[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2015795034

loann

Thành viên tích cực
Em chào các AC trong diễn đàn,em vừa mới nộp hồ sơ để bảo lãnh chông
Số Receipt number wac1590411090 ,Ngày ưu tiên 16/6/2015
không biết khi nào em mới nhận đươc thư báo case number HCM....
Mong anh chị theo dõi dùm hồ sơ của em và tư vấn dùm em thêm
Em xin chân thành cám ơn rất nhiều

Chỉnh sửa cuối:

kate0912

Ban điều hành
Ðề: Hồ sơ F2A ,Số Receipt number wac1590411090 ,Ngày ưu tiên 16/6/2015

Hello,
Không ai biết khi nào bạn nhận được Case Number . Có người sau 6 tháng , 8 tháng , 10 tháng ... . Chỉ biết từ lúc hồ sơ được chấp thuận tại USCIS đến lúc có Case Number khoảng 2 - 3 tháng .

Chỉnh sửa cuối:

loann

Thành viên tích cực

Hello,
Không ai biết khi nào bạn nhận được Case Number . Có người sau 6 tháng , 8 tháng , 10 tháng ... . Chỉ biết từ lúc hồ sơ được chấp thuận tại USCIS đến lúc có Case Number khoảng 2 - 3 tháng .
Dạ em xin cảm ơn rất nhiều vì đã trả lời cho em biết ạ .mong AC theo dỏi và giải đáp dùm em thêm trong thời gian sắp tới.
vì khi hỏi xong những thắc mắc mới yên tâm chờ đợi hihihihi

vuthangsi

Ban điều hành

HỒ SƠ BẢO LẢNH CUẢ BẠN, CÓ SỐ RECEIPT NUMBER BẮT ĐẦU TỪ 3 CHỮ WAC..... ĐANG ĐƯỢC XÉT DUYỆT TẠI

CALIFORNIA SERVICE CENTER

TRONG VÒNG 5 THÁNG , KỂ TỪ NGÀY ƯU TIÊN 16/06/2015.

KHOÃNG THÁNG 11/2015 SẼ DUYỆT XÉT ĐẾN HỒ SƠ CUẢ BẠN .

I-130.
Petition for Alien Relative Permanent resident filling for a spouse or child under 21.
F2A
5 Months

https://egov.uscis.gov/casestatus/mycasestatus.do

Case Was Received

On June 16, 2015, we received your Form I-130, Immigrant Petition for Relative, Fiance(E), or Orphan, Receipt Number WAC1590411090, and sent you the receipt notice that describes how we will process your case. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your receipt notice by July 16, 2015, please call Customer Service at 1-800-375-5283. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Bạn phải xem trên thong báo hướng dẫn RECEIPT NOTICE I-797C của Sở Di Trú gởi cho bạn vào ngày 16/07/2015

Một người muốn định cư đến Hoa Kỳ sẽ trãi qua 3 giai đoạn

A cần phải có một hồ sơ bảo lãnh được cơ quan Di trú và Nhập tịch Hoa Kỳ (USCIS) chấp thuận trước khi nộp đơn xin thị thực định cư.

B Khi được USCIS chấp thuận, hồ sơ bảo lãnh sẽ được chuyển đến Trung tâm Thị thực Quốc gia (NVC) để xúc tiến hồ sơ.

C Một khi NVC hoàn tất thủ tục, hồ sơ sẽ được NVC xếp lịch phỏng vấn và chuyển tiếp về Lãnh sự quán Hoa Kỳ tại Thành phố Hồ Chí Minh để phỏng vấn đương đơn.

HỒ SƠ CUẢ BẠN CHỈ MỚI Ở GIAI ĐOẠN THỨ 1 .

Thị thực dành cho các thành viên gia đình F

Sau khi nhận được hồ sơ bảo lãnh được Sở Di Trú chấp thuận, NVC tạo một số hồ sơ (HCM xxxx-xxx-xxx) cho mỗi hồ sơ bảo lãnh và lưu giữ các hồ sơ tại NVC cho đến khi ngày ưu tiên của các hồ sơ sắp sửa đến lượt giải quyết.

