nào. Mình rất mong các bạn giúp đỡ.
Hồ sơ bạn hiện tại vẫn còn ở Trung tâm Chiếu khán Quốc gia NVC.

Bạn vào lấy mẫu thư gửi NVC, để biết tình trạng hồ sơ của mình.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1877-Mẫu-thư-để-hỏi-NVC-tình-trạng-hồ-sơ-của-đương-đơn

BacLieu

Thành viên tích cực

Minh rat cam ơn hoaiphuongchau da tra loi.

@BacLiêu,

Khi post bài bạn cần phải viết chữ có dấu, vì đây là quy định chung của diễn đàn.

Lucia

Thành viên tích cực

Chào các bạn!
ngay uu tien:07/12/12
ngày chap thuan:30/10/2013
NVC Case number:HCM2013833053
Xin cho minh hỏi.Hồ sơ đa đuoc hoàn tất chưa??và minh muốn theo dõi HS của mình thi nhu the nao???Minh chân thanh cam ơn cac bạn.
Hiện nay diện của bạn F2A mới đang chỉ giải quyết cho ngày ưu tiên từ 01/05/2012 trở về trước . Bạn cần phải theo dõi lịch visa bulletin, khi nào lịch đó vượt qua ngày của bạn thì hồ sơ mới được mở trở lại .
Sau khi hồ sơ được mở bạn cần phải làm rất nhiều bước nữa mới được complete rồi sau đó mới có lịch phỏng vấn . Bạn vào đây đọc để hiểu trình tự phải làm của hồ sơ
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...p-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z?tabid=183

BacLieu

Thành viên tích cực

Chào các anh chị trong diễn đàn.xin xem gíup e. E kiểm tra ở sunmary thì nhu vầy
IV Applicant:completed
Civil document:N/A.
Xin cho mình hỏi như vậy la sao ah???
Xin cám ơn các bạn rất nhiều.
Vậy là hs của mình hòan tất rồi phải không??

leganine.acc

Thành viên mới

Chào các anh chị trong diễn đàn.xin xem gíup e. E kiểm tra ở sunmary thì nhu vầy
IV Applicant:completed
Civil document:N/A.
Xin cho mình hỏi như vậy la sao ah???
Xin cám ơn các bạn rất nhiều.
Vậy là hs của mình hòan tất rồi phải không??
Đã hoàn tất và đợi thư pv, sao PD 7/12/2012 mà chưa nhận thư pv vậy, thật là uổng - chắc hoàn tất nộp hồ sơ trễ quá.

thienquyen0168

Thành viên tích cực

Đã hoàn tất và đợi thư pv, sao PD 7/12/2012 mà chưa nhận thư pv vậy, thật là uổng - chắc hoàn tất nộp hồ sơ trễ quá.
Chào mấy ban minh f2a 19/01/2012 vẫn chưa có thư nà nhưng nói cho đúng mới comptele 14/8/2014 ah nhưng cug thấy lo ai biết giúp với

BacLieu

Thành viên tích cực

Cho e hỏi.Vậy theo anh chị dự đóan dùm e.khỏang bao lâu e sẽ nhận được thư pv??để e biết thời gian mà sắp xếp chuẩn bị. Cám ơn câu trả lời của bạn leganine.acc.nhieu!

leganine.acc

Thành viên mới

Các bạn gởi thư hỏi nvc đi: asknvc@state.gov cũng là cách biết về hồ sơ, càng sớm càng tốt

BacLieu

Thành viên tích cực

Mình có email hỏi rồi nhưng không thấy trả lời trả vốn gi hết.không biết sao nữa.

BacLieu

Thành viên tích cực

Các anh chị ơi cho e hỏi.e có email hỏi NVC.thi giờ mới nhận mail trả lời của NVC là sẽ xem xét trong vòng 60 ngày.Vậy cho e hỏi.NVC sẽ xem xét và sắp lịch pv cho e phải không???vậy khỏang bao lâu thì e sẽ được pv ạ??cám ơn các anh chị đã trả lời giúp.

vuthangsi

Ban điều hành

Các anh chị ơi cho e hỏi.e có email hỏi NVC.thi giờ mới nhận mail trả lời của NVC là sẽ xem xét trong vòng 60 ngày.Vậy cho e hỏi.NVC sẽ xem xét và sắp lịch pv cho e phải không???vậy khỏang bao lâu thì e sẽ được pv ạ??cám ơn các anh chị đã trả lời giúp.
[.Vậy cho e hỏi.NVC sẽ xem xét và sắp lịch pv cho e phải không???
ĐÚNG VẬY .
NVC SẼ XEM XÉT XỬ LÝ HỒ SƠ CỦA BẠN TRONG VÒNG 60 NGÀY .
NẾU HỒ SƠ CỦA BẠN HỘI ĐỦ CÁC ĐIỀU KIỆN ĐỂ ĐƯỢC PHỎNG VẤN , NVC SẼ GỞI THƯ PHỎNG VẤN CHO BẠN .

vậy khỏang bao lâu thì e sẽ được pv ạ??
Câu hỏi này chỉ có NVC mới trã lời cho bạn .

NVC là nơi xếp lịch và gởi thư phỏng vấn , bạn cũng đã biết , nên Câu hỏi này chỉ có NVC mới trã lời cho bạn .