CHỈ ĐẾN KHI HỒ SƠ ĐƯỢC CHẤP THUẬN VÀ CHUYỂN ĐẾN NVC , NATIONAL VISA CENTER , THÌ LÚC ĐÓ HỒ SƠ CUẢ BẠN MỚI CÓ SỐ CASE NUMBER HCM.......

loann

Thành viên tích cực

HỒ SƠ BẢO LẢNH CUẢ BẠN, CÓ SỐ RECEIPT NUMBER BẮT ĐẦU TỪ 3 CHỮ WAC..... SẼ ĐƯỢC XÉT DUYỆT TẠI CALIFORNIA SERVICE CENTER TRONG VÒNG 5 THÁNG , KỂ TỪ NGÀY ƯU TIÊN 16/06/2015.
KHOÃNG THÁNG 11/2015 SẼ DUYỆT XÉT ĐẾN HỒ SƠ CUẢ BẠN .

I-130.
Petition for Alien Relative Permanent resident filling for a spouse or child under 21.
F2A
5 Months

https://egov.uscis.gov/casestatus/mycasestatus.do

Bạn phải xem trên thong báo của sở di trú gởi cho bạn vào ngày 16/07/2015

Một người muốn định cư đến Hoa Kỳ sẽ trãi qua 3 giai đoạn

A cần phải có một hồ sơ bảo lãnh được cơ quan Di trú và Nhập tịch Hoa Kỳ (USCIS) chấp thuận trước khi nộp đơn xin thị thực định cư.

B Khi được USCIS chấp thuận, hồ sơ bảo lãnh sẽ được chuyển đến Trung tâm Thị thực Quốc gia (NVC) để xúc tiến hồ sơ.

C Một khi NVC hoàn tất thủ tục, hồ sơ sẽ được NVC xếp lịch phỏng vấn và chuyển tiếp về Lãnh sự quán Hoa Kỳ tại Thành phố Hồ Chí Minh để phỏng vấn đương đơn.

HỒ SƠ CUẢ BẠN CHỈ MỚI Ở GIAI ĐOẠN THỨ 1 .

Thị thực dành cho các thành viên gia đình F

Sau khi nhận được hồ sơ bảo lãnh được Sở Di Trú chấp thuận, NVC tạo một số hồ sơ (HCM xxxx-xxx-xxx) cho mỗi hồ sơ bảo lãnh và lưu giữ các hồ sơ tại NVC cho đến khi ngày ưu tiên của các hồ sơ sắp sửa đến lượt giải quyết.

CHỈ ĐẾN KHI HỒ SƠ ĐƯỢC CHẤP THUẬN VÀ CHUYỂN ĐẾN NVC , NATIONAL VISA CENTER , THÌ LÚC ĐÓ HỒ SƠ CUẢ BẠN MỚI CÓ SỐ CASE NUMBER HCM.......

Dạ em xin cam ơn rất nhiều ạ.em mừng quá vì được trả lời thắc mắc mấy hôm nay ^_^
vậy là em yên tâm đợi rồi.mong AC sẻ tiếp tục theo dõi và giúp em trong thời gian sắp tới.

skybboy

Thành viên tích cực

Dạ em xin cam ơn rất nhiều ạ.em mừng quá vì được trả lời thắc mắc mấy hôm nay ^_^
vậy là em yên tâm đợi rồi.mong AC sẻ tiếp tục theo dõi và giúp em trong thời gian sắp tới.
Hi bạn ! Mình cũng đang làm hồ sơ bảo lãnh cho vợ mình và tháng 12 này con mình sẽ chào đời nên mình sẽ bổ sung thêm cho con..mình có ngày ưu tiên 24/04/2015 , gần với ngày ưu tiên của bạn..diện F2A luôn , vào ngày 16/7 thì vợ mình ở bên vn đã nhận được thư của sở di trú thông báo case number rùi..hân hạnh đc làm quen với bạn:6:

loann

Thành viên tích cực

Hi bạn ! Mình cũng đang làm hồ sơ bảo lãnh cho vợ mình và tháng 12 này con mình sẽ chào đời nên mình sẽ bổ sung thêm cho con..mình có ngày ưu tiên 24/04/2015 , gần với ngày ưu tiên của bạn..diện F2A luôn , vào ngày 16/7 thì vợ mình ở bên vn đã nhận được thư của sở di trú thông báo case number rùi..hân hạnh đc làm quen với bạn:6:
vậy là chỉ trong 3 tháng bạn nhận được case number rồi,tính ra hs bây giờ của diện F2A củng mau,mong mọi điều suôn sẻ và lịch visa hàng tháng tăng mạnh để bạn đoàn tụ với vợ và con sớm ^_^

loann

Thành viên tích cực

Các AC cho em hỏi về vấn đề làm hs du lịch
em được biết là trong lúc làm hs bảo lảnh diện vc có thể làm hs du lịch cho vc vậy bây giờ em phải làm hs như thế nào ạ?
em có nên nhờ luật sư hay tự làm vẫn đươc?
các bước thực hiên ra sao có thể chỉ em biết thêm được không ạ?

loann

Thành viên tích cực
các AC ơi cho em hỏi là hồ sơ của em vẫn chưa được chấp nhận nhưng em vẫn gửi email tạo sự liên kết https://secureforms.travel.state.gov/ask-nvc.php

và gửi thông báo email liên kết giống hướng dẫn ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/content.php/98-Mẫu-thư-thông-báo-địa-chỉ-email-cho-NVC
vậy vẫn được phải không ạ?hay là em phải chờ khi nào hs được chấp nhận thì mới gửi email được?
em có thể gửi cả 2 mẫu đó bây giờ có được không ạ?vì e có điền gửi đi rồi không biết có sao k? ai trả lời cho em biết với???

kate0912

Ban điều hành
các AC ơi cho em hỏi là hồ sơ của em vẫn chưa được chấp nhận nhưng em vẫn gửi email tạo sự liên kết https://secureforms.travel.state.gov/ask-nvc.php

và gửi thông báo email liên kết giống hướng dẫn ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/content.php/98-Mẫu-thư-thông-báo-địa-chỉ-email-cho-NVC
vậy vẫn được phải không ạ?hay là em phải chờ khi nào hs được chấp nhận thì mới gửi email được?
em có thể gửi cả 2 mẫu đó bây giờ có được không ạ?vì e có điền gửi đi rồi không biết có sao k? ai trả lời cho em biết với???
Hello,
Không sao cả nhưng bạn đừng gửi mail liên tục . Sẽ bị đưa vào danh sách spam

loann

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ F2A - WAC1590411090

Hello,
Không sao cả nhưng bạn đừng gửi mail liên tục . Sẽ bị đưa vào danh sách spam
em có gửi theo 2 mẫu đó liên tục trong 1 lần đó ạ,vậy có sao không?

cho em hỏi thêm về vấn đề làm hs du lịch
em được biết là trong lúc làm hs bảo lảnh diện vc có thể làm hs du lịch cho vc vậy bây giờ em phải làm hs như thế nào ạ?
em có nên nhờ luật sư hay tự làm vẫn đươc?
các bước thực hiên ra sao có thể chỉ em biết thêm được không ạ?
mong anh chị giúp đỡ trả lời giúp em

Chỉnh sửa cuối:

loann

Thành viên tích cực

các AC ơi bây giờ em phải chờ khi nào hs được chấp thuận mới mở thêm hs du lich cho chồng em được hay bây giờ em mở hs du lịch vẫn đươc? trả lời cho em biết với?

cold_blood_boy178

Thành viên tích cực
các AC ơi bây giờ em phải chờ khi nào hs được chấp thuận mới mở thêm hs du lich cho chồng em được hay bây giờ em mở hs du lịch vẫn đươc? trả lời cho em biết với?
Visa du lịch làm lúc nào chả được bạn? Đâu cần phải chờ approve

loann

Thành viên tích cực

Visa du lịch làm lúc nào chả được bạn? Đâu cần phải chờ approve
Thank bạn nhiều nha,tại mình sợ ảnh hưởng tới hs bảo lãnh và sẻ bị chấp thuận trễ há bạn,nên hơi lo

Chỉnh sửa cuối:

loann

Thành viên tích cực
Hồ sơ F2A ,Số Receipt number wac1590411090 ,Ngày ưu tiên 16/6/2015

Xin cho em hỏi các AC
Sau khi em điền xong form du lich thì bước kế tiếp em phải làm gì ạ?
Em đóng tiền ở đâu? Và có cần thế chấp ngân hàng gi không?trong ngân hàng phải có khoảng bao nhiêu là được?
Lúc phỏng vấn người ta có đòi xem tk ngân hàng của mình không?