Theo luật Hoa Kỳ, chúng tôi chỉ được phép cung cấp thông tin chi tiết về hồ sơ thị thực với

1 Người bảo lãnh,
2 Đương đơn,
3 hay Người đại diện hợp pháp của hồ sơ.

BacLieu

Thành viên tích cực

Em xin cám ơn anh Vuthangsi đã trả lời.e hiểu rồi ạ.vậy là giờ e chỉ còn đợi NVC xem xét để lên lịch pv nửa thôi.cám ơn anh rất nhiều.

BacLieu

Thành viên tích cực

Anh vuthangsi ơi cho e hỏi.E cho con trai e đi theo Chồng sang Mỹ trước như vậy.Vậy điều đó hs của e có lợi hơn không??e còn giữ tất cả giấy tờ chứng sinh và có liên quan đến con trai. Vậy cho e hỏi khi pv e có đem theo tất cả
để chứng minh không.hay là chỉ đem bằng chứng của vợ chồng thôi??
Xin chúc mọi người trong diễn đàn được thành công.

vuthangsi

Ban điều hành

Anh vuthangsi ơi cho e hỏi.E cho con trai e đi theo Chồng sang Mỹ trước như vậy.Vậy điều đó hs của e có lợi hơn không??e còn giữ tất cả giấy tờ chứng sinh và có liên quan đến con trai. Vậy cho e hỏi khi pv e có đem theo tất cả
Xin chúc mọi người trong diễn đàn được thành công.
Bằng chứng về mối quan hệ:

Chuẩn bị toàn bộ bằng chứng để chứng minh mối quan hệ của đương đơn với người bảo lãnh và với các thành viên trong gia đình đi cùng (nếu có).

Diện bảo lãnh vợ-chồng:

Xin đề tên, ghi rõ từng mục theo trình tự thời gian và phân thành hai nhóm: trước và sau khi kết hôn.

Bằng chứng có thể bao gồm hình ảnh, thư từ, hoá đơn điện thoại và những bằng chứng liên quan khác để chứng minh mối quan hệ thực sự với người bảo lãnh.

Xin lưu ý là đương đơn phải lấy những hình ảnh ra khỏi album và chỉ mang theo những hình ảnh rời này.

E cho con trai e đi theo Chồng sang Mỹ trước như vậy.Vậy điều đó hs của e có lợi hơn không??
CÓ LỢI HAY KHÔNG THÌ CẦN PHẢI BIẾT VÌ LÝ DO GÌ MÀ BẠN ĐỂ CHỒNG BẠN BẢO LẢNH CON SANG TRƯỚC , MÀ KHÔNG CÙNG BẢO LẢNH HAI MẸ CON MỘT LƯỢT .

e còn giữ tất cả giấy tờ chứng sinh và có liên quan đến con trai. Vậy cho e hỏi khi pv e có đem theo tất cả
NẾU CÓ NHỮNG BẰNG CHỨNG NÀY THÌ ĐƯƠNG NHIÊN PHẢI MANG THEO TRONG NGÀY PHỎNG VẤN .

MỔI TRƯỜNG HỢP HỒ SƠ LÀ TỪNG MỔI HOÀN CẢNH KHÁC NHAU .

LSQ HOA KỲ SẼ XEM CỤ THỂ TỪNG TRƯỜNG HỢP HỒ SƠ , ĐỂ ĐẶT CÂU HỎI VỚI BẠN TRONG NGÀY PHỎNG VẤN .

BacLieu

Thành viên tích cực

E cám ơn anh Vuthangsi đã trã lời.
Hôm nay e vừa nhận được mail thứ 2 of NVC và cũng nói rằng đợi 60 ngày sau sẽ xem xét lại.thư trước và thư sau cũng giống nhau ah.hơi khác 1 chút nhưng nội dung thì giống nhau.
Các anh chị cho em hỏi vậy mình có gửi mail hồi âm lại gì không???nếu hồi âm lại mình sẽ viết như thế nào???e xin chân thành cám ơn diễn đàn cùng các anh chị đã giúp.

vuthangsi

Ban điều hành

E cám ơn anh Vuthangsi đã trã lời.
Hôm nay e vừa nhận được mail thứ 2 of NVC và cũng nói rằng đợi 60 ngày sau sẽ xem xét lại.thư trước và thư sau cũng giống nhau ah.hơi khác 1 chút nhưng nội dung thì giống nhau.
Các anh chị cho em hỏi vậy mình có gửi mail hồi âm lại gì không???nếu hồi âm lại mình sẽ viết như thế nào???e xin chân thành cám ơn diễn đàn cùng các anh chị đã giúp.
NVC trã lời thư cho bạn lần thứ 2 , với cùng nội dung tương tự là do bạn đã hai lần gởi email cho NVC .

Việc bây giờ chỉ là chờ đơi thư trã lời của NVC thôi .
Không cấn phải gởi email cho NVC nữa .

BacLieu

Thành viên tích cực

em cám ơn anh vuthangsi đã trả lời.Cho e hỏi khi em lên xem ở sumary thì em thấy civil document :N/A.Vậy hồ sơ của mình chưa xong hả a??luật sư đại diện làm giấy tờ cho em không trả lời rõ hồ sơ của em hiện giờ như thế nào.em rất sốt ruột vì hồ sơ của em đã vượt qua ngày ưu tiên.