cold_blood_boy178

Thành viên tích cực
Xin cho em hỏi các AC
Sau khi em điền xong form du lich thì bước kế tiếp em phải làm gì ạ?
Em đóng tiền ở đâu? Và có cần thế chấp ngân hàng gi không?trong ngân hàng phải có khoảng bao nhiêu là được?
Lúc phỏng vấn người ta có đòi xem tk ngân hàng của mình không?
Mình nhớ mình trả lời cho bạn rồi mà ta?

loann

Thành viên tích cực
Tại Mình cần biết rõ hơn,đúng là bạn có nói nhưng mình không hiểu lắm,như chổ nộp tiền bạn viết tắt là gì? Với về tk ngân hàng mình có cần báo khi đi phỏng vấn không?và cần bao nhiêu trong tk mới được?

cold_blood_boy178

Thành viên tích cực

Tại Mình cần biết rõ hơn,đúng là bạn có nói nhưng mình không hiểu lắm,như chổ nộp tiền bạn viết tắt là gì? Với về tk ngân hàng mình có cần báo khi đi phỏng vấn không?và cần bao nhiêu trong tk mới được?
HSBC là ngân hàng HSBC !!!! Đây là link của ngân hàng đó. http://www.hsbc.com.vn/1/2/home
Mình có nói trong bài post trước không ai biết nó hỏi cái gì cả? Bạn chuẩn bị được gì bạn thấy có thể chứng minh chuyến đi của bạn là tạm thời bạn sẽ quay về đối với trường hợp của bạn thì bạn chuẩn bị thôi.
Riêng trường hợp bà xã mình thì không cần chứng minh tài chính hay tài khoản trong ngân hàng cả ở VN hay ở Mĩ gì hết. Đây là những câu hỏi nhân viên lãnh sự đã hỏi bx mình, mình copy lại cho bạn 1 lần nữa.

- chồng đang làm gì và ở đâu trên nước Mĩ?
- chồng qua bao lâu rồi ?
- hồ sơ định cư nộp khi nào?
- cho nó coi form I-797C
- mục đích / lý do đi ?

Chỉnh sửa cuối:

loann

Thành viên tích cực

HSBC là ngân hàng HSBC !!!! Đây là link của ngân hàng đó. http://www.hsbc.com.vn/1/2/home
Mình có nói trong bài post trước không ai biết nó hỏi cái gì cả? Bạn chuẩn bị được gì bạn thấy có thể chứng minh chuyến đi của bạn là tạm thời bạn sẽ quay về đối với trường hợp của bạn thì bạn chuẩn bị thôi.
Riêng trường hợp bà xã mình thì không cần chứng minh tài chính hay tài khoản trong ngân hàng cả ở VN hay ở Mĩ gì hết. Đây là những câu hỏi nhân viên lãnh sự đã hỏi bx mình, mình copy lại cho bạn 1 lần nữa.

- chồng đang làm gì và ở đâu trên nước Mĩ?
- chồng qua bao lâu rồi ?
- hồ sơ định cư nộp khi nào?
- cho nó coi form I-797C
- mục đích / lý do đi ?
Thank bạn nhiều nha.minh đang điền và hoàn tất hồ sơ du lịch cho chồng, củng may nhờ bạn chỉ dẫn, cho mình hỏi thêm về các bằng chứng lúc vợ bạn mang đi phỏng vấn là gồm những gì vậy?tại mình muốn biết rõ là gì luôn để chuẩn bị

cold_blood_boy178

Thành viên tích cực

Thank bạn nhiều nha.minh đang điền và hoàn tất hồ sơ du lịch cho chồng, củng may nhờ bạn chỉ dẫn, cho mình hỏi thêm về các bằng chứng lúc vợ bạn mang đi phỏng vấn là gồm những gì vậy?tại mình muốn biết rõ là gì luôn để chuẩn bị
Cằm theo thì rất nhiều nhưng nó chỉ hỏi I-797C. Bạn nên cằm theo những giấy tờ, hồ sơ mà chứng minh bạn có ràng buộc ngoài nước Mĩ và chuyến đi chỉ là tạm thời với mục đích du lịch / thăm thân nhân, ví dụ:
- Giấy xác nhận việc làm.
- Bank Statement chứng minh thu nhập
- Hộ khẩu chứng minh còn người thân ở VN.
..... v.vvvv....